[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

SmallRiver

Xe điện
Các bác mua BH Li xem kỹ các điều khoản loại trừ của họ nhé, em bị bẫy rơi vào điều 15.1 mục c trong quy tắc bảo hiểm của họ, tức là "cố ý" vi phạm luật GT đường bộ, mặc dù em đã cố gắng nói với họ là em ngủ gật, tức là vô ý, nhưng chưa được (em đi đêm và bị tai nạn lúc 3h30'). Nay đang mùa mưa, nếu xe bác nào bị ngập nước chết máy mà đề khởi động lại cũng nằm trong diện bị loại trừ! Vậy các bác mua Li chú ý nhé! 
P/S: nghe đồn BH nước ngoài tốt, lon ton chạy đi mua, ai dè bị luôn nột vố! Già rồi mà chưa khôn các bác ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Gia_Khanh

Xe điện
thế cái này khi ký HĐ mình có loại ra dc ko, e chỉ sợ nó fix luôn rồi thì dù có biết mình vẫn pải đồng ý với điều khoản nó đưa ra !

Oldstar

Xe tăng
Công ty bảo hiểm nào cũng loại trừ bồi thường trong trường hợp Người đc bảo hiểm cố ý gây tai nạn hoặc cố ý vi phạm luật dẫn đến thiệt hại...
Trường hợp của cụ, nếu đã khai là ngủ gật dẫn đến gây tai nạn thì chắc chắn cụ thua rồi.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đáng nhẽ mình phải đọc thật kỹ rồi mới ký chứ cụ nhỉ , trước em cũng dùng của Li nhưng từ hồi hết hạn chưa mua lại vì nghĩ giá cao quá

nvtanh

Xe máy
Nếu thế này thì mua thêm option thuỷ kích có tác dụng gì nữa nhỉ.

Gia_Khanh

Xe điện
E vừa hỏi lại Lib rồi, họ bảo những điều khoản đấy đương nhiên là fix, mình ko thay đổi dc gì trc khi ký đâu !

blackpaint

Xe container
Việc đề nổ xe khi bị thủy kích là do mình sai trong khi vận hành, cái này em nghĩ có lý. Còn việc bị tai nạn trên đường thì mọi trường hợp phải được bảo hiểm chứ nhỉ?

thuysinh.tl

Xe container
Các cụ có định cho bảo hiểm họ sống không thế. Các điều khoản cố tình, cố ý thì bảo hiểm nào nó chấp nhận cho các cụ. Bây giờ cụ cố tình va chạm để ăn bảo hiểm thì công ty nào chịu nổi. Người ta bảo hiểm cho nhưng lỗi vô tình, vô ý thôi chứ. Khi khai bảo hiểm các cụ phải chú ý đến những điều đó để chỉnh cho hợp lý nhé

SmallRiver

Xe điện
Cái điều khoản của họ in như này:

Mục c điều 15.1 có hàng ghi không loại trừ....

Li họ bảo do em vi phạm điều 12 luật GTĐB, không bồi thường. Giết người còn có câu vô ý hay có ý nữa là. Đúng là tư bẩn!
Vì em là tiền lệ, mà đã có tiền lệ rồi thì sẽ có những người tiếp theo, nên các cụ chú ý nhé. Vì họ cố ý để loại trừ nên họ đánh công văn hỏi lại bên CSGT xem rm có vi phạm luật giao thông thông, bên CSGT như thường lệ sẽ trả lời là có vì họ nghĩ trả lời như vậy để giúp các chủ xe, ai ngờ bị sập bãy liền. Hic, em đã bảo các chú ấy rồi mà các chú ấy cứ khăng khăng viết thế mới được đền, không viết thế họ lại bảo do xe đi mà đòi mà SX hoặc do đường đi mà đòi mấy ông làm đường!

Chỉnh sửa cuối:

bmw1226

Xe tải

Liberty cũng nhắn tin nhắc nhở các khách hàng không được "khởi động" lại động cơ khi bị chết do ngập nước mà
:ar!. Quan trọng cần nhớ là khi mua BH cần đọc kỹ các quy định tránh phiền phức sau này!

Các bác mua BH Li xem kỹ các điều khoản loại trừ của họ nhé, em bị bẫy rơi vào điều 15.1 mục c trong quy tắc bảo hiểm của họ, tức là "cố ý" vi phạm luật GT đường bộ, mặc dù em đã cố gắng nói với họ là em ngủ gật, tức là vô ý, nhưng chưa được (em đi đêm và bị tai nạn lúc 3h30'). Nay đang mùa mưa, nếu xe bác nào bị ngập nước chết máy mà đề khởi động lại cũng nằm trong diện bị loại trừ! Vậy các bác mua Li chú ý nhé!
P/S: nghe đồn BH nước ngoài tốt, lon ton chạy đi mua, ai dè bị luôn nột vố! Già rồi mà chưa không các bác ạ!

TuanAnhDT

Xe tải
Thế là không bằng cái bảo hiểm của bên Toàn Cầu GJC em mua à. Hợp đồng chỉ nói không đền bù khi mà uống rượu bia hay chở hàng quốc cấm thôi :D

ngonamtri

Xe tăng
Thế là không bằng cái bảo hiểm của bên Toàn Cầu GJC em mua à. Hợp đồng chỉ nói không đền bù khi mà uống rượu bia hay chở hàng quốc cấm thôi :D
Em uống rượu bia xong phi vào tường vẫn bảo hiểm bình thường, em mua của Bảo hiểm Than khoáng sản.

Thichtat

Xe tăng
Ủa sao em mua bảo hiểm bưu điện chả có cái hợp đồng nào nhỉ, chỉ có mỗi giấy chứng nhận bảo hiểm!

LinhBDC

Xe hơi
Em uống rượu bia xong phi vào tường vẫn bảo hiểm bình thường, em mua của Bảo hiểm Than khoáng sản.
Vấn đề là cái cách cụ khai khi đi làm bảo hiểm thế nào thôi ạ, cụ khai đúng như trên mà vẫn được bảo hiểm thì em cũng lạy cụ.
Em có 1 kinh nghiệm như thế này: ngày trước em đi bị 2b tông thẳng vào đằng sau vỡ cả kính hậu, em lần đầu đến làm BH khai đúng sự thật và kết quả là bên BH họ không bồi thường (em mua của PVI nhé). Sau đó em nhờ ng quen alo hộ thì họ mới bắt ghi lại tờ khai là em tự lùi vào gốc cây nên bị thế mới được BH ạ. Từ lần sau là em cứ khai trời tối tự va quệt hết, một kinh nghiệm nhỏ nhỡ cụ nào cũng bị giống như em..:D

hoangdole

Xe buýt
Đọc bài cụ xong em thề chả bao giờ mua BH của Li cả.

Em mua BH của các ông Việt Nam, xe bị va quệt, tai nạn toàn nhân viên BH khai hộ em và em chỉ việc ký và mang xe ra gara là xong.
Chả mất đồng nào và cũng ko bị miễn trừ như Li

Chỉnh sửa cuối:

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Vấn đề là cái cách cụ khai khi đi làm bảo hiểm thế nào thôi ạ, cụ khai đúng như trên mà vẫn được bảo hiểm thì em cũng lạy cụ.
Em có 1 kinh nghiệm như thế này: ngày trước em đi bị 2b tông thẳng vào đằng sau vỡ cả kính hậu, em lần đầu đến làm BH khai đúng sự thật và kết quả là bên BH họ không bồi thường (em mua của PVI nhé). Sau đó em nhờ ng quen alo hộ thì họ mới bắt ghi lại tờ khai là em tự lùi vào gốc cây nên bị thế mới được BH ạ. Từ lần sau là em cứ khai trời tối tự va quệt hết, một kinh nghiệm nhỏ nhỡ cụ nào cũng bị giống như em..:D
Đúng là như bác này nói, khi xảy ra tai nạn mình nên biết cách xử lý thế nào với bên BH. Chứ khai tuốt cụ thể sự việc ra, đôi khi lại tác dụng ngc !

ZARA

Xe tải
Đúng là BH của Li không đúng như mong đợi, thủ tục cực kỳ lằng nhằng chứ k đơn giản như mấy hãng nội địa.

Em cũng định mua của Li nhưng đọc đến đây thì cũng ạ ông Li thôi. Câu chữ trong hđ của Li toàn bẫy người tiêu dùng. Thực sự họ k bao giờ bảo vệ khách hàng mà chỉ tìm lý rồi xù :(

Vote trừ cho Li

Tourcare

Xe tăng
Cái này bên xxx họ không trả lời miệng và ẩu được, phải có hồ sơ tai nạn, đo đạc hiện trường thực tế chứ bác ?
Nếu các hãng bảo hiểm VN thì họ trừ chế tài khoảng 10-50% tùy lỗi, còn bên Liberty họ ghi rõ trong hợp đồng như vậy thì họ đúng rồi.
Khi xảy ra tai nạn, bác báo với bên Liberty như thế nào ? hồ sơ bên xxx như thế nào bác phải post thêm thông tin mọi người mới tư vấn bác được :)

Cái điều khoản của họ in như này:

Mục c điều 15.1 có hàng ghi không loại trừ....

Còn em do ngủ gật nên bị (lúc 3h30' sáng), trong tình trạng nửa mơ nửa tỉnh chân em gí ga nên tốc độ có thể quá so với quy định, em cũng không biết nữa. Nhưng Li họ bảo do em vi phạm điều 12 luật GTĐB, không bồi thường. Giết người còn có câu vô ý hay có ý nữa là. Đúng là tư bẩn!
Vì em là tiền lệ, mà đã có tiền lệ rồi thì sẽ có những người tiếp theo, nên các cụ chú ý nhé. Vì họ cố ý để loại trừ nên họ đánh công văn hỏi lại bên CSGT xem rm có vi phạm luật giao thông thông, bên CSGT như thường lệ sẽ trả lời là có vì họ nghĩ trả lời như vậy để giúp các chủ xe, ai ngờ bị sập bãy liền. Hic, em đã bảo các chú ấy rồi mà các chú ấy cứ khăng khăng viết thế mới được đền, không viết thế họ lại bảo do xe đi mà đòi mà SX hoặc do đường đi mà đòi mấy ông làm đường!

SmallRiver

Xe điện
Tourcare nói:
Cái này bên xxx họ không trả lời miệng và ẩu được, phải có hồ sơ tai nạn, đo đạc hiện trường thực tế chứ bác ?
Nếu các hãng bảo hiểm VN thì họ trừ chế tài khoảng 10-50% tùy lỗi, còn bên Liberty họ ghi rõ trong hợp đồng như vậy thì họ đúng rồi.
Khi xảy ra tai nạn, bác báo với bên Liberty như thế nào ? hồ sơ bên xxx như thế nào bác phải post thêm thông tin mọi người mới tư vấn bác được :)
Thì như trên em nói rồi mà, biên bản CSGT ghi em quá tốc độ, trên điều khoản loại trừ của họ cũng có điều này mà, nhưng cũng có câu: trường hợp loại trừ này không áp dụng đối với những lỗi vi phạm do vô ý. Họ nói thế nào cũng đúng. Chỉ cảnh báo với các bác đang dùng Li cẩn thận kẻo dính như em, có phải ai cũng quen biết cả đâu!

TuanAnhDT

Xe tải
Thì như trên em nói rồi mà, biên bản CSGT ghi em quá tốc độ, trên điều khoản loại trừ của họ cũng có điều này mà, nhưng cũng có câu: trường hợp loại trừ này không áp dụng đối với những lỗi vi phạm do vô ý. Họ nói thế nào cũng đúng. Chỉ cảnh báo với các bác đang dùng Li cẩn thận kẻo dính như em, có phải ai cũng quen biết cả đâu!
Thế cụ có đâm vào ai không mà phải gọi xxx đến? Tự đâm thì chỉ cần gọi bảo hiểm đến là xong thôi.