Các bác đang dùng Focus, cho em hỏi ạ?

expedition

Xe tải
Tôi cũng dùng Focus Hatchback, 2010, nói chung là hài lòng, chưa thấy lỗi lầm gì, vì cũng hay đi xa, nên từ khi mới mua đã trang bị và làm thêm mấy điểm sau đối với xe Focus, mọi người tham khảo:

1. Sơn chống gỉ gầm
2. Lắp tấm bảo vệ gấm bằng kim loại, không nên lắp tấm bằng nhựa, tránh gạch đá trên đường văng vào gầm máy
3. Lót sàn xe
4. Dán film chống nhiệt
5. Mua bơm lốp mini (loại của Australia, rất nhỏ, tiện, trong trường hợp lốp bị xuống hơi, chỉ cần cắm vào chỗ châm thuốc là chạy)
6. Mua 2 bình cứu hỏa, 1 để phía trên, một để ở cốp sau
7. Mua bộ sơ cứu (First Aid kit), kích thước cũng nhỏ, vứt ở cốp sau (mong chẳng bao giờ phải dùng)
8. Dây nối acquy phòng trường hợp sự cố acquy (nhờ giời là chưa bị phát nào)
9. Trước khi lấy xe, gọi cho hàng lốp, để đổi 4 quả lôp Michelin, cũng đỡ ồn được chút.
10. Sắm một cái Ionizer của Nhật, to hơn cái bật lửa ga một tí, cắm thằng vào ổ châm thuốc, làm sạch không khí và khử mùi khi cần thiết.

Nhìn chung là mấy thứ cơ bản.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các bác cho em hỏi nhờ việc này với, xe em mới lấy Focus 1.8AT :

1. Khi bật gạt mưa có tiếng cạch cạch tương ứng khi cần gạt đổi chiều phía dưới chỗ để chân ghế phụ là bị sao ah? Chưa bao giờ em nghe tiếng như thế

2. đợt này e đi công tác, tháng mới về được 1 lần, xe để trong bãi dưới tán cây không phủ bạt, xăng còn 1 vạch thì bảo quản xe như thế nào là chuẩn? Đổ đầy xăng, cho thằng bảo vệ 100k

3. Bảo dưỡng 1000 km đầu tiền thì cần lưu ý đến những vấn đề gì ? Thay dầu

Mong các bác nhiệt tình tư vấn. Tks các bác

nói thật em hoàn toàn không hiểu hết ý bác. dù sao cũng thks bác đã nhiệt tình
E xin trợ giúp cho bác câu 1 là tiếng cạch cạch bên ghế phụ là phát ra từ hộp cầu chì đó bác, cái này hết sức bình thường

binhduydo

Xe tải
Em mới lấy cái Focus 1.8 AT, sx 2011. Có mấy tí thắc mắc sau, mong các bác giải đáp giùm, em xin cảm ơn nhiều.

1/ Xe mới, có phụ kiện là cốc gạt tàn, và châm thuốc lá ko ạ??? Vì xe em ko có ngoài sổ BH, sách HDSD, 02c khóa là hết. Cậu bán xe (Ford) thì cứ ú a ú ớ...
2/ Em hay thường xem trên mạng, ảnh của các bác post trên đây thì thấy xe của em phần điều hòa là chỉnh vặn bằng tay..?! Chứ ko phải như trên hình, thậm chí trong sách HDSD là phần điều hòa tự động, và điều chỉnh bằng màn hình đồng hồ LCD..??? Vậy em cũng lăn tăn quá, ko rõ thế nào. Vì mua vào thời điểm trước tết, nên vội cũng ko có thời gian được xem xe nữa, cứ đóng tiền và NV Ford họ làm hết cho em, em chỉ việc nhận xe tại nhà.
3/ Phần màn hình hiển thị thông tin ODO, thời gian, nhiệt độ, hành trình..vv trên táp lô. Và đồng hồ trên CD. Có phải tắt máy, tắt đèn, khóa xe thì mãi mãi..tầm 20,30p sau em thấy màn hình này mới tắt đèn..? Ko như xe Nhật, tắt máy là tắt tất tật mọi thứ trên xe..

Một lần nữa, mong sự giúp đỡ thông tin của các bác ạ. và cám ơn các bác. Kính
- Gạt tàn chỉ có trên dòng everest, ranger và Escape thôi cụ ah, còn dòng Fiesta và Focus thì ko có, chỉ có chân nguồn. Cái chân nguồn ấy các cụ có thể mua gạt tàn khác căm vào hoặc có thể cắm các thiết bị khác như sạc điện thoại....( mua thêm ngoài).
- Sách hướng dẫn sử dụng là chung cho 3 dòng focus 1.8 MT, 1.8 AT và 2.0 AT. vì vậy nhiều cái như điều hòa tự động 2 vùng khí hậu, trên xe 2.0 AT có nhưng xe cụ thì ko có nhưng cụ vẫn đọc thấy.
- Tắt chìa khóa xe xong khoảng 20, 30 p đồng hồ hiển thị đa thông tin mới tắt là điều bình thường, em để ý các xe đều như vậy vì vậy cụ cứ yên tâm

An Dong

Xe điện
Cụ chủ yên tâm vì các còm trên đều đúng nhé. Đi xe Ford thì ngoài động cơ, hệ thống lái, an toàn và thân vỏ cứng cáp ra cả có cái gì hay nếu cụ so với xe hàn quốc nhé. Còn thêm óp sừn là do nhu cầu từng người thôi cụ ạ. Cụ không hút thuốc lá thì sắm gạt tàn làm gì cho mệt. Tập trung vào sắm những thứ khác như: bơm, bộ vá lốp, túi cứu thương, ... sẽ hay hơn.

bcad

Xe buýt
Tiện đây, các bác cho em tí..ý kiến ạ..
Em rất ghét xe phải bắn đinh vào logo, nẹp gương..vv. Vì tính em thích nguyên bản, xe như thế nào cứ nguyên thế. Tuy nhiên ở Vn thì cũng hay mất cắp mấy thứ linh tinh. Vậy, em xin ý kiến các bác là xe Focus có hay bị mất Logo, gương, mặt gương ko ạ..?? Em hỏi là để biết "tần suất" mất cắp đồ xe Focus, chứ cứ để xe hớ hênh thì kiểu gì chả mất, phải ko các bác..???
em thấy rất ít khách phải vào hãng để mua lại logo hay là gương lắm vì hình như đồ của FOrd khó bán ngoài chợ trời nên không ai muốn lấy. Hoặc gương của Focus cũng rẻ có gần 2 triệu 1 gương không đắt như Toy nên chẳng ai muốn lấy. Còn về cái bảo vệ gương Focus thì em thấy mấy bác bên em bảo là không bắn được bảo vệ gương vì bắn vào sẽ làm kẹt mặt gương không chỉnh được.

ducphong7

Xe hơi
Em xin khẳng định là có gạt tàn. Nó hính là cái hộp hình chữ nhật bên trái lỗ châm thuốc. Cụ rút cái hộp ấy ra sẽ thấy nó có rãnh để đặt điếu thuốc.

GAILAI

Xe tải
Các Cụ tư vấn giúp xem có nên lắp thêm đèn lùi bên trái k ạ? Cứ phải giải thích là đèn k hỏng mà là nó thế. Cũng k nhiều nngười tin ngay như thế hị hị

bcad

Xe buýt
Các Cụ tư vấn giúp xem có nên lắp thêm đèn lùi bên trái k ạ? Cứ phải giải thích là đèn k hỏng mà là nó thế. Cũng k nhiều nngười tin ngay như thế hị hị
Mặc cho thế gian nói gì. Xe có sao dùng vậy chị ah. Các cụ trên OF đi bao lâu rồi có sao đâu.

b22b

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
tiện đây các bác cho em hỏi focus 5 cửa không có khóa cửa tự động khi đang vận hành và khi khóa tổng thì ở bên trong vẫn mở được nhà em có trẻ con nhiều khi thấy cũng Nguy hiểm
Như vậy là xe em có bị lỗi hay không hay toàn bộ dòng focus nó thế (focus 5 cửa 2011)
Kính mong các cụ chỉ giáo cho.thanks các kụ

b22b

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cho em hỏi Luôn mua mấy cái bơm, dây sạc điện,..... Ở đâu tốt ngon,bổ, rẻ. Các kụ ơi
Mong tin từ các kụ thanks

honda_cub79

Xe lăn
tiện đây các bác cho em hỏi focus 5 cửa không có khóa cửa tự động khi đang vận hành và khi khóa tổng thì ở bên trong vẫn mở được nhà em có trẻ con nhiều khi thấy cũng Nguy hiểm
Như vậy là xe em có bị lỗi hay không hay toàn bộ dòng focus nó thế (focus 5 cửa 2011)
Cụ vào đây đọc tham khảo nhé.

bcad

Xe buýt
Xe cụ chẳng lỗi gì cả. Xe Ford thì xe nào cũng dư vậy. Khoá trung tâm rồi nhưng trong vẫn mở được là tránh trong trường hợp xấu vẫn mở cửa ra ngoài được. Còn nhà có trẻ nhỏ thì e khuyên cụ lại phải dùng đến cái khoá trẻ em rồi. Trong mở không được nhưng ngoài mở vô tư đi. Còn nếu cụ dùng cả khoá trẻ em và cả khoá trung tâm thì riêng 2 cánh cửa sau của cụ trong ngoài đều không mở được hết.
* Còn mua mấy cái như cụ muốn nói là bơm và dây sạc điện thì cái nào nó cũng dư cái nào. Đều là hàng Hồ Cẩm Đào hết. Quan trọng cụ thích mẫu mã nào thôi. May ra có anh Apple thì có mấy cửa hàng bán đồ tử tế. Còn đơn giản thì cứ nội thất ô tô mà chọn thôi.

Chỉnh sửa cuối: