Các Bác giúp e khẩn cấp vụ bảo hiểm với

namanhnc

Xe tải
Hôm qua e đang đi trên đường, gặp 1 thằng đi xe máy fóng vèo qua mặt, theo phản xạ e phanh dúi phanh dụi. Tránh được thằng xe máy thì nghe cái rầm từ đằng sau. Thôi, xong. 1 chú ô tô đằng sau 0 phanh kịp đã đâm vào em.
e xuống xe thì 1 bên đuôi phải sau bị móp sâu 15cm, rộng khoảng 30cm2.
e mua Bảo hiểm của bọn PJICO, gọi bọn nó đến thì bọn nó chỉ đồng ý cho sơn, vá lại (mặc dù đã bị rách khá to). E vào hãng (Ford) thì báo giá thay mới khoảng 6triệu, làm sơn sửa lại hết khoảng 2triệu. Xe e mới tinh tình tình.
E muốn thay mới nhưng bọn Bảo hiểm 0 đồng ý. E thiết nghĩ, nếu mình đập nó ránh to ra thì bọn bảo hiểm vẫn phải thay mới cho mình chứ?
Bác nào quen PJICO mách e làm vụ này với.
Cám ơn các Bác nhiều a!
PS: sẽ có hậu tạ nếu thay được mới.

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Thằng đằng sau đâm vào thì nó hay BH của nó phải đền cho bác chứ nhỉ

Okane

Xe container
Hôm qua e đang đi trên đường, gặp 1 thằng đi xe máy fóng vèo qua mặt, theo phản xạ e phanh dúi phanh dụi. Tránh được thằng xe máy thì nghe cái rầm từ đằng sau. Thôi, xong. 1 chú ô tô đằng sau 0 phanh kịp đã đâm vào em.
e xuống xe thì 1 bên đuôi phải sau bị móp sâu 15cm, rộng khoảng 30cm2.
e mua Bảo hiểm của bọn PJICO, gọi bọn nó đến thì bọn nó chỉ đồng ý cho sơn, vá lại (mặc dù đã bị rách khá to). E vào hãng (Ford) thì báo giá thay mới khoảng 6triệu, làm sơn sửa lại hết khoảng 2triệu. Xe e mới tinh tình tình.
E muốn thay mới nhưng bọn Bảo hiểm 0 đồng ý. E thiết nghĩ, nếu mình đập nó ránh to ra thì bọn bảo hiểm vẫn phải thay mới cho mình chứ?
Bác nào quen PJICO mách e làm vụ này với.
Cám ơn các Bác nhiều a!
PS: sẽ có hậu tạ nếu thay được mới.
Nếu..... nó to ra (nghĩa là k thể phục chế hay sửa chữa được) thì nó sẽ được thay cái mới, còn nếu sửa được nó k cho thay là đúng rồi còn j.

@Blacklac: thằng nào đang đi nhanh, mà phanh dúi dụi lại, gặp e e k tẩn cho là may, còn bắt đền bắt điếc j hả cụ. Nếu mua BH thân vỏ 2 chiều thì kêu BH làm luôn, cần j cãi nhau cho nó mệt và chẳng được tích sự jề, xxx mà đến thì lại toi thêm vài củ.

Lamborghini78

Xe điện
Vụ này em ko thạo.Thôi chia buồn với cụ vậy :77:

ma tốc độ

Xe đạp
cụ bơm cho thằng bảo hiểm tí tiền là nó làm lại cả xe cho cụ luôn ợ:21::21::21:(b)(b)(b)

ma tốc độ

Xe đạp
thằng bảo hiểm nào đến khám bệnh cho cụ nhớ(b)(b)(b)

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Cái này bác phải ra Gara xe, họ và BH sẽ làm với nhau, họ có kênh và luật riêng, mình chỉ cần nêu mong muốn, tất cả đều có thể. G/luck