các bác giup e vụ này

Infiniti2012

Xe hơi
có bác nào biết tắt đèn báo dầu của lexu rx350 ko ạ.bác nào biết thì chỉ dùm e với.thank các bác trước

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
có bác nào biết tắt đèn báo dầu của lexu rx350 ko ạ.bác nào biết thì chỉ dùm e với.thank các bác trước
Đèn báo dầu nào bác, nếu là đèn báo thay dầu định kỳ thì bác đọc sách nó sẽ dạy reset mỗi khi thay dầu. Nếu là đèn báo áp suất dầu bôi trơn, cái mà vặn chìa khóa thì nó sáng đến khi máy nổ thì nó tắt , đèn này mà sáng khi máy nổ rồi thì bác lập tức dừng xe cho em, không được chạy nữa không là tan cái động cơ, xe của bác chắc phục hồi không dưới 100 triệu đâu

Giống hoặc gần giống cái đèn bên trái

Chỉnh sửa cuối:

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói rõ là đèn báo áp suất dầu hay là đèn báo bảo dưỡng ( đèn báo: Maint REQD). Nếu là đèn báo bảo dưỡng thì bác Reset theo quy trình sau
- Nếu Xe cụ đời từ 2009 trở về:
bất công tắc máy sang vị trí ON
Chuyển chế độ trên đồng hồ táp lô bằng cách sử dụng núm ODO/TRIP ( chuyển sang ODO) sau đó bật công tắc máy sang OFF.
giữ núm ODO/TRIP trong khi bất công tắc máy sang ON
giữ núm khoảng 5 giây hoặc hơn. đồng hồ sẽ báo "000000" và đèn sẽ tắt
- Nếu xe cụ từ đời 2010:
nhấn nút START/STOP engine 1 lần. chọn chế độ TRIP meter A. tắt công tắt Start/stop
trong khi nhấn núm ODO/TRIP đồng thời nhấn nút START/STOP engine.
tiếp tục giữ nút ODO/TRIP khoảng 7 giây. Trong quá trình này sẽ có 1 thông báo hiện trên bảng đồng hồ ( RESETTING OIL MAINTENANCE DATA). Đèn tắt hoàn thành quá trình RESET

Infiniti2012

Xe hơi
xin lỗi các bác vì câu văn .ý e là đèn báo thay dầu các bác ạ.e hỏi để biết thui.chứ không có tiền mua :D cảm ơn các bác nhé. ah mà cách tắt như bác nói thì cũng giống các xe khác của toyota nhỉ. nhưng ở rx350 hình như là ko có cái cần dài dài như xe khác phai không bác