Các bác giúp:Xe em bị tích điện

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Hồi em ở bển mùa đông toàn phải kéo tay áo ra mở cửa. Mà em hay bị giật lắm cơ, người khác không sao mà mình đã bị rồi

Cool-max

Xe tải
Trời hanh em toàn đẩy tay vào kính xe để đóng cửa nên không bị giật

thanhastec2002

Xe tải
Website
www.astecgroup.vn
Thực ra người các bác bị tích điện nhiều nhất khi các bác bắt đầu từ trên xe bước xuống (có sự cọ sát của mông các bác với lớp nỉ của ghế :D ).
Em đã thử nhiều lần rồi và có kinh nghiệm để không bị giật như sau :
- Mở cửa xe và nắm ngay vào phần kim loại gần nhất (thành xe ở trên cửa chẳng hạn)
- Vẫn nắm phần kim loại đấy và bước xuống xe như bình thường cho đến khi chân tiếp đất (trong quá trình này các ion điện sinh ra trong quá trình cọ sát được truyền ngay vào vỏ xe và truyền xuống đất -> không xảy ra quá trình tích điện)
Các bác cứ thử làm như em mà xem, từ khi áp dụng cách này em không bị giật bao giờ.

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
em cũng bị giật như thế một vài lần,lúc đầu em tưởng sao cơ ,chẳng dám động tay đến cái xe nữa.Mà các bác sợ giật thì khi xuống xe bác đeo cái găng tay vào ,đóng cửa thoải mái:D .Hơn nữa ra ngoài trời lạnh lại có găng tay đeo:P

9Dragon

Xe tăng
Thực ra người các bác bị tích điện nhiều nhất khi các bác bắt đầu từ trên xe bước xuống (có sự cọ sát của mông các bác với lớp nỉ của ghế :D ).
Em đã thử nhiều lần rồi và có kinh nghiệm để không bị giật như sau :
- Mở cửa xe và nắm ngay vào phần kim loại gần nhất (thành xe ở trên cửa chẳng hạn)
- Vẫn nắm phần kim loại đấy và bước xuống xe như bình thường cho đến khi chân tiếp đất (trong quá trình này các ion điện sinh ra trong quá trình cọ sát được truyền ngay vào vỏ xe và truyền xuống đất -> không xảy ra quá trình tích điện)
Các bác cứ thử làm như em mà xem, từ khi áp dụng cách này em không bị giật bao giờ.
Xe bác chạy bánh sắt hay bác đi giày đinh bằng sắt thía? :)):)):))

DREAM II

Xe máy
Em cũng đã từng bị vụ này, cả nhà không sao chỉ riêng mình em bị giật nhưng từ ngày đi bọc lại da ghế thì không thấy gì nữa
;) ;) ;)

không phải tại xe nha bác
bác rất giống em
mùa đông ra khỏi xe là ăn chưởng (mùa hè thì mái thoải nha), nhưng chỉ xe đệm nỉ thôi
chứ đệm da thì bác yên tâm đi
nhiều khi em ra khỏi xe, sợ xờ tay vào cử để đóng cửa, em dùng giầy đạp cho nó 1 phát :D
nếu xe các bác là xe teec chở xăng thì bác làm thêm cái xích vào đít rồi kéo
nhưng không hết giật đâu :(
lưu ý (càng ngồi lâu trên xe đệm nỉ thì xuống xe các bác càng bị giật mạnh)

FeRAM

Xe điện
Đây hiến các cụ cách này thì xe nào, mặc kiểu gì, xuống kiểu gì cũng không bị nữa này.

Làm cái bể inox Sơn hà trên nóc xe, trước khi xuống, mở van cho nước chạy khắp bề mặt xe. Tiện thể, các bác tắm luôn một cái nữa thì có bố tĩnh điện cũng chả làm gì các bác được nữa :D.

FeRAM

Xe điện
EM đã có lần bị giật, nó nhói vào tận tim đấy bác ợ, không đùa được đâu :(
Không hiểu cơ địa thế nào mà em cũng toàn bị giật. Mùa hanh khô, em cứ chạm vào cái gì là cũng bị giật một phát đã rồi mới OK được. Rút kinh nghiệm, em cứ phải quay ngược tay lại chạm thử trước, :D.

guidingstar

Xe tăng
thế thì đằng nào chả bị giật

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Các bác ưu, không hiểu sao vợ 2 của em lúc mở cửa lái ra (đẩy cửa bằng mu bàn tay) thì thấy bị giật nhẹ (có tiếng loẹt xoẹt). Các bác giúp em với
Chiện vặt vãnh
Bác luôn chọn vũng nước mà đỗ làm sao nhúng cái đuôi xe xuống nước, điện nó sẽ không tích nữa đâu mà chiền xuống đất hết

piaggio

Xe tăng
Không phải xe tích điện đâu mà là quần áo mùa đông của bác tích điện mà , bác cứ nghe tôi ,lên xe không cần mặc gì cả ( có thể đi giầy ) xem luc xuống có bị giật nữa không....