[Funland] Các Bác tư vấn giúp Em mua cái máy phát điện với ạ !

nguyenh00hi

Xe máy
điện đóm không phải sở trường của em, dưng mà em cũng muốn tìm hiểu để cân đối

Nục

Xe tăng
Với mức độ cụ dùng như máy phát trên thì nên mua 01 kích điện hồ điện 800w + 01 bình ắc quy viễn thông 100A mà dùng cho khoẻ. Không tiếng ồn, xạc lại dùng ngon choét.

czechonline

Xe điện
Em cũng đang phân vân ko biết nên mua kích điện dùng ánh sáng hay mua máy nổ công xuất lớn dùng cho cả nhà . Nhà em thì dùng điện hơi nhiều một tháng xài hết cỡ 1.5 củ . 2 điều hòa , 4 tủ lạnh , 1 nóng lạnh , bóng dùng khoảng 8 cái 40 w .

thinhkieuphong

Xe điện
2 điều hòa , 4 tủ lạnh , 1 nóng lạnh , bóng dùng khoảng 8 cái 40 w .
dùng cả đống này thì máy phát nào chịu nổi :D
máy phát điện dùng để chạy chống cháy thôi , còn đâu dùng chính vẫn phải là điện lưới

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
ko ồn thì chỉ có dùng acquy +đổi điện:Dùng được ít tải,điều hòa e nghĩ ko bền và ko đuơc bao lâu
Ồn:Dùng máy phát,nếu muốn ồn ít thì dùng loại công suất nhỏ,zin.Khi dùng thì đặt e nó lên tấm đệm giường cũ,hay bìa cứng (cụ để cân bằng nhé )
Chúc cụ tìm được giải pháp tốt

phongvvv

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, em muốn mua dòng siêu chống ồn cho gia đình dùng, vì em sợ hàng xóm phàn nàn, giờ mất điện con nhỏ mệt và tội chúng nó lắm.
Em có xem qua tt và đang kết 2 em các cụ am hiểu tư vấn giùm xem em có nên lấy ko, hay cụ nào dùng rồi cũng cho em xin ít feecback vơi.
Huyndai 2000 Si giá ~17T

Kipor IG2000 : ~12T

ngoài ra em còn thấy dòng Kama là giá rổ cũng ổn

Con Honda, Yamaha và Elexmax chát quá e ko cam nổi :D
Em thấy rổ giá dòng Huyndai này ổn, có bác nào dùng thử chưa cho em nhận xét chút. Xem rewiew toàn của bọn Tây thôi
Còn việc khởi động điện hay tay chênh nhau có 1tr. Điện thì tiện, nếu hết ắc qui thì thay cũng ko khó, hơn nữa nếu hết giữa chừng ta lại quay tay, hì hì

Chỉnh sửa cuối:

MinhPhuong

Đi bộ
Mua máy phát điện ở đâu, hãng nào, loại gì tốt và phù hợp túi tiền...có rất nhiều câu hỏi được đặt ra. Vậy tại sao không tìm hiểu xem trước khi chọn mua ta cần gì và muốn gì?

Để mua 1 Máy phát trước hết bạn yêu cầu dùng làm gì:

1. Thắp đèn, quạt : nên chọn máy khoảng 1KW ( vì có khi còn cắm nồi cơm điện) đó đảm bảo nhu cầu thiết yếu khi mất điện.

2. Chạy điều hòa thì tùy thuộc vào công suất điều hòa mà chọn máy phát điện

- Máy phát có 2 thông số công suất:

khi chọn máy theo dạng 1 thì chọn công suất làm việc lâu dài ( công suất làm việc).

khi chọn máy theo dạng 2 thì chọn công suất lớn nhất ( để đảm bảo được dòng mở máy cho phép.

VD; máy điều hòa 9000BTU có công suất 850W thì chọn máy phát có công suất max khoảng (2.5-3)*850W = 2.2KW - 2.6kW là được.
Tham khảo bài viết : Cách tính công suất để chọn mua máy phát điện

- Máy phát còn 1 thông số quan trọng nữa cần chọn đó là độ ồn: nên chọn loại có độ ồn < 70dB.

Song điều quan trọng chính là các bạn đừng sính đồ đắt tiền nên chon đồ sản suất trong nước vì tốt không kém. mà bạn chỉ cần chọn theo tiêu chuẩn nào thôi. không mua phải máy dán nhãn 2.7kW song thực tế chỉ phát được 2.0KW thì toi.

Bổ sung về các con số trên máy phát điện: Thường máy sẽ ghi là KVA cái này thông thường nhân với hệ số nữa mới ra KW, mà hệ số thì luôn luôn bé hơn 1, thường 0.6 -0.8, tùy theo tải là loại gì. Người bán hàng hay nhập nhèm KVA và KW, trong khi đồ dùng chỉ tính W hay KW.

Ngoài ra các máy phát điện không chính hãng thường tự in cái số KVA hay KW lớn hơn công suất thực. Hàng Tầu thường gấp 1,5 lần . Khi phục vụ phát điện cho gia đình chỉ cần mua máy nhỏ vừa đủ chạy quạt, chiếu sáng và TV , không nhất thiết chạy điều hòa vì lý do kinh tế và độ ồn.

3. Nên chọn mua máy phát nào

Nếu khả năng tài chính cho phép, bạn nên chọn máy của hãng có tên tuổi nhưng Cummins, Honda, Hyundai ... Lưu ý rằng ngay cả máy Cummin cũng có năm bảy loại. Có những loại do trung quốc sản xuất có loại chính hảng, loại tôt nhất là Cummins Power Generation

Nếu tài chính eo hẹp hơn, các dòng máy lắp ráp trong nước có sử dụng động cơ cummins cũng khá tốt, đơn cử như thương hiệu Minh Phương, ngoài ra còn vài cty khác.

Tránh tuyệt đối mấy cái máy vô danh nhập từ tàu khựa mặc dù có thể tên máy nghe rất kêu, người bán quảng cáo "hàng trung ương", chất lượng thế nọ thế kia blah blah blah ... máy phát điện là thứ đắt tiền (cả chi phí ban đầu lẫn chi phí vận hành, bảo trì), phức tạp và chỉ thu hồi được tiền đầu tư sau nhiều năm; nếu ham rẻ một chút có thể phải trả giá đắt sau này. Tất nhiên những ông bán máy tàu sẽ nổ to hơn người bán hàng hiệu.

Nếu tài chính rất eo hẹp không thể mua được dù chỉ máy lắp ráp trong nước, bạn nên mua cái gọi là "kích điện" - kích từ điện ắc quy thành điện 220V. Có loại rẻ, có loại vừa, có loại đắt. Loại kích điện tốt cũng không rẻ, nhưng ít nhất chi phí vận hành vẫn thấp hơn máy phát điện chạy dầu và rất bền nếu bảo trì ắc-quy đúng cách. Ngoài ra nếu bạn có nhu cầu sử dụng máy phát điện trong thời gian ngắn hạn, thay vì tốn nhiều chi phí để mua một chiếc máy mới hoàn toàn thì bạn có thể sử dụng dịch vụ cho thuê máy phát điện được công ty TNHH công nghê MINH PHƯƠNG cung cấp

Chỉnh sửa cuối:

Lelong1411

Xe tăng
Dùng kích cho gọn. Đỡ ồn và tiết kiệm chi phí

titan2011vn

Xe hơi
Em chào các Bác ! Em có 1 việc này cần nhờ đến sự giúp đỡ của các Bác ạ !
Chả là mùa hè sắp đến nơi rồi ạ ! Chỗ nhà Em thì lại hay mất điện nên Em cứ chuẩn bị cho nó sơm sớm 1 tẹo ạ !

Em đang cần mua 01 máy phát điện loại nào ít ồn, tốt tốt 1 tí ạ.

Cá nhân Em thick máy của Honda vì Em thấy nhà mấy người quen dùng honda thấy ổn lắm ạ !

Em nghe nói có cái loại máy phát điện gì mà không ồn, ko sử dụng động cơ. Các bác nào đã sử dụng qua cái laọi này cho Em xin nhận xét với ạ !

Các cho EM hỏi có giải pháp nào cho máy phát điện mà khi mất điện thì tự máy nó khởi động và cấp điện luôn cho gia đình mình và khi có điện thì lại tự tắt máy ko ạ ?

Thiết bị tiêu thụ điện năng lớn trong gia đình EM chi có :

Điều Hòa 12.000btu slg 2 cái ( Cái này là panasonic inverter ko biết có tiết kiệm điện hơn ko ạ ?) còn lại là những cái linh tinh như là đèn đóm, tivi, tủ lạnh...

Em ko biết post cài nà vào đây có hợp lý ko ạ vì Em nghĩ mãi mà chả biết hỏi ở chỗ nào cho nó phù hợp ạ !

Em cảm ơn các bác nhiều !
Trước khi mua máy phát điện cụ cần phải làm rõ một số nội dung sau:
- Tổng công suất của các thiết bị trong nhà cụ là bao nhiêu? (khi chạy tất cả các thiết bị)
- Khi mất điện cụ có nhu cầu chạy tất cả các thiết bị như bình thường hay không hay chỉ ưu tiên theo khu vực như: phòng ngủ/ phòng khách/ phòng con cái/ phòng ông bà hay theo nhu cầu cấp thiết nhất như: chiếu sáng/ duy trì các thiết bị cần thiết nhất như tủ lạnh/ quạt điện/ bơm nước...
khi đã xác định được như trên thì cụ sẽ có mức công suất cụ thể và từ đó lựa chọn loại máy thích hợp, chạy xăng hoặc chạy dầu. Cụ nên chọn máy phát điện thay vì sử dụng các bọ invester (giống như lưu điện của máy tính) vì cài này muốn dùng được nhiều thiết bị cụ phải dùng nhiều accqui công xuất lớn, giá thành cũng không rẻ.

Cụ muốn máy chạy không ồn thì dùng loại có võ chống ồn (cũng khá hiệu quả đối với dòng máy nhỏ dùng cho gia đình).

Giải pháp máy phát điện tự khởi động và cấp nguồn cho hệ thống sử dụng điện thì hiện nay không khó, cụ chỉ cần sử dụng bộ tự động chuyển đổi nguồn ATS là giải quyết được với chi phí khoảng 10tr cho mạch khoảng 50A (với điều kiện máy phát của cụ phải đề nổ được). Tuy nhiên giải pháp này áp dụng đối với gia đình thì cũng có bất cập là khi cụ đi vắng cả ngày, nếu mất điện thì hệ thống sẽ tự khởi động máy phát mặc dù có thể trong lúc đó cụ không có nhu cầu sử dụng...

Tóm lại cụ cần xác định rõ nhu cầu của mình trước rồi mới tình, máy hiện nay trên thị trường đáp ứng yêu cầu của cụ rất sẵn

lalalamgb

[Tịch thu bằng lái]
[FONT=&quot]Máy phát điện biến tần kỹ thuật số VGPGEN 2300EL siêu chống ồn SX cn Nhật. [/FONT]
[FONT=&quot]siêu tiết kiệm nhiên liệu, chuyên dùng cho các hộ gia đình ở chung cư, biệt thự, căn hộ những nơi đông dân cư. Ngoài ra dòng máy VGPGEN còn có nhiều công suất khác nhau phục vụ tối đa nhu cầu của người sử dụng. Chính nhờ sự cải tiến rõ rệt về các chức năng thương hiệu VGPGEN đã được rất nhiều người tiêu dùng ưa chuộng. Bởi vậy để đáp ứng nhu cầu sử dụng của người tiêu dùng trên hiện nay trên thị trường có rất nhiều nhà cung cấp máy phát điện VGPGEN, ngoài việc lựa chọn cho gia đình mình một máy phát điện chất lượng khách hàng cũng nên lựa chọn nhà cung cấp uy tín, chế độ bảo hành tốt.[/FONT]

Mayphatdiennhat

[Tịch thu bằng lái]
Mình tư vấn mua máy phát điện cũ, mới được nên bác nào cần cứ gọi cho mình
sđt có thể tìm trên tường nhà

Mayphatdiennhat

[Tịch thu bằng lái]
Máy phát Hyundai chạy êm lại tiết kiệm xăng đấy, nhưng mà nói thật là những con to thì dù xăng hay dầu cũng vẫn ồn thôi ko thể so với loại siêu chống ồn đc

3596666

Xe hơi
Cụ tìm mua cái máy phát có thùng cách âm ấy cụ ah.

tbmc

Xe tải
Tuỳ nhu cầu thôi. Mất ít như hiện nay làm bộ kích cho ổn

Theboy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đang dùng Honda. Chạy ổn, hơi ồn tý. Cụ tham khảo xem sao