[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

Doublegreen

Xe tải
Giả dụ em vẫn sợ covid, em chưa cho f1 đi học, muốn đợi tiêm đủ 2 mũi đã, không biết nhà trường có tổ chức cả học online cho ai có nguyện vọng được online tiếp không các cụ nhỉ ?
Chả nhẽ lấy ý kiến em không đồng ý rồi còn bắt phải đi à ? :))
PS: Cháu hỏi hộ mấy PH lớp F1 ạ.

kienvinh

Tháo bánh
Giả dụ em vẫn sợ covid, em chưa cho f1 đi học, muốn đợi tiêm đủ 2 mũi đã, không biết nhà trường có tổ chức cả học online cho ai có nguyện vọng được online tiếp không các cụ nhỉ ?
Một số trường tư dự định đáp ứng nhu cầu này của số ít phụ huynh. Họ có thể dùng máy chiếu, quay phim, truyền hình lớp học về cho các cháu học sinh đang theo dõi từ xa. Các cháu này kết nối với lớp học bằng Teams, Zoom và khi được phát biểu, sẽ được kết nối với hệ thống loa ở lớp.

a_cheng

Xe điện
Con em nghe tin đang sung sướng cccm ạ :D

sakai_yo

Xe lăn
Em nghĩ lần này sẽ khó có kiểu đấy ạ.

Chekmate

Xe điện
Thiểu số phải theo đa số thôi cụ, chứ chẳng lẽ bầu cử tổng thống xong ứng viên của mình bại trận thì ông thắng ko đc lên ngôi à :D

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Em mong HS được đi học càng sớm càng tốt. Ngày mai đi học luôn cũng được.
Không quan trọng học bao nhiêu lâu, phải cho các con đi học để lấy trải nghiệm, giải tỏa stress. Đặc biệt là các cháu lớp 1, 5 và 6.
Đúng ạ, luôn mai cũng được ạ, đi 3 ngày rồi nghỉ cũng được, miễn là được đi ạ. Chúng nó nghe tin đi học sung sướng nhảy nhót, ở nhà sắp thần kinh rồi!

lai 4 fun

Xe tải
Trời đang nắng đẹp rực rỡ cho các con đi học là chuẩn quá rồi. Chứ lần trước đỉnh điểm lạnh và dịch bệnh lại cho đi. Lần này theo tôi trước thi giữa kỳ 2 là đã cho đi được rồi, giờ hơi muộn nhưng có còn hơn không. Trẻ con nó ở nhà nhiều sinh ra nhiều cái tiêu cực. Cả người lớn cũng vất vả theo.

fundraiser

Xe container
Chỉ hóng bao giờ cho các bạn mầm non sổ lồng. Nhà em 2 đứa mầm non đang đi gửi chui ở nhà cô giáo. Chán vô cùng.

Cô_đơn

Xe tải
“Kế hoạch đón học sinh trở lại của các trường phải được Ban chỉ đạo chống dịch cấp quận, huyện phê duyệt. Trong quá trình học sinh trở lại trường, nếu tình hình dịch bệnh phức tạp và không đảm bảo an toàn, Ban chỉ đạo chống dịch cấp quận, huyện sẽ xem xét và quyết định có tiếp tục học trực tiếp hay không.”
Còn một bước nữa ạ

Amethyst2020

Xe buýt
Méo hiểu có cái lý do gì mà trẻ mầm non vẫn ko được đến trường??? Lứa tuổi vàng để phát triển mà bị coi như vô hình thế này mới tức chứ. Con em thì đi học chui lâu rồi nên em chẳng sốt ruột, nhưng nghĩ nó tức, mấy bố chẳng coi các cháu ra gì.

Chỉ thương các chủ trường mầm non tư và các cô giáo mầm non, đối tượng cuối cùng bị bỏ quên sau dịch bệnh. Nhà em còn mấy chục triệu học phí trường cũ và cọc trường mới, ko biết sau đợt này trường có còn không mà hoàn nữa 🥲🥲.

tunglam28062009

Xe tăng
Méo hiểu có cái lý do gì mà trẻ mầm non vẫn ko được đến trường??? Lứa tuổi vàng để phát triển mà bị coi như vô hình thế này mới tức chứ. Con em thì đi học chui lâu rồi nên em chẳng sốt ruột, nhưng nghĩ nó tức, mấy bố chẳng coi các cháu ra gì.

Chỉ thương các chủ trường mầm non tư và các cô giáo mầm non, đối tượng cuối cùng bị bỏ quên sau dịch bệnh. Nhà em còn mấy chục triệu học phí trường cũ và cọc trường mới, ko biết sau đợt này trường có còn không mà hoàn nữa 🥲🥲.
E thay mặt chủ các trường mầm non đóng cửa giải thể 2 năm qua cảm ơn cụ.

maytinh8780

Xe tăng
Đừng cụ mợ nào động tới từ "quay xe" nữa em sợ lắm.

Mỳ 2 tôm

Xì hơi lốp
Trời đang nắng đẹp rực rỡ cho các con đi học là chuẩn quá rồi. Chứ lần trước đỉnh điểm lạnh và dịch bệnh lại cho đi. Lần này theo tôi trước thi giữa kỳ 2 là đã cho đi được rồi, giờ hơi muộn nhưng có còn hơn không. Trẻ con nó ở nhà nhiều sinh ra nhiều cái tiêu cực. Cả người lớn cũng vất vả theo.
Phải chờ lạnh buốt tê tái mới đi nhé cụ

HSBC

Xe buýt
E thì muốn cho nghỉ đến hết tháng 4 để được tròn 1 năm học online. Giờ cho đi học ko đc nghỉ tròn năm, sau bọn trẻ kể lại chuyện khó nói ra.
Đùa thôi chứ e ủng hộ cho đi học, bé nào bị F0 thì nghỉ hết triệu chứng lại tiếp tục.

Trạng thái
Thớt đang đóng