Các cụ cấp cứu giúp e với (vẫn là chuột)

mingjun

Xe tăng
E thấy có 3 bài về nạn chuột rồi nhưng cuối cùng chẳng có kết luận nào là thấy đi đến chung kết. Xe e thì ít đi, băng phiến thì cũng đã dùng vậy mà cứ 1 thời gian là đèn vàng check động cơ, vsc rồi trơn trượt hiện lung tung.
Đến hồm qua thì không chịu nổi nữa, checks ra bị cắn cả gì liên quan đến bình xăng phải hạ xuống...
Các cụ tư véo cho e giờ làm sao để thoát cái nạn chuột cái mà không nuôi mèo, không thả băng phiến, không chuyển chỗ để xe.
Thanks các cụ

adidas_hn_man

Xe tăng
cụ thử xịt mốt lai như e đi, e đc gần 2 tháng chưa thấy tí vào, thấy bẩu nó đắng và sợ mùi đấy nên tí ko vào cắn nữa...

mingjun

Xe tăng
mốt lai là cái gì thế cụ? Mua ở đâu hả cụ

E thấy có 3 bài về nạn chuột rồi nhưng cuối cùng chẳng có kết luận nào là thấy đi đến chung kết. Xe e thì ít đi, băng phiến thì cũng đã dùng vậy mà cứ 1 thời gian là đèn vàng check động cơ, vsc rồi trơn trượt hiện lung tung.
Đến hồm qua thì không chịu nổi nữa, checks ra bị cắn cả gì liên quan đến bình xăng phải hạ xuống...
Các cụ tư véo cho e giờ làm sao để thoát cái nạn chuột cái mà không nuôi mèo, không thả băng phiến, không chuyển chỗ để xe.
Thanks các cụ
Chú chịu khó đi đá bóng thường xuyên thì sẽ hết, thật :P

mingjun

Xe tăng
:( đá xong chả ai uống, mất hết tinh thần. Hôm qua e bắt đầu đi đều lại rồi mà

bangmua74

Xe buýt
Hôm nọ em dược tư vấn: cụ ra thợ đấu 1 cái đèn mà nó nhấp nháy được ở dưới nắp Ca-pô mỗi khi đỗ xe tắt máy thì chuột nó sẽ sợ. Không biết có hiệu quả không nhưng em nghĩ có bệnh thì vái tứ phương cụ ạ.

oto16ahn

Xe điện
Nạn chuột vẫn chưa chấm dứt đc nhi?
Khu cụ để xe nhiều chuột thì khó rồi ạ . Xe cụ báo vsc ,cụ cho em hỏi xe cụ phải camry k?

quyluong_3bánh

Xe điện
Cụ đầu tư thuốc diệt đi ạh,mua loại Tom Tom ý.1-2ngay lại thả 1-2 viên ở đấy cho chúng nó xơi.cụ yên tâm là nó sẽ mò ra chỗ nào có ánh sáng+nước thì nó mới chết.

provtc

Xe container
Thanks các cụ
Ôi lại chuột, hôm vừa rồi ông hàng xóm cạnh nhà em cũng bị chuột cắn đứt dây điện con camry 2013 đấy, xe của em cũng bị đây, giải pháp đơn giản mà hiệu quả:
- Rải cơm thức ăn cho chuột ăn no => sẽ không bị cắn linh tinh.
- Cho thức ăn vào gầm xe thằng bên cạnh >:) thế là xe mình không bị

DuyThanhSNG

Xe tăng
Ôi lại chuột, hôm vừa rồi ông hàng xóm cạnh nhà em cũng bị chuột cắn đứt dây điện con camry 2013 đấy, xe của em cũng bị đây, giải pháp đơn giản mà hiệu quả:
- Rải cơm thức ăn cho chuột ăn no => sẽ không bị cắn linh tinh.
- Cho thức ăn vào gầm xe thằng bên cạnh >:) thế là xe mình không bị
Cách hay quá:
1-khi ăn no chúng sẽ tìm chỗ làm tổ và ỉa ***lúc đó tiện nhất là...xe cụ ( chỗ lý tưởng)
2-Nhà thằng bên cạnh giầu có ăn ít thừa nhiều mà cũng chưa biết vứt đi đâu nên.......xe Cụ lại là nạn nhân

Taihoatu

Xe lăn
Em nghĩ là rải thuốc chuột như cụ nào nói ở trên là hay nhất, nhưng cũng có thể nó sẽ rúc vào chỗ nào đó chết. Cũng có thể bất tiện hơn tí nhưng dù sao cũng sẽ đỡ chuột

Smile Lion

Xe buýt
Em nghĩ là rải thuốc chuột như cụ nào nói ở trên là hay nhất, nhưng cũng có thể nó sẽ rúc vào chỗ nào đó chết. Cũng có thể bất tiện hơn tí nhưng dù sao cũng sẽ đỡ chuột
-Em nghĩ cứ 1 tuần rải bả chuột 1 lần, sau vài lần thì chắc cũng đỡ nhiều. Bao giờ mở nắp capo thấy vết chân chuột thì lại rải tiếp đến bao giờ hết thì thôi!

adidas_hn_man

Xe tăng
thuốc xịt diệt côn trùng dán kiến muỗi ruồi ý cụ, chỗ nào chẳng bán...cụ xịt hết vào vách, nắp máy, v.v.v trong khoang máy, đừng xịt vào ổ điện là được, mua loại nào có mùi thơm là ok, em hay dùng mùi hương chanh, rẻ mà tạm thời thấy hiệu quả......... lọ nhỏ 30k xịt đc 2 lần....
mốt lai là cái gì thế cụ? Mua ở đâu hả cụ

mingjun

Xe tăng
Haizzz. Cuối cùng cũng sửa xong. Phải hạ cả bình xăng gia cố mấy cái ống hay dây bơm hay áp gì gì. Suýt phải thay bình. Để e về thứ chơi quả mốt lai xem có đỡ k chứ cứ thế này phát điên lên mất.
Thanks các cụ

taducanh

Xe buýt
Cụ ra chỗ cụ gì làm chip chống trộm xe máy ý, xin cái gói mùi thui thúi mà đặt vào nắp ca pô là hết ngày. Cụ ấy ở Cao Bá Quát Quát. Nhà em nuôi còn mèo để cạnh xe, chuột chạy hết nhưng nó hay tập võ cào xé nên khá nhiều vết xước răm ở xe :). Còn không cụ vứt con chuột chết cạnh xe cụ cũng ok.

anzure

Xe hơi
Xe em Cam 2010LD cũng bị nạn chuột. Không hiểu nó vào xe bằng đường nào mà nó xơi cái dây điện đèn trần của em.
Ra hãng thì hãng cũng bó tay, mà mình không để gió ngoài nên khả năng nó vào bằng đường điều hòa thì không có.
Cẩu gầm lên xem thì cũng vẫn kín.
Các bác cho em biết Cam nó còn chỗ nào khác để chuột lẻn vào không ạ, em đang chết dở với nó đây ạ.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Xe em Cam 2010LD cũng bị nạn chuột. Không hiểu nó vào xe bằng đường nào mà nó xơi cái dây điện đèn trần của em.
Ra hãng thì hãng cũng bó tay, mà mình không để gió ngoài nên khả năng nó vào bằng đường điều hòa thì không có.
Cẩu gầm lên xem thì cũng vẫn kín.
Các bác cho em biết Cam nó còn chỗ nào khác để chuột lẻn vào không ạ, em đang chết dở với nó đây ạ.
THường cửa gió ngoài ĐH cũng có lưới chắn rác rồi.Có khi nó vào theo đường thông gió hai bên đuôi xe trong ba đờ sốc(nếu có ở một số loại xe).Cửa gió này nằm kín và khuất chỉ nhìn được khi tháo ba đờ sốc ra

mingjun

Xe tăng
Đèn báo ntn hả cụ? Khả năng là bình xăng