[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Amendaphat

Xe buýt
Xa gần gì, mua cả căn nhà tỉ bạc thì đến thực tế mà xem, hỏi chơi chơi trên này làm sao biết chính xác, cụ thể đc
Cảm ơn cụ, em đã đến coi, thực tế như này, xa gần các cụ tự đánh giá. Riền Em quyết định sẽ chuyển sang sky, lake.

burgerlobster

Xe tải
Vđ khác là vđ gì mong cụ chia sẻ thêm. 1C giá cũng ko phải là mềm, vị trí thì xấu (nằm lọt thỏm trong góc, chỉ có 1 đường vào/ra chỗ vườn mai/phố cúc, ngoài ra ko thông đi đâu, 1 số vấn đề khác liên quan đến HDMB nữa). Hiện tại có vẻ ế nên đang dừng bán.
Dù sao 1c pháp lý cũng yên tâm rồi cụ ạ. Nó ở vị trí xấu nên giá mới thế chứ ko thì giá cũng khác rồi, cứ so sánh với VM, PRV là thấy.

HCV

Đi bộ
em thấy sunshine đẹp

Amendaphat

Xe buýt
Mấy lần sang ecopark, đánh giá như sau:

Về sinh thái: 9 điểm
- So với mọi khu đô thị thì rất đẹp về không gian, mặt nước, đường xá, cây xanh. Khu nhà rừng cọ thì có ưu điểm là nhiều cây xanh ... hiếm nơi nào sánh bằng
- Một điểm trừ là do đường Hà Nội - Hưng Yên chạy xuyên tâm khu đô thị nên gây ồn cho các tòa nhà đang xây bên cạnh đường như: sky, lake, park

Chất lượng xây dựng : 5 điểm
- Chung cư rừng cọ nhanh xuống cấp so với các chung cư khác, cho nguyên nhân là chủ đầu tư ecopark chưa có kinh nghiệm nhiều về quản lý giám sát và lựa chọn nhà thầu chưa tốt. (Điều này cũng giống như bạn có tiền xây nhà nhưng giám sát kém và thuê phải đội thợ làm ẩu)
- Cho đến nay thì các đơn vị xây dựng cho ecopark cũng chưa phải là các nhà thầu ở tốp trên như: Coteccons, Hòa Bình

Thiết kế cho các tòa nhà đã qua xem:
- Thiết kế chung cư khu rừng cọ: 5 điểm; các nhà rộng nhưng thiết kế cổ điển, một ban công nhà không thoáng, trần sảnh chung cư thấp nên hơi bí.
- Thiết kế chung cư Wesbay: 6 điểm; trần sảnh chung cư cao-thoáng, các phòng lấy được nhiều ánh sáng hơn, nhưng diện tích chia phòng quá nhỏ từ 45-65m, chủ yếu là 45m, nên rất tủn mủn, không phù hợp cho sử dụng lâu bền, dễ mua nhưng sớm muốn bán lại. Hành lang giữa chung cư 1,8m là bé so với các chung cư bình dân khác, người già trẻ nhỏ muốn đi dạo ở hành lang này nhưng chật hẹp và rất bí.
- Thiết kế chung cư sky,lake, part: 7 điểm; tốt hơn wesbay ở việc tăng diện tích căn hộ từ 58m - 150m, mỗi căn hộ có thêm một ban công phụ

Em không nghía biệt Thự nên ko đánh giá

Future2135

Xe tải
Theo các cụ h nếu có giá vạn tuế dãy A giá chưa đến 4x có nên nhập ko các cụ.

Future2135

Xe tải
Cụ thể là giá bao nhiêu cụ ơi. cụ có biết tình hình vạn tuế ko cụ
Khoảng 37 cụ ạ cho lô điển hình 100m2 mặt đường to. Tình hình dưới này thì cũng căng lắm cụ ạ. Chưa dc bàn giao nhà nên gần như giao dịch đóng băng. Pháp lý cũng đã dc vào hợp đồng nhưng nói chung là cái thời điểm bàn giao chưa chắc chắn. Mà nếu nhập hàng thì trong vòng 1 năm tới chưa dc nhận nhà thì tèo. Dù khu đó xây thô xong hết r. Hiệu ứng chả mấy cái chug cư sát đó thì cũng hết r. Vì chưa thấy khởi công chung cư. Cũng do vin ra hàng nh. Nên cũng hoang mang lắm cụ ạ

burgerlobster

Xe tải
Khoảng 37 cụ ạ cho lô điển hình 100m2 mặt đường to. Tình hình dưới này thì cũng căng lắm cụ ạ. Chưa dc bàn giao nhà nên gần như giao dịch đóng băng. Pháp lý cũng đã dc vào hợp đồng nhưng nói chung là cái thời điểm bàn giao chưa chắc chắn. Mà nếu nhập hàng thì trong vòng 1 năm tới chưa dc nhận nhà thì tèo. Dù khu đó xây thô xong hết r. Hiệu ứng chả mấy cái chug cư sát đó thì cũng hết r. Vì chưa thấy khởi công chung cư. Cũng do vin ra hàng nh. Nên cũng hoang mang lắm cụ ạ
Giá đỉnh cao dãy a đối diện chung cư cũng fai 55, nếu cụ đợi được thời gian tính bằng năm thì xúc, cụ ib em số lô được không cụ

Future2135

Xe tải
Giá đỉnh cao dãy a đối diện chung cư cũng fai 55, nếu cụ đợi được thời gian tính bằng năm thì xúc, cụ ib em số lô được không cụ
Bạn e ôm r. H muốn có tiền rút bớt ra nên rủ e bỏ vốn vào. Lát e hỏi chính xác số lô. Còn dãy A hqua e đối chiếu chéo hỏi vu vơ sale thì 100m2 dãy A bây h cũng chỉ 50 51 thôi cụ ạ

Future2135

Xe tải
Mà vde ở đây quan trọng là cdt có làm hay ko ý cụ ạ. Nếu nó xây đc chung cư thì nói lgi. Chỉ sợ ko có lực. Eco nó đag tạm dồn về HD r. Bây h lại eco HY thì lại đang giống giai đoạn 2012-2014. Làm tốt những gì đã có. Hoàn thiện tích ích cho cư dân đã mua để lấy hình ảnh. R sau này mới ra hàng tiếp. Mà e thì cảm giác sắp vỡ bong bóng toàn thị trg đến nơi r... H ko nên ôm ấp gì cả.

burgerlobster

Xe tải
Bạn e ôm r. H muốn có tiền rút bớt ra nên rủ e bỏ vốn vào. Lát e hỏi chính xác số lô. Còn dãy A hqua e đối chiếu chéo hỏi vu vơ sale thì 100m2 dãy A bây h cũng chỉ 50 51 thôi cụ ạ
Vì em cũng toàn xúc dãy a vạn tuế trước kia nên cụ ib em giá nhé. Đến đoạn này thì trừ khi giá thật hấp dẫn chứ em sợ cđt & ubhy cũng chưa trả lời được chính xác thời gian hoàn thiện pl

Future2135

Xe tải
Vì em cũng toàn xúc dãy a vạn tuế trước kia nên cụ ib em giá nhé. Đến đoạn này thì trừ khi giá thật hấp dẫn chứ em sợ cđt & ubhy cũng chưa trả lời được chính xác thời gian hoàn thiện pl
E cũng thấy cái lý giải ko bàn giao dc vớ vẩn quá cụ ạ. Theo cụ thì mắc mớ ở đâu

Future2135

Xe tải
Mà cụ kịp thoát hàng hết r ạ. Đẳng cấp quá

Justforfuntoo

Xe container
E cũng thấy cái lý giải ko bàn giao dc vớ vẩn quá cụ ạ. Theo cụ thì mắc mớ ở đâu
Đợt năm ngoái em bán sale đã bảo em là pháp lý có vđ, không chuyển nhượng được. Em có nói trên này mà các cụ ý không tin