[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Vova

Xe container
E cũng là cư dân RC đủ lâu để biết hết các drama của khu cụ ah, nói về group cư dân chắc e thuộc dạng hóng ko kém ai khi group fb to nhỏ lớn bé nào chả có cái nick e, rồi thì zalo zaleo các kiểu.
Quay lại vụ điện: Chỉ có 2 bài post hỏi vụ mất điện và cũng ko có nhiều thắc mắc khi ngay sau mất bên DNC cũng có gửi thông tin cho cư dân vì sự cố là đột ngột ko trg kế hoạch và họ cũng phối hợp xử lý luôn. Còn thang máy, trc giờ Rc mất điện ko bao giờ mất thang máy, đợt tết này chỉ là 1 lần nhỏ và ko phải quá lâu. Bác nghĩ dân Rc nếu họ bức xúc họ lại ko gào lên trên group chắc. Lại còn vụ bảo trì thang máy thì nó là vde của BQT/ của Quỹ BT chứ đâu hẳn là vde về điện. Mất điện đột ngột do điện lực VG thì ngay cả DNC cũng bị trở tay khó kịp thôi.
post của cụ ghi là “RC nói riêng và Eco nói chung“ đấy nhé, cho nên e phải đề cập tới gđ2 nữa. E chẳng bắt bẻ gì cả, e nói cái e thấy thôi.
Bỏ qua thang máy D2 mất điện trong post hôm 3/2 trong Tết vừa rồi, cụ chịu khó đọc lại một đống post hôm 27/1 khi thang máy mất điện 5 phút (hay như người đăng comment lại là 20 phút) vẫn chưa có điện kết nối. Nói chung là bảo dưỡng ở RC giờ có vấn đề. Hy vọng là BQT mới sẽ làm tốt hơn.
Vụ GĐ2 thì em xin lỗi, em viết không chính xác vì thực ra em cũng không ở bên đó cũng như không ở FB group bên đó.

minhtienxaydung

Xe tải
E cũng là cư dân RC đủ lâu để biết hết các drama của khu cụ ah, nói về group cư dân chắc e thuộc dạng hóng ko kém ai khi group fb to nhỏ lớn bé nào chả có cái nick e, rồi thì zalo zaleo các kiểu.
Quay lại vụ điện: Chỉ có 2 bài post hỏi vụ mất điện và cũng ko có nhiều thắc mắc khi ngay sau mất bên DNC cũng có gửi thông tin cho cư dân vì sự cố là đột ngột ko trg kế hoạch và họ cũng phối hợp xử lý luôn. Còn thang máy, trc giờ Rc mất điện ko bao giờ mất thang máy, đợt tết này chỉ là 1 lần nhỏ và ko phải quá lâu. Bác nghĩ dân Rc nếu họ bức xúc họ lại ko gào lên trên group chắc. Lại còn vụ bảo trì thang máy thì nó là vde của BQT/ của Quỹ BT chứ đâu hẳn là vde về điện. Mất điện đột ngột do điện lực VG thì ngay cả DNC cũng bị trở tay khó kịp thôi.
post của cụ ghi là “RC nói riêng và Eco nói chung“ đấy nhé, cho nên e phải đề cập tới gđ2 nữa. E chẳng bắt bẻ gì cả, e nói cái e thấy thôi.
cụ ơi e muốn tìm face chính chủ của nhóm cư dân rừng cọ hoặc là nhóm cư dân ecopark thì nó là nhóm nào vậy cụ? e tìm trên face nó ra nhiều nhóm loạn quá k biết có nhóm nào uy tín chỉ mỗi cư dân bàn luận trong đó k? với cả e sắp về tòa C rừng cọ thì có nhóm zalo riêng của cư dân rừng cọ k cụ? mong cụ chỉ giáo

landaumuaxe

Xe điện
các cụ cho e hỏi, bên eco có cái nhà nào mà đang xây, độ 5 năm nữa xong không để e tìm hiểu với, và khu nào đáng sống 1 chút, vị trí nào ổn ổn, e cám ơn các cụ, hy vọng về ngôi nhà cc khi có tuổi của vc e thành hiện thực

ahihi1234

Xe đạp
Bỏ qua thang máy D2 mất điện trong post hôm 3/2 trong Tết vừa rồi, cụ chịu khó đọc lại một đống post hôm 27/1 khi thang máy mất điện 5 phút (hay như người đăng comment lại là 20 phút) vẫn chưa có điện kết nối. Nói chung là bảo dưỡng ở RC giờ có vấn đề. Hy vọng là BQT mới sẽ làm tốt hơn.
Vụ GĐ2 thì em xin lỗi, em viết không chính xác vì thực ra em cũng không ở bên đó cũng như không ở FB group bên đó.
Dõ buồn cười. Như thế là mất điện có 5 phút, thế mà cụ kêu như vạc. Nhà cháu cũng ở qua vài khu: Westbay, Hapulico, Ocean Park, Linh Đàm, thì ở Ocean Park mới là dở nhất, mất điện mấy tiếng liền không có cả thang máy. Ecopark cháu ở hơn 1 năm thấy mất điện đúng 1 lần, chả có dân nào kêu.

Vova

Xe container
Dõ buồn cười. Như thế là mất điện có 5 phút, thế mà cụ kêu như vạc. Nhà cháu cũng ở qua vài khu: Westbay, Hapulico, Ocean Park, Linh Đàm, thì ở Ocean Park mới là dở nhất, mất điện mấy tiếng liền không có cả thang máy. Ecopark cháu ở hơn 1 năm thấy mất điện đúng 1 lần, chả có dân nào kêu.
Không lắm cụ ạ :P. Em RC lâu hơn cụ nhiều lắm nhưng đa phần là về cuối tuần. Có lẽ là số em đen nên gặp mất điện nhiều hơn tiêu chuẩn 1 năm 1 lần của cụ kha khá.
Tóm lại để không phải mất thời gian đối đáp với các cụ RC em tóm tắt lại nhé. Em thích RC ở các điểm:
- Bố trí các căn hộ cực hợp lý, không cửa sổ nào nhìn vào cửa sổ nhà khác.
- Một tầng chỉ có 6 căn hộ.
- Cây cối nhiều, cư dân khá dễ chịu (nhưng nhiều khi dễ chịu quá, tạo cảm giác an toàn thì sơ ý vẫn mất đồ như thường :P ).
Em không thích RC ở các điểm:
- Chất lượng xây dựng, hoàn thiện không được ổn cho lắm (tường hay bị thấm, đặc biệt lưu ý kiểm tra silicon chỗ cửa sổ, cứ cũ là xịt mới để không bị mưa thấm vào trong).
- Cách âm chưa tốt.
=> Nói chung là bảo dưỡng có vấn đề. Hy vọng có BQL mới, mọi việc sẽ khá hơn.

bumthoicrv

Xe tải
CÓ cụ nào biết: Nước sạch ở EC dùng nguồn nào mà các cụ nói nhiều canxi?
Phải có kiểm tra thường xuyên chứ, cẩn thận dùng lâu sỏi thận đấy.

Tien68

Xe tải
Nếu giá mềm như ban đầu em còn suy nghĩ chứ giờ giá cao thế, em thà làm dân Hn thôi. Nói gì thì nói, nếu em nghỉ hưu rồi, ko có con cái học hành thì về đó cũng đẹp, không khí thích. Mội tội xa , như đợt dịch muốn vào nội đô đi làm là lại khổ.

dotcms

Xe tăng
Hôm qua e vừa làm 1 chuyến xe buýt lên Eco thăm thú, thấy hay hay. Nhưng để thuyết phục các cụ nhà e sang đây thì dự là hơi khó.
Các cụ thông thái cho e xin mấy lời tư vấn với các cụ ơi
Em hay ở bên này cuối tuần ạ. Nói chung cũng ổn để nghỉ ngơi ạ

Hoangsonacv

Xe tải
Nếu giá mềm như ban đầu em còn suy nghĩ chứ giờ giá cao thế, em thà làm dân Hn thôi. Nói gì thì nói, nếu em nghỉ hưu rồi, ko có con cái học hành thì về đó cũng đẹp, không khí thích. Mội tội xa , như đợt dịch muốn vào nội đô đi làm là lại khổ.
Giờ mà giá mềm như ban đầu thì có mà cả Hà nội sang đây mua mất cụ ơi. Giá cả nước lên rồi mà. Tuy nhiên Eco hợp với những ai làm tự do, chủ động thời gian, chủ động phương tiện, hoặc nghỉ hưu. Chứ hàng ngày đi làm trong nội đô thì vất. Vẫn có nhiều người đi bus Eco đi làm nội đô lắm nhưng vô cùng mệt và mất thời gian.

buiduclong4

Xe hơi
Hôm qua e vừa làm 1 chuyến xe buýt lên Eco thăm thú, thấy hay hay. Nhưng để thuyết phục các cụ nhà e sang đây thì dự là hơi khó.
Các cụ thông thái cho e xin mấy lời tư vấn với các cụ ơi
===
Tiền bạc thì ko dám nói,
Nếu các cụ mà có nhiều bạn bên nội đô thì ko nên, vì sang bên này thay đổi mt cũng buồn, con cái cũng sẽ phải đi xa để thăm hoặc có ddkien ở cạnh thì k sao, tuy nhiên nếu con cái lại học trong nội đô đi lại bất tiện lắm, các chuyến sáng xe bus rất đông, lại xe nhỏ chứ ko to như xe điện Vin.
Giá nhà mấy năm nay kéo lên cao do lái, sale và 1 vài thành phần ảo tưởng chứ chất lượng thì bên RC cũng như wesstbay thấy cũng tàn tạ nhiều, bên WB thì sôi động hơn bên RC, phù hợp với trẻ.
Nôm na lại: giải quyết đc vđ đi lại và cảm thấy thoải mái thì hãy mua.
ĐƯờng 379 là con đường vô cùng nhiều công ten nơ đi vào khung giờ tối, khá là hãi

xelulu

Xe buýt
Không lắm cụ ạ :P. Em RC lâu hơn cụ nhiều lắm nhưng đa phần là về cuối tuần. Có lẽ là số em đen nên gặp mất điện nhiều hơn tiêu chuẩn 1 năm 1 lần của cụ kha khá.
Tóm lại để không phải mất thời gian đối đáp với các cụ RC em tóm tắt lại nhé. Em thích RC ở các điểm:
- Bố trí các căn hộ cực hợp lý, không cửa sổ nào nhìn vào cửa sổ nhà khác.
- Một tầng chỉ có 6 căn hộ.
- Cây cối nhiều, cư dân khá dễ chịu (nhưng nhiều khi dễ chịu quá, tạo cảm giác an toàn thì sơ ý vẫn mất đồ như thường :P ).
Em không thích RC ở các điểm:
- Chất lượng xây dựng, hoàn thiện không được ổn cho lắm (tường hay bị thấm, đặc biệt lưu ý kiểm tra silicon chỗ cửa sổ, cứ cũ là xịt mới để không bị mưa thấm vào trong).
- Cách âm chưa tốt.
=> Nói chung là bảo dưỡng có vấn đề. Hy vọng có BQL mới, mọi việc sẽ khá hơn.
Mặt sau rừng cọ của cụ đây.
Đây là đốt ruông. Chưa kể có chỗ chuyên đốt rác nhựa. rồi cốc sông bắc hưng hải lữa

Trung HV

Đi bộ
Giá căn Studio bên này đang khoảng nào vậy ạ? Em định làm căn cho thuê, thi thoảng sang chơi hưởng ké dịch vụ
Khu Sky Oasis chuẩn bị nhận nhà căn stu đang giao dịch tầm 1,1 - 1,2 tỏi đó cụ.

Hoangsonacv

Xe tải
Giá căn Studio bên này đang khoảng nào vậy ạ? Em định làm căn cho thuê, thi thoảng sang chơi hưởng ké dịch vụ
Studio của Sky Oasis tầm 1,1-1,2 tỷ. Căn 45m của Westbay tầm 1,3-1,4 tuỳ toà tuỳ hướng.

btw, khu Thuỷ trúc chả hiểu sao làm giá trên trời.

Hoangsonacv

Xe tải
Bao giờ giao nhà hả cụ? Cụ cho em thông tin căn 1.2 tỏi nó như nào được không?

PS: Đã vodka các cụ
Thông thuỷ 29m2. Cụ cần file thì inbox Em. Em ko phải sales nhé, nhưng Em có tài liệu. Sắp giao nhà rồi cụ, chắc cuối tháng này.

Nam.pt

Xe tải
Em nói thật chung cư ở đâu cũng vậy h em chỉ thuê. Thuê hẳn từ chủ đầu tư cho nhadn người

Đường bộ

Xe điện
Em nói thật chung cư ở đâu cũng vậy h em chỉ thuê. Thuê hẳn từ chủ đầu tư cho nhadn người
Ecopark thì CĐT bán hết cho các sàn - dĩ nhiên các sàn sẽ bán hết cho các cá nhân. Cho nên muốn thuê thẳng của CĐT thì không có cửa đâu.

Hoangsonacv

Xe tải
Eco thì cụ ko trực tiếp thuê của CĐT được, ngoại trừ các căn dịch vụ (như Sky Oasis cũng có căn dịch vụ mà chủ nhà gửi CĐT cho thuê). Em giờ thì mua CC ngon nghẻ tý để ở, nhà mặt đất chỉ để đầu tư hoặc hoàn thiện cơ bản rồi cho thuê, ko thì cho thuê thô cũng được.