Các cụ cho em hỏi cần số xe Kia

ngthenam

Xe buýt
Em thấy trên cần số các xe Kia có thêm 1 cái nút. Nó có tác dụng gì vậy các cụ? E ko bấm nút vẫn thấy chuyển số bình thường.

EVO_X

Xe tải
e k nhầm thì lúc fai đẩy xe thi nên ấn nút này

oto16ahn

Xe điện
nút O/D khi chuyển số cụ lên bấm nút này. k bấm cụ vẫn chuyển đc số nhưng có thể làm hỏng cơ cấu ở trong đấy ạ

Becgie

Xe điện
Sportage hả cụ? Nút trên cần số ngoại trừ chuyển từ N-D và ngược lại thì ko phải bấm, chứ chuyển sang các số khác cụ phải bấm chứ cụ. Chuyển sang số khác mà không bấm em thấy cần số nó cứng đờ.
Còn cái nút shift lock release trên chữ P thì để bấm vào chuyển số khi ko đạp được phanh để chuyển số.

ngthenam

Xe buýt
Sportage hả cụ? Nút trên cần số ngoại trừ chuyển từ N-D và ngược lại thì ko phải bấm, chứ chuyển sang các số khác cụ phải bấm chứ cụ. Chuyển sang số khác mà không bấm em thấy cần số nó cứng đờ.
Còn cái nút shift lock release trên chữ P thì để bấm vào chuyển số khi ko đạp được phanh để chuyển số.
Vâng, sportage cụ ợ. Bình thường quen tay thì cứ bấm chứ thi thoảng em chả bấm gì mà vẫn thấy sang số bt nên cũng không biết chính xác nó có tác dụng gì.

ngthenam

Xe buýt
nút O/D khi chuyển số cụ lên bấm nút này. k bấm cụ vẫn chuyển đc số nhưng có thể làm hỏng cơ cấu ở trong đấy ạ
Em nghĩ không phải nút O/D cụ ợ. Nút O/D được thiết kế trên 1 vài xe công lực yếu như Kia morning dùng để về 1 số khi tăng tốc vượt xe khác khi đang đi tốc độ cao lại khác. Và nút O/D nếu bấm thì trên taplo nó sẽ có đèn báo cơ.

ngthenam

Xe buýt
e k nhầm thì lúc fai đẩy xe thi nên ấn nút này
Ah, em hỏi cái nút tròn tròn ở trên tay cầm ấy ạ. Còn nút shift lock thì dùng để khi tắt máy vẫn di chuyển số được. Dùng trong trường hợp gửi ở bãi xe thì có thể để N để nhân viên người ta đủn đi :D