Các cụ cho ít thông tin về Cửa Tùng, Cửa Việt ạ?!

hoagvc3

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Em theo dõi một số thớt thấy cụ cực nhiệt tình. Hy vọng có cơ hội giao lưu với cụ trong một ngày gần đây.
Có đk cụ alo em, ở Cửa tùng có mấy ks sát ngay bờ biển, mở cữa là nước biển bắn vào đấy.

Mít - Mật

Xe tăng

Cám ơn cụ Hoagvc3 đã hướng dẫn nhiệt tình chỗ ăn nghỉ! Còn lấy cả oto dẫn đường cho gia đình em
Hẹn gặp lại

ar3a

Xe container
Cụ ơi. Giao luu tí nhé
Cảm ơn cụ. Chương trình Quảng Trị của gia đình em vẫn chưa thực hiện được. Công việc của bản thân và lịch học của các F1 cứ xung đột nhau nên chưa chốt được ngày. Tuần này thì em đang đi công tác rồi, nhưng vẫn hy vọng có dịp gặp cụ.

hoagvc3

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Chương trình Quảng Trị của gia đình em vẫn chưa thực hiện được. Công việc của bản thân và lịch học của các F1 cứ xung đột nhau nên chưa chốt được ngày. Tuần này thì em đang đi công tác rồi, nhưng vẫn hy vọng có dịp gặp cụ.
E đang ở Hà Nội cụ ạ

AcMilan90

Xe tăng
Em sẽ là hướng dẫn viên cho cụ nhóe. Nếu về Qtrị, cụ ko cần vào Cửa Việt. Nên đến Cửa Tùng. Khách sạn thì thoải mái ko lo phòng hết đâu. Cụ nghỉ ở Cửa Tùng, tắm biển ở đó, đi thăm địa đạo Vịnh Mốc, vào thị xã Qtrị thăm thành cổ, thích thì sang Lào cũng ok...
Em sơ sơ thế nếu cụ quyết đi thì nhắn em nhé.
10 ngày nữa em định từ Đồng Hới đi địa đạo Vĩnh Mốc, cửa Tùng, cửa Việt, thành cổ. Cụ tư vấn hộ xem nên ăn trưa ở quán nào? Biển có tắm được không? Hải sản dùng được không và ăn gì thì ổn ạ. Bọn em đi mấy gia đình

BINH MINH 07

Xe điện
10 ngày nữa em định từ Đồng Hới đi địa đạo Vĩnh Mốc, cửa Tùng, cửa Việt, thành cổ. Cụ tư vấn hộ xem nên ăn trưa ở quán nào? Biển có tắm được không? Hải sản dùng được không và ăn gì thì ổn ạ. Bọn em đi mấy gia đình
Em vừa đi đợt 30/4, em ở resort sepon bountique ở Cửa Việt. Ăn thì ra ngoài có hàng trăm quán hải sản, giá cả phải chăng lắm, nói chung là rất ok với tầm tiền và đặc biệt là ngày lễ.
Đây là một số hình ảnh nhà em tại resort, địa đạo Vĩnh Mốc và Thành cổ ạ.

hoagvc3

Xe tăng
Từ đồng hới đến vịnh mốc cụ đi hết 1h30p, nếu xuất phát từ đồng hới 8h thì tầm 9h30 cụ đến vịnh mốc.
Cửa tùng cách vịnh mốc tầm 3km, cụ có thể nghỉ trưa tại đây. Chiều vào cửa việt theo đường ven biển( có thể nghỉ tối tại đây). Sáng hôm sau cụ vào thành cổ. Cơm trưa tại đó hoặc ngược ra Nghĩa Trang Trường sơn( ở đây có quán thịt rừng).
1. Chổ ăn: Cửa tùng, cửa việt, đều như nhau, giá cả thì bình thường không chặt chém khách. Tuy nhiên về món hải sản, theo em ko nên ăn mực, cua ghẹ....
2. Chổ nghỉ: Của tùng 1 phòng tầm 2 đến 350k theo tiêu chuẩn nhà nghỉ thôi còn vào cửa việt thì chuẩn nhưng giá cao.
Có gì thắc mắc chưa rỏ cụ có thể alo em nhé, nếu lúc cụ vào em rãnh, em sẽ dẫn cụ đi, tất nhiên là free nhé.

AcMilan90

Xe tăng
Từ đồng hới đến vịnh mốc cụ đi hết 1h30p, nếu xuất phát từ đồng hới 8h thì tầm 9h30 cụ đến vịnh mốc.
Cửa tùng cách vịnh mốc tầm 3km, cụ có thể nghỉ trưa tại đây. Chiều vào cửa việt theo đường ven biển( có thể nghỉ tối tại đây). Sáng hôm sau cụ vào thành cổ. Cơm trưa tại đó hoặc ngược ra Nghĩa Trang Trường sơn( ở đây có quán thịt rừng).
1. Chổ ăn: Cửa tùng, cửa việt, đều như nhau, giá cả thì bình thường không chặt chém khách. Tuy nhiên về món hải sản, theo em ko nên ăn mực, cua ghẹ....
2. Chổ nghỉ: Của tùng 1 phòng tầm 2 đến 350k theo tiêu chuẩn nhà nghỉ thôi còn vào cửa việt thì chuẩn nhưng giá cao.
Có gì thắc mắc chưa rỏ cụ có thể alo em nhé, nếu lúc cụ vào em rãnh, em sẽ dẫn cụ đi, tất nhiên là free nhé.
Em dự định sáng 31/5 từ Đồng Hới đi rồi tối quay về lại Đồng Hới luôn. Tổng quãng đường đi dự kiến 240km nên chắc không có vấn đề. Chỉ băn khoăn chỗ ăn và ăn gì thôi. Cụ pm em số điện thoại của cụ, có gì vào đến nơi em alo ạ.

Mít - Mật

Xe tăng
Vào Quảng trị gặp cụ Hoá 1 lần rồi, tình cảm, nhiệt tình. Hy vọng lần tới sẽ ngồi nhậu với cụ lâu hơn, vì lần trước đi vội quá

PhuongBoi

Xe hơi
trông hoành tráng nhỉ hehe

hoagvc3

Xe tăng
Vào Quảng trị gặp cụ Hoá 1 lần rồi, tình cảm, nhiệt tình. Hy vọng lần tới sẽ ngồi nhậu với cụ lâu hơn, vì lần trước đi vội quá
vâng, cảm ơn cụ khen em, hôm đó em với cụ chỉ được mấy lon, chưa phê cụ nhỉ. NĂm nay cụ có vào không?

dmdviet

Xe cút kít
đi cửa Tùng cửa Việt bằng ô tô 4 ngày có đủ k cụ dmdviet ?
He he em đi Huế 4 ngày đợt rồi, lão xem thớt rồi còn gì. Như em: 1 ngày chạy Quảng Trị là ok thoải mái, cụ nghỉ 2 điểm đó chắc cũng chỉ 1-2 ngày rồi chuột rút dần là ok. Hôm trước em rút từ cửa Việt lúc qua cửa Tùng trời tối om rồi. Mà hơn nữa tùy thuộc vào mục đích chuyến đi cụ ạ: đi nghỉ, đi chơi khám phá hay đi công tác :)

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
He he em đi Huế 4 ngày đợt rồi, lão xem thớt rồi còn gì. Như em: 1 ngày chạy Quảng Trị là ok thoải mái, cụ nghỉ 2 điểm đó chắc cũng chỉ 1-2 ngày rồi chuột rút dần là ok. Hôm trước em rút từ cửa Việt lúc qua cửa Tùng trời tối om rồi. Mà hơn nữa tùy thuộc vào mục đích chuyến đi cụ ạ: đi nghỉ, đi chơi khám phá hay đi công tác :)
E 4h30 xuất phát tại Kim Ngưu vừa đi vừa nghỉ 16h30 đã tới chỗ cụ hoagvc3 Quảng Trị rồi :bz