[Funland] Các cụ có thích nghe chuyện đa cấp không, em kể cho nghe

be bư

Xe ngựa
e tình cờ cũng quen 1 e qua người bạn , ngồi nói chuyện thấy e tâm sự có vẻ chán gia đình . 1 hôm e ý gọi điện đi cafe mừng húm phi vội đến thì e ý ngồi cùng 1 cậu nữa giới thiệu là a cùng chỗ làm . sau màn chào hỏi rồi hỏi làm công việc gì . là a kia lấy máy tính bảng ra giảng giải về cách kiếm tiền ko khó . e ngước nhìn cô bạn mới quen cô bối rối bảo a cứ nghe đi . nghe 1 lúc xong cô ý hổi a thấy thế nào ? e liền bảo a ko muốn kiếm tiền a chỉ thiếu mỗi tình thôi và thở dài đứng đậy đi về

hungeverest

Xe điện
Năm 2001 em ra trường,năm 2003 ông bạn học cùng đh em đã có Ford ét cếp,trong khi mình vẫn đi way tầu,ông bạn em cũng làm cho tập đoàn cái gì gọi là Lô hội đó,cũng gọi điện mời chào em tham gia khóa học làm giàu gì đó ở mãi tận Hải phòng cơ,em lúc đó đi làm luơng cũng 1,8tr/th,cũng định tham gia tý biết đâu cô thuơng,nhưng mà do công việc bận quá không tham gia được,tiếc quá, chắc do số mình không giàu được.Các cụ cho em hỏi nếu tầm như thằng bạn em từ đó đến bây giờ chắc phải lên đến hạng thượng thừa rồi đấy nhỉ..Em đi công tác qua Đông triều rẽ vào nhà chơi nhưng bảo nhà cửa bán hết rồi,đi đâu cũng không biết.Em nghĩ khả năng nó phải đi nước ngoài sống rồi đấy chứ vì từ đó tới giờ không liên lạc được.

kduc

Xe container
Đệch, 8-90% bẩu đã choén rau đa cấp mà sao e ko được mợ ĐC nào mời nhể :(

glare

Xe điện
Đệch, 8-90% bẩu đã choén rau đa cấp mà sao e ko được mợ ĐC nào mời nhể :(
:)) Rau thì có nhưng ko miễn phí cụ à :P Cái đám đã bị lừa giờ chuyên đi lừa người khác mà cụ lại mơ "ăn" miễn phí =)) Đó cũng là 1 chiêu bài củat chúng nó để lôi kéo vì của đáng tội có em cũng hoàn cảnh :P nên phải kiếm thêm và bọn này nó bao giờ cũng có hội có nhóm lại suốt ngày lang thang nên cũng hay cặp lẫn nhau thành "đôi bạn cùng tiến" Nếu cụ ko nhảy vào hố vôi thì thử rau hơi khó mà đắm thì cái giá lại hơi cao :))

xdthienha

Xe điện
Đa cấp này đuối quá! sao cụ ko lấy cái quyển doanh thu 1000 tỏi ấy, cho nó sợ luôn=))
Bảo 1000 tỷ khéo mai nó giới thiệu hội nó vác sách đến học em ấy nhỉ. Mỗi đứa nó giới thiệu đến em thu 1 triệu, cho nó hưởng 300k. Âu cũng là cách làm đa cấp nhỉ :))

mocmeo_02

Xe buýt
Đa cấp thuyết phục lắm. Nó giống như một thứ tà giáo vậy. Mỗi dịp hội thảo, các anh đổng sự hay trưởng phòng gì đó lên phát biểu thì bên dưới hô hào, khóc lóc ầm ầm. Như vậy, là đổng sự thì các anh ấy ăn hết cả vườn rau rồi các cụ nhỉ.

leo989

Xe buýt
giống bà già vợ e! mua cái máy lọc ozone với cái máy châm cứu về kêu tốt lắm. cái máy châm cứu của công ty éo gì BQP. tổ sư dám mạo danh cả BỘ QUỐC PHÒNG.!
Bà già em cũng mua cái máy đó. Nhưng bọn đó ko fải là đa cấp mà là bán hàng nhái, lấy tên công ty có chữ BQP để đi rêu rao là liên quan và ứng dụng công nghệ quốc phòng. Toàn đi tổ chức hội thảo sức khỏe ở các cụm dân cư xong gạ các cụ già mua máy. May mà bà già em chỉ mua mỗi cái máy chứ ko bị bọn nó gạ gẫm đa cấp gì cả

donkihote78

Xe tải
khổ cho n ng nhẹ dạ cả tin , hôm qua nhà cháo đi ăn cơm gần amway chỗ Vũ trọng Phụng gặp một bà trông như mẹ mìn đeo cái túi rõ là to trong toàn là giấy bản ,kính đen rẻ tiền đính kim cương 10k 50 hạt ! đưa theo 1 tá các cụ dưới quê ăn cơm và bảo các cụ sang cty ngồi có máy lạnh cho mát , nhìn các cụ các bà đi theo cái bọn đấy mà cháo ức nổ cổ phải ăn hết đĩa cơm . nhà cháo là ghét nhất cái bọn này , ghét cay ghét đắng luôn ấy ! toàn lừa họ hàng , ng nhà , ng thân !

leo989

Xe buýt
Hồi xưa em cũng "được" một người bạn lúc đó đang học cảm tình Đng "giới thiệu" cho một phương thức phân phối sản phẩm hoàn toàn mới ở VN do Lô Hội giới thiệu, em có thắc mắc là ưu việt vậy mà sao các tập đoàn lớn trên TG như Microsoft, Cocacola ko áp dụng... bạn còn giải thích là sau này các hãng lớn đó sẽ phải học hỏi áp dụng tất... rốt cục có tí cãi nhau

Kết quả là bây giờ bạn là Đng viên, cũng có tí chức tước, đi 4 bánh ko quá xịn nhưng cũng đẹp. Còn em thì đợt khủng hoảng kt vừa rồi phải bán xe, làm lại từ đâu. Chắc bạn ý cũng có tí đúng các cụ ạ.

naviman.hn

Xe tải
Lại nhớ ra chuyện này nữa, ngày xưa em có cô bồ ngu ngơ ở miền núi xuống hn học, sau 1 thời gian k gặp nhau nữa thì em ý gọi điện hẹn gặp em nhờ giúp 1 chuyện, khi gặp em ý bảo giờ làm phó phòng nhân sự, em nghĩ bụng chắc lại kapo với giám đốc cty roài, nhưng mà em ý bảo cty đang mở lớp tập huấn cho hơn chục người ở các vùng quê ra hn, em ý mới được bổ nhiệm làm phó phòng nên phải có trách nhiệm bỏ tiền túi ra lo ăn ở cho các người đó, giờ em ý hết tiền rồi nên ngỏ ý vay em, em hỏi cty gì thì em ý nói việt net, em bảo đa cấp à thì em ý không nói gì, em hỏi em ý mất bao nhiêu tiền cho cty đó rồi và nhận được cái gì từ cty đó thì em ý bảo được đào tạo giao tiếp và học tiếng hàn, em bảo vừa đần vừa ngu như em thì chỉ bị nó lợi dụng thôi và chốt lại 1 câu em bỏ được bọn đó thì gọi điện lai anh đưa tiền cho, giờ anh về

Linh Béo

Xe tải
Cái này toàn bạn bè rủ nhau thôi, nhiều khi mất bạn vì chuyện này...
Nhưng đa cấp nhiều khi như bị tẩy não ấy, con bạn em theo cái này mất rất nhiều thời gian mà tiền bạc chẳng thu được gì thế mà nó vẫn tin và theo như thể đấy là một loại tín ngưỡng ấy.
Theo em hiểu sơ sơ thì kinh doanh đa cấp nếu áp dụng chuẩn thì rất tốt, nhưng ở việt nam thì gần như là lừa đảo... buồn, chắc luật của mình nhiều kẽ hở quá và các cơ quan chức năng không chú trọng vào việc bảo vệ người dân mấy nữa...

yamaha-x8

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi, đối tượng bán Bảo hiểm nhân thọ có được liệt vào ĐC ko ạ???

meomun346

Xe container
Bảo hiểm nhân thọ khi bán đước sản phẩm cũng được chia lợi nhuận rất cao (theo % của số tiền bán đươc), nhân viên bán BH cũng phải ăn mặc chuẩn và rất khéo mồm, cũng gần giống đới cụ ợ:)):)):)). BH được nhà nước bảo lãnh (cũng chưa thấy BH nào bị ...vỡ nên chưa biết)

nguyenlethang

Xe buýt
Cháu cũng zalo mà cũng ko có em nào đa cấp mời gọi!! Đúng là số cháu đen!!!
Vào zalo, cụ thấy mấy em đăng tuyển nhân viên, kinh doanh ol chính là đa cấp. Cụ vào vai một công chức chán việc, sv mới ra trường, có smart phone, laptop thì mấy em chăn thôi rồi.

timtoi

Xe tăng
Cháu bị cái hợp đồng daichi đây, mệt cái là nó do chính ông anh đem lại cho đấy. Bây giờ thì cứ phải theo thôi

vnr_82

Xe điện
E bị chèo bởi cái thằng Tiên Sư bố của tàu Khựa hồi năm 2004 cơ, có mụ rõ đẹp tiếp chuyện mời chào e sau khi 1 đứa dẫn e lên. Mất cả buổi thuyết trình + thêm 1 ông gt là bác sỹ viện 103 nữa mà chỉ nhận đc e câu: "e giờ ko mang tiền, mai e qua mua sản phẩm và gặp bác sỹ Tàu tư vấn tiếp " ( hồi đó da mặt e đang bị nổi vì bị viêm da dị ứng) - sau đó thì e chào - dù có nhận đc vài lần điện thoại :))

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Bảo hiểm nhân thọ khi bán đước sản phẩm cũng được chia lợi nhuận rất cao (theo % của số tiền bán đươc), nhân viên bán BH cũng phải ăn mặc chuẩn và rất khéo mồm, cũng gần giống đới cụ ợ:)):)):)). BH được nhà nước bảo lãnh (cũng chưa thấy BH nào bị ...vỡ nên chưa biết)
Em BHNT đây. Hoa hồng được chia tối đa là 40% cho năm đầu cụ nhé. Nhưng muốn làm tốt thì số tiền đó phải đầu tư cho quà sinh nhật, ốm đau, tết nhất trong mười mấy năm hợp đồng, rồi tiền cafe thăm hỏi để giữ liên lạc nữa. Khi có chuyện thì nửa đêm cũng phải đi cùng khách hàng vào viện để hướng dẫn các thủ tục. Nói chung chả nhàn nhã gì với mức hoa hồng đó đâu cụ.
Mô hình thì nó ko giống đa cấp đâu. Ko có chuyện làm để hưởng cả đời và giữ lại mã cho con cháu như kiểu vision đâu. Ko đạt doanh số là ko đạt tối đa thu nhập. Nó là nghề sales, cũng như bao nghề sale khác như oto.... Khác mỗi cái là sản phẩm.