[Funland] Các cụ có thích nghe chuyện đa cấp không, em kể cho nghe

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Cháu bị cái hợp đồng daichi đây, mệt cái là nó do chính ông anh đem lại cho đấy. Bây giờ thì cứ phải theo thôi
Có thể cụ chưa được tư vấn kỹ nên thấy việc duy trì là mệt.
Cũng có khi ông anh thiết kế cho cụ quá sức của cụ.
Về nguyên tắc ko bao giờ thiết kế số tiền trong hđ quá 20% thu nhập của gia đình. Thông thường thì nên là 10% thôi.
Như thế khách hàng mới đủ khả năng theo đến hết hđ.
Nhưng em thấy cụ mệt mỏi là cũng mừng một phần đấy. Cụ mà thấy nó tuyệt vời thì có thể cụ đã phải dùng đến dịch vụ bảo vệ của nó, mà như vậy thì đã gặp rủi ro rồi.

be bư

Xe ngựa
Em BHNT đây. Hoa hồng được chia tối đa là 40% cho năm đầu cụ nhé. Nhưng muốn làm tốt thì số tiền đó phải đầu tư cho quà sinh nhật, ốm đau, tết nhất trong mười mấy năm hợp đồng, rồi tiền cafe thăm hỏi để giữ liên lạc nữa. Khi có chuyện thì nửa đêm cũng phải đi cùng khách hàng vào viện để hướng dẫn các thủ tục. Nói chung chả nhàn nhã gì với mức hoa hồng đó đâu cụ.
Mô hình thì nó ko giống đa cấp đâu. Ko có chuyện làm để hưởng cả đời và giữ lại mã cho con cháu như kiểu vision đâu. Ko đạt doanh số là ko đạt tối đa thu nhập. Nó là nghề sales, cũng như bao nghề sale khác như oto.... Khác mỗi cái là sản phẩm.
nói bảo hiểm e nhớ 1 vụ treo đầu dê bán thịt chó
có e giọng rất dễ thương bảo muốn gặp tư vấn gói bảo hiểm e cũng muốn gặp rồi sau đó thấy hợp mời e nó đi chỗ tĩnh lặng nghe cho thấu hiểu hơn ai ngờ đến gặp e là 1 cậu thanh niên làm e chán hẳn e nghe mấy câu rồi lượn luôn . sau cô ý gọi lại e nói thẳng tưởng e tư vấn anh mới gặp chứ men là a từ chối . đến nản phải ko các cụ :D

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
nói bảo hiểm e nhớ 1 vụ treo đầu dê bán thịt chó
có e giọng rất dễ thương bảo muốn gặp tư vấn gói bảo hiểm e cũng muốn gặp rồi sau đó thấy hợp mời e nó đi chỗ tĩnh lặng nghe cho thấu hiểu hơn ai ngờ đến gặp e là 1 cậu thanh niên làm e chán hẳn e nghe mấy câu rồi lượn luôn . sau cô ý gọi lại e nói thẳng tưởng e tư vấn anh mới gặp chứ men là a từ chối . đến nản phải ko các cụ :D
Haha, chưa chi cụ đã để lộ cụ là nông dân cơ. Làm gì có chuyện rau chạy đến với nông dân mà chỉ có chuyện nông dân chăn rau thôi. Cụ nhận được phi công là đúng cmnr :D

0oMinho0

Xe tăng
Mục tiêu số 1 của bọn này là các cụ tuổi hưu vs các bà nội trợ dỗi việc số ,2 là các e sinh viên đag tìm việc để bọn này đi mồi chài cho mấy th chóp bu ngồi nhà bắt gà.Bọn này nó ko phải chuyện đùa đâu các cụ ah có 1 lô các ông xxx to đứng sau bảo kê đấy ah.

vieteuro

Xe container
ko thấy lão này viết tiếp nhể

ongtheson

Xe tải
Iem đề nghị mod bem topic này đi. Chủ thớt bỏ bom a e roài. Chán cụ quá. Hizzz

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Phải gửi link nàycho cu e mí đc, vừa xin cho lái con máy xuc komasu 200 lương 9 củ 1 tháng, máy mới đét, đh mét rượi lại đòi xin nghỉ đi theo thằng bạn đa cấp trên tuyên quang. Đến là hết hơi vs bọn đa cấp khốn kiếp

Chỉnh sửa cuối:

whitewolf1987

Xe hơi
Giọng văn của cụ hay thật. Chờ phần tiếp theo.

xedich

Xe hơi
Không có thống kê chính thức có bao nhiêu người tham gia kiều kinh doanh này nhỉ. Em đoán là con số rất khủng khiếp vì hầu như ai cũng có người thân, hoặc bạn bè tham gia loại hình này.

hoangdang2002

Xe tăng
Em thấy cái Amway nó có triết lí, tổ chức khoa học ra phết. Công nhận nó tổ chức hội thảo chuyên nghiệp kinh người, hơn cả chỗ em họp **** bộ
Năm 2010 thằng bạn thân em dính amway. Nó hùng hổ tuyên bố 5 năm sau nghỉ hưu tận hưởng các cụ ạ! Nay, 2015 e thấy nó ngày càng cà rách quá mà đau! Nó làm ngân hàng đấy ạ!

nguyen vi

Xe tải
Cụ viết bài hay, dễ hiểu bằng các ví dụ rất sinh động, phản ảnh đúng tim đen của đa cấp. Viết tiếp đi, nhiều người đang ngóng.

long_yến

Xe tải
bây jo còn có cái kiểu uống cafe mà kiếm được cả tiền tỉ nữa. nhiều lúc cuộc sống ảo mộng quá.

Streamline

Xe điện
Nhà cụ nào trồng khoai biếu cụ chủ một ít ăn cho nhuận tràng đê.:!!

Signorina

Đi bộ
Ngày còn sinh viên em cũng bị lừa 1 lần đến cái đại hội thù lao đó. Tính em hay tin người, ngờ nghệch nhưng lại hay đa nghi , nghe các phó phòng, trưởng phòng và các đổng sự chém gió em thấy bùi lắm. Cơ mà nhìn điệu bộ của mấy "người có tiền " em thấy nó có vấn đề thế nào ý. Về nhà search google, đóng cửa ngâm cứu 1 ngày, ngày hôm sau chặn luôn số của đứa bạn đa cấp luôn. Giờ e vẫn cú cái vụ vỗ đỏ cả tay cộng với bó hoa bị ép mua để tặng thằng trường phòng chết tiệt.

dunglangha

Xe buýt
Có cụ nào bỏ đa cấp ra đi không cho ý kiến????

tuvdc

Xe tải
nhà cháu trước ở trọ có 1 cậu sát phòng bảo tối nay sang tao có chuyện này hay lắm. Tối đó nhà cháu chạy sang thì thấy có 1 thằng bạn của hàng xóm đến ngồi rồi, nhà cháu ngồi hóng cậu kia huyên thuyên đủ thứ toàn thứ to tát lương nhiều tiền lắm, thời gian rảnh... tới đoạn cậu kia mang cái nước rửa bát ra bảo là hàng an toàn có thể để rửa rau rửa hoa quả chống độc . nhà cháu với thằng hàng xóm nói luôn " ông nói cái nước kia không độc hại, rửa được hoa quả để ăn, ông uống hết 1 cốc chúng tôi mỗi thằng mua 1 chai cho ông" cu cậu thấy thế mặt như chó cắt cờ him về luôn

PhuongmauHH

Xe tải
Cụ kể hay quá, cho em diệu cụ phát :))

Ngày xưa em có ông hàng xóm, lâu ngày ko nói chuyện tự dưng một hôm sang nhà mình bàn việc kinh doanh. Hồi đấy em cũng là sv mà mải chơi lắm nên chỉ nghe đến chữ "làm" là em đã chối đây đẩy, chả nghe đến chữ "giàu" đằng sau nữa. May thế :D