Các cụ có ủng hộ cụ này không trong cuộc chiến với xxx?

toanthangcs

Xe điện
Tai nạn giao thông xảy ra liên tục, do: ý thức người tham gia giao thông.
Cơ quan quản lý và điều tiết giao thông: đứng ngoài cuộc và không có lỗi?

nqhung56

Xe buýt
ủng hộ cụ chủ

MoonMax

Xe điện
Em chưa biết rõ sự tình cụ thể nên khó mà nói là ông này có bị phạt oan không,nhưng em hoan nghênh việc ông này đi kiện,mà lại là kiện "củ khoai",ở Mẽo thì không ngạc nhiên nhưng ở ta thì hơi ít,hy vọng sau này chất lượng tiếng nói của người dân sẽ ngày 1 cao!:-bd
Em giống ý kiến cụ đây. Những v iệc ntn cần thường xuyên hơn nữa để những người đại diện chính quyền có trách nhiệm hơn và cân nhắc hơn khi ra quyết định xử phạt. Chứ không các ông ấy quen bắt nạt dân đen mãi.

tuyetung1080

Xe đạp
Tai nạn bây giờ do ý thức tham gia giao thông là chủ yếu, nhưng cũng có phần của cả cơ quan chức năng nữa.

oto.giacmoxa

Xe điện
Em chưa biết rõ sự tình cụ thể nên khó mà nói là ông này có bị phạt oan không,nhưng em hoan nghênh việc ông này đi kiện,mà lại là kiện "củ khoai",ở Mẽo thì không ngạc nhiên nhưng ở ta thì hơi ít,hy vọng sau này chất lượng tiếng nói của người dân sẽ ngày 1 cao!:-bd
Tôi có thể tóm tắt vụ việc của cụ Đông ki sốt chiến đấu với cối xay gió như thế này cho cụ rõ.

Cụ Đông bị xxx phạt tiền và giữ bằng vì lỗi đỗ xe trên 1 trong hơn 50 tuyền phố cấm đỗ xe trên toàn tuyến theo một cái QĐ của UBND Hà Nội về các tuyến phố văn minh. Các tuyến phố này chỉ bị cấm trên văn bản mà không có các biển báo cấm đỗ. Mặc dù cụ Đông đã rất cẩn thận hỏi mọi người về việc đỗ xe để tránh vi phạm, nhưng vẫn bị dính

Cụ Đông không đồng ý với QD xử phạt nên đã khiếu nại với xxx về QD định này nhưng không được giải quyết trong thời gian luật định, nên cụ Đông đã khởi kiện ra tòa án và Tòa án đã thu lý đơn này.

QĐ nói trên có ghi căn cứ ra quyết định dưa trên luật GTDB và các văn bản thi hành. Nhưng cụ đọc các VB này thì không thấy ở đâu quy định là cấm đỗ xe trên toàn tuyến. Mà trong các VB này chỉ quy định phạt khi không chấp hành biển cấm đỗ, mà biển này chỉ có hiệu lực trong một khoảng không gian nhất định.

Giả sử hỏi ông cán bộ đã ký quyết định nhắc lại trên 50 tuyến phố trên mà không nhìn vào văn bản thì chắc là không thể nhớ được. Vói anh xxx đã ký quyết định xử phạt chắc cũng không nhớ được tất cả các tuyến phố cấm nói trên. Đấy là nói đến việc họ đã có QD trên trong tay.

Vậy thì việc bắt người lái xe nhớ trên 50 tuyến phố trên mà họ không được cung cấp văn bản thì có được gọi là “pháp luật” hay không hay là loại luật gì?

Theo tôi thì cả người ký QD nói trên lẫn người ký biên bản phạt không có 1 chút hiếu biết gì vệ luật, thế thì làm sao để người dân tuân thủ pháp luật được.

Săp tới là ký bầu cử quốc hội và các UBND các cụ nhớ cân nhắc là phiếu của mình để bầu cho những người xứng đáng nhé.

Chúc cụ Đông ki sốt thắng lợi trong cuộc hiến với các cối xay gió vô cảm!:-bd

Chỉnh sửa cuối:

minhvh1999

Xe đạp
Lý luận của 9609 chỉ áp dụng cho nhưng ai chỉ có nhu cầu bảo vệ quyền lợi của riêng mình. Khi 1 công dân đã khởi kiện chính quyền thì người đó ko còn đơn giản là lo cho quyền lợi của riêng mình nữa rồi.

Thật khâm phục cụ Đông. Chưa rõ là tòa sẽ kết luận thế nào. Nhưng chỉ cần tòa chấp nhận đơn và mở phiên tòa là cụ Đông đã đạt mục đích của cụ ấy rồi

bmw318i

Xe tăng
Em ủng hộ bác Đông ki sốt cả hai tay!

zeromanvp

Xe tăng
Em ủng hộ cụ ấy. Giờ ai hỏi em là phố nào là phố văn minh thì em cũng chịu. Người HN đã vậy, thế còn lái xe các tỉnh khác, miền nam tham gia giao thông ở HN thì sao? Sao họ có thể biết phố nào và phố văn minh, phố nào là phố ko văn minh được.

Em tham gia giao thông chỉ dựa vào các biển báo thôi

Tobias

Xe máy
Thật khâm phục cụ Đông. Chưa rõ là tòa sẽ kết luận thế nào. Nhưng chỉ cần tòa chấp nhận đơn và mở phiên tòa là cụ Đông đã đạt mục đích của cụ ấy rồi
Đúng thế. Không thắng cũng là đạt mục đích rồi. Vì thắng được bọn này cũng khó lắm. Bước đầu em thấy thế này là tuyệt rồi. Đừng để thành tiền lệ bọn nó muốn làm gì thì làm.

hcmay585

Xe hơi
em ủng hộc bác Đông và kính nể bác. bác đã không quản ngại, tốn thời gian, công sức và cả tiền bac nữa để đua vụ này ra ánh sáng và công luận, để cho bọn xxx hay ăn bẩn , hống hách, thiếu hiểu biết, cậy quyền phải đền tội

tienhungtech

Đi bộ
Chưa "tâm phục khẩu phục" thì cứ kiện cho ra nhẽ ạ.
Dưng mà trước khi kiện thì chắc phải nắm được vài cái bằng chứng chứng minh được mình không vi phạm hoặc vi phạm không đến nỗi, không thì chỉ mất thời gian và chẳng đi đến đâu.

Chỉnh sửa cuối:

BinhminhCDS

Xe buýt
Em cũng ủng hộ bác Đongkijote!
Ai cũng biết đi kiện mấy cái kiểu này ít thu được hiệu quả, nhưng muốn đạt được hiệu quả thì đương nhiên phải có nhiều trường hợp giống như bác Đông thì mới gây nên được làn sóng. Chúc bác Đông thu được hiệu quả và mong anh em OF cũng có tinh thần đấu tranh tránh những hiện tượng xấu như trên.

glare

Xe điện
Cái văn bản gì gì đó cũng chỉ là văn bản dưới luật thôi ạ. Do đó nó không thể nào cao hơn hoặc bằng luật được. Đúng ra là sau khi có cái văn bản đó thì bên GTCC phải cắm 1 loạt các biển cấm đỗ cho các tuyến phố VMDT. Nếu đã không có biển cấm đỗ thì hoàn toàn có thể đỗ các bác ạ. Nhiều khi mình ngại phiền phức mất thì giờ thì họ lại tưởng mình ko biết gì hoặc họ hiểu điều đó nhưng ỷ là họ có nhiều t/gian hơn mình đó các bác. Em nhiệt liệt ủng hộ bác Đông !!!