[Funland] Các cụ đã thử CHATGPT của Open AI chưa? Em demo 1 quả nói chuyện với AI, món này quá kinh khủng

Delta

Xe buýt
Cụ toàn hỏi mà, có cho nó cái gì đâu. Còn data của nó thì thực ra là nó quét hết các loại sách online, các trang báo mạng, các web, blog, diễn đàn. Việc cụ gõ vào diễn đàn như này cũng bị nó lấy thông tin rồi đấy :D ... mình cứ dùng thôi. Nó biết mình là ai, làm gì thì càng tốt chứ sao nhỉ he he
Data của con này không được kết nối internet. Nó dùng data đã được thu thập từ trước đó, nên chỉ được cập nhật đến năm 2021.
Tất nhiên Google đang sợ vãi tè với Chatgpt cụ.
Gúc cũng đang phát triển mấy cái tương tự con này cùng lúc rồi, chỉ là chưa public ra thôi. Gúc là công ty lớn, có nhiều thứ để mất, nên thận trọng hơn OpenAI là công ty mới trong giai đoạn đầu phát triển.

ttvnol.com

Xe tăng
Có cụ nào đã signup thành công cái ChatGPT Plus ( paid plan $20 /month) chưa ?
Em đã setup paid plan ( billing ) nhưng chưa đc invite qua mail nên vẫn trong waiting list ( đã điền form ) .
Không rõ sự khác biệt của con AI free với con AI paid nó như nào .

ttvnol.com

Xe tăng
Cụ tạo thế nào đấy? Hướng dẫn cho e với
Nó thực chất là 1 lối tắt từ trình duyệt trên smartphone của cụ thôi mà ( cứ là trình duyệt webbrowser nào cũng tạo đc ) . Cụ xài Android thì nó là add to home screen trên option bar .
Safari trên iphone cũng tương tự thôi .

omerta77

Xe điện
Nó thực chất là 1 lối tắt từ trình duyệt trên smartphone của cụ thôi mà ( cứ là trình duyệt webbrowser nào cũng tạo đc ) . Cụ xài Android thì nó là add to home screen trên option bar .
Safari trên iphone cũng tương tự thôi .
E gà mờ món này. Cụ chỉ e cái :D
E dùng iphone ạ

ttvnol.com

Xe tăng
Chắc bản Free , e mua hết 13k .
Vâng , theo như nó quảng cáo thì bản paid sẽ khác biệt :
  • General access to ChatGPT, even during peak times
  • Faster response times
  • Priority access to new features and improvements
Như vậy data có khi the same thôi .

Dr Thanh Bùi

Xe container
Vâng , theo như nó quảng cáo thì bản paid sẽ khác biệt :
  • General access to ChatGPT, even during peak times
  • Faster response times
  • Priority access to new features and improvements
Như vậy data có khi the same thôi .
E hỏi thử trường đh điều dưỡng Nam Định ở đâu mà nó trả lời sai tè le ,bảo nó là sai rồi nó cứ lặp lại câu trả lời cũ .....

Xem một số câu trả lời (nếu ko phải chế cho vui) thì em thấy con bot này biết bốc phét rồi thì phải, bịa linh ta linh tinh :D

Data của con này không được kết nối internet. Nó dùng data đã được thu thập từ trước đó, nên chỉ được cập nhật đến năm 2021.

Gúc cũng đang phát triển mấy cái tương tự con này cùng lúc rồi, chỉ là chưa public ra thôi. Gúc là công ty lớn, có nhiều thứ để mất, nên thận trọng hơn OpenAI là công ty mới trong giai đoạn đầu phát triển.
Nó là cái con free cho cụ dùng chùa thôi ạ, thì mới đến năm 2021. Còn hiện tại nó đang bán acc bản Pro từ $20 đến $40 thì khả năng cao nó biết luôn cái cụ đang nói là gì đấy ạ :D

Em bị nhiều người hỏi quá nên em lập ra 1 cái group trên FB. Các cụ vào hóng cho vui nhá

dhela

Xe tăng
Nó vẫn trả lời địa điểm nhưng sai địa điểm cụ ạ , e có hỏi vài câu nữa cũng trả lời sai
Việc nó trả lời sai hoặc không trả lời được, còn là do cách mình đặt hỏi nữa cụ. Câu chữ, chính tả, dấu câu.. càng rõ ràng thì khả năng nó trả lời đúng sẽ cao hơn.

losedow

Xe tải
Việc nó trả lời sai hoặc không trả lời được, còn là do cách mình đặt hỏi nữa cụ. Câu chữ, chính tả, dấu câu.. càng rõ ràng thì khả năng nó trả lời đúng sẽ cao hơn.
Cụ hỏi bằng tiếng Anh thì khác, hỏi bằng tiếng Việt mà liên quan đến tên người, địa danh, sự kiện (bằng tiếng Việt, mà không giải thích một tràng giang đại hải) thì nó trả lời như ngáo luôn ạ.
Ví dụ em hỏi sư Vạn Hạnh là ai, nó bảo là blah blah chức danh cao tăng yêu dân yêu nước gì đó.
Còn hỏi tiếng Anh thì rất ok. Bảo sao nó chưa cung cấp dịch vụ ở VN.

Phammie

Xe hơi
Con GPT này vui thật í, đọc nhiều câu trả lời của nó tính giải trí cực cao. Hơn cả diễn viên hài. :D Cái chính là nó trả lời rất tự tin, khả năng ứng biến cực nhanh, nhạc nào cũng nhảy - mà cái này em lại rất thiếu. Cách nó trả lời giúp em nhìn ra được cách khắc phục nhược điểm đó của bản thân. Nói chung với những câu hỏi mang tính tương đối không đòi hỏi độ chính xác thì nó quá giỏi, còn mà tin nó ngay thì dễ mà ăn cám. Trẻ con xài con này, nếu không dùng đúng có khi chẳng học được gì mà chém gió thành thần. Với những ai muốn học thực sự thì con này thực sự là một công cụ tuyệt vời.