Đánh giá Các cụ đánh giá santafe máy xăng thế nào

BacThayTinhDuc

Xe máy
E cũng thấy máy dầu máy vừa ồn vừa hôi, ngửi mùi khó chịu dễ say. Tuy bản này khắc phục đc độ ồn nhưng ko phải là ko có, ngồi trong xe nổ máy vẫn có độ rung nhất định, bảo dầu giờ êm như xăng là ko đúng. Tuy nhiên cái này tuỳ quan điểm mỗi người, nhưng cá nhân e chọn xăng vì thấy dễ chịu hơn.

lapin

Xe container
Xăng SF bị phân biệt đối xử so với dầu. Máy đã yếu hơn hẳn còn xơi hộp số đời cũ. :))

INNOVA77

Xe máy
Xăng SF bị phân biệt đối xử so với dầu. Máy đã yếu hơn hẳn còn xơi hộp số đời cũ. :))
Em lại nghĩ khác cụ, máy dầu nó bị cấm ở quá nhiều nước nên còn tồn cả đống, giờ chỉ bán được ở mấy nước như xứ thiên đường ta nên Hyundai nó làm mầu chút để dân ta lao vào máy dầu thôi. Thẳng châu Âu nó đẻ ra ô tô, nó tạo ra xu hướng cho thị trường thì ko thể nào nó ngu hơn mình trong lĩnh vực này được phải ko cụ

khactuyen

Xe tăng
Em lại nghĩ khác cụ, máy dầu nó bị cấm ở quá nhiều nước nên còn tồn cả đống, giờ chỉ bán được ở mấy nước như xứ thiên đường ta nên Hyundai nó làm mầu chút để dân ta lao vào máy dầu thôi. Thẳng châu Âu nó đẻ ra ô tô, nó tạo ra xu hướng cho thị trường thì ko thể nào nó ngu hơn mình trong lĩnh vực này được phải ko cụ
Dân US họ bỏ lâu lắm rồi cụ!

lapin

Xe container
Dân US họ bỏ lâu lắm rồi cụ!
Ý 2 cụ đều đúng. Ở đây em không xét chuyện đó vì nhiều người vẫn có nhu cầu máy dầu cho kinh tế.
Ngược lại thời gian 3 - 4 năm trở về trước, công nghệ máy dầu bản 2.2 của Hyundai, KIA đã vượt trội so với máy xăng 2.4 GDI hiện giờ của chính họ chưa ạ? Em thấy nó vượt xa rồi (căn cứ đầu ra). Nên việc phân biệt chả phải từ phiên bản này!
Có lẽ là do chiến lược động cơ, thấy Nhật ưu thế về động cơ xăng nên 02 anh này phải tìm đến động cơ dầu. :))

exquoc

Xe máy
Riêng về máy dầu bây giờ có chết e cũng không dùng, tiết kiệm thì tiết kiệm thật nhưng mà quá nhiều bất tiện từ máy dầu,.
Tùy như cầu mỗi người thôi Bác. Nếu Bác thường xuyên đi đèo dốc thì máy dầu (có momen xoắn lớn) luôn khỏe và có ưu thế vượt trội số với máy xăng, đặc biệt đi đèo dài không bị đuối sức như máy xăng.

tranhien1979

Xe tăng
Châu âu và nhiều nước nó sắp bỏ máy dầu mà cụ. Sao xứ thiên đường mình vẫn sùng nó vậy nhỉ??? Em thắc mắc mãi mà ko hiểu???
Châu Âu nó nâng tiêu chuẩn lên EURO6, EURO7 để tạo hàng rào công nghệ và thúc đẩy chuyển sang động cơ điện mà họ đang giữ ưu thế. VN nghèo, lạc hậu mà đú theo họ thì dân không đủ điều kiện mua hàng nhé. Còn mang mấy cái xe ở Châu Âu về VN mà không chỉnh lại thì cũng không đảm bảo xe chạy được bền như chính gốc do khác biệt về điều kiện chất lượng xăng cộ, môi trường,...

Xăng thôi, dầu các cụ khen máy Hyundai chứ em ngồi thử phát quyết ngay không bao giờ dùng dầu rồi :)

Huthasa

Xe container
Chả phải. Nó bảo vệ môi trường nên nó cấm thôi.

lo1vtn

Xe buýt
Bao h phải cấm hết xe tải tầu hỏa tầu thủy máy phát điện ...thì mới ngon chứ xe con đáng bao nhiêu đâu. Nếu chết vì máy dầu các Cụ đi xe xăng vẫn chết như các Cụ ko đi bộ :D

Bao h phải cấm hết xe tải tầu hỏa tầu thủy máy phát điện ...thì mới ngon chứ xe con đáng bao nhiêu đâu. Nếu chết vì máy dầu các Cụ đi xe xăng vẫn chết như các Cụ ko đi bộ :D
Bọn kia em chả thấy ảnh hưởng nhiều, ít ra ra đường không ai thấy chứ như bên Thái máy dầu nhiều đến mấy thành phố du lịch đi bộ mà phát hãi, ra đường ngửi mùi đã say :-ss

vicgroup

Xe hơi
Em thấy máy xăng chẳng có gì để chê ngoài tốn nhiên liệu tý. e chạy san 2017 đường trường 8-9.5l/100km, Phố Hà Nội 13-14l/100km.

Duc.VTV

Xe hơi
E đang đi xăng 2019 thì ga bốc + tiếng máy êm cụ ạ, bản đặc biệt thế nào e ko biết chứ em đi bản tiêu chuẩn thấy tiếng lốp vọng vào khoang khó chịu lắm.
Cụ chạy thử bản dầu 2019 chưa, nếu rồi thì so với máy xăng độ ồn có khác nhau không? em mới được chạy thử bản full dầu và thấy cách âm quá tốt, tốt hơn nhiều so với con máy xăng nhật Grandis đời tống của em. Nếu San xăng mà êm hơn san dầu nữa thì đúng là lâu nay em đi con xe đểu mà không nhận ra hic

BacThayTinhDuc

Xe máy
Cụ chạy thử bản dầu 2019 chưa, nếu rồi thì so với máy xăng độ ồn có khác nhau không? em mới được chạy thử bản full dầu và thấy cách âm quá tốt, tốt hơn nhiều so với con máy xăng nhật Grandis đời tống của em. Nếu San xăng mà êm hơn san dầu nữa thì đúng là lâu nay em đi con xe đểu mà không nhận ra hic
San dầu 2019 cách âm tốt so với đời trước và các xe cùng chạy máy dầu, nhưng máy dầu e chạy ở tốc độ thấp vô lăng có độ rung hơn, có ồn hơn nhưng đi cả 2 mới nhận ra, từ 80km trở lên thì như nhau ko có sự khác biệt.

Duc.VTV

Xe hơi
San dầu 2019 cách âm tốt so với đời trước và các xe cùng chạy máy dầu, nhưng máy dầu e chạy ở tốc độ thấp vô lăng có độ rung hơn, có ồn hơn nhưng đi cả 2 mới nhận ra, từ 80km trở lên thì như nhau ko có sự khác biệt.
Cám ơn bác, em mới chạy thử máy dầu thấy rất êm, máy bốc và cách ăm tốt, xe em xăng Grandis 2009 thì thấy ồn và volang rung hơn nhiều em đang xem xét đổi sang San đây bác.

caisua

Xe lăn
Máy dầu nghe nói hay hỏng vặt hơn máy xăng phỏm không cụ
Riêng về máy, sau 18 vạn chưa phải đụng tới, tiếng nổ vẫn đều như lúc đầu, đo đạc các kiểu ko thấy các thông số thay đổi bao nhiêu, hay xe em chạy 1 lái mới thế nhỉ
Máy dầu chạy xe tải được thì xe du lịch em nghĩ ko lo nếu bảo dưỡng định kỳ tốt. Tuổi đời thì ai cũng biết gấp rưỡi máy xăng rồi