Các cụ đầu tư lưu ý: chia sẻ một vài kinh nghiệm cách thoát hàng BĐS giữa sóng đang xuống.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Như tiêu đề, em cũng đầu tư nhiều nơi nhưng em có một vài kinh nghiệm từ đợt đầu tư đất ở Nhơn Hội New city phân khu 2 chia sẻ với các cụ:
Em đặt cọc và mua 4 lô ở đó, em lướt rất nhanh 3 lô và 1 lô em định đầu tư lâu dài giá là 3,1 tỉ shophouse 7m mặt tiền đường QL19 (đã đóng 30%) nhưng thấy tình hình không khả thi do giá bị đẩy cao (dự kiến ban đầu cđt là 2,5 tỉ) và khu đó còn chưa có dân nên em quyết định thu hồi vốn;))
Vậy khi có cái hợp đồng mua đất đã kí, đã xuống tiền 30% đợt đầu, nhưng thực chất đó là hợp đồng góp vốn với rất nhiều điều ràng buộc trong đó cấm nhà đầu tư được kiện hay nếu chấm dứt hợp đồng bị phạt 8%. Vậy muốn rút toàn bộ vốn ta phải làm sao?:-@
Các cụ đã dạy: biết địch biết ta trăm trận trăm thắng :)) vậy là phải tìm sơ hở của cđt để đòi tiền về=))

Cái chủ đầu tư sai là dự án này có quy mô 36 hecta nhưng theo luật đất đai 2019 sửa đổi thì những dự án trên 30 hecta phải hoàn thành toàn bộ cơ sở hạ tầng và có sổ đỏ của từng lô mới được mở bán, vì vậy khi chủ đầu tư và sàn bất động sản mở bán hoặc huy động vốn trước khi có sổ đỏ đều là trái luật😄
Ban đầu em thương lượng với chủ đầu tư là xin lại tiền không đầu tư nữa nhưng chủ đầu tư kiên quyết đòi phạt 8% và chỉ trả số tiền còn lại khi bán được lô đất này cho người khác -> tức là khả năng đòi được tiền là không thể8-x vì vậy em dùng biện pháp mạnh hơn đó là: Em có người quen làm ở công ty luật và chuyên về đất đai đòi hộ\m/ chủ đầu tư cũng rắn mặt kiên quyết không đồng ý trả tiền, nên công ty luật thống nhất với em đâm đơn kiện ra tòa án quận 1 Sài Gòn sau khi đã nghiên cứu kỹ toàn bộ những sai phạm của chủ đầu tư và sàn bất động sản:))
Cuối cùng thì họ cũng chấp nhận ngồi vào bàn đàm phán nhưng muốn phạt tụi em 50 triệu tiền phí dịch vụ, tất nhiên em không chấp nhận:-jvà họ không đồng ý vì vậy em lại chuẩn bị đâm đơn kiện lần nữa 🤣 tiếp theo họ lại đồng ý trả toàn bộ số tiền nhưng chia làm làm 2 đợt cách nhau 1 tháng kể từ ngày ký thanh lý hợp đồng, nghĩ đi nghĩ lại thì cũng ok:))
Và kết quả cuối cùng em đã thu lại được toàn bộ số tiền đã đầu tư=))=))=))=))=))
Có thể nói ra một số cụ ném đá không thương tiếc nhưng đây là chia sẻ dưới góc độ nhà đầu tư để một số cụ chẳng may lỡ bước còn biết cách tìm đường quay đầu bơi về bờ:)):)):)):)):))
Cụ nào thấy hay thì vod cho em xin một chén, em xin chân thành cảm ơn các cụ mợ>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

H. Đạt

Xe tải
Cụ cao tay quá

247goldmarkcity

Xe buýt
Website
dothikienhung.com
nên công ty luật thống nhất với em đâm đơn kiện ra tòa án quận 1 Sài Gòn sau khi đã nghiên cứu kỹ toàn bộ những sai phạm của chủ đầu tư và sàn bất động sản:))
Cụ chia sẻ sâu hơn cdt họ sai như nào à mình bật lại được

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ chia sẻ sâu hơn cdt họ sai như nào à mình bật lại được
Sai phạm của công ty bất động sản và các sàn bất động sản em đã nêu ở trên rồi đó.
Nếu khi xảy ra kiện cáo thì tòa án họ sẽ xem xét toàn bộ từ hai phía xem có ai sai luật hay không.
Rõ ràng chủ đầu tư và các sàn bất động sản đã làm trái luật, vì vậy hợp đồng mua bán giữa em và chủ đầu tư với sàn bất động sản là không có hiệu lực. Mặt khác chủ đầu tư làm sai luật đất đai sẽ bị phong toả và đóng băng tài sản hoặc sẽ phải trả lại toàn bộ số tiền đã huy động cho các nhà đầu tư.
Tất nhiên chủ đầu tư không đời nào muốn ra tòa vì rõ ràng biết mình làm sai, mặt khác họ đã huy động vốn của rất nhiều nhà đầu tư với số tiền lên tới hàng nghìn tỷ thì chẳng có lý do gì họ để mất tất cả. Ai biết điểm yếu của họ thì họ nhả ra thôi.
Cụ có đầu tư ở đó không thế?

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Tiêu đề thớt với nội dung không liên quan nhau lắm!!!
đấy là CĐT sai thì mới đòi đc tiền, chứ nó đúng thì đòi bằng mắt khi đã kí HĐ!!
cũng may đa phần CĐT đều lách luật bán lúa non

lenhaque

Xe tăng
Tôi còn nhớ ông thớt vào hô hào anh em đầu tư Nhơn Hội vì là cơ hội ngon nên không nỡ ăn một mình, rủ anh em Of vào cắn cùng cho gãy răng tập thể. Tất nhiên là chẳng có ai đầu tư theo lời khuyên trên mạng nhưng tôi hơi buồn vì hoá ra ông thớt rủ anh em đâm đầu vào ô vỡ mồm. Tệ hơn nữa là thoát hàng xong thì ông ấy lên đây khoe khoang như thể là trí tuệ kinh khủng.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Tôi còn nhớ ông thớt vào hô hào anh em đầu tư Nhơn Hội vì là cơ hội ngon nên không nỡ ăn một mình, rủ anh em Of vào cắn cùng cho gãy răng tập thể. Tất nhiên là chẳng có ai đầu tư theo lời khuyên trên mạng nhưng tôi hơi buồn vì hoá ra ông thớt rủ anh em đâm đầu vào ô vỡ mồm. Tệ hơn nữa là thoát hàng xong thì ông ấy lên đây khoe khoang như thể là trí tuệ kinh khủng.
Cụ nói như thế là hoàn toàn sai.
Thứ nhất: là em mua và em cũng đã lướt được ở chỗ đó, có nhiều cụ cũng lướt được ở đây -> có tiềm năng và thanh khoản được thì mới kiếm được tiền chứ không thì đã chả cụ nào nhảy vào lướt.
Thứ hai: là em đầu tư dàn trải nhiều nơi nên em thu hồi vốn chỗ này về. Nhiều cụ có tiền mua để đó thì chỗ đó vẫn có tiềm năng chứ có phải phải nó không có gì đâu, tất nhiên để đó nó vẫn lên.
Thứ ba: đầu tư vào đất du lịch đặc biệt là đất du lịch có biển đẹp thì nhiều tiền mua để trong trung hạn trước tới giờ có bao giờ lỗ đâu.
Cụ nói em cụ nên nghĩ lại bản thân trước, nếu tiền không có mà chỉ muốn ăn xổi thì cụ chết.

Justforfuntoo

Xe container
Túm lại là có cụ nào đầu tư theo và có cụ nào bị kẹp không?

hoanganhdhyhp

Xe điện
Túm lại là có cụ nào đầu tư theo và có cụ nào bị kẹp không?
Khi sóng nó lên khối cụ chốt lời như em, khi sóng xuống cụ nào không tỉnh có thể mất cọc 50 triệu hoặc vào tiền tiếp không biết cách rút thì khá mệt.
Các cụ chơi bđs trên này phần lớn già đầu và cũng lọc lõi lắm rồi, tuy nhiên có 1 số cụ non tay thì hơi khó nói.

lenhaque

Xe tăng
Cụ nói như thế là hoàn toàn sai.
Thứ nhất: là em mua và em cũng đã lướt được ở chỗ đó, có nhiều cụ cũng lướt được ở đây -> có tiềm năng và thanh khoản được thì mới kiếm được tiền chứ không thì đã chả cụ nào nhảy vào lướt.
Thứ hai: là em đầu tư dàn trải nhiều nơi nên em thu hồi vốn chỗ này về. Nhiều cụ có tiền mua để đó thì chỗ đó vẫn có tiềm năng chứ có phải phải nó không có gì đâu, tất nhiên để đó nó vẫn lên.
Thứ ba: đầu tư vào đất du lịch đặc biệt là đất du lịch có biển đẹp thì nhiều tiền mua để trong trung hạn trước tới giờ có bao giờ lỗ đâu.
Cụ nói em cụ nên nghĩ lại bản thân trước, nếu tiền không có mà chỉ muốn ăn xổi thì cụ chết.
Ở đời người ta nói là ghét cái thái độ, chứ việc làm thì ai chả giống ai >:)

lum..zzz

Xe điện
Hehe khối cụ đầu tư ở các dự án khác cũng chết và phải chịu trận do không tìm hiểu kĩ hoặc không biết cách đòi:D
vừa rồi em cũng phải buông cái Chung cư Cầu giấy, trc em theo nhưng thấy kinh tế ko ổn mà đợi đóng tiến độ và tương lại ko sáng đành thu tiền về. Bh đợi mua rồi cho Hàn với Nhật hay đầu tư đợt này chắc cũng toang. Hôm nào cụ cafe đâu ngồi anh em hỏi han CV

hoanganhdhyhp

Xe điện
vừa rồi em cũng phải buông cái Chung cư Cầu giấy, trc em theo nhưng thấy kinh tế ko ổn mà đợi đóng tiến độ và tương lại ko sáng đành thu tiền về. Bh đợi mua rồi cho Hàn với Nhật hay đầu tư đợt này chắc cũng toang. Hôm nào cụ cafe đâu ngồi anh em hỏi han CV
Cụ khi nào rảnh mà đi chơi HP thì hú em nhé, em onl OF suốt >:D<

linzin1102

Xe hơi
mat thoi gian qua', doi dc thi cung lam 10 chuyen bay ha noi quy nhon

tieuvuong

Xe buýt
Giờ khu này rổ giá và thanh khoản so với cách đây nửa năm dư nào vậy cụ

cobangchuacotien

Xe tăng
Em vẫn còn nhớ cụ nói em, mạng ảo chém cho vui mà. Cụ thấy vô lý không?
Muốn đánh giá vấn đề phải thật công tâm, cứ nghĩ của mình có đất ở đó là quên mất sự thật mà đi mắng người khác à cụ?
Lên đây cũng để hóng hớt, chém gió thôi. Mà thớt này em thấy rõ ràng thế còn gì, chủ thớt thông báo 1 là 1, 2 là 2 đấy chứ cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Huydc87

Xe hơi
Nghe cụ nói như đùa, đòi được tiền nhanh như thế có mà mừng quá. năm 2010-2011 em dính căn chung cư 83 Ngọc Hồi. Kiện cáo các kiểu rồi cả VTV , báo chí vào cũng chả làm ji dc chủ đầu tư. 7 năm sau mới xây lại được thì thanh lý lỗ 50%