Các cụ đi KIA có thấy buồn không?

thanhtrung32vt

Xe tải
Đọc mà buồn cho xe hàn, định kiến thì khó có thể thay đổi.

K3 mới hơn hẳn TOY và Honda cũ cụ ơi.e bán civic mua K3 đó,vợ quê mà còn trẻ hơn hẳn vợ phố mà già đó

CuongDV2

Xe đạp
trong cùng phân khúc & giá tiền. cụ xem mẫu nào hơn đc K3 ? cũng như khi cụ sống trong 1 căn hộ, 1 căn hộ có thể là to hơn chút, nhưng bên trong nội thất thì trống trơn, còn 1 căn hộ bên trong đầy đủ tiện nghi để phục vụ như cầu của cụ. vậy cụ chọn căn hộ nào ?chiếc xe theo cụ từng cung đường từng km.... mà bên trong chẳng có cái j thì cụ sẽ nhanh nhàn chán lắm.nếu các bạn cụ so sánh những mẫu xe chênh lệnh cao thấp k cùng phân khúc , thì cụ hãy bận tâm và cân nhắc. nếu cùng phân khúc & giá tiền . cụ hỏi tất cả các cụ ở đây đang đi và đã đi xe xem có cụ nào chê đc K3 ? báo cáo cụ là chính e vừa đổi từ TOY sang K3 đc đúng 3 tháng đấy !
Bác đổi xe toy gì vậy, sau khi sang K3 bác thấy ổn ko? E cũng đang định ra tết e quất con k3 at 1.6 đây.

Công nông htx

Xe tải
Em mới đổi sang Kia Sportage, nhiều option đối với mọi người có thể thừa nhưng đi đường xa có cái ngồi bấm bấm, chọc chọc cũng đỡ buồn. Bạn cụ chủ chắc toàn đi xe Honda nên chê Kia là đúng rồi, vì ở VN đâu có xe máy Hàn :D
Quan trọng j cụ ơi, xe cũng chỉ là tài sản, mình làm ra bằng mồ hôi công sức của mình chứ có lấy của ai đâu. Ko có tiền em đi Lifang vẫn thấy ngon :D

Đại Ka Bi

Xe hơi
Em mới lấy K3, nói chung là cảm thấy khá ổn và thoải mái. Hôm nay đi với lũ bạn học, mấy thằng biết em mới mua xe hào hứng hỏi "mày lấy xe gì?". E thật thà cũng hào hứng "Tao lấy KIA K3". Chúng nó thở dài: "sao lại đi mua xe KIA, chắc không ai tư vấn cho hả". Em chẳng sao nói lại được với chúng nó vì tất cả đều là TOY và HONDA là nhất (xe chúng nó cũng vậy mà). Theo các cụ thế có kay múi không?
Sao phải buồn hả cụ! Gái Hàn xinh bỏ bu :v

vietberry

Xe máy
định kiến là thứ khó thay đổi nhất, e đã từng lung lay ý chí rất nhiều lần về xe Hàn, nhưng đã ngồi lên rồi lại quên mấy cái đó, suy cho cùng bỏ 1 đống $ ra để mua xe thì mình cũng đã đổ bao mồ hôi công sức để đc có nó, nó là niềm tự hào của mình, ko nên vì vài lời bóng gió linh tinh mà buồn cụ ạ

kurumahp

Xe hơi
việt nam cũng chỉ là một thị trường rất nhỏ của xe Hàn thôi, chứ xe Hàn bán ở Mĩ , châu âu nó đi đầy ra đấy nên cứ phù hợp về nhu cầu và giá cả là chơi thôi...xe bây giờ chạy dăm bảy năm là đổi xe khác nên với thời gian đó hoặc hơn nữa dư sức chạy ok thôi...

-blackgold-

Đi bộ
Xe Hàn nhập thì không nói, chất lượng miễn chê, ở Mỹ Bảo Hành 10 năm cơ mà. Nhưng xe lắp ráp thì sợ Anh Hải rồi, kiếm mấy công ty sản xuất nhựa xe Hơi lỡm quá. chạy Sò 1 thời gian là 1 số bộ phận bằng nhựa cứ va vào nhau bộp bộp. Không biết Sò nhập có bác nào vác về không nhỉ?

dũng mỗ

Xe hơi
Túm lại thích là nhích có kia đi là ngon rùi

starkviet

Xe đạp
Em mới lấy K3, nói chung là cảm thấy khá ổn và thoải mái. Hôm nay đi với lũ bạn học, mấy thằng biết em mới mua xe hào hứng hỏi "mày lấy xe gì?". E thật thà cũng hào hứng "Tao lấy KIA K3". Chúng nó thở dài: "sao lại đi mua xe KIA, chắc không ai tư vấn cho hả". Em chẳng sao nói lại được với chúng nó vì tất cả đều là TOY và HONDA là nhất (xe chúng nó cũng vậy mà). Theo các cụ thế có kay múi không?
Chúc mừng cụ! E nhận thấy xe tốt hay ko còn ở người đi nữa cụ à. Nếu đã ngồi xe Kia, sang ngồi xe khác sẽ có cảm giác khác hẳn cụ ạ. Xe Kia nhiều tiện ích, tính năng hiện đại, tiêu chuẩn an toàn của Mỹ... Nhiều người phải bỏ thêm tiền chỉ để đổi logo. Sau iPhone là Samsung Galaxy Note, chưa nói họ là số 1 thế giới về điện máy, thiết bị nghe nhìn...

Chúc cụ Năm mới sức khỏe, thành đạt!!!

ngochoangimsat

Xe tăng
Ở quê cháu nhà nào có con Matiz cũ đã là sang lắm rồi cụ ạ. K3 là mơ ước của không ít người. Còn thể nào chả đầy người hỏi cụ sao ko mua VIOS thần thánh mà lại đi mua K3. Những người đó hoặc chưa có ô tô hoặc có nhưng chưa đi KIA K3 cụ ạ. Kệ đi

PHan anh Doan

Xe máy
hãy nói theo cách của minh và làm theo cách của mình việc gi phải buồn như con chuồn chuồn ko ai quan tâm tới mình bằng chính bản thân mình cụ ah

cuongthu

Xe hơi
Cay như cụ thì nhiều người muốn cay lắm :v

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
kia k3 to , đẹp , giá thì hơi cao so với forte . Nếu giá hơn forte 1 tý thì chả ai chê j đâu . Anh Hải đang muốn gặt nhanh đề phòng 2018 hạ thuế nhập khẩu 0% thì anh ấy Tạch ... chính sách xe anh Hải từ 2014 là sản xuất nhanh , bán nhanh , bảo hành lâu.... càng gần 2018 anh Hải sẽ càng bán rẻ đi nữa để bán nhiều xe hơn nữa

Nôbita-đi-Kia

Xe đạp
Có gì đâu mà cụ phải a kay, mệt người.
Xét cho cùng Toy, Hon hay Kia cũng chỉ là phương tiện phục vụ mình. Mọi người chạy Kia ngoài đường nhan nhản kia kìa cụ chủ ơi :)

Nho'c kon

Xe hơi
sướng run người với e xe mới ạ ^^

kurumahp

Xe hơi
Xe Hàn nhập thì không nói, chất lượng miễn chê, ở Mỹ Bảo Hành 10 năm cơ mà. Nhưng xe lắp ráp thì sợ Anh Hải rồi, kiếm mấy công ty sản xuất nhựa xe Hơi lỡm quá. chạy Sò 1 thời gian là 1 số bộ phận bằng nhựa cứ va vào nhau bộp bộp. Không biết Sò nhập có bác nào vác về không nhỉ?
cách đây năm mười năm về trước thì đúng là ngại đồ VN lắp ráp thật, nhưng e thấy bây giờ khác nhiều rồi, máy móc hiện đại ở vn bây giờ cũng nhiều rồi, hôm rồi đem xe vào thay dầu lần đầu chỗ anh Hải thấy làm ăn qui củ ra phết, trang thiết bị cũng tuơng đối tốt, mình cảm thấy có vẻ pro nên rồi, vì mình làm cho nhiều doanh nghiệp nhật, hàn hơn chục năm nay rồi nên mình bít, thấy a H cũng đang tiến bộ rồi, đó là lí do anh ấy là một trong vài doanh nghiệp lắp ráp oto viet nam còn trụ lại được và phát triển các cụ à