[Funland] Các cụ đứng nước được bao lâu, và ko có kính thì có bơi được ko

TSTA

Xe container
Đã biết bơi, làm chủ bản thân ở dưới nước thì đứng tẹt bô, có gì mà ghê gớm đâu nhỉ. Hồi xưa bọn em nhỏ, toàn trốn đi ao chuôm sâu chả 2 thân người mới tới đáy, làm quái có chỗ nào đứng để nghỉ ngoài sát bờ..
Các cụ sau này chắc biết bơi nhưng ko có trải nghiệm nước sâu nhiều nên lười, mệt là đứng luôn xuống nền bể rồi còn đâu.. Đây gọi là ko quen đứng nước ( chỗ sâu ) thôi, ko có gì khó cả..
Trẻ con chơi lúc tầm 10p rồi lại vào, rồi lại ra chơi. Chứ đứng nước liên tục nó ko đơn giản đâu cụ.

Ji Bro

Xe buýt
Ko hiểu mắt mũi thế nào mà em đọc tiêu đề thớt thành : Ko có KINH có bơi được không?
Giật cả mình

firefox4

Xe điện
Em đang tập bơi sải ở bể Hapu đây.
Mới tập được 6 buổi thì hôm nay phải nghỉ vì viêm mũi quá. Kỹ thuật cơ bản thì cũng tạm rồi nhưng đuối quá, bơi 1 vòng đã thở hồng hộc.
Thế ạ, bị mũi thì nên nghỉ cho khỏi hẳn cụ ạ. Em cũng có đợt phải nghỉ 2 tuần liền.
P/S: Sáng nay em vừa tập sải cho F1 ở Hapu, trộm vía buổi thứ 3 đã làm được 25m bể người lớn.
Tuy sai nhiều nhưng cơ bản đã phối hợp đc các động tác, còn lại em sẽ sửa dần. :)

firefox4

Xe điện
3x tuổi chắc chịu ko học được bơi nữa các cụ nhỉ?
4x, 5x, 6x vẫn tập bơi bình thường cụ nhé. Nói chung em thấy có tuổi thì 2 môn phù hợp nhất là bơi lội và yoga. Các môn khác vẫn ok, tuy nhiên nguy cơ chấn thương là cao hơn nhiều.

cadan

Xe container
Em xin góp mấy clip chỉ cách đứng nước

4banhxequay

Xe điện
Em đứng nước bao giờ chán thì thôi, cả buổi chắc cũng không sau. Mà đứng kiểu nổi đầu 100% (nước ngấp ngé cằm, miệng) chân tay khua liên tục chứ không phải nằm nhé. Thỉnh thoảng đi bơi quên kính chấp nhận lại đứng nước 1,5 tiếng quang chỗ sâu rồi lên bờ. So với 1,5h tiếng đi bộ mỏi dừ chân thì 1,5 tiếng đứng nước như ngồi nghỉ một chỗ mà thôi.
Cơ thể các cụ có tới 70% là nước rồi. Nên người 70 kg đôi chân và lưng phải gánh hết. Nhưng trong môi trường nước chúng ta chỉ phải gánh độ 10-15kg thôi, như vậy có thể đứng nước cả ngày ko mỏi, vấn đề chỉ là kỹ thuật của các cụ chưa tới thôi.

LeTai1979

Racing Boy
Thế lúc về lại đội quần áo lần nữa?
Cụ nên để quần áo luôn bờ bên này, bơi sang bên kia chơi các kiểu rồi bơi về có phải nhàn ko :))
Cụ định để Cụ ấy nude đi chơi à? Xưa mặc mỗi cái quần đùi thái chứ làm gì có sịp? :))

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Vâng cụ.
Em đang mắc một lỗi khá lớn trong việc phối hợp tay, chân và thở.
Trong một lần nhịn thở em có thể bơi chỉ bằng tay hoặc bằng chân cũng hết được chiều ngang bể mà chưa hết hơi. Nhưng cứ kết hợp cả tay lẫn chân thì lại không hết chiều ngang bể.
Nếu ngoi lên để thở thì còn tệ nữa.
Hichichic.
Dần sẽ tập và bơi được cụ ạ, em hồi đầu tập cũng y như cụ, nhịn thở tốt nên cứ lướt đi đc lâu, còn khua tay, đạp chân hoặc ngoi lên thở là lại trực sặc nước. Sau tầm 3 buổi quen dần là ổn. Nay em bơi ếch đc 50m ngon lành rồi cụ ạ, cứ thả lỏng cơ thể, khua tay, đạp chân chậm và nhẹ nhàng thì đỡ mệt

canhsim

Xe tải
Cụ nào bảo đứng nước cả ngày được thì đúng là siêu cao thủ. Về cơ bản đứng nước là vận động tay chân liên tục để tạo lực đẩy xuống dưới để nâng cơ thể lên. Dù có là người bơi tốt thì vẫn mất sức. Có khác chăng là người có kỹ thuật bơi tốt sẽ ít mất sức hơn người bơi bình thường và có thể đứng lâu hơn. Trừ một số trường hợp đặc biệt do cấu tạo cơ thể dễ nổi (không cần phải vận động gì nằm ngửa ra nổi trên nước) còn lại đa số phải dùng kỹ thuật mới nổi được.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Dần sẽ tập và bơi được cụ ạ, em hồi đầu tập cũng y như cụ, nhịn thở tốt nên cứ lướt đi đc lâu, còn khua tay, đạp chân hoặc ngoi lên thở là lại trực sặc nước. Sau tầm 3 buổi quen dần là ổn. Nay em bơi ếch đc 50m ngon lành rồi cụ ạ, cứ thả lỏng cơ thể, khua tay, đạp chân chậm và nhẹ nhàng thì đỡ mệt
Em cũng được tầm 50m rồi cụ ạ. Sau 4 - 5 nhịp thở. Không hơn được nữa Hichichic.

Rolexchuan

Xe hơi
Cụ nào bảo đứng nước cả ngày được thì đúng là siêu cao thủ. Về cơ bản đứng nước là vận động tay chân liên tục để tạo lực đẩy xuống dưới để nâng cơ thể lên. Dù có là người bơi tốt thì vẫn mất sức. Có khác chăng là người có kỹ thuật bơi tốt sẽ ít mất sức hơn người bơi bình thường và có thể đứng lâu hơn. Trừ một số trường hợp đặc biệt do cấu tạo cơ thể dễ nổi (không cần phải vận động gì nằm ngửa ra nổi trên nước) còn lại đa số phải dùng kỹ thuật mới nổi được.
Đứng nước cả ngày là bt cụ nha. Chán quá thì lên thôi!

80Bê

Xe buýt
Ở biển nằm ngửa rất dễ. Còn ở bể bơi cụ nào nằm ngửa người không động đậy mà vẫn nổi không?

Hanoiann202x

[Tịch thu bằng lái]
Do trọng lượng riêng mỗi người khác nhau, trọng lượng riêng của cụ nhẹ. Thường là tỷ lệ mỡ nhiều hơn cơ, mật độ xương thấp, xốp...

Chứ nhiều người kĩ thuật bơi rất tốt nhưng cơ địa chìm cũng khoai lắm

Lái xe máy

Xe tăng
Hôm nọ đi bơi ở ngoài mới thấy sinh tồn kém, dù trong bể cũng bơi cả tiếng nhưng thực ra là có nghỉ, nghỉ nhiều. Mệt hoặc mấy vòng bể lại đứng nghỉ, chứ bơi liên tục tính ra 1 lượt cũng ko được bao lâu.
Ko có kính có khi còn chả bơi được mấy.

Chắc lấy cái đích đứng nước liên tục 30phút (cao hơn nữa là 60 phút) để làm cái đích phấn đấu các cụ nhỉ. Tình huống ko may ngoài sông, biển thì chắc đứng nước đợi cứu hộ hay bà con đi qua cứu, chứ bơi làm sao vào bờ được.

Bọn nhỏ ở quê (tụi hay bơi ao hồ quen ấy, chứ ko phải đứa nào cũng biết bơi) tụi nó bơi ko đúng kỹ thuật, ko bơi lướt nhanh được nhưng tụi nó đứng nước khá tốt. Ko cần kính vẫn bơi lặn ầm ầm. Con em về chơi tý cũng ko chịu đc, đuối sức luôn.
Đơn giản nhất là khi biết bơi rồi thì vứt kính ra mà bơi.
Hơi xót mắt tí nhưng rồi cũng quen.
Rồi thử xem bơi có quần áo dài thì có cựa được k....
Người biết bơi quan trọng nhất là nhìn nước mà biết nguy hiểm. Chỗ người ta k tắm thì k lao xuống. Còn tai nạn thì hên xui.

omerta77

Xe điện
E hồi đi học cấp 3 đi biển cũng toàn bơi ra ngoài khi nào ko nhìn thấy bờ nữa thì nằm nghỉ. Lúc nào chán thì lại vào. Cứ nghĩ mình bơi thế là tốt rồi.
Giờ ra lớp tập bơi của F1 mới thấy mình mới chỉ gọi là biết bơi. Động tác sai nhiều đặc biệt là bơi sải. Mà bơi sải là kiểu bơi tốt nhất dành cho bơi đường trường. Cụ nào thấy bơi sải mệt giống như e thì xác định là chưa biết bơi sải nhé. Giờ phải tập lại bơi sải cho đúng kỹ thuật để sau ra sông Hồng bơi cho sướng
P/s: clip bơi sải đúng kỹ thuật nhẹ nhàng ko tốn sức có rất nhiều trên mạng

Chelski

Xe điện
E hồi đi học cấp 3 đi biển cũng toàn bơi ra ngoài khi nào ko nhìn thấy bờ nữa thì nằm nghỉ. Lúc nào chán thì lại vào. Cứ nghĩ mình bơi thế là tốt rồi.
Giờ ra lớp tập bơi của F1 mới thấy mình mới chỉ gọi là biết bơi. Động tác sai nhiều đặc biệt là bơi sải. Mà bơi sải là kiểu bơi tốt nhất dành cho bơi đường trường. Cụ nào thấy bơi sải mệt giống như e thì xác định là chưa biết bơi sải nhé. Giờ phải tập lại bơi sải cho đúng kỹ thuật để sau ra sông Hồng bơi cho sướng
P/s: clip bơi sải đúng kỹ thuật nhẹ nhàng ko tốn sức có rất nhiều trên mạng
Ok cụ ! Bơi sải mệt phần nhiều là thở chưa đúng cách, quạt nước sai và đập chân quá mạnh...Còn đã đúng kỹ thuật thì nó như đi bộ .

beSuSu

Xe điện
Ok cụ ! Bơi sải mệt phần nhiều là thở chưa đúng cách, quạt nước sai và đập chân quá mạnh...Còn đã đúng kỹ thuật thì nó như đi bộ .
Chủ yếu do thở sai.
Kỹ thuật sai mà thở đúng pha cơ thể thì cứ túc tắc bơi khá lâu, dù chậm.
Ở bể ko thiếu những ng bơi sai kỹ thuật mà bơi đc rất nhiều lượt.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Hôm nọ đi bơi ở ngoài mới thấy sinh tồn kém, dù trong bể cũng bơi cả tiếng nhưng thực ra là có nghỉ, nghỉ nhiều. Mệt hoặc mấy vòng bể lại đứng nghỉ, chứ bơi liên tục tính ra 1 lượt cũng ko được bao lâu.
Ko có kính có khi còn chả bơi được mấy.

Chắc lấy cái đích đứng nước liên tục 30phút (cao hơn nữa là 60 phút) để làm cái đích phấn đấu các cụ nhỉ. Tình huống ko may ngoài sông, biển thì chắc đứng nước đợi cứu hộ hay bà con đi qua cứu, chứ bơi làm sao vào bờ được.

Bọn nhỏ ở quê (tụi hay bơi ao hồ quen ấy, chứ ko phải đứa nào cũng biết bơi) tụi nó bơi ko đúng kỹ thuật, ko bơi lướt nhanh được nhưng tụi nó đứng nước khá tốt. Ko cần kính vẫn bơi lặn ầm ầm. Con em về chơi tý cũng ko chịu đc, đuối sức luôn.
Em đứng đc cả ngày 😁