[Funland] Các cụ đứng nước được bao lâu, và ko có kính thì có bơi được ko

jobber

Xe tăng
tình huống rơi xuống sông bẩn như tô lịch, có kính cũng chả ngụp lặn được.
Nhiều cụ comment dường như chưa lường hết các tình huống phải bơi. Bảo ngụp lặn có gì khó đâu.
Rơi vào vùng ao bèo, nước bẩn ngụp thì tèo.

Kể cả mấy cụ bảo nằm ngửa nổi. Nhiều tính huống phải bơi đứng, nước bẩn thì còn phải đứng cao đầu lên ko nước bẩn sánh vào mặt mũi.
Nhiều cái thì ko đứng ta có thể nằm, nhưng nhiều lúc ko thể nằm đc, phải đứng.

Còn bơi đứng 1h thì em chả tin, cẩm viên phấn nhẹ hều giơ ra phía trước, ai nghĩ cũng dễ. Bảo cầm viên phấn đó 30 phút liên tục thì nó là 1 vấn đề khác.
Đó, kiểu bơi sải trẻ em hay bơi ở sông hồ đó, sao e ko bơi dài được, có thể do có tuổi, nặng cân..vv. Hồi tắm biển bọn bạn nó chỉ còn thuyền trước mắt làm đích bơi ra mà em chịu, bơi được đoạn đã mệt

beSuSu

Xe điện
Đó, kiểu bơi sải trẻ em hay bơi ở sông hồ đó, sao e ko bơi dài được, có thể do có tuổi, nặng cân..vv. Hồi tắm biển bọn bạn nó chỉ còn thuyền trước mắt làm đích bơi ra mà em chịu, bơi được đoạn đã mệt
mệt chủ yếu do thở sai với nhịp, mệt nhanh lắm. Kể cả bơi sai kỹ thuật nhưng nhịp thở phù hợp với động tác dùng sức thì vẫn được lâu.
sau là thể lực.

Ếch

Xe tăng
Cụ bơi thế là dạng cao thủ rồi. Sao mà đau vai thế cụ, chấn thương gì nặng thế?
Cháu leo thang dây bị giật khớp vai trái, để lâu ngày ko chữa thành tật, bó gân cơ bám mỏm cầu vai bong ra rồi tự lành thành sẹo, mãn tính luôn, chụp MRI mới thấy. Còn vai phải tự nhiên cũng đau, chót chơi nhiều môn lung tung mà ko care sk nên giờ hối ko kịp, tuổi này ko dám mổ xẻ j nữa, chấp nhận kkk. Đc cái bình thường ko đau, chỉ bơi hoặc động tác quay vai là hỏng.

meotamthe

Xe cút kít
Cháu leo thang dây bị giật khớp vai trái, để lâu ngày ko chữa thành tật, bó gân cơ bám mỏm cầu vai bong ra rồi tự lành thành sẹo, mãn tính luôn, chụp MRI mới thấy. Còn vai phải tự nhiên cũng đau, chót chơi nhiều môn lung tung mà ko care sk nên giờ hối ko kịp, tuổi này ko dám mổ xẻ j nữa, chấp nhận kkk. Đc cái bình thường ko đau, chỉ bơi hoặc động tác quay vai là hỏng.
Cụ tìm hiểu loại bơi sải kiểu Total Immersion ấy, có một số biến thể hạn chế quay vai, tay kéo nước xong điều chỉnh góc để xiên về phía trước chứ không quai cánh tay nữa. Còn nếu không được thì bơi ếch bền thôi ạ.

Ếch

Xe tăng
Cụ tìm hiểu loại bơi sải kiểu Total Immersion ấy, có một số biến thể hạn chế quay vai, tay kéo nước xong điều chỉnh góc để xiên về phía trước chứ không quai cánh tay nữa. Còn nếu không được thì bơi ếch bền thôi ạ.
Nhà cháu bơi đc như vầy là nhờ tự học T.I đó ạ. Cơ bản cháu bơi ếch tốt vài km, nhưng sải 50m là tèo vì phối hợp chân, tay, lực ko tốt, nước bắn tung tóe, 1 chiều bể là hết hơi. Sau tự học T.I, vài tuần là rít đc cả cây số sải, ko mệt, pace dưỡng sinh tầm 3.00. Nhưng bơi dài lại chóng chán vì đơn điệu quá, ko ngắm đc gái hehe. Cháu thích chạy bộ lên hồ làm dăm bảy vòng, bổ cả mắt luôn.

Clip cháu thi với thằng cu sv học mẽo về nhà chơi, nó đội tuyển bơi sải của trường nên cháu phải chơi chiêu dụ nó bơi ếch thi. cu cậu cậy sức bung ngay từ đầu nên đoạn cuối đuối luôn, cháu cứ tà tà thịt nó ngon.

meotamthe

Xe cút kít
Nhà cháu bơi đc như vầy là nhờ tự học T.I đó ạ. Cơ bản cháu bơi ếch tốt vài km, nhưng sải 50m là tèo vì phối hợp chân, tay, lực ko tốt, nước bắn tung tóe, 1 chiều bể là hết hơi. Sau tự học T.I, vài tuần là rít đc cả cây số sải, ko mệt, pace dưỡng sinh tầm 3.00. Nhưng bơi dài lại chóng chán vì đơn điệu quá, ko ngắm đc gái hehe. Cháu thích chạy bộ lên hồ làm dăm bảy vòng, bổ cả mắt luôn.

Clip cháu thi với thằng cu sv học mẽo về nhà chơi, nó đội tuyển bơi sải của trường nên cháu phải chơi chiêu dụ nó bơi ếch thi. cu cậu cậy sức bung ngay từ đầu nên đoạn cuối đuối luôn, cháu cứ tà tà thịt nó ngon.

Thế cụ giống em, em cũng tự học và học sang T.I, một số chỗ gọi là bơi kiểu cá, đạp chân 2 nhịp, nhưng vì tự học nên mất thời gian lâu cụ ạ 😭
Em vẫn trung thành bơi sải cụ ạ, đến bể phải tăm các làn, chọn làn, chọn lượt, đảo nhịp để mỗi khi mình nghiêng mình lại nhìn sang bên đó, nên em vẫn có thể vừa bơi vừa ngắm các mợ bơi làn bên cạnh cụ ạ, cơ hội không nhiều nên phải rất kỹ lưỡng 🥰

ngocvt

Xe buýt
chỉ có bọn trẻ 2k trở lên mới cần kính, chứ 9x 8x biết kính là j, e giờ lao ầm ầm chả kính chả j, thấy bt, mới đầu còn có tí nước vào mũi, sau quen ko thấy giọt nào lọt đc

taiadau

Xe điện
Ơ em đang bị đau hêt vai trái bác Ếch à, đau lúc trước ngực, lúc sau lưng, lũc trên xương quai xanh hay cả mỏm vai, xương thì lúc nào cũng lục khục :( , tuần này phải nghỉ bơi rồi. Thực ra em bị đau từ lâu rồi, kể cả đợt đi ironman vẫn đau nhưng vẫn tập và bơi, mấy hôm nay đau quá, buộc phải nghỉ, chạy bộ vai trái còn gợn gợn, ko biết có nên đi khám ko nữa, chắc để nghỉ 1 tuần xem sao.
Em có đoạn clip năm ngoái bơi giao lưu ở cty, em cut 100m đầu trên 300m
Đợt em chưa đau lưng lắm, vẫn còn làm được vài phát fly

Chỉnh sửa cuối:

El Jefe 2

Xe tăng
Thế cụ giống em, em cũng tự học và học sang T.I, một số chỗ gọi là bơi kiểu cá, đạp chân 2 nhịp, nhưng vì tự học nên mất thời gian lâu cụ ạ 😭
Em vẫn trung thành bơi sải cụ ạ, đến bể phải tăm các làn, chọn làn, chọn lượt, đảo nhịp để mỗi khi mình nghiêng mình lại nhìn sang bên đó, nên em vẫn có thể vừa bơi vừa ngắm các mợ bơi làn bên cạnh cụ ạ, cơ hội không nhiều nên phải rất kỹ lưỡng 🥰
Haha em gần giống cụ Ếch.

Em chỉ biết mỗi bơi ếch. Còn sải thì ko bơi nổi. Hè năm nay quyết tâm tập sải, hơn 20 buổi rồi mà vẫn chưa đâu vào đâu :(

onano69

Xe container
Nằm ngửa phềnh bụng thở đều đợi cứu hộ là được lâu nhất :)

Hieumos

Xe container

Cháu cũng múa rìu qua mắt thợ khoe clip F1 nhà cháu bơi ếch. Cháu tự dạy, sau một mùa hè bơi được như này. Cũng được mấy vòng liên tục.

Chỉnh sửa cuối:

Anita Emi

Xe điện
Nhà cháu bơi đc như vầy là nhờ tự học T.I đó ạ. Cơ bản cháu bơi ếch tốt vài km, nhưng sải 50m là tèo vì phối hợp chân, tay, lực ko tốt, nước bắn tung tóe, 1 chiều bể là hết hơi.
Ôi em đang trong tình trạng này.

Bơi ếch như sống dưới nước luôn, chán thì lên. Nhưng sải thì thảm hại quá, lúc nào cũng hụt hơi, chỉ cố được 1 vòng.

Có nên quyết tâm học lại từ đầu không nhỉ :((

meotamthe

Xe cút kít
Haha em gần giống cụ Ếch.

Em chỉ biết mỗi bơi ếch. Còn sải thì ko bơi nổi. Hè năm nay quyết tâm tập sải, hơn 20 buổi rồi mà vẫn chưa đâu vào đâu :(
Sải em cũng mất 5, 6 tháng tự học đấy cụ ạ, không nhanh được đâu, cụ mới hơn 20 buổi còn chưa bằng em đâu :D

Ếch

Xe tăng
Ôi em đang trong tình trạng này.

Bơi ếch như sống dưới nước luôn, chán thì lên. Nhưng sải thì thảm hại quá, lúc nào cũng hụt hơi, chỉ cố được 1 vòng.

Có nên quyết tâm học lại từ đầu không nhỉ :((
Cụ bơi ếch tốt là có cảm giác về nước, độ lướt, lực cản... ok rồi. Cụ chịu khó xem các clip về T.I, tập theo cẩn thận từng bước 1, ko đốt cháy giai đoạn. T.I dạy cho ta cách bơi sải hiệu quả nhất (giảm tối đa sức cản, tận dụng hết được sức lực bỏ ra để sinh công có ích), đỡ mệt, bơi được lâu. Đây ko phải để bơi nhanh, bơi thi đấu. mà để bơi thể dục rất tốt.

Ếch

Xe tăng
Cháu cũng múa rìu qua mắt thợ khoe clip F1 nhà cháu bơi ếch. Cháu tự dạy, sau một mùa hè bơi được như này. Cũng được mấy vòng liên tục.

F1 bơi ngon quá rồi, thể dục thế này là đạt yêu cầu. Dần dần các con sẽ tự rút được kinh nghiệm để tiến bộ hơn. Cụ lưu ý cháu khi đạp chân và lướt nên cúi đầu hơn, mắt nhìn thẳng đáy bể, giảm lực cản và đỡ mỏi cổ.

Dotting

Xe tải
Cụ qua Hapulico tầm 6h30 hàng ngày em sửa cho. Free ạ.
Vấn đề là em chưa biết bơi sải tí nào, 50 tuổi chỉ mỗi bơi ếch.
Gần tháng nay em bơi bể hàng hàng ngày, mỗi buổi 30p được khoảng 800m. Nhìn mọi người bơi sải thèm quá.
Nghe nói học ít phải chục buổi, mà nhiều chỗ dạy không đúng kỹ thuật. Thế nên em nghĩ cố gắng chuẩn ngay từ đầu.
Rất mong cụ giúp đỡ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

taiadau

Xe điện
Vấn đề là em chưa biết bơi sải tí nào, 50 tuổi chỉ mỗi bơi ếch.
Gần tháng nay em bơi bể hàng hàng ngày, mỗi buổi 30p được khoảng 800m. Nhìn mọi người bơi sải thèm quá.
Nghe nói học ít phải chục buổi, mà nhiều chỗ dạy không đúng kỹ thuật. Thế nên em nghĩ cố gắng chuẩn ngay từ đầu.
Rất mong cụ giúp đỡ ạ.
Học để bơi sải được thì cũng nhanh thôi, nhưng để tối ưu kỹ thuật với cơ thể của mình thì chắc như Lenin cụ ạ: học, học nữa, học mãi. Em bắt đầu tập bơi sải với TI từ cuối 2014, đến giờ thì vẫn tập bơi sải ạ, chỉ là ko theo TI từ 2017 nữa thôi, vì có tí ham hố cải thiện thành tích.

Dotting

Xe tải
Học để bơi sải được thì cũng nhanh thôi, nhưng để tối ưu kỹ thuật với cơ thể của mình thì chắc như Lenin cụ ạ: học, học nữa, học mãi. Em bắt đầu tập bơi sải với TI từ cuối 2014, đến giờ thì vẫn tập bơi sải ạ, chỉ là ko theo TI từ 2017 nữa thôi, vì có tí ham hố cải thiện thành tích.
Em cũng chỉ mong được chỉ dạy đúng động tác cơ bản, còn lại phải tự hoàn thiện bằng thường xuyên luyện tập ạ.