[Funland] Các cụ đứng nước được bao lâu, và ko có kính thì có bơi được ko

beSuSu

Xe điện
Cụ lại xiên xẹo đi đâu rồii, comment tiếp theo thì kêu gặp cá mập, gặp cướp biển, gặp thổ dân nó hiếp, gặp abcxyz hết đi...v....v.... thì chống chọi bằng cách nào nhỉ?

Đang nói nổi lên mặt nước được bao lâu để sinh tồn như cái cách cụ đề cập khi mở thớt đấy lại cứ luyên thuyên đi đâu.
ko em nói thật mà, bơi ngửa mà gặp nắng ko biết xử lý ntn. Em mới nghĩ thi thoảng té nước lên mặt để hạ nhiệt thôi.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
ko em nói thật mà, bơi ngửa mà gặp nắng ko biết xử lý ntn. Em mới nghĩ thi thoảng té nước lên mặt để hạ nhiệt thôi.
Cụ không biết úp cái mặt xuống để tránh nắng à, ai bẩu cụ ngửa mặt lên trời cả ngày đâu?

Cháy nắng không chết được nhá, mất nước mới chết. Có người phơi nắng cả tháng trên biển còn sống nhăn răng ra kìa.

beSuSu

Xe điện
Ai nói bơi ngửa được lâu? Muốn nổi trên mặt nước càng lâu càng tốt thì phải vận động thay đổi nhiều tư thế để chống mỏi như bơi đứng, bơi nghiêng...khi nào mệt cần nghỉ ngơi thi mới nằm ngửa thư giãn vài phút để lấy sức ( nằm ngửa chứ không phải bơi ngửa nhá).
Bơi ngửa là bơi có thể thở thoải mái nhất, ko giới hạn như các kiểu bơi úp mặt (thời gian hít vào hạn chế)
Pha nghỉ của bơi ngửa cũng kéo dài được nên ko mất sức.
Bơi ngửa vài km quá đơn giản. Dùng tay hoặc ko dùng tay vẫn bơi ngửa thoải mái được. Muốn kéo dài pha nghỉ thì kết hợp tay chân lệch pha.

beSuSu

Xe điện
Cụ không biết úp cái mặt xuống để tránh nắng à, ai bẩu cụ ngửa mặt lên trời cả ngày đâu?

Cháy nắng không chết được nhá, mất nước mới chết. Có người phơi nắng cả tháng trên biển còn sống nhăn răng ra kìa.
ko xác định được phương hướng, ko có niềm tin để bơi về đâu, chỉ xác định kéo dài thời gian trên biển như cụ bảo, thì úp mặt bơi đi đâu. Úp mặt bơi mất sức hơn bơi ngửa nhiều.

Chứ khi đã nhìn thấy bờ, xác định bơi 1 chỗ cụ thể thì úp mặt mà bơi, trừ khi chuột rút, đuối sức ko bơi úp đc mới phải ngửa.

jobber

Xe tăng
Ra bơi sông Hồng là em bỏ bể bơi, nhưng em tập được bơi khá đúng kỹ thuật 2 kiểu ếch và trườn sấp, vì bơi sông bơi kiểu nổi đầu bơi lâu rất mệt và mỏi vai gáy. Bơi sông Hồng nước chảy nên khó đứng nổi được, bù lại nước chảy nên rất mát và sạch. Em thường bơi ngược lên chỗ chân cầu sau đó nằm ngửa thả người trôi về.
E thấy đội bơi 3 môn phối hợp ko bơi trườn sấp mà hình như bơi ngẩng đầu nhỉ, công nhận sức trâu thật

beSuSu

Xe điện
E thấy đội bơi 3 môn phối hợp ko bơi trườn sấp mà hình như bơi ngẩng đầu nhỉ, công nhận sức trâu thật
đâu có ai bơi ngẩng đầu đâu cụ.
Chỉ có bơi sải nhưng khi hít thở họ ngẩng cao đầu hơn kỹ thuật bơi bể bơi thôi. Bơi bể bơi thì kỹ thuật tốt là nghiêng đầu 1 mắt chìm vẫn nhìn thấy nước, 1 mắt ở trên mặt nước, há mồm hít thở là tối ưu nhất.
Bơi open thì đầu đều ngẩng cao hơn cụ ạ.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đúng là rất tiểu tiết, tranh cãi toàn cái vớ vẩn đâu đâu :))))

Mục tiêu nổi TẠI 1 CHỖ CỐ ĐỊNH để sinh tồn tránh bị đuối nước, thì khua tay khua chân kiểu gì cho nó nổi và đỡ mệt là được,ok? Không ai bơi đứng cả ngày được, không ai bơi ngửa cả ngày được, không ai bơi sải cả ngày được...vấn đề là kết hợp các tư thế , thay đổi liên tục cho đỡ mỏi. Mục tiêu chỉ là nổi trên mặt nước thôi thì hạn chế vận động mạnh càng ít càng tốt để giữ sức, cụ hiểu chửa?

Đang nói là đứng 1 chỗ nhá, chứ lại đừng luyên thuyên sang là nhìn thấy bờ, bơi vào bờ hoặc bị cá mập đớp sau đ.ít nhá :)))))
Bơi ngửa là bơi có thể thở thoải mái nhất, ko giới hạn như các kiểu bơi úp mặt (thời gian hít vào hạn chế)
Pha nghỉ của bơi ngửa cũng kéo dài được nên ko mất sức.
Bơi ngửa vài km quá đơn giản. Dùng tay hoặc ko dùng tay vẫn bơi ngửa thoải mái được. Muốn kéo dài pha nghỉ thì kết hợp tay chân lệch pha.
ko xác định được phương hướng, ko có niềm tin để bơi về đâu, chỉ xác định kéo dài thời gian trên biển như cụ bảo, thì úp mặt bơi đi đâu. Úp mặt bơi mất sức hơn bơi ngửa nhiều.

Chứ khi đã nhìn thấy bờ, xác định bơi 1 chỗ cụ thể thì úp mặt mà bơi, trừ khi chuột rút, đuối sức ko bơi úp đc mới phải ngửa.

Mc Bia

Xì hơi lốp
Cụ đúng là rất tiểu tiết, tranh cãi toàn cái vớ vẩn đâu đâu :))))

Mục tiêu nổi TẠI 1 CHỖ CỐ ĐỊNH để sinh tồn tránh bị đuối nước, thì khua tay khua chân kiểu gì cho nó nổi và đỡ mệt là được,ok? Không ai bơi đứng cả ngày được, không ai bơi ngửa cả ngày được, không ai bơi sải cả ngày được...vấn đề là kết hợp các tư thế , thay đổi liên tục cho đỡ mỏi. Mục tiêu chỉ là nổi trên mặt nước thôi thì hạn chế vận động mạnh càng ít càng tốt để giữ sức, cụ hiểu chửa?

Đang nói là đứng 1 chỗ nhá, chứ lại đừng luyên thuyên sang là nhìn thấy bờ, bơi vào bờ hoặc bị cá mập đớp sau đ.ít nhá :)))))
Cụ 1 là đọc hiểu có vấn đề, 2 là đánh tráo khái niệm, 3 là không biết bơi ngắn cho vuông. Chứ đã biết bơi thì bơi đứng mới là thú vui tiêu khiển. Bơi đứng đúng nghĩa đen của nó là lơ lửng trong nước ở tư thế đứng ý ạ. Còn nổi thì em bụng to, chả làm gì xuống nước làm dăm quại bia là nổi vô tư kể cả ngọt nay mặn.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Cụ 1 là đọc hiểu có vấn đề, 2 là đánh tráo khái niệm, 3 là không biết bơi ngắn cho vuông. Chứ đã biết bơi thì bơi đứng mới là thú vui tiêu khiển. Bơi đứng đúng nghĩa đen của nó là lơ lửng trong nước ở tư thế đứng ý ạ. Còn nổi thì em bụng to, chả làm gì xuống nước làm dăm quại bia là nổi vô tư kể cả ngọt nay mặn.
Cụ tự nổi được thì còn bơi làm cái gì cho nó phí sức? :))))

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Còn tùy chỉ số nổi nước của từng người. Mỗi người có chỉ số nổi nước khác nhau.
Như em xương đặc, nhiều nạc ko thể nào nằm ngửa được vì người luôn có xu hướng chìm.

Mc Bia

Xì hơi lốp
Còn tùy chỉ số nổi nước của từng người. Mỗi người có chỉ số nổi nước khác nhau.
Như em xương đặc, nhiều nạc ko thể nào nằm ngửa được vì người luôn có xu hướng chìm.
Em 83, toàn cơ, mỡ bụng tí ti. Nổi lềnh phềnh luôn kể bể phao 80 cm.

le_petit

Xe tăng
Đã gọi là : biết bơi" thì nổi là đương nhiên, tùy theo từng người mà độ nổi khác nhau. Như tôi kém thì thỉnh thoảng vẫy nhẹ chân tay chứ 2 nhóc thì ko động đậy chúng vẫn nổi .
Khi đã biết bơi ngửa thì sóng đánh qua mặt thoải mái, phản xạ khi thở sẽ ngăn nước ở lại miệng nên ko bao giờ sặc.
Nên, đã biết bơi có thể nằm thoải mái trên nước ko chìm, ko mệt trừ đói và mất nhiệt.

beSuSu

Xe điện
Đã gọi là : biết bơi" thì nổi là đương nhiên, tùy theo từng người mà độ nổi khác nhau. Như tôi kém thì thỉnh thoảng vẫy nhẹ chân tay chứ 2 nhóc thì ko động đậy chúng vẫn nổi .
Khi đã biết bơi ngửa thì sóng đánh qua mặt thoải mái, phản xạ khi thở sẽ ngăn nước ở lại miệng nên ko bao giờ sặc.
Nên, đã biết bơi có thể nằm thoải mái trên nước ko chìm, ko mệt trừ đói và mất nhiệt.
1. biết bơi ngửa thì sóng đánh qua mặt thoải mái.
2. biết bơi thì thoải mái trên nước ko chìm, ko mệt trừ đói...

cả 2 điều này của cụ sai nghiêm trọng.

nab2195

Xe tăng
trong này lắm sông ơ phết nhở , có cụ nào ở sân tennis ko đấy :D