[Funland] Các cụ dùng Vinaphone lưu ý !

toxic82

Xe tăng
Số e để cả tháng chả thấy cướp bóc giề, vì nó xấu vãi ra :)

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu có 1 số của G phone, số này thay số cố định giống đt bàn trước đây, máy dành cho cửa hàng, tuy nhiên nó chả khác gì đt di dộng trong nội thành. Nhà cháu chưa thử cầm đi xa xem có nghe gọi bình thường không, nhưng nhà cháu nghĩ nó như đt di động thôi, có điều khác là tầm phủ sóng hẹp hơn.
Đến 1 năm nay ko sử dụng đt G phone này nữa vì liên lạc toàn bằng di động, tháng nào cũng mất 3 sọi cho em nv thu tiền, đang tính bỏ đi lại tiếc cái số khá đẹp rất dễ nhớ.

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Nhà cháu có 1 số của G phone, số này thay số cố định giống đt bàn trước đây, máy dành cho cửa hàng, tuy nhiên nó chả khác gì đt di dộng trong nội thành. Nhà cháu chưa thử cầm đi xa xem có nghe gọi bình thường không, nhưng nhà cháu nghĩ nó như đt di động thôi, có điều khác là tầm phủ sóng hẹp hơn.
Đến 1 năm nay ko sử dụng đt G phone này nữa vì liên lạc toàn bằng di động, tháng nào cũng mất 3 sọi cho em nv thu tiền, đang tính bỏ đi lại tiếc cái số khá đẹp rất dễ nhớ.
Di động nội vùng bây giờ đi khắp thế giới rồi cụ ơi ! Con của cụ nó dùng sóng di động mà ! Em đang dùng 1 con cố định nội vùng khi đi ra ngoài cài vào di động, nghe gọi qua kết nối internet ! Ra nước ngoài vẫn nghe gọi đc không mất phí roaming !

athk

Xe tăng
Mấy vụ này ít khi bị kiện dân sự nhỉ, chả bù cho bọn giãy chết, hở 1 cái là bị kiện =))

hotbac6666

Xe máy
Có cụ nào chuyên sim số vina ko ạ. E cần cái số dễ nhớ chút

nhimtho2018

Xe hơi
các mạng đều có gói cước cứ phát sinh cước cuộc gọi hoặc tin nhắn thì sẽ được tính hạn khóa 1 chiều là 60 ngày, riêng vina bắt phải dùng trên 3k (em ko nhớ 1 tháng hay 2 tháng) nếu ko sẽ khóa 1 chiều, bắt mang giấy tờ ra mở chiều gọi (nó kêu có quy định của Bộ nhưng ko trưng ra trong khi rõ ràng quy định gói cước là phát sinh cước tự động gia hạn 60 ngày) nuôi số đẹp dễ tèo lắm ;))
cụ này chuẩn,e cũng bị khoá nên ra chửi chết cụ chúng nó đi
các cụ cẩn thận hàng tháng phát sinh 5 phút đến và 5 phút đi ngoại mạng là ok

gatronggoloa

Xe hơi
Hình như cứ khóa 2 chiều, sau 1 tháng kể từ ngày khóa nhà mạng tự thu hồi về kho chung, sau đó các đại lý hay cửa hàng vào kho thấy là họ vợt ngay cho khách nếu số hơi hơi đẹp chứ chưa cần phải cực đẹp!

Cụ nào mà ít dùng đăng ký mấy cái gói 2 tháng phát sinh cước 1 lần thì ổn (kiểu nhắn 1 cái tin, gọi 1 cuộc điện thoại hay nạp 5-10k thì nó lại gia hạn thêm thời gian chờ 2 tháng, nhưng cơ bản vẫn phải để ý)

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Hình như cứ khóa 2 chiều, sau 1 tháng kể từ ngày khóa nhà mạng tự thu hồi về kho chung, sau đó các đại lý hay cửa hàng vào kho thấy là họ vợt ngay cho khách nếu số hơi hơi đẹp chứ chưa cần phải cực đẹp!

Cụ nào mà ít dùng đăng ký mấy cái gói 2 tháng phát sinh cước 1 lần thì ổn (kiểu nhắn 1 cái tin, gọi 1 cuộc điện thoại hay nạp 5-10k thì nó lại gia hạn thêm thời gian chờ 2 tháng, nhưng cơ bản vẫn phải để ý)
Thằng này nó chuối cái cụ vẫn còn hạn sử dụng nhưng ít dùng nó vẫn khóa . Rình mò để sểnh ra là thịt. Bây giờ cụ nào mất sim đẹp tý ra làm lại thì ốm với chúng nó luôn. Đọc cả dãy số gọi đi rồi chờ vài ngày đến vài tuần sếp nó xét duyệt!!

Trác Đông Lai

Xe buýt
Thiếu gì siêu thị, shop chuyên nghiệp ngoài mà phải lên đây mua mấy đồ này :D
Nhiều đầu và nhiều loại tứ mà cụ.
Vài triệu cũng có mà cụ
Cỡ sim 10 số (dạng đầu số cũ 09..) mà tứ quý từ đầu 5 trở lên thì có thể mua với giá khoảng bao nhiêu các cụ?

Em lên mạng xem mà hoa cả mắt với giá.

cafe_rhum

Xe hơi
Em có cái số cu gx tàm tạm nhưng ít dùng, đã đăng ký chính chủ. Cách đây tầm tháng họ khóa của em lại. E gọi lên tổng đài thì kêu nghi kích hoạt ảo. E đọc thông tin chính xác họ mở ra, e nạp tiền . Nay e lắp máy lại thấy khóa , điên hết tiết gọi thì lấp liếm kêu phải ra cửa hàng đăng ký tên lại.
Bài của bọn nó là khóa , ai không để ý là nó thịt luôn khi hết hạn. Mấy lần bị sang tên láo em đã không khiếu nại, chỉ bắt nó vào tên lại khi nó xin.lỗi .
Chắc lần này phải đập thôi , cứ tha cho nó mà nó lại luôn rình mò mình !
Cụ nào có sim ít dùng thì nên kiếm tra.
À lại còn cái trò tự đăng ký dịch vụ trừ tiền liên tục nữa chứ !
Cảm ơn cụ đã cảnh báo ạ.
Cháu dùng VNP trả sau, mọi tháng tiền hóa đơn cứ đều đều, ko chênh lệch nhiều lắm nên cháu cũng chẳng để ý.
Nhờ thớt của cụ, hôm nay có thời gian cháu ngồi tra lại các hóa đơn từ đầu năm đến giờ thì phát hiện cước dịch vụ giá trị gia tăng tháng nào cũng phát sinh, dù cháu chẳng đăng ký dịch vụ nào ngoài 4G. Gọi điện cho tổng đài hỏi thì nó bảo do cháu đăng ký dịch vụ NHANONGXANH. Cháu bảo cháu chẳng đăng ký dịch vụ nào ngoài 4G cả & bảo nó hủy luôn đi rồi. Vớ vẩn thật ấy.

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Cảm ơn cụ đã cảnh báo ạ.
Cháu dùng VNP trả sau, mọi tháng tiền hóa đơn cứ đều đều, ko chênh lệch nhiều lắm nên cháu cũng chẳng để ý.
Nhờ thớt của cụ, hôm nay có thời gian cháu ngồi tra lại các hóa đơn từ đầu năm đến giờ thì phát hiện cước dịch vụ giá trị gia tăng tháng nào cũng phát sinh, dù cháu chẳng đăng ký dịch vụ nào ngoài 4G. Gọi điện cho tổng đài hỏi thì nó bảo do cháu đăng ký dịch vụ NHANONGXANH. Cháu bảo cháu chẳng đăng ký dịch vụ nào ngoài 4G cả & bảo nó hủy luôn đi rồi. Vớ vẩn thật ấy.
Ôi bọn này chuyên trị , 3k một ngày !
Các cụ nên ghi 10 số gọi đi ra , khi nào mất sim còn khai.