Các cụ giúp e đi phượt Tam Đảo.

maybach57

Xe tăng
Báo cáo các cụ:
- Thứ 2 tới đây, em chán đời quá định làm một chuyến phượt Tam Đảo một ngày. Nhưng tình hình là em chẳng biết tí gì về vùng đất này cả. Vậy em xin các cụ chỉ giáo cho em:
+ Tuyến đường đi như nào ạ. Em đi xe máy. FutureII serie 2005 có được không???
+ Các điểm ngắm cảnh ạ.
+ Cụ nào có hứng thì cho em có lời mời đi cùng.

Em tìm các thớt đi phượt Tam Đảo ở đây nhưng ít và thông tin loãng quá. Vả lại các cụ ấy định đi bằng oto, e đi xe máy nên nghĩ không phù hợp.

Trân trọng cảm ơn các cụ.

anhtho

Xe ngựa
Tam đảo thì bản thân bắt đầu lên đèo và lên tới đỉnh là chỗ nào cũng có thể ngắm cảnh.
Xe máy đi tốt. Cụ lên Vĩnh Yên theo QL2, có biển chỉ dẫn lên Tam đảo (rẽ phải), đường mới, thẳng tuột từ Vĩnh Yên tới gần chân núi.

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Cụ nhớ đi xe có gương nhé, gương to chứ gương chíp cũng ko dc. Bọn cờ-hó vàng huyện Tam Đảo có hay rình lắm.

nghichnham

Xe tăng
Cách đây 3 năm, em chạy SCR, chở gấu mà còn lên đỉnh cơ mà.

Taihoatu

Xe lăn
Năm 2000 em chở ái bằng Dream chiến của em lên tốt, phải dừng nghỉ 1 lần vì thấy máy nóng quá. Còn về đường xá thì cụ cứ chạy bình thường thôi, đi XM thì gương, mũ đầy đủ, lúc lên thì để ý đường cho xe từ trên xuống, còn đổ đèo thì về số thấp. Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ

maybach57

Xe tăng
Em cám ơn các cụ đã ghé thớt và chỉ bảo cho e. Đã votka đầy đủ cho các cụ rồi nhá. Tình hình là cả nhà e bị đau mắt đỏ nên e chưa thể khởi hành các cụ ạ. Nhưng chắc chắn e sẽ đi sau khi e khỏi.
Các cụ làm ơn chỉ rõ tuyến đường cho e với ạ. E chưa biết đường. Đi sợ lạc đường chó sói bắt ăn thịt thì chết. ;))

thangnc

Xe tải
Em cám ơn các cụ đã ghé thớt và chỉ bảo cho e. Đã votka đầy đủ cho các cụ rồi nhá. Tình hình là cả nhà e bị đau mắt đỏ nên e chưa thể khởi hành các cụ ạ. Nhưng chắc chắn e sẽ đi sau khi e khỏi.
Các cụ làm ơn chỉ rõ tuyến đường cho e với ạ. E chưa biết đường. Đi sợ lạc đường chó sói bắt ăn thịt thì chết. ;))
Tuyến đường thì nhà cháu tư vấn tạm tạm thế này cho cụ nhóe, nhưng đi lâu rồi nên nhà cháu ko chắc thông tin là còn cập nhật:
1) Tuyến đường: Cầu Thăng Long đi thẳng, rẽ trái vào QL2, đi đến cuối TP Vĩnh Yên thì rẽ vào 2B rồi đi thẳng, cuối 2B là lối vào TD. Cự ly tầm trên dưới 70km.
2) Lưu ý với cụ, QL2 (lâu rồi cháu ko đi 2B nên ko biết) tùy thời tiết sẽ có xxx bắn tốc độ. Còn nhà cháu vẫn ấn tượng với đoạn 11Km leo dốc lên TD, đường dốc, cua nhiều, gương cầu chỗ có chỗ ko (cách đây 4 năm). Cụ đi nhớ chú ý nhiệt độ máy, đi lên mà máy nóng quá nhớ dừng lại nghỉ, còn đi xuống nhớ kết hợp số thấp + rà phanh hợp lý. Đi đường cụ có thể tắt ĐH, mở cửa, vừa gần gũi thiên nhiên vừa nghe được tiếng máy hoặc còi của xe khác.
3) Không nên lên hay xuống TD lúc tối trời hoặc lúc trời nhiều sương, hoặc có mưa to. Lúc đó tầm nhìn bị hạn chế, tiếng mưa + đóng kín cửa kính sẽ làm cụ ko nghe được tiếng máy + còi xe khác thì rất nguy hiểm.

4) Nhà nghỉ: TD rất nhiều, nhưng nhà cháu thường nghỉ và ăn ở nhà chị Lệ, nhà nghỉ tên gì thì quên rồi, còn mỗi số ko biết còn dùng được hay ko: 0915492997 / 0211 3824309. Giá rổ hợp lý, đặc biệt nấu ăn rất ngon, rượu cũng tin được, tư vấn cho khách rất nhiệt tình.

Còn đâu thì cụ chịu khó gúc gồ, nhiều thông tin chi tiết và cập nhật hơn của nhà cháu đấy ợ. Đặc biệt là cao tốc HN-Lào cai nếu đi được thì lành hơn QL2 nhiều lắm.

Chúc cụ vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đúng cung đường em hay đi và cũng thích đi. Tuần sau em cũng định lên đó chơi, chụp choẹt 1 ngày, cụ chủ thích thì đi chung. XXX hay đứng chỗ nào, bắn chỗ nào em đều nắm hết, em có khối ảnh chụp các chú ây đang bắn trên đường này.

Chỉnh sửa cuối:

LamKhanh

Xe tải
Bao bận đi Tam Đảo rồi mà nghe vẫn thấy thích, thích nhất là mây xà vào người ấy.