[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng
Lại bị lâm vào trạng thái "bipolar" rồi à, cái quan trọng là cách anh hành xử, như ở Đức, vẫn có người chết nhưng uy tín của bà Merkel vẫn lên cao vì bà ấy xử lý khoa học và minh bạch nên nhiều người chấp nhận đấy thôi.
anh Trump còn bảo anh ý giỏi hơn mấy ông nàh khoa học, tao là tao biết những thứ mày ko biết

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Cái đo đỏ kia cụ dựa vào đâu để kết luận? Nếu Trump chống dịch khôn như Đức thì chết bn? 300k nó sẽ ko phải 300k mà là 0 hay sao? Vậy ra Tổng thống thần thánh vậy à? Hay đến lúc ấy giả sử chết 100k thì cụ vẫn sẽ nói là gần gấp đôi số người chết ở chiến tranh VN, Trump cần khôn hơn nữa?
Ây chính cụ nói 300k bằng bốn cuộc chiến, giờ cụ lại chốt vào mồm cụ kia con số 100k là cụ Voi nói gấp hai chiến tranh VN.
Ở đâu ra cái trò nhét chữ vào mồm người khác thế cụ?
Cụ nên đi làm cho đội LS trum vì em thấy cụ có khả năng tự tạo Dc bằng chứng từ con số 0 để đưa đối thủ ra toà đấy.

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
Lại bị lâm vào trạng thái "bipolar" rồi à, cái quan trọng là cách anh hành xử, như ở Đức, vẫn có người chết nhưng uy tín của bà Merkel vẫn lên cao vì bà ấy xử lý khoa học và minh bạch nên nhiều người chấp nhận đấy thôi.
Ồ, vậy bây giờ lại đổi giọng hả cụ? Ở trên vừa kết luận xanh rờn là: "300k người chết là do Trump chống dịch ngu". Ở dưới đã bảo quan trọng là cách hành xử, hành xử " ngoan" thì ko ai trách cứ gì?

Tưởng critical thinking thế nào cơ. Chứ biết tư duy loằng ngoằng rối rắm thế này thì em chả mất thời gian với cụ làm gì.

Voi đi bộ

Xe buýt
anh Trump còn bảo anh ý giỏi hơn mấy ông nàh khoa học, tao là tao biết những thứ mày ko biết
Còn bảo là dịch sẽ biến mất như một phép màu.
Ồ, vậy bây giờ lại đổi giọng hả cụ? Ở trên vừa kết luận xanh rờn là: "300k người chết là do Trump chống dịch ngu". Ở dưới đã bảo quan trọng là cách hành xử, hành xử " ngoan" thì ko ai trách cứ gì?

Tưởng critical thinking thế nào cơ. Chứ biết tư duy loằng ngoằng rối rắm thế này thì em chả mất thời gian với cụ làm gì.
Cụ ignore em đi cho nó lành, em cũng thế. Cùng một câu hỏi em trả lời hàng đống lần rồi, chán rồi.

Voi đi bộ

Xe buýt
Kể cả là ông giả sử thì cũng ko có bất kỳ xác xuất nào ông Voi kia lu loa chết gấp đôi CTVN để ông ra đòn ở mệnh đề kế tiếp.
Hic, em trả lời các rồ Trump cả chục lần rồi, là nếu Trump làm như Biden, tức là nghe theo khoa học, khuyên dân Mẽo đeo khẩu trang,..thì đội đang cắn móng tay là đội Biden chứ không phải Trump và em nghĩ là dân Mỹ cũng chết ít hơn.
Từ giờ cho đến lúc Biden nhậm chức chắc dân Mỹ phải chết thêm ~ 100k nữa ấy chứ, vì hiện tại dịch đang tăng mạnh mà bệnh viện lại quá tải.

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Hôm nay gọi là 30 hay giao thừa hả các cụ ơi? ;)) ;)) :)) =))

Voi đi bộ

Xe buýt
Dỗi hả cụ? Critical thinking people ko dỗi thế đâu
Không phải dỗi, mà là nản vì "rượu nhạt uống lắm cũng say, người khôn nói lắm dầu hay cũng nhàm" chuyện Trump chống dịch em nói nhiều lần (và lần nào cũng thế) nên em nản, các cụ trong này nghe em nói mãi mấy cái đấy cũng phát chán chứ, vì chả có gì mới hết.
Em lại gõ trên điện thoại nên mỏi tay chứ nếu trên máy tính thì có thể làm tốt hơn, ví dụ như dẫn link, chèn ảnh, đưa bảng biểu các kiểu. Nhưng em lười.
Bên kia có thớt cho "trung lập" và pro Trump em có còm bao giờ đâu.
Mà em cũng không có ý định thay đổi suy nghĩ của cụ, "not your monkeys, not your circus". Cụ cứ việc tin vào Trump và tin là Trump sẽ lật ngược thế cờ.

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Còn bảo là dịch sẽ biến mất như một phép màu.

Cụ ignore em đi cho nó lành, em cũng thế. Cùng một câu hỏi em trả lời hàng đống lần rồi, chán rồi.
Cụ thật là kiên nhẫn :D :D

Alex.N

Xe buýt
Em từng va chạm vài vụ thực tế liên quan đến tôn giáo và chính trị. Bài học rút ra là, có những người k thể tiếp nhận sự thật, khoa học hay chân lý. Đối với họ, chân lý đơn giản là bất cứ thứ rác rưởi gì mà họ tin, nếu nó ngược hoặc k tiếp cận đc với khoa học là do khoa học kém cỏi chứ k phải điều họ tin tưởng k đúng. Cũng như con đường tư duy của họ nó cũng lắt léo và khác thường, nên đôi khi để tiết kiệm thời gian và sức lực, em sẽ xem ng nói chuyện là ai trước khi trao đổi và tranh luận.
Thay vì đi vật nhau với hội phi logic, thì pha 1 ly cafe ngồi ngắm phố và ngắm thiên hạ nhảy nhót vui hơn ợ.
Con người chỉ học được bài học khi chính họ phải trả giá, bằng tiền hoặc bằng chính sức khoẻ và sinh mạng của họ và gia đình, nên trừ trường hợp ng thân trong gia đình, em chả có hứng thú đi khai sáng hay chứng minh bất kỳ thứ gì với ng dưng :D
Nhưng, em thừa nhận, là ngay cả trong gia đình, đôi khi chúng ta cũng k thể ngăn đc họ sai lầm và trả giá. Cho nên phương châm sống của em là cố gắng sống tốt phần mình, bảo vệ những ng trong vòng tròn thân tình của mình trong giới hạn nào đó, và khai thác sai lầm của thiên hạ. Dĩ nhiên nếu đc trả tiền thì có khi em cũng sẽ chỉ ra sai lầm của thiên hạ, có tiền mà, việc gì phải từ chối ;;)

Voi đi bộ

Xe buýt
Cụ thật là kiên nhẫn :D :D
Theo phép lịch sự thôi ạ, có người hỏi thì nên trả lời. Nhưng cũng không nên quá cụ nhỉ. Giờ có người cứ ngày nào cũng hỏi "mặt trời mọc hướng nào?" thì đã chán, người thứ ba ngày nào cũng phải nghe em trả lời chắc cũng phát điên mà sút vào mõm em ấy chứ.

Jangmi

Xe buýt
Cái đo đỏ kia cụ dựa vào đâu để kết luận? Nếu Trump chống dịch khôn như Đức thì chết bn? 300k nó sẽ ko phải 300k mà là 0 hay sao? Vậy ra Tổng thống thần thánh vậy à? Hay đến lúc ấy giả sử chết 100k thì cụ vẫn sẽ nói là gần gấp đôi số người chết ở chiến tranh VN, Trump cần khôn hơn nữa?
Trump dùng thuốc sốt rét chống covid mỗi ngày dẫn đến đâu đấy trong nước Đông Lào chúng ta có người làm theo tý nữa thì tèo, còn Trump thì vẫn nhiễm covid như thường

Khai hoan sviet

Xe hơi
Mình nghĩ có gian lận cũng không đủ lớn để đổi trắng thay đen được

Jangmi

Xe buýt

Jacklee1407

[Tịch thu bằng lái]
Không phải dỗi, mà là nản vì "rượu nhạt uống lắm cũng say, người khôn nói lắm dầu hay cũng nhàm" chuyện Trump chống dịch em nói nhiều lần (và lần nào cũng thế) nên em nản, các cụ trong này nghe em nói mãi mấy cái đấy cũng phát chán chứ, vì chả có gì mới hết.
Em lại gõ trên điện thoại nên mỏi tay chứ nếu trên máy tính thì có thể làm tốt hơn, ví dụ như dẫn link, chèn ảnh, đưa bảng biểu các kiểu. Nhưng em lười.
Bên kia có thớt cho "trung lập" và pro Trump em có còm bao giờ đâu.
Mà em cũng không có ý định thay đổi suy nghĩ của cụ, "not your monkeys, not your circus". Cụ cứ việc tin vào Trump và tin là Trump sẽ lật ngược thế cờ.
Em chỉ muốn làm rõ cái statement này của cụ thôi: "300k người Mỹ chết là vì Trump chống dịch ngu".
Em chắc chắn là nó ko đúng. Một khi những thông tin giật gân, ko chính xác, lặp đi lặp lại thì chắc chắn người phát tán nó ko phải người đàng hoàng.

Reinhard

Xe buýt
Em chỉ muốn làm rõ cái statement này của cụ thôi: "300k người Mỹ chết là vì Trump chống dịch ngu".
Em chắc chắn là nó ko đúng. Một khi những thông tin giật gân, ko chính xác, lặp đi lặp lại thì chắc chắn người phát tán nó ko phải người đàng hoàng.
Giờ em mới vào thớt, còn đang đọc lại các trang trước nên chưa rõ nguồn gốc vụ tranh luận này từ đâu. Nhưng với bài này của cụ thì em xin phép góp ý ạ: nước Mỹ chết nhiều như vậy (hiện giờ là 285,000 người, và theo các nhà y tế là con số này còn thấp hơn số liệu thực tế) là vì chống dịch ngu. Không sai. Cụ nghĩ điều đó không đúng, vậy cho em hỏi, cụ có thể giải thích cụ thể tại sao lại không đúng ạ (cụ nói hơi chung chung nên hơi khó tranh luận)? Rất nhiều lần, trong khi nhiều nhà khoa học và kinh tế có tiếng và đáng kính trọng - bao gồm cả bác Fauci, cố vấn hàng đầu trong chính đội ngũ chống Covid của Trump - nói một đàng thì ngài tổng thống lại nói một nẻo. Từ mức độ nghiêm trọng của Covid, tình hình nước Mỹ xấu hay tốt, cho đến vấn đề liên quan đến ủng hộ lockdown các khu vực, và các "thuốc" trị covid - thậm chí đến lúc không những không nghe lời mà còn chặn không cho bác Fauci trả lời phỏng vấn truyền thông bởi vì bác đá ý của mình (Trump) nhiều quá (nếu em nhớ không nhầm thì khoảng tháng 5, 6).

Vậy người ta gọi là "chống dịch ngu" có gì sai ạ? Thật sự là Trump chỉ cần ngừng phát ngôn linh tinh và nghe theo khoa học thì (1) nước Mỹ sẽ không chết nhiều như vậy và (2) người ta sẽ không chỉ trích Trump. "Đối thủ" của Trump, các bạn DC, mặc dù cũng có kha khá sai lầm trong thời điểm đầu, nhưng ít nhất đến tầm tháng 5 họ cũng chuyển sang nghe lời và ủng hộ khoa học (cụ thể là bác Fauci), nếu Trump và những người ủng hộ ông cũng làm được vậy thì đã tốt quá.

Chỉnh sửa cuối:

av78

Xe tải
11th Circuit court vừa bác đơn kháng cáo của Wood.

Tòa phán:
- Vì Georgia đã chứng nhận kết quả bầu cử, những yêu cầu của Wood liên quan đến bầu cử 2020 đã trở thành vô nghĩa (moot)
- Hiến pháp Mỹ đã giới hạn thẩm quyền của tòa án liên bang ... tòa liên bang không thể xem xét những vấn đề nhỏ nhặt (garden-variety) về bầu cử sau khi bầu cử đã diễn ra, mà theo luật, tòa án tiểu bang có thẩm quyền

Tòa cũng phán, Wood không hiểu luật (hoặc cố tình không hiểu). Chỉ vì Wood tiếp tục kiện không có nghĩa là kết quả bầu cử 2020 có thể bị lật lại. Tuy nhiên, Wood đúng ở chổ là kết quả được chứng nhận cho năm 2020 không ảnh hưởng đến bầu cử 2021 (bầu lại 2 TNS vào tháng 1).

Chỉnh sửa cuối:

Voi đi bộ

Xe buýt
Ý cụ là sao? Tức là em nói 200k chết do Trump, 100k chết do Trump hay là 0 chết do Trump thì đúng à? ~ 300k là con số thống kê chết vì Covid
Tin đó đâu có gì là giật gân, nó là con số thống kê mà.
Có phải cụ muốn em đưa ra con số chính xác là bao nhiêu chết vì Trump, còn lại là do xui không? Nếu quả thực đó là điều cụ định nói thì em chịu thật, vì không có mô phỏng nào cho biết chính xác con số nếu, vâng, lại nếu Trump chống dịch bớt ngu đi.
À, có giả thuyết đây
2/3 số người chết có thể ngăn chặn, nhưng như các giả thuyết về KHXH khác, đây là trong đk giả định nên cũng tạm biết thế chứ không phải là thực tế.

Trạng thái
Thớt đang đóng