[Funland] Các cụ mợ đi nhiều đang sử dụng vali loại gì ạ ?

Xecong

Xe buýt
E tín nhiệm samsonite hơn 10 năm nay rồi, bền, nhẹ, giá hợp lý

doremata

Xe đạp
Mới có 1/2 số đồ TUMI của em thôi. Em bị nghiện Tumi mà (checked luggage 2 cái, carry on 2 cái, duffel 1 cái, balo 3 cái, briefcase 2 cái, túi đeo nhỏ 3 cái, chưa tính lấy đồ accessories như đựng đồ toiletry, mấy cái để quần áo...)
Bác dùng vali nhôm của TUMI cho em hỏi so với rimowa thế nào? để em múc 1 cái vợ dùng cho khác nhau . E toàn ri thôi !

ar3a

Xe container
Bác dùng vali nhôm của TUMI cho em hỏi so với rimowa thế nào? để em múc 1 cái vợ dùng cho khác nhau . E toàn ri thôi !
Nếu cụ ở HN thì dùng Rimowa sẽ tốt hơn về dịch vụ. Tumi HN phải gửi vào SG, ca nặng thì gửi sang HK nên thời gian bảo hành rất lâu. Mà checked bags của cả Tumi và Rimowa rất hay hỏng bánh xe. Rimowa em thay bánh xe 3 lần ở HN, mỗi lần chỉ mất 3 ngày; Tumi thì mất gần 2 tháng.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ ở HN thì dùng Rimowa sẽ tốt hơn về dịch vụ. Tumi HN phải gửi vào SG, ca nặng thì gửi sang HK nên thời gian bảo hành rất lâu. Mà checked bags của cả Tumi và Rimowa rất hay hỏng bánh xe. Rimowa em thay bánh xe 3 lần ở HN, mỗi lần chỉ mất 3 ngày; Tumi thì mất gần 2 tháng.
Loại Vali nhôm đúc Aluminium có ok không ạ ?
Em đang định mua mà phân vân vì giá thành cao quá, em mua 1 con loại cabin và hành lý ký gửi.

doremata

Xe đạp
Dạ !

Smee april

Xe điện
Cụ phải nói muốn mua bao nhiêu tiền thì mới ra loại được.
VN mình thì hay quen Sam, Tumi, AT,Delsey Rimowa....
Sang Châu Âu thì nhiều loại thương hiệu khác, nghe lạ như Duck Mandarina và nhiều hãng khác mình k biết, chưa nghe bao giờ và giá cũng cũng đắt chứ k rẻ.
Thời trang thì nhiều người nổi tiếng hay có tiền ở VN mua cả Valy LV, giá tầm hơn 3k Er/chiếc. Khi dùng đi máy bay, nâng như nâng trứng luôn.
Em thì bình dân học vụ, ăn chắc mặc bền nên 3 cái trong nhà từ to đến nhỏ toàn Sam, em đi công tác mua tại Châu Âu, loại Made in Europe (ví dụ Belgium), hard case (Châu Á thì hay Made in Hongkong). Có cái dùng đến nay là 8-9 năm mà chưa xi nhê gì. Cứ vỏ cứng mà chơi. Vỏ mềm nhẹ hơn nhưng kém quăng quật.
Lúc chon mua thì lưu ý bánh xe và khóa. Các loại khuyến mại độ 200-300 đô/set/ 3 cái thì thường là va ly vải, khóa chốt k chắc chắn bằng loại vỏ cứng, khóa số ở giữa, khóa chốt 2 bên.
cụ đúng là có kinh nghiệm và đi nhiều.

Em dùng Sam hàng madeinEu chất lượng khác hẳn Sams Việt Nam

doremata

Xe đạp
Cám ơn bác nhé. Sáng bận ko trả lời dc bác. Nếu bác có cả ri và tumi thì cho em so sánh hộ e. E dùng ri lâu rồi muốn đổi tí thôi. E mua cabin nên vụ bánh xe chắc vụ bánh xe cũng đỡ ngại hơn!

Hải Hoà

Xe tăng
Em đi không nhiều, dùng vali thì ngoài loại vali được tặng khi mua rượu trong sân bay ra thì có biết đến Samsonite và Rimowa, ngoài ra thì em chưa biết thêm loại nào, giờ ở Hà Nội có bán những hiệu nào khác không ạ ? Các cụ mợ đi nhiều chia sẻ cho em biết với !
Ba lô bộ đội cụ nhé, em đi nước ngoài cũng nhiều, có lần cùn lên vứt sạch, lấy hai cái ba lô bộ đội cũ, mới ra đeo, xuống sân bay Inchon bao nhiêu thằng nó chụp ảnh em, lục nhập cảnh bọn cảnh sát Hàn cứ trố mắt nhìn một vai đeo, một lộn xách, nhưng khi soi hộ chiếu nó cho qua tắc lự.

cadan

Xe container
american tourister suốt ngày giảm 50%, ngon bổ rẻ.e xơi mấy cái rồi, chính ra giá vn dễ chịu nhất. chả hiểu sao nữa :D
em dùng 1 cái A T hơn10năm nay mãi chả chịu hỏng

trong khi đó sàm-sỡ-nai, delsey, victorinox mấy cái đắt gấp ba lần mà đã dặt dẹo rùi

hayhỏng nhât ở khí hậu VN là các chitiêt cao su bị lão hoá, mà chuối nhất là lão hoá bộ phận quan trọng là cái bánh xe mới đểu

Chỉnh sửa cuối:

botom

Xe tăng
Cụ mua ở đâu đấy, nếu ở VN thì pm cho em xin cái địa chỉ
Em mạo muội comment cụ địa chỉ mua vali. Ở HN em hay lên cửa hàng chỗ cắt giữa Lò Sũ và Đinh Tiên Hoàng. Cụ đừng mua mấy của hàng mặt đường phía Đinh Tiên Hoàng. Cụ nên mua cửa hàng mặt đường Lò Sũ. Nếu đi Đinh Tiên Hoàng, rẽ phải vào Lò Sũ thì cửa hàng ngay bên tay phải lúc vừa rẽ vào Lò Sũ. Em mua ở đó 3 cái vali kích cỡ khác nhau và đều hài lòng chất lượng, dùng nhiều năm rồi mà không hỏng. Tất nhiên cụ phải chọn loại tốt mà mua, vì ở đó có các loại vali từ rẻ đến đắt với câu tiền nào của đấy :) (tất nhiên là vẫn rẻ hơn rất nhiều hàng mua ở shop chính hãng).

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: gld

cadan

Xe container
Sakos, Miti, Ladoda cụ ạ.
Tha hồ cho porter quăng quật, không bao giờ hỏng.
Miti còn bảo hành vali của họ đến 5 năm, đủ cho cụ thấy họ tự tin về chất lượng hàng của mình như nào.
vietnam còn có cái Blackpaw nữa, bền kinh hoàng mà rẻ, mỗi tội nặngvà kiểu dáng âm lịch

redflame

Xe tăng
cụ đúng là có kinh nghiệm và đi nhiều.

Em dùng Sam hàng madeinEu chất lượng khác hẳn Sams Việt Nam
Công nhận. Cái Sam em đặt ở bển quăng quật suốt ko sao, cái mua ở Vin dùng vài lần nhìn méo mó đến khổ

Azeglio

Xe điện
Em dùng Hush Puppies. Từ 2008 đến giờ, bay lượn khắp nơi. Trước em mua ở Parkson Thái Hà, giờ mua ở đâu em chịu.

Còi to 70

Xe buýt
Em thực dùng thì thấy hàng Sam kém xa hàng xiao mi ma đắt thì gấp đôi, chỉ mỗi tội mầu xiaomi không phù hợp với nữ hay giơi trẻ

Smee april

Xe điện
Công nhận. Cái Sam em đặt ở bển quăng quật suốt ko sao, cái mua ở Vin dùng vài lần nhìn méo mó đến khổ
em có một cái sam xách tay màu tím nhạt. mua châu âu từ lúc mới ra. về dùng nhiều năm rồi nhưng lâu lâu lại có em nv mặt đất giữ lại phỏng vấn vì mê cái màu của nó. Sam VN mua nguyên giá đâu gần 8tr, sale các kiểu còn hơn 5tr - mua 20c cả lô. nhưng mới lần 3 đi sb bánh xe oặt oẹo rồi.
Em dùng Hush Puppies. Từ 2008 đến giờ, bay lượn khắp nơi. Trước em mua ở Parkson Thái Hà, giờ mua ở đâu em chịu.
HP thiết kế khá đẹp nhưng chất lượng nhựa thường hơn. HP thì em lại chuộng vải: nhẹ hơn Sam mà bền hơn Sam. em dùng 3 c to 1 Sam, 2 HP. giờ chủ yếu luân phiên cho mượn khi mn đi nước ngoài. mà nước ngoài thì cấm bay. hi hi
Em thực dùng thì thấy hàng Sam kém xa hàng xiao mi ma đắt thì gấp đôi, chỉ mỗi tội mầu xiaomi không phù hợp với nữ hay giơi trẻ
Giá thì ko so thế được cụ ạ. AT nghe nói cũng là hàng cùng hãng Sams nhưng phân khúc thấp hơn thôi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Eim dùnv cái này. Đựng khá nhiều đồ và có nhiều ngăn.

Xài cái này thì bác dà mất dồi.

Êm dùng cái tương tự. 3 triệu thì phải.
Không đi nhiều nên nó chả hỏng gì cả, cũng không rõ nó tốt hay tệ. tri