[Funland] Các cụ nghĩ gì về cựu cầu thủ Chelsea- John Terry?

Phục Quy

Xe tăng
Seedorf mà cụ còn chê làng nhàng. Chú này e cho rằng bị đánh giá thấp do ngoại hình k bắt mắt. 4 C1 với 3 clb khác nhau. Ở đâu e thấy cũng đá hay từ Ajax, Real, Ac kể cả sang Brazil lúc về già. Năm 95 xem cụ này đá cùng lứa Ovemar, Kanu, Finidi, Litmanen, Kluivert, Rijkat, .... vd C1 hay vãi. Tầm đó mới 18 mà đã vd C1 rồi, đội hình chính luôn. Về kỹ năng e thấy Seedorf quá tuyệt, chạy nhanh, sút chuyền tốt, ý thức chiến thuật, thể lực, qua người đều hoàn hảo!
Ở Real thiếu gì cầu thủ xấu trai hơn Seedorf thời điểm đó hả cụ ? Seedorf chỉ thăng hoa nhất ở AC Milan mà thôi , còn ở Real chỉ chơi tròn vai , chứ không có gì nổi bật cả cụ ạ , nếu xuất sắc Real đã không bán đi , em còn nhớ HLV của Real khi bán Seedorf cho Inter giải thích vì anh này phòng ngự kém ? Lứa Ajax 95 thì quá đều anh ấy cũng không nổi bằng Davis , Ovemar , hay Litmanen đâu !

745Lii

Xe điện
Người OF
Nói về tài năng BĐ có máu điên thì Edmundo và Paul Gascoine là đứng đầu bảng phong thần luôn. Cầu thủ tấn công mà ăn thẻ nhiều như lá mùa thu. Truyền nhân thì có Denis Wise và Joe Barton, 2 ông thần này tài năng có thừa nhưng éo có HLV nào dám gọi lên tuyển vì sợ đội Anh sẽ đá chấp người...
Cụ nhắc Wise, anh này là người có ảnh hưởng cực lớn đến Terry.
Yêu quý và hết mực bảo vệ Terry, mỗi khi ghi bàn thì sau trận đều cho tiền Terry. Còn Terry khi đó còn là trẻ ranh, chuyên đánh giầy phục vụ Wise và Jimmy Floy Hasselbaink, thậm chí mùa đông còn ủ ấm xí bệt trước khi 2 đàn anh này xài toa lét.
Nếu em nhớ ko nhầm thì Wise nghỉ đá là Terry tiếp quản băng thủ quân luôn.

Kasparov

Xe buýt
Ở Real thiếu gì cầu thủ xấu trai hơn Seedorf thời điểm đó hả cụ ? Seedorf chỉ thăng hoa nhất ở AC Milan mà thôi , còn ở Real chỉ chơi tròn vai mà thôi , chứ không có gì nổi bật cả cụ ạ , nếu xuất sắc Real đã không bán đi , em còn nhớ HLV của Real khi bán Seedorf cho Inter giải thích vì anh này phòng ngự kém ? Lứa Ajax 95 thì quá đều anh ấy cũng không nổi bằng Davis , Ovemar , hay Litmanen đâu !
Cụ nhầm, Seedorf là Key player của Real mùa 97-98, em theo sát Real mùa này nên em biết. Ngay sau khi đoạt C1 thì Real thay tướng vì Jupp đã thua Barca 2 trận đi và về ở giải VĐQG, đây là điều Real tối kỵ! Hiddink lên thay thì Seedorf phải ra đi vì đây là thỏa thuận ngầm.

Trước đó WC98 là lần hợp tác cuối cùng của Guss với bộ đôi Surinam là David+Seedorf, sau đó là lời chào ko hẹn gặp lại vì mâu thuẫn tại Euro 96 trên đất Anh là không thể hàn gắn. Lý do Seedorf ko biết phòng ngự chỉ là cái cớ thôi, còn thực tế thì Hiddink và Seedorf xem nhau như kẻ thù...

tieunhupha

Xe điện
Em không thích mẫu cầu thủ chỉn chu , hiền lành trên sân ! Em khoái mẫu cầu thủ cá tính dù đôi khi họ mất kiểm soát và hành động kiểu bột phát cảm tính , mẫu cầu thủ ranh giới giữa thiên thần và ác quỷ chỉ cách nhau gang tay . Ngày trước thích Cantona và nhất là anh chàng Paolo Dicanio , bây giờ là Ramos .
Cụ nói là đôi khi mất kiểm soát là quá nhẹ nhàng cho Ramos, cái loại cầu thủ này phải nói là lưu manh là bản chất mới đúng. Còn hai cá nhân kia thì em công nhận với cụ vì họ đều có những giây phút côn đồ nhưng ko bị đánh giá thấp nhân cách.

Phục Quy

Xe tăng
Cụ nhầm, seedorf là key player của Real mùa 97-98, em theo sát Real mùa này nên em biết. Ngay sau khi đoạt C1 thì Real thay tướng vì Jupp đã thua Barca 2 trận đi và về ở giải VĐQG, đây là điều Real tối kỵ. Hiddink lên thay thì Seedorf phải ra đi vì đây là thỏa thuận ngầm.

Trước đó WC98 là lần hợp tác cuối cùng của Guss với bộ đôi Surinam là David+Seedorf, sau đó là lời chào ko hẹn gặp lại vì mâu thuẫn tại Euro 96 trên đất Anh là không thể hàn gắn. Lý do Seedorf ko biết phòng ngự chỉ là cái cớ thôi, còn thực tế thì Hiddink và Seedorf xem nhau như kẻ thù...
Seedorf ra đi khi Del Bosque làm HLV cụ ạ , còn Hiddink bị sa thải trước đó 1 năm rồi ! Còn mùa 97-98 ở C1 ngoài Redondo thì Karembeu mới là cầu thủ tiền vệ chơi hay nhất , nhất là 2 trận gặp Dortmund !
Còn ở ĐTQG Hà Lan thì tất cả các đời HLV chưa khi nào em thấy Seedorf chơi hay cả .

lamhs2001

Xe hơi
Em chỉ thấy Jonh Terry là một trung vệ xuất sắc trong thế hệ vàng của bóng đá Anh và Chelsea FC. Chấm hết
Ps: vì em chỉ xem đá bóng chứ không xem đời sống cá nhân của Terry
Quá đồng tình quan điểm với cụ!

77665508

Xe điện
Em nhớ xưa đá PS2 Terry defend 9x, đè vs xoạc cứ gọi là đội bạn đái ra máu.

Phuocnga

Xe máy
Redondo đá trụ kỹ thuật siêu hạng... Thế giới sản sinh ra k nhiều.
Không có ai lun bác, đa số vị trí tv trụ hoặc trâu, hoặc là chuyền nhiều, có khả năng tổ chức lối chơi, còn Redondo thì lại sở hữu khả năng kĩ thuật, rê bóng, giữ bóng tốt, đánh chặn bằng cách đọc tình huống và chọn vị trí, chứ không dùng sức,
Nhìn Redondo đá thì toát lên vẽ lãng tử, ung dung và hào hoa,mẫu tv trụ này hiện giờ đã tuyệt chủng rồi, k có ai làm được nữa
Ở việt nam trước đây có Tuấn Anh có dáng dấp của Redondo, dù kĩ thuật k bằng, nhưng dạo gần đây Tuấn Anh đá có bắp hơn nên k còn giống nữa

Phuocnga

Xe máy
Kể cũng lạ thật, một cầu thủ khá nổi như các cụ nói và còn cùng thời với Batisuta, aima có khi cả Simone & zaneti nữa ở tuyển AG và với Raul gonzalet, Zidan ở Real đầu những năm 2000 mà em không hề để ý gì đến cầu thủ này..(có lẽ do Redondo không được lên tuyển ở WC1998 và ở Real thì hồi đó nhiều cầu thủ khác nổi bật hơn nên không để ý )
Không phải đâu bác, do Redondo đá tv trụ nên không nổi như tiền vệ công, tiền đạo thôi, chứ thật ra là trụ cột của đội đó
Mà hồi xưa danb thủ nhiều quá, và kĩ năng riêng của các cầu thủ đều có đặc trưng riêng, real hồi redondo thì toàn danh thủ: hierro, carlos, savio, raul, seedoff, surker, mijatovic, morientes...., mà Redondo đá tv trụ, giữ nhịp và đánh chặn nên bác k nhận ra,
Chỉ đến lúc lão pirres chủ tịch hiện tại của real bán Redondo cho Ac milan và không tìm được mẫu cầu thủ như Redondo lúc đó mới vở lẽ ra, cộng với bán nốt Makelele và Cabiaso sau đó nữa, real bị khủng hoảng tv trụ, mặc dù sở hữu toàn siêu sao tấn công như không thành công ở cúp C1 đó

Phuocnga

Xe máy
Ở Real thiếu gì cầu thủ xấu trai hơn Seedorf thời điểm đó hả cụ ? Seedorf chỉ thăng hoa nhất ở AC Milan mà thôi , còn ở Real chỉ chơi tròn vai , chứ không có gì nổi bật cả cụ ạ , nếu xuất sắc Real đã không bán đi , em còn nhớ HLV của Real khi bán Seedorf cho Inter giải thích vì anh này phòng ngự kém ? Lứa Ajax 95 thì quá đều anh ấy cũng không nổi bằng Davis , Ovemar , hay Litmanen đâu !
Lạy cụ, Seedorf là tiền vên công, tổ chức lối chơi, chứ có phải tv trụ đâu mà phòng ngự, hồi lối đá tititaka của barca hưng thịnh, gặp seedorf giữ bóng cái là tititaka bị lác nhịp lun, ổng giữ bóng chắc qua, các tv barca không lấy được,
Ở real bị bán do là da màu, lúc bán ổng bán cả karembeu nữa , ai ngờ qua ac milan kết hợp với Kaka đá còn ghê hơn nữa

Phục Quy

Xe tăng
Lạy cụ, Seedorf là tiền vên công, tổ chức lối chơi, chứ có phải tv trụ đâu mà phòng ngự, hồi lối đá tititaka của barca hưng thịnh, gặp seedorf giữ bóng cái là tititaka bị lác nhịp lun, ổng giữ bóng chắc qua, các tv barca không lấy được,
Ở real bị bán do là da màu, lúc bán ổng bán cả karembeu nữa , ai ngờ qua ac milan kết hợp với Kaka đá còn ghê hơn nữa
Không lẽ chỉ tiền vệ trụ mới phải phòng ngự thôi sao hả cụ ??
Cụ quá chi là nhầm nhé , chỉ tới tận những năm 2003 thời Perez khi chính sách Galactico ra đời thì Real mới không thích cầu thủ xấu trai .
Bán Seedorf thì 1 năm sau Real mới mua bộ đôi đen xì Makelele + Conceisao nhé cụ . Khi đó vẫn còn những Junios , Karembeu , Jeremi xấu hơn Seedorf nữa !
Mà Real nó bán Seedorf cho Inter chứ đâu phải cho AC ? Seedorf chơi không tốt ở Inter thì mới bị đẩy qua AC cụ nhé !
Thời Barca hưng thịnh Tikittaca gì đó 2009 trở đi thì AC lúc đó còn tuổi gì ở C1 nữa cụ ???

Chỉnh sửa cuối:

Khongbiaruou

Xe máy
Cầu thủ lẫn cựu cầu thủ thì em chỉ thích Roberto Baggio! Chả trai gái, chơi bời gì... Cũng điềm đạm, chỉn chu!

AkiraBin

Xe tăng
Em thì thích Chelsea từ thời Mor về HLV, Có những cầu thù có duyên với câu lạc bộ nhưng vô duyên với đội tuyển quốc gia. 1 cầu thủ nữa là Zola cũng vậy. Em cũng fan thôi chứ không cuồng đến mức tham gia vào fcl nào cả. Em không thích Liverpool 1 chút nào..
Nhiều khi do thay đổi hlv & cầu thủ nhiều bị mất hết phong cách và bản sắc của câu lạc bộ dẫn đến fan chán nhưng qua thời gian vẫn thích clb mà mình đã mến mộ.. Ở Anh mà xếp thứ tự thích của em như sau khi họ đối đấu nhau để mình cổ vũ: Liverpool, chelsea, MU, Asenal,Totteham,Newcat sô, Man xanh đứng cuối (e chưa bao giờ thích ông kẹ này....),
Aimar là cầu thủ lứa sau cùng với Saviola , Riquemel vv sau khi Batigoal giã từ đội tuyển rồi .
Khi Redondo còn đá thì chả tiền vệ nào của Real nổi bật hơn anh ấy cụ ạ , dẫn dắt Real đoạt 2 cúp C1 ! Thời đó hàng tiền vệ Real được chú ý nhất ngoài anh ấy thì nổi nhất chỉ là các cầu thủ làng nhàng như McManaman , Seedorf , Karembeu vv mà thôi ! Có lẽ cụ ít coi bóng đá C1 thời đó lên không biết thôi .
+Đúng em biết 3 anh này ,Aimar Saviola,Riquemel là cầu thủ lứa sau batisuta một chút nhưng em nhớ họ cũng có lên tuyển khi batisuta còn đá, C2 thì em ít xem rồi,
+C1 thì nói thật em chỉ xem từ vòng bán kết và chung kết thôi và cũng có mùa giải không xem được trận nào ngoài chung kết mà chỉ xem bản tin nhiều khi cũng không biết hết tiền vệ.
+McManaman, Seedorf, Karembeu thì em lại biết rõ trong đó 2 ông da màu Seedorf , Karembeu em thấy họ khá nổi bật trong đội tuyển QC Hà Lan & Pháp, Riêng Seedorf thì thành công nhất ở AC milan, còn McManaman ở liverpool có lẽ thành công hơn là chọn sang real..
+Riêng cầu thủ đẹp trai Redondo thì e bỏ sót.... (ở Laliga em thích Barca và thậm chí thích Alentico hơn cả Real madrid...hihi)

06092018

Xe buýt
Cầu thủ lẫn cựu cầu thủ thì em chỉ thích Roberto Baggio! Chả trai gái, chơi bời gì... Cũng điềm đạm, chỉn chu!

Mẫu mực cả trên sân lẫn ngoài đời, lối đá thông minh, em vẫn nhớ cú vẩy bóng trong vòng cấm để lấy về quả đá phạt 11m, rất thông minh.

06092018

Xe buýt
Nhiều khi do thay đổi hlv & cầu thủ nhiều bị mất hết phong cách và bản sắc của câu lạc bộ dẫn đến fan chán nhưng qua thời gian vẫn thích clb mà mình đã mến mộ.. Ở Anh mà xếp thứ tự thích của em như sau khi họ đối đấu nhau để mình cổ vũ: Liverpool, chelsea, MU, Asenal,Totteham,Newcat sô, Man xanh đứng cuối (e chưa bao giờ thích ông kẹ này....),

+Đúng em biết 3 anh này ,Aimar Saviola,Riquemel là cầu thủ lứa sau batisuta một chút nhưng em nhớ họ cũng có lên tuyển khi batisuta còn đá, C2 thì em ít xem rồi,
+C1 thì nói thật em chỉ xem từ vòng bán kết và chung kết thôi và cũng có mùa giải không xem được trận nào ngoài chung kết mà chỉ xem bản tin nhiều khi cũng không biết hết tiền vệ.
+McManaman, Seedorf, Karembeu thì em lại biết rõ trong đó 2 ông da màu Seedorf , Karembeu em thấy họ khá nổi bật trong đội tuyển QC Hà Lan & Pháp, Riêng Seedorf thì thành công nhất ở AC milan, còn McManaman ở liverpool có lẽ thành công hơn là chọn sang real..
+Riêng cầu thủ đẹp trai Redondo thì e bỏ sót.... (ở Laliga em thích Barca và thậm chí thích Alentico hơn cả Real madrid...hihi)

Em thì chỉ thích Chelsea, còn Man xanh kiểu ngựa non háu đá :)) nên em cũng không và chưa bao giờ thích.

dpl

Xe lăn
Thực sự là em không biết cầu thủ Redondo này, cụ nói em mới gúc gồ thì biết anh này đá những năm cuối 80 & 90, cuối sự nghiệp còn cùng thời với Batisuta ở tuyển AG mà sao không thấy nổi bật nhỉ..! (trước WC 90 em chưa xem bóng đá vì ít nhà có TV, có xem vài trận nhưng không nhớ ai ngoài Madona. Chỉ sau này xem lại băng hình để ý mấy cầu thủ quá nổi tiếng như Pele, Maradona, Michel Platini, Van Baten, Boby, Becken bau ơ...và một số khác nữa thôi..)

Nãy cụ nói đến Redondo là số 1 em cứ nghĩ cụ nói đùa lái tên khác của anh CR7 nên em mới trả lời ở momment trước là còn nhiều tranh cãi...sorry cụ..
1 DMF cực hay ạ

AkiraBin

Xe tăng
Không phải đâu bác, do Redondo đá tv trụ nên không nổi như tiền vệ công, tiền đạo thôi, chứ thật ra là trụ cột của đội đó
Mà hồi xưa danb thủ nhiều quá, và kĩ năng riêng của các cầu thủ đều có đặc trưng riêng, real hồi redondo thì toàn danh thủ: hierro, carlos, savio, raul, seedoff, surker, mijatovic, morientes...., mà Redondo đá tv trụ, giữ nhịp và đánh chặn nên bác k nhận ra,
Chỉ đến lúc lão pirres chủ tịch hiện tại của real bán Redondo cho Ac milan và không tìm được mẫu cầu thủ như Redondo lúc đó mới vở lẽ ra, cộng với bán nốt Makelele và Cabiaso sau đó nữa, real bị khủng hoảng tv trụ, mặc dù sở hữu toàn siêu sao tấn công như không thành công ở cúp C1 đó
Được nghỉ 2 tuần từ hôm nay lại rảnh rỗi nhiều cụ à........tha hồ chém với các cụ

Tất cả các cầu thủ cụ kể trên em cũng biết hết và họ quá xuất sắc trong cả clb và đội tuyển QG, trong lứa này của Real có nhiều cầu thủ gốc Tây Ban Nha rất hay nhưng lại không dành được cúp vô địch TG & Euro nào, davo surker thì quá hay rồi dành huy chương đồng cùng Crotia với một siêu phẩm từ giữa sân làm bó tay Peter smeichel của ĐM,morientes ở real hay nhưng lên tuyển TBN đá dở, carlos có cú sút chân trái đi ngược lại qui luật chuyển động thông thường có lẽ là hậu vệ hay nhất mọi thời đại của real cũng như Brazin, savio cũng trung bình ngồi dự bị nhiều,raul thì là công thần của real rồi, hierro cầu thủ hậu vệ kỳ cựu của Real trong nhiều năm,seedoff ai cũng biết nhưng hay nhất khi đá cho AC milan, Makelele đen chũi giữ phong độ khá lâu, Cabiaso đá rất hay nhưng tính tình hơi thất thường nên không được thành công lắm .., .Tiếc Redondo không đá WC 1998 trên đất Pháp nên em không được xem, anh này thấy đẹp trang lãng tử ghê..:-*

duchanh12a2

Xe tăng
Maldini của AC thì sao cụ ? Em hâm mộ anh này .
Maldini và Kaka' thì khỏi nói rồi cụ, đẹp giai, tài năng và lối sống thì top 1 rồi, ko phải bàn.
Cụ nói là đôi khi mất kiểm soát là quá nhẹ nhàng cho Ramos, cái loại cầu thủ này phải nói là lưu manh là bản chất mới đúng. Còn hai cá nhân kia thì em công nhận với cụ vì họ đều có những giây phút côn đồ nhưng ko bị đánh giá thấp nhân cách.
Đồng ý với cụ, tay Ramos này nhìn mặt đã thấy láu cá, lưu manh rồi. Trận nào xem cũng mong nó ăn thẻ đỏ.
Cantona và DiCanio là tài và tật, có tài nên cũng ngông, chứ bản chất ko phải xấu, thậm chí quân tử như pha bóng DiCanio ôm quả bóng trước cầu môn trong tình huống có thể tạo nguy hiểm, ghi bàn vì 1 cầu thủ của đối phương đang bị đau sát đường biên. Sau pha bóng đó, a ý được nhận thẻ xanh vì hành động chơi đẹp.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Các cụ cũng trai gái bịch bồ, bia ôm, bóp vếu, đá Ford lại đi chê ông đá bóng nhiều tiền xả hơi bằng gái và rượu. Xem người ta đá bóng được rồi chứ thò cổ vào toa lét nhà người ta làm gì vậy.