[Funland] Các cụ nghĩ gì về hàng không vietjet

Langthang_Mercedes

Xe container
Hôm vừa rồi nhà em có đi nha trang. 2 vợ chồng và 1 cháu nhỏ 4 tuổi, cả hành lý sách tay có khoảng 15kg. Em cho vào vali theo tiêu chuẩn sách tay. Vợ em thì trông đứa nhỏ. Em thì kéo vali vào check in. Vậy mà bạn check in bảo nhà em pahỉ bỏ hết đồ ra, vali chỉ được để 7kg. số còn lại chia cho 2 người vào hai túi khách nhau. Như vậy quy định của hãng là 3 người đi phải 3 túi khác nhau không được để chung. Biết là quy định nhưng thật sự vô lý. Con em nhỏ nó có sách được đâu mà phải chia cho nó. Nếu ko có em đi cùng mà 2 mẹ con đi với nhau em không biết vừa trông con và vừa sách theo 2 cái balo thì đi kiểu gì. Em đi mấy hãng rồi ko hãng nào bắt tách ra như thế. Điển hình là vietnam airline còn bảo dồn vào cho gọn. Em tự hứa với lòng mình có nghèo cũng không bao giờ đi vietjet.
http://www.dne.website/2019/11/t49-ha-noi-bi-hanh-khach-to-nem-hanh-ly.html
Nhà em ở vinpear codotel cũng rất ổn.

Cụ nhiều tiền cứ chuyển hãng khác sang hơn mà đi, giá rẻ thì dịch vụ chỉ có vậy. Mà nó có làm sai qui định không? Lúc mua vé cụ có đọc các điều kiện không? Nhìn chung chửi thì cứ việc nhưng mình sai lè ra thì sao lại không nhận?

pain

Xe ba gác
Cụ nhiều tiền cứ chuyển hãng khác sang hơn mà đi, giá rẻ thì dịch vụ chỉ có vậy. Mà nó có làm sai qui định không? Lúc mua vé cụ có đọc các điều kiện không? Nhìn chung chửi thì cứ việc nhưng mình sai lè ra thì sao lại không nhận?
Quảng cáo trá hình cho Vin Condotel mà cụ.

thachnhung

Xe container
Theo quy định cho an toàn đi cụ ơi! Nó tính toán để san tải cân bằng các kiểu chứ tự nhiên họ bày ra làm gì!

tuongbminh

Xe buýt
Hiểu cách thức của hàng không giá rẻ thì thấy cũng thường. Ví dụ chỗ ngồi chẳng hạn, không yêu cầu được nếu không bỏ 30k ra mua chỗ trước :D Em thích ngồi hành lang để đi đá.i cho dễ nên em thường mua luôn cho tiện, không mua nhỡ nó nhét vào cửa sổ thì mình cũng chịu chứ quyền gì mà đòi hỏi

X5 nhatrang

Xe tăng
Người OF
Vẫn phải đi thôi, cơ bản là chọn chuyến để đỡ bị delay.Em vừa đi về,NT-HN khứ hồi hết có 1200k cả đặt chỗ. Đi chuẩn giờ, về chậm 35 phút.:D

MiTa

Xe lăn
Cụ chủ nhiều tiền ăn ngon ở sang mà đi du lịch cả nhà lại tiếc 1-200tiền hành lý nhỉ. Cái vali mà nhét dc 15kg quần áo thì ko quá khổ mới lạ trừ khi ở trong chứa toàn nước. Con gái e 4t đi du lịch nc ngoài ko phải bế nó tí nào, ra sbay nó còn kéo vali chạy phăng phăng.
Bàn chuyện mái bai mà cụ lại toàn quăng hình ks là sao nhỉ.

bmv màu cờ

Xe tăng
Bỏ nó đi, đi làm j của cái hãng Hãm nhất vn này

Huthasa

Xe container
Hôm vừa rồi nhà em có đi nha trang. 2 vợ chồng và 1 cháu nhỏ 4 tuổi, cả hành lý sách tay có khoảng 15kg. Em cho vào vali theo tiêu chuẩn sách tay. Vợ em thì trông đứa nhỏ. Em thì kéo vali vào check in. Vậy mà bạn check in bảo nhà em pahỉ bỏ hết đồ ra, vali chỉ được để 7kg. số còn lại chia cho 2 người vào hai túi khách nhau. Như vậy quy định của hãng là 3 người đi phải 3 túi khác nhau không được để chung. Biết là quy định nhưng thật sự vô lý. Con em nhỏ nó có sách được đâu mà phải chia cho nó. Nếu ko có em đi cùng mà 2 mẹ con đi với nhau em không biết vừa trông con và vừa sách theo 2 cái balo thì đi kiểu gì. Em đi mấy hãng rồi ko hãng nào bắt tách ra như thế. Điển hình là vietnam airline còn bảo dồn vào cho gọn. Em tự hứa với lòng mình có nghèo cũng không bao giờ đi vietjet.

20kg có hơn 200k thì phải, sao cụ không mua thêm mà gửi cho nó thoải mái. Còn cụ không đi VJ nữa thì em càng mừng vì em làm cho VNA. Thế nhưng cụ đừng thắc mắc, quy định là quy định, mình cố gắng tuân theo.

TSTA

Xe container
Cảm giác 1 cái hành lý 2x7kg hay 3x 7kg ko may bật nắp rơi vào đầu ng ngồi dưới # với 1x7kg lắm.

Đựng vài chục kg trong 1 vali ko khác gì hành vi khủng bố đe doạ tính mạng ông ngồi dưới đấy.

binhnq2

Xe tăng
Vietjjet e nghĩ là giá rẻ thì chất lượng cũng rẻ, chỉ nghĩ đc vậy thôi, nhưng thớt e nghĩ là cụ chủ nghĩ ngắn quá!!!!

K59

Xe tải
VJ là hàng không giá rẻ. Không ở cùng mặt bằng với VNA là hàng không quốc gia nên so sánh là khập khiễng. Mỗi hãng có quy định về tiêu chuẩn hành lý khác nhau, và khi đã là quy định và chính sách thì hành khách cần tuân thủ mà không có sự ngoại lệ nào. Cứ đi thử hàng không giá rẻ ở châu Âu như easy jet, ryanair, vueling xem nhân viên của các hãng này kiểm soát trọng lượng, kích thước và số lượng hành lý xách tay lên máy bay chặt chẽ như thế nào, chưa nói đến cũng delay, xếp hàng dài cổ đợi lên máy bay. Trải nghiệm rồi mới thấy dịch vụ của VJ còn tử tế chán. Sự khác biệt rõ nhất giữa hàng không giá rẻ của ta và của tây có lẽ chỉ là hành vi, ứng xử nơi công cộng, ý thức tự giác tuân thủ quy định chung của hành khách thôi.

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Du lịch nếu gia đình thì mang nhiều đồ cho thoải mái cụ ạ. Máy bay, tàu xe nó mang chứ thực ra mình có mang mấy đâu nên cứ đem thật nhiều tới xài cho thoải mái. Em mà du lịch gia đình thì thường em đi VNA và hành lý ký gửi hết cho khoẻ. Nếu phải đi Vietjet, jetstar thì mua hành lý ký gửi cho đỡ phiền, chả cần phải cãi nhau đôi co với ai
Ngoài vào bộ quần áo, giày dép, nước hoa, còn gì nữa mà xài hả cụ? Nhẽ mang cả tủ quần áo, bếp đi theo?

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Em có lần đi Vietjet. em thích 1 bé tiếp viên, xinh vãi. Nhưng mà, bần cùng sinh đạo tặc đó cc, chả có cách gì. Em cứ giả vờ hỏi linh tinh, em ấy cũng trả lời qua loa.
Đến lúc em ấy đi xe kéo đồ ăn đi lùi qua, e ngồi hàng ngoài, em cứ để tay lên. Em ấy đến, em xoa mông em ấy cái.
Thế mà cứ cười tủm tỉm cc ạ.
Ra về em về sau cùng, vẫn cảm ơn các em ấy vì 1 chuyến bay an toàn.

pain

Xe ba gác
Vâng, cơ mà vậy thì quảng cáo kém quá. Đáng ra phải chửi VNA cho nó cân
Chưa thuộc bài nên hơi non khi bộc lộ ý đồ.

Bài chuẩn là dư lày:

- Bám trend, tạo sự việc gây chú ý.
- Lôi kéo đám đông vào chung mục tiêu của trend
- Lồng ghép ngẫu nhiên và khách quan nhất có thể cái chủ thể dự kiến quảng bá.
- Tiếp tục song song thúc đẩy trend như đã tạo nhằm thu hút ngày càng nhiều view.
- Lượng view sẽ bị phân tâm bởi trend và sẽ bị tự phân hóa giữa việc hùa theo vô tình và việc bị " cưỡng bức" tiếp nhận thông tin chủ thể cần quảng bá.

Đấy là bài của anh H và đồng bọn dạy:P

Huthasa

Xe container
Chưa thuộc bài nên hơi non khi bộc lộ ý đồ.

Bài chuẩn là dư lày:

- Bám trend, tạo sự việc gây chú ý.
- Lôi kéo đám đông vào chung mục tiêu của trend
- Lồng ghép ngẫu nhiên và khách quan nhất có thể cái chủ thể dự kiến quảng bá.
- Tiếp tục song song thúc đẩy trend như đã tạo nhằm thu hút ngày càng nhiều view.
- Lượng view sẽ bị phân tâm bởi trend và sẽ bị tự phân hóa giữa việc hùa theo vô tình và việc bị " cưỡng bức" tiếp nhận thông tin chủ thể cần quảng bá.

Đấy là bài của anh H và đồng bọn dạy:P
Anh H nâng bài lên tầm cao mói rồi cụ. Giờ tạo trend phải thối, khắm, bốc mùi lộn mửa mới ăn thua.

cargoman

Xe điện
Qui định thì phải chấp nhận cụ ơi. Nếu tiếp viên nó phản ánh xuống mặt đất là khách ý mang 1 kiện 15kgs thì ai là nguời bị kỷ luật thì cụ biết rồi đấy.
Hên xui, có em tiếp viên thấy cụ khệ nệ bồng bế nó ra giúp thì tự nhiên lại oan gia em nhân viên kia.
Về an toàn bay thì 1 kiện 15kgs nó rơi vào đầu động năng gấp 2 kiện 7kgs rồi. Qua nhiễu động mạnh thì overhead locker cũng bung hết nếu toàn hành lý 15, 20kgs!
Đã là luật, qui định thì đừng đưa yếu tố cảm tính vào. Mình sai được thì người khác cũng sai được. Câu truyện cây khế cho thấy vụ tai nạn hàng không đầu tiên ở Việt Nam đã diễn ra vì cái túi 3 gang bị nới đấy cụ ơi =))
Cụ nói chuẩn. Ai cũng phá quy định và theo cảm tính thì nát hết.

Gagarose

Xe điện
Em đi công tác toàn Vietjet 5h30 sáng đi tối 9h30 hoặc muộn hơn mới về, ít delay, đi về trong ngày, xách tay 7kg thì quá thừa với em
toàn chọn Vietjet vì check in nhanh hơn, boarding nhanh hơn

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em không rõ ntn, nhưng cụ thử nghĩ xem, 1 cái va ly quá cỡ, hay quá nặng, khi qua vùng nhiễu động rơi xuống, và người già và trẻ em, hay cả phụ nữ... thì sẽ ntn?