[Funland] Các cụ nghĩ sao về giọng hát Hà Trần!!!

hoangduc.sbr

Xe container
Hồi tối em nói chuyện phiếm với đứa em, tự dưng đá sang phạm trù tai nghe rồi nó bảo có bạn Võ Hạ Trâm hát live vực đỉnh. Xứng đáng là thế hệ Diva thực thụ sau thời Nhung - Linh - Lam - Hà. Em nghe thử thì đúng là hay thật, giọng xuất sắc.
Rồi nghe bạn ấy hát bài "Mùa hè đẹp nhất" xong, thì Youtube nó hiện đề xuất luôn bản của Hà Trần 3 năm trc hát bên PBN. Cắm tai nghe vào và rã rời luôn vì hay, nghe giọng rung và ngân dài nó gõ từng nhịp 1 vào màng tai nghe mà phê lòi nhĩ (tai nghe tốt 1 chút).
Thực sự nghe Hà Trần hát thấy t/mái, phiêu lãng, "phê cần" hơn 3 Diva còn lại. 3 chị kia giọng đều khỏe hơn nhưng hát thấy khoe nhiều quá nên nghe hơi mệt và tỉnh.

Chỉnh sửa cuối:

hoangduc.sbr

Xe container
Chất giọng không hay, nhưng bù lại con nhà nòi, đào tạo bài bản, điêu luyện. Đẳng cấp khác biệt với đám ê a khác.
Đúng rồi cụ, giọng yếu hơn 3 chị kia nhưng chịu khó luyện thanh nhạc, kỹ thuật lên tầm điêu luyện. Mà giọng ko quá khỏe lại thành ưu vì đỡ bị rơi vào bẫy "phô trương giọng", nên hát đan xen kỹ thuậy nghe nó lại thành dập dìu, ma mị.

Khoadag1991

Xe tăng
K cảm được. Chắc do k hợp với những "diva" kiểu này...

Em chịu, nhưng Võ Hạ Trâm có tham gia chương trình giọng ải giọng ai, hát ca khúc cuối với người chơi em thấy người chơi hát còn có phần nhỉnh hơn. Hà trần do hình ảnh xấu nên em ko dám nghe phần âm thanh :D

Chỉnh sửa cuối:

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Hồi tối em nói chuyện phiếm với đứa em, tự dưng đá sang phạm trù tai nghe rồi nó bảo có bạn Võ Hạ Trâm hát live vực đỉnh. Xứng đáng là thế hệ Diva thực thụ sau thời Nhung - Linh - Lam - Hà. Em nghe thử thì đúng là hay thật, giọng xuất sắc.
Rồi nghe bạn ấy hát bài "Mùa hè đẹp nhất" xong, thì Youtube nó hiện đề xuất luôn bản của Hà Trần 3 năm trc hát bên PBN. Cắm tai nghe vào và rã rời luôn vì hay, nghe giọng rung và ngân dài nó gõ từng nhịp 1 vào màng tai nghe mà phê lòi nhĩ (tai nghe tốt 1 chút).
Thực sự nghe Hà Trần hát thấy t/mái, phiêu lãng, "phê cần" hơn 3 Diva còn lại. 3 chị kia giọng đều khỏe hơn nhưng hát thấy khoe nhiều quá nên nghe hơi mệt và tỉnh.

Xin lỗi cụ!
Em vào nhầm chỉ vì thấy người lập thớt là cụ.
Cá nhân em không nghe nổi....

77665508

Xe điện
Đây là một giọng hát có kỹ thuật, kiểu như Thanh Lam nhưng ko bằng Thanh Lam.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Phải nói rằng ở Nhạc viện HN trước đây đào tạo kỷ thuật thanh nhạc rất bài bản. Ở hải ngoại hát live nghe được chỉ có Bằng Kiều, Thu Phương, Ngọc Anh, Hà Trần, Lam Anh, Nguyễn Hồng Nhung...còn lại thì nghe vậy mà hổng phải vậy. Giọng Hà Trần ko có gì đặc sắc nhưng kỹ thuật rất tốt nên che đi được nhiều chỗ phô.

• Vodka
Reactions: QAZ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em chịu, nhưng Võ Hạ Trâm chó tham gia chương trình giọng ải giọng ai, hât ca khúc cuối với người chơi em thấy người chơi hát còn có phần nhỉnh hơn. Hà trần do hình ảnh xấu nên em ko dám nghe phần âm thanh :D
K bàn hình ảnh.
Nói lại thừa gạch xây nhà....cơ mà nghe em nó phều phào,hổn hển....muốn ......muốn.....đập mịa đài luôn.

canhhoabatdiet

Xe container

Hát mà cứ nghe rõ tiếng "hít hà" lấy hơi là em đánh giá thấp.

ConCaoVaChumNho

Xe tải
Nguyên Thảo là giọng nữ xuất sắc nhất cho đến khi về đội Mỹ Linh :(

hoangduc.sbr

Xe container
Phải nói rằng ở Nhạc viện HN trước đây đào tạo kỷ thuật thanh nhạc rất bài bản. Ở hải ngoại hát live nghe được chỉ có Bằng Kiều, Thu Phương, Ngọc Anh, Hà Trần, Lam Anh, Nguyễn Hồng Nhung...còn lại thì nghe vậy mà hổng phải vậy. Giọng Hà Trần ko có gì đặc sắc nhưng kỹ thuật rất tốt nên che đi được nhiều chỗ phô.
PBN em xem thấy đa số toàn nhép thì phải, vì chả thấy mic thu đâu. Những ai cầm mic sống thì mới đủ trình để hát live nên số này là số ít. Ngay clip trên thì Hà cũng toàn chơi mic.

taomeomommy

Xe buýt
Em mê Hà Trần từ thời ra album Sắc Màu , rồi đến Nhật Thực. Nghe Hà Trần sướng tai hơn Lam-Linh-Nhung. Dạo gần đây có Nguyên Hà em cung rất thích, cụ thử nghe em này xem.

Mathce

Xe tải
nhạc hay mà giọng toàn hơi không

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Cô này hát cũng kinh, phiêu lắm. Chất diva mà.

TONGIA

Xe lừa
Thú thực là chưa từng nghe.
Thậm chí cũng ko biết có ca sĩ tên này.

Em lạc hậu rồi!

TôVinh

Xe tải
Quan trọng là bài hát hay. Em thì không đánh giá cao Hà Trần lắm, nhưng 2 bài cụ đưa lên thì em vẫn nghe suốt :D

bearbie

Xe điện
Bác làm tui thèm quay lại cái thời đi nghe ATB chỉ để thưởng thức tiếng đàn của bác Nguyễn Ánh 9 quá. Tiếng đàn của bác như suối nguồn năng lượng và niềm vui, cứ tuôn trào không ngừng. Như bài này thì bác đàn rất nâng giọng ca sĩ.

Sorry lạc đề 😁.