[Funland] Các cụ nghĩ sao về việc cho mượn xe ô tô

Trạng thái
Thớt đang đóng

Beu 4x4

Xe điện
Chắc do bình thường em thoáng tính, nên nghĩ ai cũng như vậy, nay có các cụ tư vấn, em rút kinh nghiệm.
Cụ ko phải khoe thoáng. Vợ cụ cụ cho nó đi nhậu đi hát đi đâu vài ngày với thằng khác được không có nghĩa là cụ đòi người khác cũng phải thế với cụ.
Xe máy giờ 1 tháng lương mua đc 1 con tb. Bao h ô tô 3 tháng lương mua đc 1 con thì em cũng đua thoáng với cụ.

lx125_black

Xe container
Với cụ thì cái xe nó nhỏ như cái xe máy.
Với e thì cái xe vẫn là 1 tài sản lớn, nếu ko phải ng em không tin tưởng hoặc chưa đủ tin (cả về tài chính lẫn nguy cơ va chạm) thì e sẽ không cho mượn.
Và, bao giờ bỏ cái luật là chủ xe có liên đới đến việc giao "phương tiện nguy hiểm, có nguy cơ cao" khi xảy ra tai nạn thì e sẽ cân nhắc tiếp.

cmyk77

Xe điện
Người ko cho cụ mượn mới nói thẳng chứ mấy người cho cụ mượn cả nể ko nói. Mà có khi mấy người cho mượn nhờ chú ko cho mượn nói hộ.... :))

phuongmit

Xe cút kít
Em có xe cũng k muốn cho mượn và k có xe em càng k đi mượn :)) cho mượn nhỡ ông đâm đụng hoặc bị thằng khác đâm đụng thì bắt đền nhau cũng khó. Phần lớn người đi mượn xe là người k sử dụng xe hàng ngày hoặc thậm chí k có đủ tiền mua xe nên khi đâm đụng cũng k sẵn tiền mà đền cho người ta. Thế nên đi xa muốn lái thì thuê, đi gần thì taxi grab cho nó gọn tránh phiền hà :))

luyenok

Xe điện
Xe ô tô là thứ e thấy cũng cá nhân , riêng tư ... E không thích mùi người lạ trên xe em mặc dù e sẵn sàng cho người quen mượn xe
nhiều người lên xe còn chỉnh tùm lum nữa. Đơn giản nhất là cái điều hoà, giờ xe nào cũng chế độ auto, đi 1 lúc là nó ắt ổn định, có nóng hay lạnh quá thì tăng giảm 1-2 nhiệt độ là ok. Nhưng nhiều người rất buồn cưòi, lên xe là phải mát ngay. Nổ máy rồi mà chưa thấy lạnh là chỉnh chọt lung tung, có khi về tận 16-18o, nhưng tắt bố nó AC đi, quạt thì chỉnh max kêu vù vù vì ko thấy lạnh. Cuối cùng là chê xe điều hoà kém :D

ubisapro

Xe trâu
Tốt nhất đừng có mượn.

GMT7

Xe buýt
Ghét mấy đưa hay mượn xe như cụ chủ. Chả ý tứ gì.

longtech21

Xe tăng
Tốt nhất không mượn. Có lúc e đi xe máy, có việc ra ngoài, nhiều người bảo lấy xe của họ đi e cũng ko lấy. Trừ trường hợp xe bị chặn, ko ra dc thì mượn.

uoat_LX

Xe điện
Dây thần kinh xấu hổ chắc chắn đã bị đứt.Bức xúc cho những người bạn , nó mới nói thẳng,nhưng nó nói đúng lắm.

--Lamborghini--

Xe lăn
Không biết các cụ như nào, chứ tiền và ô tô là hai cái mà e rất ngại hỏi người khác mượn.

Tony_Le

Xe container
Nhưng giờ em thấy ô tô nó như cái xe máy, mượn nhau đi cảm giác nó bình thường.
Vậy sao không tự mua mà đi lại cứ mượn mượn chi vậy?

Mỗi tháng mượn 2-3 lần, vài ông bạn như cụ là thằng chủ xe nó ..............ối giời ơi. Có ai nghĩ bình thường không?

cauvang67

Xe tải
Chẳng là tháng 9 em mới bán con Camry đời tống cho thằng em, giờ em chờ nốt cái thưởng tết để qua năm đủ tiền lấy Cross, trong giai đoạn này đến cơ quan nhiều khi có việc ra ngoài thì hay mượn xe đồng nghiệp, tất nhiên với 2-3 anh em chơi cùng nhau, vứt xe cho nhau mượn nó là bình thường, em vẫn mượn từ tháng 9 đến giờ không vấn đề gì (tháng mượn khoảng đôi ba lần). Thế như hôm qua, trong bữa nhậu có tay đồng nghiệp (tay này thì em chưa bao giờ mượn xe hắn), lại nói: "Ông tự mua xe mà đi, đi mượn xe nhỡ đâm hỏng xe người ta"
Nếu là cách đây 10 - 15 năm trước, ô tô còn là 1 tài sản giá trị, tỷ lệ người sở hữu ô tô thấp, thì việc mượn xe nhau nó còn e ngại.
Nhưng giờ em thấy ô tô nó như cái xe máy, mượn nhau đi cảm giác nó bình thường.
Không hiểu em đang nghĩ như vậy là đúng, hay tay đồng nghiệp kia nói là đúng các cụ nhỉ, các cụ cho xin tư vấn để e rút kinh nghiệm, nếu sai.
Em cũng thấy ko nên, vì còn vụ phạt nguội nữa. Có những trường hợp mượn xe, đi bị phạt nguội mà ko ít tiền, bị giam bằng thì khó nói với nhau lắm.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Người ko cho cụ mượn mới nói thẳng chứ mấy người cho cụ mượn cả nể ko nói. Mà có khi mấy người cho mượn nhờ chú ko cho mượn nói hộ.... :))
E cũng nghĩ vậy,vì ông nói là cái ông chưa bị mượn,nên khả năng đội cho mượn cả nể nhờ ông này nói

thongnv

Xe điện
nó nói đúng mịa rồi
ông mua xe mà đi, mượn mượn cái đb à

dpl

Xe lăn
Đến xe máy e cũng ngại đi mượn :( vì cũng đang đợi xe nên e toàn đi grab

Ryan848

Xe container
Nhiều khi có anh em ngỏ ý cho mượn mình còn ko dám mượn vì 1 là mình có thể tự chủ dc (đi quãng đg cố định, có thể thuê dc xe) hoặc là người thân (vd như vợ/chồng) họ ko thoải mái lắm; chứ đừng nói là người ta đã tỏ ý như vậy.
Cụ thớt đầu óc có vẻ ko lanh lợi lắm nhỉ, em thật.

xukthal.

Xe lăn
Trước con camry của em thì em thoải mái cho đồng nghiệp mượn, đặc biệt ae trong phòng, có thể do em nghĩ thoáng nên vậy, có thể mượn xe vẫn là một cái gì đó nặng nề.
Camry đời Tống thì cho mượn ko cảm giác đau chứ mới cứng cũng đau đầu đấy #-o

Tuongtien1977

Xe điện
năm thì mười họa mượn đi về quê hay có việc thật sự cần phải đi ô tô thì được, mà cũng phải thân thiết lắm mới nên mượn, còn không cứ xe dịch vụ mà đi cho nó lành, mình là người có tiền mà. chứ nói như cụ thì sáng cụ đi xe máy đến cơ quan, có việc cần chạy thì cụ đi mượn xe, nói thật không nên vì nó còn liên quan tới xăng dầu, phí cầu đường cụ có hoàn nguyên lại cho chủ xe hay không, mặt khác xe hơi nó cũng vẫn là tài sản của cả gia đình nên giao xe cho cụ người ta cũng thấp thỏm từ lúc cụ đi đến khi cụ về... theo tôi không đủ thân thiết quá thì thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng