[Funland] các cụ OF làm gì khi nghỉ hưu sớm ?

safenoodles

Xe cút kít
Dear các Cụ,
Em năm nay 42 tuổi có nhà, xe, con cái đầy đủ có điều con nhỏ quá đứa 5 tuổi đứa 3 tuổi .
Kinh tế thuộc loại trung bình, có được mấy nhà cho thuê kinh doanh nên cũng lo được ăn mặc hàng ngày, em làm DN nhà nước nên cũng khg bị áp lực nhiều, hồi xưa em cày nhiều nên cũng có đc ít vốn, hồi đó có ngày em chỉ ngủ 2-3 tiếng còn lại làm liên tục không nhậu nhẹt hay chơi bời nên giờ em cũng quen cách sống đó không nhậu nên không có bạn nhiều. Nhưng giờ có được tí tiền hàng tháng từ cho thuê nhà em đâm ra tự mãng cảm thấy cuộc sống vậy là đủ và giành thời gian cho gia đình, Cụ Mợ nào hiếm muộn phải chạy chữa 10 năm đến khi có con thì dễ rơi vào cảm giác này lắm.
Số BH thì em rút về tự đóng thêm mấy năm nữa cũng được.
Giờ khó cái là nghỉ ở nhà thì làm gì cho hết giờ ??? mua mảnh đất làm vườn thì đi xa khoảng 25-30km mà em thì không biết làm nông. Có Cụ nào giống trường hợp này cho em xin ý kiến với, em cám ơn nhiều.
Cụ để riêng quỹ cho 2 F đi cụ, mỗi tháng tiết kiệm 50 triệu cho 2 F , rồi quỹ cấp bách đề phòng cần tới tầm 50 triệu/ 1 tháng nữa. Thế là cụ lại có động lực cày cuốc tiếp thôi ạ.
42t mà về hưu thì hơi phí.
Rảnh nữa thì cụ làm kênh youtube chia sẻ với mọi người cách mà cụ có mấy cái nhà cho thuê như hiện nay ạ. Em nhiều ý tưởng lắm và hiện em dạy học tự do, ở nhà suốt ngày mà em không bao giờ chán, lúc nào cũng thấy thiếu thời gian.

Nowthat

Xe hơi
Cụ để riêng quỹ cho 2 F đi cụ, mỗi tháng tiết kiệm 50 triệu cho 2 F , rồi quỹ cấp bách đề phòng cần tới tầm 50 triệu/ 1 tháng nữa. Thế là cụ lại có động lực cày cuốc tiếp thôi ạ.
42t mà về hưu thì hơi phí.
Rảnh nữa thì cụ làm kênh youtube chia sẻ với mọi người cách mà cụ có mấy cái nhà cho thuê như hiện nay ạ. Em nhiều ý tưởng lắm và hiện em dạy học tự do, ở nhà suốt ngày mà em không bao giờ chán, lúc nào cũng thấy thiếu thời gian.
Mợ dạy học môn gì đấy ạ? Nhóc nhà em năm nay thi vào 10, em đang dành thời gian hướng dẫn cháu nhiều hơn. Mợ có tài liệu tham khảo tốt share giúp em nhé.

safenoodles

Xe cút kít
Mợ dạy học môn gì đấy ạ? Nhóc nhà em năm nay thi vào 10, em đang dành thời gian hướng dẫn cháu nhiều hơn. Mợ có tài liệu tham khảo tốt share giúp em nhé.
Bác ib em email nhé, em gửi bác tài liệu ạ. Em dạy tiếng Anh, chuyên luyện thi vào 10 ạ, bác hỏi đúng người rồi ạ. 😂

Langthang_Mercedes

Xe container
Dear các Cụ,
Em năm nay 42 tuổi có nhà, xe, con cái đầy đủ có điều con nhỏ quá đứa 5 tuổi đứa 3 tuổi .
Kinh tế thuộc loại trung bình, có được mấy nhà cho thuê kinh doanh nên cũng lo được ăn mặc hàng ngày, em làm DN nhà nước nên cũng khg bị áp lực nhiều, hồi xưa em cày nhiều nên cũng có đc ít vốn, hồi đó có ngày em chỉ ngủ 2-3 tiếng còn lại làm liên tục không nhậu nhẹt hay chơi bời nên giờ em cũng quen cách sống đó không nhậu nên không có bạn nhiều. Nhưng giờ có được tí tiền hàng tháng từ cho thuê nhà em đâm ra tự mãng cảm thấy cuộc sống vậy là đủ và giành thời gian cho gia đình, Cụ Mợ nào hiếm muộn phải chạy chữa 10 năm đến khi có con thì dễ rơi vào cảm giác này lắm.
Số BH thì em rút về tự đóng thêm mấy năm nữa cũng được.
Giờ khó cái là nghỉ ở nhà thì làm gì cho hết giờ ??? mua mảnh đất làm vườn thì đi xa khoảng 25-30km mà em thì không biết làm nông. Có Cụ nào giống trường hợp này cho em xin ý kiến với, em cám ơn nhiều.
Nghỉ thì nên có mục đích rõ ràng, nghỉ mà còn hỏi thì không nghỉ được đâu, em thật.

thanhkhenam

Xe hơi
Hồi xưa OF mình các đại gia hướng dẫn cách kiếm tiền rất nhiều, và em đu theo cũng thành công. Hồi đó các cụ chém quá nên ít theo dõi cụ Khải Hoàn, cụ Thịnh ... hướng dẫn về đồng coin, còn các cụ khác hướng dẫn chỉ bỏ công không bỏ tiền mà vẫn có coin bán tiền về tài khoản.
Rồi có cụ hướng dẫn em có chút vốn thì bỏ ra mua đất biển Đà Nẵng, hồi đó nó còn rẻ hơn đất vườn hay đất khu mới giải toả, sau này thì các cụ Hà Nội vô mua giá rất cao nên em cũng cám ơn :)
Sau đó có bài viết của mợ nào đó hướng dẫn cách đi buôn lậu hàng Đông Hưng và cách chuyển hàng qua trạm 15 Móng Cái :) , khi đó TM Điện tử chưa phát triển nên em bay ra Nội Bài đi xe lên KaLong rồi qua TQ đặt hàng, xong hàng về tới nhà rồi chạy đi bỏ cho tiệm nhỏ bán, bán hết thì đặt qua điện thoại, ck tiền Việt hàng về tận nhà. Khi nào có hàng mới thì đi 2 ngày là xong việc nên em trốn việc đi được. Sau này TMĐT phát triển thì nghành này ít bán đc nên em bỏ.
Bởi em cày như vậy nên giờ em cảm thấy mình hết sức rồi, nhưng đọc comment của các Cụ em cám ơn rất nhiều, em sẽ tiếp tục đi làm chớ nghỉ việc rãnh quá sinh bất thiện. Còn lấy lại mặt bằng để kinh doanh thì mình làm không bằng họ nên cho họ thuê thì 2 bên đều có lợi hơn.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Hồi xưa OF mình các đại gia hướng dẫn cách kiếm tiền rất nhiều, và em đu theo cũng thành công. Hồi đó các cụ chém quá nên ít theo dõi cụ Khải Hoàn, cụ Thịnh ... hướng dẫn về đồng coin, còn các cụ khác hướng dẫn chỉ bỏ công không bỏ tiền mà vẫn có coin bán tiền về tài khoản.
Rồi có cụ hướng dẫn em có chút vốn thì bỏ ra mua đất biển Đà Nẵng, hồi đó nó còn rẻ hơn đất vườn hay đất khu mới giải toả, sau này thì các cụ Hà Nội vô mua giá rất cao nên em cũng cám ơn :)
Sau đó có bài viết của mợ nào đó hướng dẫn cách đi buôn lậu hàng Đông Hưng và cách chuyển hàng qua trạm 15 Móng Cái :) , khi đó TM Điện tử chưa phát triển nên em bay ra Nội Bài đi xe lên KaLong rồi qua TQ đặt hàng, xong hàng về tới nhà rồi chạy đi bỏ cho tiệm nhỏ bán, bán hết thì đặt qua điện thoại, ck tiền Việt hàng về tận nhà. Khi nào có hàng mới thì đi 2 ngày là xong việc nên em trốn việc đi được. Sau này TMĐT phát triển thì nghành này ít bán đc nên em bỏ.
Bởi em cày như vậy nên giờ em cảm thấy mình hết sức rồi, nhưng đọc comment của các Cụ em cám ơn rất nhiều, em sẽ tiếp tục đi làm chớ nghỉ việc rãnh quá sinh bất thiện. Còn lấy lại mặt bằng để kinh doanh thì mình làm không bằng họ nên cho họ thuê thì 2 bên đều có lợi hơn.
Kụ nhậy vãi. Khối kụ biết thông tin dưng không làm

Cap Còm

Xe điện
Thế là cụ đã thành công nhờ các ộp phơ tư vấn? Hay nhỉ, trước nay em cứ nghĩ trên này toàn chém gió!

thanhkhenam

Xe hơi
Thế là cụ đã thành công nhờ các ộp phơ tư vấn? Hay nhỉ, trước nay em cứ nghĩ trên này toàn chém gió!
Em theo các cụ OF mình mấy năm rồi mới lập nick, em toàn tàu ngầm thôi vì chém gió không lại :)
Mà các cụ đó rất giỏi, năm 2011 em ra Hà Nội xin gặp trực tiếp mà thấy trong tay các cụ hơn 100tỷ rồi, em nói thật mà không dám đưa nick của các cụ đó ra đây.

Kụ nhậy vãi. Khối kụ biết thông tin dưng không làm
Do hồi đó làm Ống nghiệm hiếm muộn nó tốn tiền quá nên em phải lặn lội đi xin cách kiếm tiền, chớ em không cần tiền như các cụ đây thì em cũng éo thèm, ngồi chém gió sướng hơn.
Em cũng xin chân thành các cụ Khải Hoàn, Thịnh Vinagame ... Là người em hóng hớt được nhiều nhưng không tương tác :) vì nguyên tắc trong nghề này là không ai biết ai, không được đổ thừa khi thất bại :)

Diep1979

Xe điện
Cụ lại lười rồi, con còn bé thế đã muốn nghỉ tay nghỉ não. Em tưởng con cụ 18 trở lên hết rồi chứ :))

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nghỉ hưu không có nghĩa là không làm gì cả. Cụ xem có sở thích gì thì làm, nếu cụ là người có năng lực gì có thể đóng góp cho xh thì làm từ thiện. Ngồi chơi 2-3 ngày thì chán ngay.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cháu từng nghỉ 3 năm sống bằng cho thuê nhà. Chả thấy chán gì cả. Cà phê sáng chém gió suốt. Sau muốn có tiền dự trữ riêng nên lại đi làm.

duongqua

Xe container
giờ tập trung lo cho 2 F1 thôi cụ ơi, rồi thỉnh thoảng cả nhà xuyên Việt là cụ thấy động lực sống ngay. Bn người mong được như cụ bây giờ mà toàn phải đến U60 mới được :D

Loe_hờ lú

Xe điện
Cụ còn trẻ quá. Và đặc biệt con cụ còn trẻ quá. Đừng nghĩ đến hưu vội.
Nhà cháu mà có cả trăm triệu thu nhập thụ động 1 tháng thì cháu vẫn thích đi làm, lúc đó đi làm lại là hưởng thụ, vì mình được quyền chọn công việc và nơi làm việc mình ưa thích không bị áp lực về thu nhập đè nén.
Còn lại cuối tuần cứ kiếm căn nhà vườn nào to to mà lên chăm bẵm vừa khỏe lại vừa vui

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ma
Cháu từng nghỉ 3 năm sống bằng cho thuê nhà. Chả thấy chán gì cả. Cà phê sáng chém gió suốt. Sau muốn có tiền dự trữ riêng nên lại đi làm.
Mà tần suất cà phê cháu liên tục nhóe. Trừ chủ nhật

starsn

Xe điện
Em ở nhà đưa đón con đi học hơn 1 năm thì nó hỏi sao mẹ không đi làm mà ở nhà suốt thế 😅

Kiếm việc gì vừa vừa là được cụ ạ.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
E 33t. Làm dn riêng. Vk trước đlam nhưng 3 năm nay có con nên cũng nghỉ việc ở nhà chăm con. E mới có 1 bé 3 tuổi. Giờ e cũng tính nghỉ hưu rồi. Thu nhập thụ động cũng từ cho thuê ít nhà và cp mấy cty của bạn bè. Từ đầu năm nay e cũng gần như nghỉ ở nhà k làm gì. Trồng cây cảnh, nuôi cá Koi, làm vườn ( nhà e 4000m2)... cũng chán lădm cụ. Đôi khi k biết làm gì cho hết ngày. Lang thang cafe, đến nhà ae bbe ún trà mãi cũng chán. E lại đang tính kiếm việc gì để làm đỡ chán đây. Tự mình làm. K đi làm thuê. E có tư duy k để cho con quá nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

tung1311 .

Xe điện
Đút mấy củ vào CK cho có việc, vừa giải trí vừa massage não và vừa có xiền, cũng có cảm giác hưng phấn hồi hộp nữa.

Duatythoi

Xe tải
E và cụ có một số điểm tương đồng
Thứ nhất là chúng ta bằng tuổi nhau
Thứ hai là cũng con muộn, e mất 5 năm chạy chữa khắp nơi tới lúc chán thì cứ xòn xòn, e giờ đã 3 nhóc
Thứ ba là chúng ta ở cùng một tp
Cái cuối cùng theo e cảm nhận là cùng chung đam mê kinh doanh buôn bán
Còn cái khác của e với cụ, là hiện tại e đang phải cày bục mặt vì chưa có đồng tiền thụ động nào cả huhu

dungmgsu

Xe hơi
Cụ đánh Phái sinh chứng khoán Việt Nam đi. Mỗi ngày theo dõi chỉ số CHứng khoán VN30, căng thẳng từ 9h30 đến 3h30 chiều, sau 3h30 đi đưa đón con về. Đánh phái sinh có kỷ luật, cảm xúc tốt, nếu cần thì inbox em giới thiệu vào room em đang tham gia. Đánh 1 hợp đồng tầm 25 triệu mua 1 rổ VN30, không thể mất tiền vì 25 triệu được.