Các cụ OFer đang kinh doanh cái gì, làm ăn thế nào???

Trạng thái
Thớt đang đóng

wahackvn

Xe tải
Cháu có ý kiến là rõ ràng cháu thấy tất cả các cụ, ai cũng có nghề nghiệp tốt, muốn phát huy nghề, muốn giao lưu với các OFer và ngược lại. Đặc biệt là chữ ký của các cụ rất hữu ích cho cháu và các cụ khác. Tuy nhiên, chữ ký của các cụ khá rời rạc nhau và không tạo thành 1 danh sách để tất cả chúng ta có thể liên lạc, tìm kiếm công việc và hỗ trợ nghề nghiệp của nhau.

Ví dụ cháu muốn mua đồ điện tử cháu biết tìm cụ 4x4, cháu muốn mua đồ Hàn Quốc thì tìm cụ ColorMatiz, cháu muốn làm visa cháu hỏi cụ xxx... còn các thứ khác mà bỗng nhiên cháu phát sinh nhu cầu thì tìm trên OF rất khó.

Cháu đề nghị min, mod lập 1 thớt để cập nhật danh sách của tất cả các cụ trong OF cả nước, ghi rõ nghề nghiệp, chuyên môn, kinh doanh món gì ở địa bàn nào, số cạp quần, địa chỉ email...

Cháu tin rằng có danh sách được cập nhật thường xuyên thì khả năng gán kết, giao lưu, thường xuyên liên lạc giữa các cụ được tốt hơn, và bản thân có lợi cho chính các cụ và OF chúng ta.

Cụ thể, cháu làm ở Công ty Cổ phần Viễn Thông FPT (http:/www.fpt.net), địa chỉ 48 Vạn Bảo, Ba Đình, Hà Nội chuyên cung cấp dịch vụ ADSL, kênh thuê riêng, quảng cáo trên báo điện tử vnexpress.net, ngoisao.net, dịch vụ cho thuê chỗ trên máy chủ, cho thuê server, bán tên miền, tóm lại là gi gỉ gì gi cái gì liên quan đến chữ INTERNET là cháu tư vấn, cung cấp được hết. Phạm vi cung cấp mong muốn là trên CẢ NƯỚC (hiện tại cung cấp dịch vụ Internet tại Hà Nội, Hồ Chí Minh, Hải Phòng, Hải Dương, Nghệ An, Bình Dương, Đồng Nai, Vũng Tàu, Đà Nẵng, Đắc Lắc.. khoảng 30 tỉnh gì đó).
Số điện thoại của cháu: 091.289.5555; email: nvanh@fpt.net; lemlinhgaynhom@yahoo.com

Cháu xin hết.

Chỉnh sửa cuối:

tit

Xe tải
cháu thi cái này...

wahackvn

Xe tải
Đấy, thông tin cụ rất hữu ích, nhưng chắc chắn cháu và các cụ khác không thể nhớ là cụ là cap8 đang làm cái travel gì đâu. Vì có phải lúc nào cũng mở bài ra nhìn thấy chữ ký của cụ đâu. Nếu tên cụ, dịch vụ của cụ, nghề kiếm cơm của cụ nó nằm chình ình ra một cái file excel nào đó, có tên thật của cụ, có số đt, email thì chắc cháu và các cụ khác thấy hữu ích và thiết thực hơn gấp vài lần đấy ạ.

Đặc biệt nếu min, mod để ở chỗ nào đó cho các cụ dễ tìm, file excel dễ cho download về máy thì cháu tin cụ có nhiều khách hơn.

Ví dụ cụ thể là tuần trước cháu và đám bạn có ý định đi Hội An mà không có thông tin dịch vụ, chẳng biết đi đứng ra sao, mấy ngày, hỏi hết hơi, mà cụ rõ ràng có khách sộp mà để tuột.

Vấn đề đang nằm ở đấy ạ.

Winstorm07

Xe container
Bên chỗ cụ chủ thớt đang dùng thiết bị của bên cháu đấy.
Cháu cung cấp thiết bị nguồn viễn thông cụ ạ. (b)

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Đấy, thông tin cụ rất hữu ích, nhưng chắc chắn cháu và các cụ khác không thể nhớ là cụ là cap8 đang làm cái travel gì đâu. Vì có phải lúc nào cũng mở bài ra nhìn thấy chữ ký của cụ đâu. Nếu tên cụ, dịch vụ của cụ, nghề kiếm cơm của cụ nó nằm chình ình ra một cái file excel nào đó, có tên thật của cụ, có số đt, email thì chắc cháu và các cụ khác thấy hữu ích và thiết thực hơn gấp vài lần đấy ạ.

Đặc biệt nếu min, mod để ở chỗ nào đó cho các cụ dễ tìm, file excel dễ cho download về máy thì cháu tin cụ có nhiều khách hơn.

Ví dụ cụ thể là tuần trước cháu và đám bạn có ý định đi Hội An mà không có thông tin dịch vụ, chẳng biết đi đứng ra sao, mấy ngày, hỏi hết hơi, mà cụ rõ ràng có khách sộp mà để tuột.

Vấn đề đang nằm ở đấy ạ.
Vâng, cụ dậy cũng phải, cháu tạm thời vẫn làm thị trường khách quốc tế vào Việt Nam, chưa chuyên mảng khách Việt mình lắm (khó à nha), nhưng có anh em nào biết và có yêu cầu cháu xin sẵn sàng tư vấn và hợp tác. Cũng xin nói thêm là ngay từ đầu vào OF cháu xác định đây là chỗ chơi, chỗ xả chét, nên cháu không có ý định thay đổi cái đó. Anyway, cháu hiểu ý cụ, vote cụ ạ (b)

[V]ova

Xe máy
Trên OF mình đông người, đa dạng ngành nghề....Em còn biết trên OF có bác làm " Bất động thủy hải sản" nữa cơ đấy :102::102:

Website
maytinhthudo.vn
[V]ova;2634335 nói:
Trên OF mình đông người, đa dạng ngành nghề....Em còn biết trên OF có bác làm " Bất động thủy hải sản" nữa cơ đấy :102::102:
Cháu làm các món liên quan đến động đậy :)):)):))

Trạng thái
Thớt đang đóng