Các cụ ơi em đi Crưm!

1usd

Xe tải
đẹp quá mợ chủ, kê dép hóng phát ợ

0962226789

Xe container
Đất rộng người thưa , thanh bình quá !

pandakiss

Xe buýt
Đây là hình ảnh của Lâu đài Vorosovskii dvores, Tổ yến, bãi biển nơi em ngồi ăn trưa ở gần đó.
Hôm em ăn trưa ở nhà hàng chuyên về cá biển cũng khá đẹp, gần bờ biển, giá cả cũng rất phải chăng, đồ ăn cũng khá ngon, phục vụ lịch sự, view đẹp giá trung bình mỗi người 500k, nhóm em ăn không kịp vì chỉ được nghỉ trưa được 1 tiếng, nên em bảo phục vụ đóng hộp thịt nướng cho em để mang về, tối uống với rượu vang. À mà nói đến rượu vang ở Crưm cực kỳ nổi tiếng và ngon nhé, đây cũng là vùng chuyên trồng nho để làm ra vang, đi dọc trên đường có những nông trại bạt ngàn nho. Em thích vang Crưm, mấy chai em mua toàn có giá 250 đồng rúp.

Thời gian nghỉ được 1 tiếng, nên chúng em vào ăn trưa ở nhà hàng chuyên về cá, gần sát ngay bãi biển. Tất nhiên đi mấy nhà hàng, em chuyên phải là người đi chợ, gọi đồ. Đầu tiền tất nhiên là súp rồi, súp cá rất ngon- bát to ơi là to, salat cũng rất ngon Seza, và món thịt nướng chà chà, ngồi chờ mà chảy cả nước dãi vì đang đói, thèm kinh khủng. Làm cốc bia, hít gió biển, bầu trời trong xanh, mây trắng, xa xa là những bọn trẻ con đang cho chim bồ câu ăn, haiz haiz, thấy yêu vùng đất bình yêu này biết nhường nào ấy.

trung bình mỗi người khoảng 500k.

Chỉnh sửa cuối:

fusionvie

Xe điện
Đẹp quá cụ ạ, cụ đi theo ttuque hay tự đi vậy?

pandakiss

Xe buýt
Trước mỗi chuyến đi em đều có sự chuẩn bị kỹ về thông tin, ăn ở ra sao, dân bản địa thế nào... và em rất thích hay nói chuyện với dân bản địa, đặc biệt là hỏi về cuộc sống, chất lượng sống, bao nhiêu phần trăm con người muốn sát nhập vào Nga và thích Nga hơn hay là Ukraina hơn. Từ người bán hoa quả, đến anh taxi đều nói thích về Nga hơn...
Mùa hè ở nơi đây đến sớm hơn Moscow nơi em ở khoảng hơn 1 tháng, do vậy khi em đến mùa hoa bồ công anh sirent đã nở tung tóe ra rồi (em rất thích hoa này, có mùi thơm dịu nhẹ, có đủ sắc màu)

Sau hôm đi tour mấy nơi dọc bờ biển Đen, chúng em bắt taxi đi tàu trên sông để chụp ảnh tại nơi tưởng nhớ các tàu bị chìm đắm tại Bờ biển Đen: памятник затопленным кораблям.
Nhiệt độ khoảng 23 độ, rất mát mẻ, trong lành, hít không khí vào lồng ngực cảm giác thật thoải mái.
Thiên nhiên đất trời như đang hòa quện vào nhau, bình yên đến lạ thường, em thấy thực sự là một nơi đáng sống biết bao.

Nói chung là em rất sung sướng khi được vinh dự đứng ở tại nơi đây mà người ta gọi là - Hạm đội Biển Đen, lúc đó hứng lên nên em cũng xin làm phô ảnh bên cạnh bờ biển ngay. Em thích khí hậu và hương vị biển (vịnh) tại nơi này, cực kỳ thoải mái luôn ạ.

Thực sự bên ngoài nhìn kỳ vĩ và hoành tráng hơn rất nhiều, máy ảnh không đủ góc rộng để có thể bao quát hết được sự hùng vĩ của các con tàu này.

Không gian rộng lớn, bầu trời trong xanh, có ánh nắng nhưng không hề gắt, tuy nhiệt độ 20 độ C nhưng ra ngoài biển có chút cảm giác se lạnh.
Khi bước chân đến khu vực Biển Đen để đi tàu thăm quan quanh khu vực Tưởng nhớ các con tàu. Phóng tầm mắt ra xa mà thấy đẹp hùng vĩ đến thế, tất cả đều bình yên, tất cả đều cảm thấy một không gian trong lành, tinh khiết
Xin phép các cụ các mợ, cho chúng em được PHIÊU giữ vùng trời bình yên này chút nhé.

Chỉnh sửa cuối:

UFA

Xe điện
ngoài lề chút ,xe cộ ở crưm giờ đổi sang biển Nga chưa hay vẫn để biển cũ hả cụ ?

pandakiss

Xe buýt
ngoài lề chút ,xe cộ ở crưm giờ đổi sang biển Nga chưa hay vẫn để biển cũ hả cụ ?
Cả biển Uk và biển Nga, biển 82, co nhiều biển thông báo chưa kịp thay vẫn để tiếng Ukraina ạ

Sô lếch Mù

Xe điện
Em ko thích cảnh.Cụ chủ có thể đi sâu vào cs của cư dân bản địa đc ko.Chẳng hạn họ ăn gì,uống gì,những tiệm hớt tóc,quán cf...

Corolla_2012

Xe máy
cảnh đẹp cs có vẻ thanh bình khác với bản tin e nhận đc 19h hàng ngày

chanthat123

Xe tăng
Mây trời trong xanh, phố xá sạch đẹp, nhiều công trình ấn tượng quá. Vodka cụ

son198099

Xe buýt
Sao vắng vẻ quá, nhớ hồi 1990 tôi có đến đó 1 lần, du lịch đông đúc lắm.

Quyngseng

Xe tải
Đất nước họ đẹp và sạch thế cụ nhỉ?

pandakiss

Xe buýt
Hiện tại ở Crimea là người Nga, cha mẹ họ ở Crimea cũng là người Nga, ông bà họ cũng là người Nga, cụ tổ của họ cũng là người Nga, từ thế kỷ 18 đã thế đâu dính dáng gì tới Ucraina ?

Khi còn trong Liên Xô, Crimea nhập về Ucraina để tiện quản lý (gần Ucraina, đường nước , khu công nghiệp kết nối) như Nhơn Trạch hiện tách về TPHCM cho tiện quản lý, cùng trong 1 thể thống nhất Liên Xô.

Sau này Ucraina tách ra, với Belarus, Nga, thì Ucraina cướp luôn, không trả lại. Anh đã bỏ Liên Xô rồi, rút khỏi Liên Xô rồi, thì phải trả lại chứ, đằng này cướp luôn. Hèn hạ quá
Em đi chơi và nói chuyện với tất cả những người mà em gặp, từ chị bán tạp hóa, bán hoa quả, siêu thị, anh taxi, chàng thanh niên hay bà cụ ngồi ở công viên thì họ đều thích trở về Nga hơn. Cuộc sống từ khi trở về Nga, được đầu tư, quan tâm hơn, chính sách chế độ cũng tốt hơn.
Thậm chí từ trước đến giờ đồng tiền giao dịch mua bán cũng sử dụng Rúp chứ ko sử dụng tiền Ukraina. Họ cho rằng khoảng 70-90% dân số thích sát nhập vào Nga hơn.
Các cụ theo dõi ảnh đẹp của em nhé, chứ đừng bàn luận chính trị nhiều rồi có những câu nói dìm hàng kiến thức của nhau.