[Cảnh báo] Các cụ phải làm sao đây: Éo le biển báo ?

formen

Xe lăn
Theo cc treo biển ntn cho phù hợp thực tiễn đc ợ: làn đó xm, xđ + oto muốn vào để dừng lại.

Baby_Bear

Xe máy
Theo cc treo biển ntn cho phù hợp thực tiễn đc ợ: làn đó xm, xđ + oto muốn vào để dừng lại.
theo em thì xe máy, xe đạp vào đường đó thoải mái. Còn ô-tô muốn vào nhà/cơ quan gần đó thì 1. đỗ trước biển cấm 2. đi gửi xe rồi vào :)

formen

Xe lăn
theo em thì xe máy, xe đạp vào đường đó thoải mái. Còn ô-tô muốn vào nhà/cơ quan gần đó thì 1. đỗ trước biển cấm 2. đi gửi xe rồi vào :)
Vâng cụ, như thế là luật bất cập với cuộc sống, bị coi thường và hậu quả là nhân dân cũng sẽ coi thg các luật khác dù k bất cập.

Baby_Bear

Xe máy
Vâng cụ, như thế là luật bất cập với cuộc sống, bị coi thường và hậu quả là nhân dân cũng sẽ coi thg các luật khác dù k bất cập.
em không hiểu cụ nói gì luôn! Ý em là tuân thủ biển báo nên không đi vào đường có biển cấm, do đó chỉ có thể để xe oto ở nơi không có biển cấm hoặc gửi xe chỗ khác rồi vào cơ quan! Không có gì bất cập ở đây cả, chỉ là dân ta lúc nào cũng thích tiện nên mới hay chống chế bằng cách nói là bất cập!

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

formen

Xe lăn
em không hiểu cụ nói gì luôn! Ý em là tuân thủ biển báo nên không đi vào đường có biển cấm, do đó chỉ có thể để xe oto ở nơi không có biển cấm hoặc gửi xe chỗ khác rồi vào cơ quan! Không có gì bất cập ở đây cả, chỉ là dân ta lúc nào cũng thích tiện nên mới hay chống chế bằng cách nói là bất cập!
Ngay sau cái biển đg dành riêng đó là nơi đậu xe oto do nhà nc cấp phép hoàn toàn hợp pháp đó cụ. Biển hiệu rõ ràng, hoá đơn đầy đủ.

Tất nhiên k phải ảnh chụp trong cồng, em thí dụ đg Trân hữu dực.

Cụ vẫn gửi xe chỗ khác r đi bộ vào?

Baby_Bear

Xe máy
Ngay sau cái biển đg dành riêng đó là nơi đậu xe oto do nhà nc cấp phép hoàn toàn hợp pháp đó cụ. Biển hiệu rõ ràng, hoá đơn đầy đủ.

Tất nhiên k phải ảnh chụp trong cồng, em thí dụ đg Trân hữu dực.

Cụ vẫn gửi xe chỗ khác r đi bộ vào?
Vâng nếu mà là em, em sẽ không bao giờ trả tiền để tự tạo rủi ro cho mình bằng cách gửi xe ở chỗ đó nếu có biển cấm bác à. Về bãi xe, nếu TP cấp phép sai, cá nhân ký cấp phép phải chịu trách nhiệm. Còn cụ đi sai, cá nhân cụ phải chịu trách nhiệm. Em không nghĩ bãi xe nó sẽ đứng ra thanh toán tiền phạt cho cụ đâu. Em sợ đến một ngày đẹp trời khi đi đăng kiểm sẽ được yêu cầu nộp phạt trăm triệu như những trường hợp sau đây: https://laodong.vn/xa-hoi/bi-phat-nguoi-ca-tram-trieu-dong-ma-khong-biet-568688.ldo
Ngoài ra Bộ Công an sẽ sử dụng app VNEID để tiếp nhận video ghi lại cảnh xe vi phạm và đang đề xuất sẽ có cơ chế trả tiền cho người dân, mua lại các hình ảnh, video clip vi phạm giao thông để "phạt nguội". Cho nên sắp tới sẽ có nhiều người dân tham gia phản ảnh vi phạm và hi vọng sẽ giúp giảm việc vi phạm giao thông cũng như cấp phép bừa bãi ở các địa phương.
Em dẫn bài viết về VNEID đây cho cụ tham khảo: https://ictnews.vietnamnet.vn/bo-cong-an-se-su-dung-app-vneid-de-tiep-nhan-video-ghi-lai-canh-xe-vi-pham-410437.html

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
cụ nói như kiểu nhà tao ở bên kia đường cao tốc, hồi trước tao đi từ đây về nhà rất nhanh mà bây giờ chúng mày cấm tao băng qua đường! Kiểu chúng mày cấm bừa nên tao cứ đi đúng không ạ? =)) =)) =)) vậy nên mới có chuyện người dân, doanh nghiệp ven đường cao tốc cứ phá dỡ hàng rào để vào cho tiện cụ nhỉ, không logic mà? Dân mình không tuân thủ pháp luật quen rồi nên cái gì cũng cãi được :)
Đâu đến nỗi thế cụ. Đường cao tốc hoàn toàn khác với đường phố. Luật gì cũng phải nhìn vào thực tế xem có thực thi được không. Giả sử con đường mà họ cắm biển có cơ quan công quyền thì liệu sẽ ra sao ?

Baby_Bear

Xe máy
Đâu đến nỗi thế cụ. Đường cao tốc hoàn toàn khác với đường phố. Luật gì cũng phải nhìn vào thực tế xem có thực thi được không. Giả sử con đường mà họ cắm biển có cơ quan công quyền thì liệu sẽ ra sao ?
Có cơ quan công quyền thì họ sẽ không cắm biển cấm đâu cụ ạ. Đội giao thông công chính nó không rảnh để bôi mỡ cho kiến cắn đâu :)