[Funland] Các cụ quản đám trống choai chặt một tí

2 tuần trước lái xe của cậu em giao hàng cho khách thì hai đồng chí trống choai học lớp 10, không mũ lao thẳng vào đầu xe, một đồng chí dập mũi, một đồng chí gãy chân, vỡ xương hốc mắt phải lấy sụn sườn vá lên ( em nghe kể thế), nói chung cũng nặng. Lái xe thì mới nhận việc được hơn tháng, kinh tế gia đình cũng khó khăn, giờ mất đống tiền, cậu em cũng nói hỗ trợ một nửa, những cũng vẫn là số tiền lớn.
Đợt này ra đường thấy bọn choai lớp 9-10 không biết sao được bố mẹ cấp xe máy, lao như chó tuột xích ngoài đường, lạng lách đánh võng, nhìn phát hoảng. Các cụ cũng từng trải qua tuổi này nên chắc chắn nắm được tâm lý, bọn này đang yêng hùng, thể hiện, nhất là có tí gái thì bố ông trời cũng bé tí.
Hôm trước ngồi quán nước tầm 8 thằng choai học cấp 2, vào mỗi thằng cái vape, hút như ống khói nhà máy gạch, ngồi nói chuyện chém gió như bố thiên hạ, đứng lên thanh toán nhìn chỗ chúng nó ngồi như một đống rác, vỏ bánh kẹo bao thuốc, chai nước ngọt chúng nó xé nát, cắt, nghịch vất la liệt.
Chiều nay đi về thấy 4 đồng chí trống choai trên 2 con wave chiến, có độ đèn và dán tem tăng mã lực (như vậy là xe chúng nó được cấp chứ không phải xe mượn của bố mẹ) không mũ, mặc nguyên áo đồng phục lao như đến cữ, lạng lách ngay trước đầu ô tô. Vô phúc ai quệt vào hay chúng nó phang vào ai thì lại chết nhục với chúng nó, như cậu lái xe cho cậu em, chạy vạy lên viện về nhà mong chúng nó ký cho cái đơn bãi nại mà lấy xe về.
Các cụ có con trong độ tuổi này xem có sát sao chúng nó một tí, nhiều khi ở nhà lỉm dỉm con ngoan trò giỏi, ra đường thì làm bố ông giời. Tránh trường hợp chúng nó lao vào người khác, khổ cả gia đình, chúng nó và khổ nhất người bị chúng nó lao vào.

vanhai493

Xe điện
chiều nào trẻ trâu tầm 5h kém chả đi đoạn tam trinh, ko mũ, đánh võng ác phết
nhất là còn dàn hàng 2-3 nữa
ko rõ các cháu ở nhà có ngoan ko nhưng ra đường là thấy không ngoan đâu nhé hehe

chiều nào trẻ trâu tầm 5h kém chả đi đoạn tam trinh, ko mũ, đánh võng ác phết
nhất là còn dàn hàng 2-3 nữa
ko rõ các cháu ở nhà có ngoan ko nhưng ra đường là thấy không ngoan đâu nhé hehe
Về nhà chúng nó phải tỏ ra rất ngoan không ăn điếu cày ngay cụ ạ, thế nên con gây ra vụ việc gì câu đầu tiên bố mẹ chúng nó sẽ nói là "Thằng bé ở nhà ngoan lắm, đến con kiến nó còn không dám giết".

vanhai493

Xe điện
mà thực ra trẻ trâu thời nào cũng vậy thôi
nhớ năm xưa khi mới biết đi xe máy đc 1 time, có những lúc em cũng vít lên 80 là thấy phê lắm rồi
nhưng giờ có vợ con rồi, đi tới 60 là thấy nhanh rồi :D
đường ở hn đi tàng tàng 3-40 thui hehe.

Mũi tên bạc

Xe container
2 tuần trước lái xe của cậu em giao hàng cho khách thì hai đồng chí trống choai học lớp 10, không mũ lao thẳng vào đầu xe, một đồng chí dập mũi, một đồng chí gãy chân, vỡ xương hốc mắt phải lấy sụn sườn vá lên ( em nghe kể thế), nói chung cũng nặng. Lái xe thì mới nhận việc được hơn tháng, kinh tế gia đình cũng khó khăn, giờ mất đống tiền, cậu em cũng nói hỗ trợ một nửa, những cũng vẫn là số tiền lớn.
Đợt này ra đường thấy bọn choai lớp 9-10 không biết sao được bố mẹ cấp xe máy, lao như chó tuột xích ngoài đường, lạng lách đánh võng, nhìn phát hoảng. Các cụ cũng từng trải qua tuổi này nên chắc chắn nắm được tâm lý, bọn này đang yêng hùng, thể hiện, nhất là có tí gái thì bố ông trời cũng bé tí.
Hôm trước ngồi quán nước tầm 8 thằng choai học cấp 2, vào mỗi thằng cái vape, hút như ống khói nhà máy gạch, ngồi nói chuyện chém gió như bố thiên hạ, đứng lên thanh toán nhìn chỗ chúng nó ngồi như một đống rác, vỏ bánh kẹo bao thuốc, chai nước ngọt chúng nó xé nát, cắt, nghịch vất la liệt.
Chiều nay đi về thấy 4 đồng chí trống choai trên 2 con wave chiến, có độ đèn và dán tem tăng mã lực (như vậy là xe chúng nó được cấp chứ không phải xe mượn của bố mẹ) không mũ, mặc nguyên áo đồng phục lao như đến cữ, lạng lách ngay trước đầu ô tô. Vô phúc ai quệt vào hay chúng nó phang vào ai thì lại chết nhục với chúng nó, như cậu lái xe cho cậu em, chạy vạy lên viện về nhà mong chúng nó ký cho cái đơn bãi nại mà lấy xe về.
Các cụ có con trong độ tuổi này xem có sát sao chúng nó một tí, nhiều khi ở nhà lỉm dỉm con ngoan trò giỏi, ra đường thì làm bố ông giời. Tránh trường hợp chúng nó lao vào người khác, khổ cả gia đình, chúng nó và khổ nhất người bị chúng nó lao vào.
Nếu phải đền thì có nghĩa cậu nhân viên kia sai hoặc muốn lấy xe ra thì đền thôi đúng không cụ chủ?

jazzzzz

Xe lăn
Kiểu gì cũng có cụ đổ lỗi cho bộ dục

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cùng với đội shipper thì đội mầm non đất nước này cũng dần trở thành mối nguy hiểm tiềm tàng trên đường. Không chỉ con trai mà cả các cháu gái, đi xe trên 100cc, đầu trần phóng bạt mạng, võng vỉa tung tóe trước đầu xe khác.

Đêm qua 3 cháu (2 cháu 15 và 1 cháu 16) ở Kontum đã ra đi khi 2 xe máy đối đầu trực diện.

DaDieuchienxu

Xe container
Hiện nay học nhiều quá, HS học chính khóa, ngoại khóa, học thêm...giờ giấc như nào, các bậc phụ huynh nghe con cái báo thế thì biết thế, vì phải lăn lưng ra cày sâu cuốc bẩm lo cái ăn cái mặc & các chi phí về học tập cho chúng.
Đưa đón ~ đứa cấp II - III thì ko thể => đành cấp cho nó phương tiện tự di chuyển.
Vì vậy, rèn khi còn là măng, chứ để thành tre rồi thì khó.
Gần nhà mình vừa rồi, 1 đứa HS lớp 10 tông gãy chân 1 ông cụ qua đường trong vạch dành cho người đi bộ. Ku này nhà rất nghèo,GD ko có tiền mua xe cho đi học, dù là chiếc xe đạp, thường đc đám bạn nhà giàu đón/rước đi học.
Để có thể hòa mình trong thế giới con nhà giàu, hắn đã trở thành "nài" vs tay lái lụa mà chủ nhân ~ con xe đắt giá kia ko làm đc.
Và trong 1 ngày xấu trời, hắn đã ko làm chủ đc tốc độ, tai nạn cho ông cụ đã xảy ra.
CSGT đến nhà báo tin, GĐ cứ khăng khăng bảo xxx trông gà hóa cuốc nên bắt nhầm con của họ. Đến khi lên đồn, biết đc sự thật, cả nhà mới ngỡ ngàng....:(

phuongmit

Xe cút kít
Em vẫn giữ ý định đưa đón bọn trẻ con ít nhất là hết lớp 9. Nếu dùng ptien cá nhân ưu tiên xe đạp nếu gần, kế đến là phương tiện giao thông công cộng và hnao k đón đưa dc thì grab thôi chứ chưa bao giờ nghĩ sẽ giao xe máy khi nó tầm lớp 10. Có thể bất tiện, lạc hậu với đám bạn nó nhưng xét lý thuyết về hệ số an toàn sẽ cao hơn

xe365

Xe buýt
Cháu nó ở nhà ngoan lắm ạ....... luôn là câu cửa miệng của các ông bà, bố mẹ mỗi khi có sự việc gì xảy ra :D

Mà ở thổ đu em thấy già trâu đầu hai thứ tóc còn vượt đèn đỏ ầm ầm thì nói gì bọn trẻ trâu đang tuổi ngựa non háu đá, tâm lý lúc nào cũng muốn làm hòa thượng Thích Thể Hiện.

Em ngày xưa được bạn bè bảo hiền như cục đất mà có lúc riệu vào (thời sinh viên) cũng lên xe vít ga cho gió phả vào mặt, phê phết :D

MuathuHN252

Xe lăn
Út nhà e học 12, cũng ko quản dc nó đây. Đi xe đạp điện mà nhiều lúc mũ bh ko đội, xong đi thì phi như bay. Từ ngày lớp 8,9 đã vậy rồi. Ông bà đẻ cố dc đứa zai út chiều như chiều vong, bọn em góp ý thì chẳng dc. Rồi ko biết sau này sẽ ntn, nó đang tuyên bố là ko học đại học, trong khi bọn e 5 chị em gái đều học ĐH hết

Xolabaque

Xe tăng
Sáng nay trên đường lên cos 1100 Vườn Quốc gia Ba Vì, có hai nhõi con về mo đổ dốc, phang ngay vào đầu con Morning chiều lên, phúc tổ chúng nó không văng xuống vực, em đi cách sau một đoạn nhưng không thể dừng lại vì đoạn đó quá dốc.

Chỉnh sửa cuối:

dracula_bg

Xe điện
Để công an giải quyết thì còn tốn hơn là cái chắc cụ ạ.
em nói thật, nếu ko sai thì éo sợ bố con thằng nào, nếu chủ xe bảo muốn mấy xe nhanh còn làm ăn thì ko nói chứ lái thuê mà ko sai thì sợ moẹ gì. vì như tai nạn mo tả em thấy khá nặng, nếu lái xe oto ko húng thì em nghĩ ko nặng thế. nên túm lại là chắc ông thần lái xe nhà cụ chạy cũng ẩu.

em nói thật, nếu ko sai thì éo sợ bố con thằng nào, nếu chủ xe bảo muốn mấy xe nhanh còn làm ăn thì ko nói chứ lái thuê mà ko sai thì sợ moẹ gì. vì như tai nạn mo tả em thấy khá nặng, nếu lái xe oto ko húng thì em nghĩ ko nặng thế. nên túm lại là chắc ông thần lái xe nhà cụ chạy cũng ẩu.
Đường rất bé thì chạy ẩu kiểu gì được cụ? Cụ bảo hai thằng choai choai nó ko mũ mão gì, phệt vỡ cả kính lái thì có nặng ko? Còn chắc cụ chưa va chạm xe cộ nạn nhân nằm viện bao giờ thì nói thế thôi cụ ạ.

dracula_bg

Xe điện
Đường rất bé thì chạy ẩu kiểu gì được cụ? Cụ bảo hai thằng choai choai nó ko mũ mão gì, phệt vỡ cả kính lái thì có nặng ko? Còn chắc cụ chưa va chạm xe cộ nạn nhân nằm viện bao giờ thì nói thế thôi cụ ạ.
cụ chuẩn phần em chưa va nạn nhân nằm viện bao giờ, nhưng ôm vô lăng trong nội thành thì ko ít, vỡ kính hay lõm xe thì quan trọng vẫn là lỗi của mỗi bên như nào chứ ko
phải hậu quả nặng ra sao. nếu xe nhà cụ đưmgs im ở đúng phần đường làn đường trước lúc bọn nhóc nó phi vỡ đầu thì chẳng sợ moẹ gì cả, em mà là đc lái xe trong trường hợp đó thì em ưu tiên gọi CA và yêu cầu bố mẹ mấy thằng nhóc phải bồi thường.

cụ chuẩn phần em chưa va nạn nhân nằm viện bao giờ, nhưng ôm vô lăng trong nội thành thì ko ít, vỡ kính hay lõm xe thì quan trọng vẫn là lỗi của mỗi bên như nào chứ ko
phải hậu quả nặng ra sao. nếu xe nhà cụ đưmgs im ở đúng phần đường làn đường trước lúc bọn nhóc nó phi vỡ đầu thì chẳng sợ moẹ gì cả, em mà là đc lái xe trong trường hợp đó thì em ưu tiên gọi CA và yêu cầu bố mẹ mấy thằng nhóc phải bồi thường.
Thế thì đúng là cụ chưa va rồi. Năm ngoái lái xe đối tác nhà em giao hàng xong, đỗ xe tại đường nội bộ khu công nghiệp ngọc hồi, bị đồng chí đi SH phệt vào đít xe, đền cả xe lẫn người đấy cụ ạ.

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Tan giờ học gặp đội học sinh C3 mà sợ hơn gặp cướp. Giờ toàn xe máy với xe đạp điện, đi thì dàn hàng 3 hàng 5. Sợ thật
C3 là chưa đủ tuổi đi xe >50cc, phải áp cả bằng cho tụi <50cc và xe điện chứ để nó đi tự phát không được đào tạo lái xe đúng ghê vãi