[Funland] Các cụ thấy kinh chưa

Cu_in_Car

Xe điện
Theo luật sư Bình, khi vi phạm giao thông, ĐV, cán bộ, công chức còn có thể bị cơ quan mình xử lý bằng các hình thức như khiển trách, cảnh cáo, hạ bậc lương, giáng chức, cách chức, buộc thôi việc theo Điều 79 Luật Cán bộ công chức 2008.
Đối với ĐV, tại Điều 35 Điều lệ Đ.ảng cũng quy định các hình thức xử lý kỷ luật như khiển trách, cảnh cáo, cách chức, khai trừ... Đối với cán bộ, có thể áp dụng theo Điều 78 Luật Cán bộ công chức 2008 với các hình thức kỷ luật như khiển trách, cảnh cáo, cách chức, bãi nhiệm.

Cc nào mà là ĐV, cán bộ đi lại hết sức nhẹ nhàng nhé, kẻo vi phạm tí lại toi như chơi đấy ;))

Nhân qua đây, cc thấy Luật sư Diệp Năng Bình, Trưởng Văn phòng Luật sư Tinh Thông Luật phát biểu ntn ạ :D em thấy có 1 số chỗ chưa thông lắm ví dụ: ngoài cơ quan nhà nước vẫn có những cơ quan khác, vậy xử lý như thế nào? hay LS hiểu thế nào phát biểu như thế ạ

Với lại cc cho em hỏi xíu, CA, CS nhất là CSGT chắc tham gia giao thông đúng luật, chuẩn chỉ lắm cc nhỉ
Link đây ạ: https://dantri.com.vn/ban-doc/csgt-co-quyen-gui-thong-bao-ve-co-quan-khi-cong-chuc-vi-pham-giao-thong-20220626085933400.htm

Manhpd

Xe cút kít
Kinh đới.em hóng xem có ai bị không?

thngaylangthang

Xe ngựa
kinh thật nếu ... đúng luật

longxd_2006

Xe tải
Đã là công chức thì chỉ ở các cq nhà nước thôi, chứ cq khác đâu gọi là công chức mà cụ thót thắc mắc. Còn LS thì nói bao giờ chả đúng luật, nhưng quyền xử lại của thằng khác, nên LS nói cho vui thôi. Thế người ta gọi là có rừng luật nhưng toàn dùng luật rừng thôi :))

LaziCat

Xe container

Cu_in_Car

Xe điện
Đã là công chức thì chỉ ở các cq nhà nước thôi, chứ cq khác đâu gọi là công chức mà cụ thót thắc mắc. Còn LS thì nói bao giờ chả đúng luật, nhưng quyền xử lại của thằng khác, nên LS nói cho vui thôi. Thế người ta gọi là có rừng luật nhưng toàn dùng luật rừng thôi :))
Em quất để lại đây chứ chưa còm vội :D

Cu_in_Car

Xe điện
Em đọc đi đọc lại Thông tư 38/2010/TT-BCA quy định việc thông báo người có hành vi vi phạm pháp luật về trật tự, an toàn giao thông do Bộ Công an ban hành thấy có gì đó khác khác LS trên nói hay em có vđ về đọc hiểu ạ

Manhpd

Xe cút kít
Nếu cụ là công chức thì lo tuyển tài xế dần đi :P
P/s: Hôm nay cụ pê đê bày đặt thay avatar mới kìa :D.
Ava đẹp hơm mợ? :">
May em làm xíp bơ nên không lo,chỉ lo không lổ đơn hoy. >:)

LaziCat

Xe container
Ava đẹp hơm mợ? :">
May em làm xíp bơ nên không lo,chỉ lo không lổ đơn hoy. >:)
Chắc mới có người iêu nên ava nhìn rõ ngôn tình :D
Dư này các cụ công chức ra đường chắc cũng rén hơn cụ nhỉ. Mình dân đen cứ đi theo đúng luật thoai. Cơ mà cái năm 2021 là năm thảm hoạ của em, tiền đóng phạt cho nhà nước lẫn các chú csgt hơi nhiều :((. Năm nay trộm vía chưa bị nhát nào 🤭

Belat Missan

Xe điện
Nãy em đi trên cao tốc có mợ tỉnh nhà đè vạch rồi vượt tốc độ, đến trạm thu phí bị vẫy nào nói chuyện xong lại lên xe.
Quá một đoạn mợ ấy lại đè vạch và vượt tốc độ tiếp.>:)

Manhpd

Xe cút kít
Chắc mới có người iêu nên ava nhìn rõ ngôn tình :D
Dư này các cụ công chức ra đường chắc cũng rén hơn cụ nhỉ. Mình dân đen cứ đi theo đúng luật thoai. Cơ mà cái năm 2021 là năm thảm hoạ của em, tiền đóng phạt cho nhà nước lẫn các chú csgt hơi nhiều :((. Năm nay trộm vía chưa bị nhát nào 🤭
Em cũng tương đương. =)) =)) =))
Đi đăng kiểm bị cấu cho 2 phát tím tay với chân.năm nay rén hơn hẳn =)) ,còn các chú công chức chắc lúc đó chả dám khai đang làm gì?ở đâu đâu.có khi lại bịa ra là dân lao động tự do🤩🤩🤩

Phím thêm cho mợ là : Ava mợ để ý cả mầu nhé.mầu rất chi là quan trọng đó. :-@

longxd_2006

Xe tải
Em đọc đi đọc lại Thông tư 38/2010/TT-BCA quy định việc thông báo người có hành vi vi phạm pháp luật về trật tự, an toàn giao thông do Bộ Công an ban hành thấy có gì đó khác khác LS trên nói hay em có vđ về đọc hiểu ạ
Thì LS giả thích rồi còn gì cụ, theo Luật xử phạt vi phạm hành chính thì CA bắt buộc gửi cho cá nhân vi phạm, nhưng CA họ có quyền gửi thông báo cho cq mà công chức đó làm việc( tức là cq nhà nước), việc này k bị pháp luật cấm, nhưng Luật xử phạt vi phạm hành chính cung k bắt buộc nên CA họ có quyền gửi hoặc không, tùy thái độ, thế nên các cụ công chức có bị phạt thì cố mà nhẫn nhịn nhá, lại quen thói bố đời CA nó gửi cho phát lại nhục :))

LaziCat

Xe container
Em cũng tương đương. =)) =)) =))
Đi đăng kiểm bị cấu cho 2 phát tím tay với chân.năm nay rén hơn hẳn =)) ,còn các chú công chức chắc lúc đó chả dám khai đang làm gì?ở đâu đâu.có khi lại bịa ra là dân lao động tự do🤩🤩🤩

Phím thêm cho mợ là : Ava mợ để ý cả mầu nhé.mầu rất chi là quan trọng đó. :-@
Pinky girl :D. Người ấy là ai em biết roài nha :))
Hình như thiếu đôi tạ :D
tạ để ở nhà roài Ki :D

Duc Sang

Xe container
Cháu ko có kinh nên hổng thấy :D

jazzzzz

Xe lăn
Nếu DV bị xử lý vi phạm giao thông về chi bôk mà bị chơi cũng mệt đấy.
Em biết trường hợp bị dính chường (khiển trách) vì vi phạm lỗi uống rượu/bia khi tham gia giao thông. Đây là vụ đấu đá nội bộ.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Bình thường thôi mà , học sinh vi phạm luật giao thông còn bị báo về trường hạ hạnh kiểm từ lâu rồi . Không đội mũ bảo hiểm đến trường là đã bị ghi sổ trừ điểm hạnh kiểm , vậy chẳng có lý do gì cán bộ , viên chức lại không bị ...