[Funland] Các cụ thấy Nữ Vương Tây Lương có đẹp ko ạ

canhhoabatdiet

Xe container
Đúng rồi cụ, và em đang hỏi bài Tương kiến nan, biệt diệc nan cơ cụ, em thấy ko có clip hát ở sân khấu hay những lần gặp mặt diễn viên...bài Tình nữ nhi nhiều hơn và nhiều ca sĩ thể hiện hơn

"
20 năm sau gặp lại, cô chia sẻ: "Tuy trong phim từ đầu tới cuối chỉ là một giai thoại, lại là mối tình không có kết quả nhưng là một kỉ niệm theo tôi trọn đời. Tôi không hối hận vì tôi mãi mãi, hoàn toàn sống trong mối tình của Đường Tăng và Tây Lương nữ vương.

Tình cảm con người đôi khi rất phức tạp, nhân sinh có nhiều cám dỗ. Giống như Tây Lương nữ vương, là người hiểu tình, hiểu lý, biến tình yêu thành một mối duyên cầu, để một lòng khát khao, hướng về cũng là một cảnh giới. Cô ấy làm được, tôi hi vọng mình cũng làm được"."
Bao nhiêu năm qua, nữ diễn viên xinh đẹp và nổi tiếng Chu Lâm vẫn sống một mình với mối tình đầu của riêng mình. Trong khi khán giả không ngừng quan tâm đến chuyện tình cảm của cô, thì Chu Lâm chỉ mỉm cười nhẹ nhàng trong đêm chia sẻ Tây du ký - 25 năm gặp lại: "Quan niệm của tôi về sự lựa chọn một nửa của mình có thay đổi gì sau khi tham gia Tây du ký không ư? Rất cảm ơn đạo diễn Dương Khiết đã cho tôi cơ hội được sống cùng với nàng nữ vương xinh đẹp, và tôi có thể nói với bạn rằng, sau Tây du ký, tôi không có cơ hội lựa chọn một nửa của mình, vì sau khi hoàn thành bộ phim, tôi cũng đã hoàn thành chuyện trọng đại trong cuộc đời mình".
https://giacngo.vn/PrintView.aspx?Language=vi&ID=72D40A
Tạm thời em tìm được phiên bản Hà Tất Tây Thiên Vạn Lý Dao - Ngô Tịnh thể hiện khoảng những năm 201x
Mời cụ
Phiên bản Hà Tất Tây Thiên Vạn Lý Dao - Ngô Tịnh (Năm 201x)
https://m.v.qq.com/play.html?&vid=k0745b0pztg&ptag=v_qq_com#v.play.adaptor#3

canhhoabatdiet

Xe container
Đúng rồi cụ, và em đang hỏi bài Tương kiến nan, biệt diệc nan cơ cụ, em thấy ko có clip hát ở sân khấu hay những lần gặp mặt diễn viên...bài Tình nữ nhi nhiều hơn và nhiều ca sĩ thể hiện hơn

"
20 năm sau gặp lại, cô chia sẻ: "Tuy trong phim từ đầu tới cuối chỉ là một giai thoại, lại là mối tình không có kết quả nhưng là một kỉ niệm theo tôi trọn đời. Tôi không hối hận vì tôi mãi mãi, hoàn toàn sống trong mối tình của Đường Tăng và Tây Lương nữ vương.

Tình cảm con người đôi khi rất phức tạp, nhân sinh có nhiều cám dỗ. Giống như Tây Lương nữ vương, là người hiểu tình, hiểu lý, biến tình yêu thành một mối duyên cầu, để một lòng khát khao, hướng về cũng là một cảnh giới. Cô ấy làm được, tôi hi vọng mình cũng làm được"."
Bao nhiêu năm qua, nữ diễn viên xinh đẹp và nổi tiếng Chu Lâm vẫn sống một mình với mối tình đầu của riêng mình. Trong khi khán giả không ngừng quan tâm đến chuyện tình cảm của cô, thì Chu Lâm chỉ mỉm cười nhẹ nhàng trong đêm chia sẻ Tây du ký - 25 năm gặp lại: "Quan niệm của tôi về sự lựa chọn một nửa của mình có thay đổi gì sau khi tham gia Tây du ký không ư? Rất cảm ơn đạo diễn Dương Khiết đã cho tôi cơ hội được sống cùng với nàng nữ vương xinh đẹp, và tôi có thể nói với bạn rằng, sau Tây du ký, tôi không có cơ hội lựa chọn một nửa của mình, vì sau khi hoàn thành bộ phim, tôi cũng đã hoàn thành chuyện trọng đại trong cuộc đời mình".
https://giacngo.vn/PrintView.aspx?Language=vi&ID=72D40A
Bản Tương Kiến Diệc Nan Biệt Diệc Nan - Ngô Tịnh hát những năm 201x
Mời cụ:
https://3g.163.com/v/video/VRES0OHLU.html

breeze

Xe tải
Cô này quá đẹp. Ngày bé thích xem nhất tập này :))

alecom

[Tịch thu bằng lái]

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Nếu bộ phim này ở thời điểm hiện tại.
Chắc nhiều Cụ cuồng Nữ vương như cuồng Ngụy Anb - Lam Trạm ( Ma đạo tổ sư)
In ảnh Nữ Vương để nằm ôm đó nhỉ :D

Đây là gối Ngụy Anh :D

namcojsc

Xe tải
Thời sv em hay cầm bật bông hát nghêu ngao bài này
Người tình ơi, em có thấu chăng lòng anh, dù năm tháng xa cách làm anh nhớ thêm...

alecom

[Tịch thu bằng lái]
bài này hay nhưng
Thời sv em hay cầm bật bông hát nghêu ngao bài này
Người tình ơi, em có thấu chăng lòng anh, dù năm tháng xa cách làm anh nhớ thêm...
bài này hay phù hợp vs người yêu kiểu đơn phương hay đang yêu nhau nhưng hơi buồn
Nếu bộ phim này ở thời điểm hiện tại.
Chắc nhiều Cụ cuồng Nữ vương như cuồng Ngụy Anb - Lam Trạm ( Ma đạo tổ sư)
In ảnh Nữ Vương để nằm ôm đó nhỉ :D

Đây là gối Ngụy Anh :D
có lẽ nữ vương và xuất hiện thời điểm bây h thì phải tính lượt like và share trên youtube để xếp hạng cụ nhỉ

BinhPhat.jsc

Xe máy
Dạo này em thấy các Bác bỗng dưng lập thread về các nghệ sĩ TQ hơi nhiều đấy. Đông Phương Trúc Lam em đoán như có chiến dịch dùng văn hóa để giảm bớt vết thương lòng :D
Vô vị ...vô vị hết sức.
Nếu mà cụ bài Tàu thì nên đổi tên sang tên gì kiểu của Anh-Mỹ đi. Để cái tên sặc mùi Hán đó đi cmt bài Tàu đọc mà vừa buồn cười vừa khó hiểu.

BinhPhat.jsc

Xe máy
Em cấm tiệt bọn trẻ con xem các loại phim tàu. Mày xem phim tàu, truyện tàu tao cấm xem tivi, YouTube luôn. Thế là cu cậu chỉ xem phim tiếng Anh. Nói thật tam quốc diễn nghĩa của tàu quá tầm thường so với the bible, phải nói bọn do thái nó đẳng cấp và đi trước bọn tàu nhiều trăm năm.
Tàu đã làm gì nhà cụ à.Hay sao mà cay cú thế.Ở đâu cũng có cái hay cái đẹp,ở đâu cũng có cái xấu cái dở.The bible của cụ là gì mà sao tôi lại không biết vậy,tôi cá là 99% người ở đây cũng chẳng biết The bible nó là cái gì.Có phải là do ta chịu ảnh hưởng của Tàu nhiều nên quyển Tam Quốc Diễn Nghĩa nó nổi không,đúng,nhưng đó chỉ là 1 phần nguyên nhân,người ta vẫn biết đến phương Tây qua các tác phẩm văn học khác như Những người khốn khổ,Chiến tranh và hòa bình,Tiếng chim hót trong bụi mận gai,Thần thoại Hy Lạp và gần đây là Harry Potter.Chốt lại là tác phẩm hay hay không chủ yếu ở chính bản thân nó,và tên tuổi của nó đương nhiên được phổ biến rộng rãi.Còn The bible cái tên này em chưa nhìn qua 1 lần nào thì chắc chắn là không phổ biến rồi,Tam Quốc diễn nghĩa với The Bible ai hơn ai thua có thể thấy rõ.
Còn cụ không cho con mình xem phim Trung Quốc,truyện Trung Quốc, ok cụ có thể cấm bây giờ nhưng không cấm được suốt sau này nó lớn lên đâu.Không phải tự nhiên mà thằng Trung Quốc,từng bị thằng Mông Cổ và thằng Mãn Châu đô hộ mấy trăm năm giờ đã đồng hóa được 2 dân tộc đó.Văn hóa của nó phải có gì đó hơn thì mới đồng hóa được chứ.

Mr.Chem

Xe điện
Tình Nữ Nhi - Ngô Tịnh có hát live năm 2016. Mời cụ:
bài hát hay quá, nhạc này có 2 lời, lời cuối phim cũng hay.
ngày xưa đóng động phòng hoa trúc mặc thế này là như bikini bây h ý cụ nhể
Đoạn nhạc đầu là đoạn Tây Vương Nữ Quốc và Đường Tam Tạng đang như những người bạn, ... Nàng Tây Vương đang tán tỉnh Đường Tam Tạng.

------------------
Đoạn nhạc cuối tập phim Thỉnh Kinh Qua Nữ Nhi Quốc là bài Tương Kiến Diệc Nan Biệt Diệc Nan do ca sĩ Ngô Tịnh thể hiện. Đoạn này Tây Vương Nữ Quốc từ biệt, tiễn chân Đường Tăng Tạm lên đường.

Nói chung là diễn viên đẹp, nhập vai, nhạc hay, ... Rất thú vị và xúc động khi xem tập phim này
Em thích bài hát này, nhưng lại thích của Lý Ngọc Cương hát hơn.

darkks

[Tịch thu bằng lái]
Quả thật nếu không có yêu quái thì thôi xong. Beng nhau huỳnh huỵch và sáng hôm sau sư phụ gọi đám đồ đệ lên bảo chúng mày tự chia hành lý. Thầy ở lại đây.
bát giới là thằng vui nhất.

darkks

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng
Thời điểm hiện tại toàn Châu Á đang phát sốt vì Ma đạo tổ sư - Trần Tình Lệnh.

Các Cụ cổ lỗ sĩ nhớ về 1 nữ vương nhân sắc không thể gọi là xuất sắc không thể quên.

Thế là sau 20 năm sau Hoàn Châu Cách Cách năm 2000 nền điện anh TQ lại có 1 siêu phẩm bứt phá mọi giới hạn.

Tỷ lệ người xem trong 2 tháng trên 4 tỷ
Lượt xem online trên 200tr.

14 CHÀNG TRAI vàng từ chính đến phụ.

Các Cụ vẫn hoài niệm chuyện xưa cũ.. thật cổ lỗ sĩ :D

P/S Mình tinh đẹp nhất từ xưa đến nay có Phùng Bảo Bảo và Vương Tổ Hiền.
Nữ vương nhân sắc chỉ ở mức khá.
tổ hiền nét đẹp lạnh, hà tình vs nữ vương nét đẹp của họ nhìn ấm áp.

BinhPhat.jsc

Xe máy
Văn hóa TQ nói chung là hay cơ mà vì tương lai dân tộc cháu nghĩ cấm tiệt hết các thể loại văn hóa phẩm của tàu.
Chỉ truyền bá văn hóa tây trong đó trọng điểm là Mẽo, thành nước nói tiếng anh, vài chục năm nữa làm đơn gia nhập Hợp chúng quốc Hoa cầy.
Mình phải thế nào mà nó mới éo cho gia nhập chứ cụ nhỉ. Riêng em là Hoa Kỳ em éo bao giờ nhận bọn tàu khựa và bọn đông lào làm tiểu bang.
Người Hoa Kỳ nói tiếng Việt như các cụ thì kinh rồi,tư duy lệ thuộc,thấy nước người ta giàu muốn nhảy vào chia phần mà không tin vào bản thân mình,không muốn bỏ công sức mình ra để xây dựng nơi mình đang sống ngày càng trở nên tốt hơn mà tối ngày mong được tới nơi người khác đã khổ tâm xây dựng để hưởng xái thành quả của họ.Nước Mỹ vẫn mãi mãi do người Mỹ da trắng làm chủ,còn kiểu như Mỹ đen vs Mỹ vàng qua đó cũng chỉ làm công dân hạng 2 hạng 3 thôi.
Làm như Đông Lào với Trung Quốc cần Mỹ ban ơn lắm ấy, có thể đánh nhau,có thể bắt tay hợp tác bình đẳng,sòng phẳng chứ *** bao giờ làm kiếp "đồng minh"- nói đúng ra là đệ tử,chư hầu để nhận được dăm ba cái đồng bố thí.Tưởng thằng Mỹ tử tế lắm hả,VNCH làm đệ của Mỹ thì mất Hoàng Sa,hạm đội 7 ở ngay đó ko có phản ứng gì,Philipines làm đệ của Mỹ mất Scaborough,thằng Mỹ có căn cứ quân sự ở ngay vịnh Subic gần đó cũng chẳng ra cứu.

Atlas10

[Tịch thu bằng lái]
Hai thằng mãn và mông éo có tôn giáo chính thống nên mới bị đồng hoá, đố bọn tàu đồng hoá được Nga, Pakistan, Nhật, Ấn, Hàn, Indonesia thậm chí Philippines đấy
Mãn và Mông đều có Mật tông giáo.
Nhưng nó bị đồng hóa vì nó hòa nhập vào mấy trăm triệu dân Hán trong mấy trăm năm.
Cho nên văn hóa nó biến mất sạch.
Việt mà bị đồng hóa kiểu đó cũng tèo

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Mời các cụ thưởng thức vẻ đẹp diễn viên và nhạc phim trích đoạn trong tập phim Tỉnh Kinh Qua Nữ Nhi Quốc - Tây Du Ký 1986

Đây là thời kỳ quá khứ với những bản nhạc kinh điển toàn Châu Á.
Nhưng thời hiện đại .
Bảo em phải nói 1 câu là em cực kỳ kính nề nền truyền thông của TQ .
Cách họ đi, cách họ làm , cách họ phát triển.
Em tin là chỉ cần 2-3 năm nữa thôi nhạc trẻ TQ sẽ là lớp sóng thần của Châu Á.

Khoảng 15 năm về trước, làn sóng hâm mộ các band nhạc Hàn bao trùm tại Châu Á.
Những chàng trai cô gái trẻ trung xinh đẹp được đào tạo từ tuổi thiếu niên hát hay nhảy giỏi.

Trung Quốc đã đi từng bước thật đáng nể.

Họ chọn lựa những cậu thiếu niên trẻ tuổi , yêu ca hát và nhảy . Sang Hàn học ở những trường danh tiếng.
Sau đó quay trở lại TQ nằm trong ban nhạc ( liên minh Trung - Hàn )
Em lấy ví dụ trường hợp của Wang Yibo = Vương Nhất Bác . Cậu ấy được sang Hàn đào tạo từ năm 13 tuổi.
Và hiện tại cậu ấy là MC - Diễn viên - ca sĩ - đào tạo nhảy cho những bạn trẻ tại TQ.

Với khả năng vũ đạo của cậu ấy thừa sức là 1 ngôi sao tại Hàn. Nhưng tại sao cậu ấy lại quay trở về TQ ??
Có một hợp đồng nào đó ở đây chăng ?

Tại sao cậu ấy xuất hiện làm MC cho chương trình Thiên Thiên Hướng Thượng - Ban giám khảo của Sáng tạo 101 - Happy Camp một chương trình giáo dục về phân loại rác cực hay.

Đây là 1 bài hát rất thú vị.

Con nhà người ta ...
Bài hát này được giới trẻ toàn Châu Á yêu thích.

Các Cụ ngắm xem đây là ban nhạc Hàn hay TQ ?
Giới trẻ TQ không còn ( giống giới trẻ VN ) họ đã hâm mộ ngay chính ban nhạc của TQ . Làn sóng hâm mộ Hàn Quốc dần dần bị xóa bỏ tại TQ.
Giống như họ chẳng cần phải dùng facebook mà dùng weibo.

Thậm chí có nhiều người nước ngoài vì yêu thích diễn viên - ca sĩ TQ mà cũng gia nhập mạng weibo với Họ.

Họ đã từng bước đi đây là 1 kế hoạch truyền thông + văn hóa mà VN chúng ta thật sự chưa có tầm để học.
Chính vì thế VN chúng ta nền giải trí thật không có GỐC không có TƯỜNG .

alecom

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng qua là cô Nữ Vương đó chưa biết cách " mời anh xơi " thôi.
Các cụ để ý rất nhiều tập ĐT được mời uống diệu. Lúc đầu bao giờ ngài cũng từ chối ( vì diệu là thứ cấm kị đối với đệ tử nhà Phật .)
Rồi người mời nói một câu " diệu này là diệu thuần khiết, ngài có thể uống một li không sao" ( ko nhớ nguyên văn lắm)
Thế là ĐT uống.
Lúc đó Nữ Vương chỉ cần nói : thân thể em là thuần khiết,...^^
đúng cụ. câu đấy của vua đường nói vs ĐT khi bốc đất cho vào chén, còn lại chưa ai mới ĐT uống diệu nói j ăn ...thịt người

BinhPhat.jsc

Xe máy
Em cũng muốn góp ý, đã đóng khá nhiều thuế xây dựng, nhưng bọn nó ăn kinh quá cụ ạ, đã thế em còn éo được chọn người em ưng. Thế tại chúng nó hay tại em losers nhỉ
Cụ bị ăn thì còn phải xem xem cụ có vi phạm luật ở chỗ nào không đã,thường thì công chức nhà nước muốn ăn thì phải dựa vào cái sai nào đó của dân rồi từ đó ăn tiền để lờ đi,trường hợp của cụ mới nói sơ sơ không thể kết luận 1 cách đơn giản được.

BinhPhat.jsc

Xe máy
Không vi phạm thì móm à cụ. môi trường sinh ra để cụ phải vi phạm, không vi phạm hả, nhịn nhé.
Cụ lại làm em buồn cười rồi,thật là không đỡ nổi.Muốn sống trong một xã hội văn minh nhưng bản thân mình thì lại không.