[Funland] Các cụ thông thái thông não em phát.Tự nhiên thành con nợ

sky_driver

Xe buýt
Về thủ tục hành chính là khác nhau đấy. Nếu vi phạm về thuế thì cơ quan thuế phải ra qđ xử phạt vphc về thuế, thg là liên quan đến việc trốn thuế hoặc gian lận thuế. Còn ở đây thớt ko vi phạm, nộp chậm thì nộp thêm tiền chậm nộp thôi. Như trg hợp của thớt, nếu cơ quan thuế ra qđ xử phạt có khi còn bị kiện ngược ý chớ ;))
Trường hợp này phạt là chuẩn rồi, nộp chậm gì nữa. Sao cụ ko để mấy chục năm sau hẵng ra lấy sổ.

longvu

Xe tăng
Không bác ạ.nhà e gian nan là mua đất thổ cư từ năm 93.ko phải từ đất 5% nhé.vì ko qua trung gian tự làm sổ lên lúc làm ra bị đánh thuế 100%.gọi là đất chuyển đổi.50m2.thật sự gia đình là rất cố gắng để có tiền lấy sổ đỏ.
Đất trước 93 thì miễn trong hạn mức, phần ngoài hạn mức phải nộp 50%.
Chắc 800tr này là tính 50% tiền sử dụng đất của phần diện tích ngoài hạn mức (theo giá đất ...2 năm trươc) rồi

Plugandplay.vn

Xe máy
Lãi gì mà kinh vậy bác @@

saumunsoc

Xe hơi
Đọc hết trang 1 là em hiểu rồi, Chủ thớt giờ này nhanh mà nộp sớm thôi, càng lâu thì lãi càng tăng, có quy định ghi rõ ràng trong giấy tờ cấp, ngân hàng chỉ thu hộ cơ quan thuế thôi.
P/s: đất nhà cụ cug thuộc dạng rộng và có giá đấy :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Không bác ạ.nhà e gian nan là mua đất thổ cư từ năm 93.ko phải từ đất 5% nhé.vì ko qua trung gian tự làm sổ lên lúc làm ra bị đánh thuế 100%.gọi là đất chuyển đổi.50m2.thật sự gia đình là rất cố gắng để có tiền lấy sổ đỏ.
Đất trước 93 thì miễn trong hạn mức, phần ngoài hạn mức phải nộp 50%.
Chắc 800tr này là tính 50% tiền sử dụng đất của phần diện tích ngoài hạn mức (theo giá đất ...2 năm trươc) rồi
Đất chuyển đổi hay còn gọi là chuyển mục đích sử dụng đất. Thớt gọi đất mua là đất thổ cư (đất ở), dưng với mức đóng tiền sử dụng đất như trên thì thực tế là thớt làm thủ tục chuyển chuyển đổi từ đất nông nghiệp sang đất ở.

Sao Mai

Xe tăng
Kinh nhề: tiền thuế trước bạ 2% giá trị BĐS mà 800 tr thì có nghĩa BĐS của cụ có giá trị 40 tỷ Đ...Chắc Biệt thự hả ! ...
Cụ phân biệt : nợ thuế khác với đã đóng thuế và chưa lấy sổ đỏ...2 câu chuyện khác nhau. Nợ thuế thì cơ quan thuế cứ đè cụ ra phạt theo qui định hiện hành thôi. Còn nếu cụ nộp đầy đủ thuế rồi thì cụ thích khi nào lấy sổ thì lấy chả mất thêm xu nào...Mà nhà cụ Đại Gia thế thì trả thêm vài trăm tr là muỗi cụ nhỉ ...:))
Cụ chắc ít va vào các loại thuế của đất nhiều. Tiền thuế làm sổ không nhất thiết lúc nào cũng là 2% thuế trước bạ, có thể là thuế chuyển đổi mục đích sử dụng đất, ví dụ chuyển từ đất trồng cây lâu năm sang đất thổ cư, đất 1-2 tỉ chuyển đổi sử dụng thì thuế chuyển mục đích sử dụng 1 tỉ là bình thường tuỳ theo loại đất

Chỉnh sửa cuối:

leceti

Xe tải
Cứ nộp đủ 800 đi sau đó cầm giấy nộp lên thuế hộ có cách cho cụ 50/50 đỡ đồng nào hay đồng đấy.

Esse82

Xe tăng
Ngân hàng chỉ thu theo đúng giấy nộp tiền thôi cụ ạ. Còn phần có phải nộp phạt chậm nộp thì ngân hàng đâu có biết mà đòi tính. Cụ chủ nộp 800tr xong, đem giấy nộp tiền về chỗ cấp giấy, lúc đó nếu có nợ tiền chậm nộp thì chỗ cấp giấy cho qua thuế làm thêm cái giấy nộp tiền nữa.

Cái lạ ko phải chỗ phạt chậm nộp, mà lạ chỗ ngân hàng bảo phải phạt chậm nộp.
Nếu được ủy quyền thì ngân hàng vẫn thu bình thường

Doinhucaitoi

Xe buýt
:D:D
Lãi suất thấp hơn ls gửi ngân hàng cho người người nhà nhà chây ì à cụ? :D :D, NN họ cũng đâu có ngáo :D :D
Ầy già! Cụ nói vậy oan cho dân chúng e quá. Dân đen chúng e không hiểu luật, nói đúng ra là không được tiếp cận với những thông tư, nghị định, văn bản mới ban hành, thậm chí mấy món này được vá víu sửa chữa bọn e cũng chịu :)). Dân chúng e thắc mắc ko kiểu thì được các ac vim chức trả lời kiểu " chó cắn ma" thì làm sao chúng e thông được?:D. Néu thông được chúng e sẽ nà sêu nhân ná :))
Buồn quá cụ ợ:D
E xin trích ý cụ chủ ; nếu cụ ý nhờ dịch vụ thì ...

TieuFu

Xe container
Trả là nhà e làm sổ đỏ hết 800tr.Lúc đó không có tiền lấy.Sau 2 năm gia đình mới có điều kiện lên đóng tiền để lấy.Mừng vì vay mượn với tích góp đủ,để lên thực hiện nghĩa vụ công dân là nộp thuế đầy đủ cho nhà nước để được quyền xử dụng sổ đỏ.Em ngân hàng trả lời 1 câu xanh rờn(em choáng luôn) ngoài số tiền 800tr anh phải nộp cho nhà nước a phải chịu phạt là 800tr x 0.05%/ 1 ngày tiền lãi.A không biết nhân em tính cho a với.E ngân hàng dùng máy tính nhân qua loa luôn là a phải nộp phạt gần 300tr.acc em mới tá hoả thế a mà nhà a nếu lên lấy sổ chậm 10 năm chắc a đóng tiền phạt xong thì cả nhà a ra đường ah.
Nhẽ người ta đúng đấy cụ ạ ! Cụ khôn quá hóa dại !:)):)):))

Vo_thuong

Xe điện
Nhà em cũng đang nợ gần 400 triệu tiền này, chắc phải về xem lại thời hạn để còn xoay sở nộp cho đúng hạn (hình như được 5 năm chậm thì phải).
Một số cụ bảo là sao nhiều thế, thực ra mấy trăm triệu ko phải là nhiều, ở đây nó tính tiền chuyển đổi mục đích = 50% giá đất nhà nước. Như nhà em chỉ có một miếng nho nhỏ gần 50m2, giá đất nhà nước gần 15 triệu/m2 mà thuế phải nộp gần 400 triệu (chưa tính trước bạ hết mười mấy triệu - cái đó thì phải nộp luôn rồi).
Của cụ chủ nợ 800 triệu thì tiền đất tầm gần 2 tỷ thôi, em dự thế.

Vie.ABC

Xe điện
Trả là nhà e làm sổ đỏ hết 800tr.Lúc đó không có tiền lấy.Sau 2 năm gia đình mới có điều kiện lên đóng tiền để lấy.Mừng vì vay mượn với tích góp đủ,để lên thực hiện nghĩa vụ công dân là nộp thuế đầy đủ cho nhà nước để được quyền xử dụng sổ đỏ.Em ngân hàng trả lời 1 câu xanh rờn(em choáng luôn) ngoài số tiền 800tr anh phải nộp cho nhà nước a phải chịu phạt là 800tr x 0.05%/ 1 ngày tiền lãi.A không biết nhân em tính cho a với.E ngân hàng dùng máy tính nhân qua loa luôn là a phải nộp phạt gần 300tr.acc em mới tá hoả thế a mà nhà a nếu lên lấy sổ chậm 10 năm chắc a đóng tiền phạt xong thì cả nhà a ra đường ah.
Bank nó thu tiền hộ bên Thuế thôi ,có sao nó thu vậy !... 0,05%/ngày là số tiền phạt chậm nộp thuế . Thớt coi thường pháp luật ... giờ kêu gì ?...

AT_Speed

Xe tăng
Mọi tính toán sai lầm đều trả giá bằng tiền mặt. Cụ chủ lo tiền mà nộp thôi càng để lâu càng mệt.

hacknich

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng đang nợ gần 400 triệu tiền này, chắc phải về xem lại thời hạn để còn xoay sở nộp cho đúng hạn (hình như được 5 năm chậm thì phải).
Một số cụ bảo là sao nhiều thế, thực ra mấy trăm triệu ko phải là nhiều, ở đây nó tính tiền chuyển đổi mục đích = 50% giá đất nhà nước. Như nhà em chỉ có một miếng nho nhỏ gần 50m2, giá đất nhà nước gần 15 triệu/m2 mà thuế phải nộp gần 400 triệu (chưa tính trước bạ hết mười mấy triệu - cái đó thì phải nộp luôn rồi).
Của cụ chủ nợ 800 triệu thì tiền đất tầm gần 2 tỷ thôi, em dự thế.
ngang ăn cướp

JasonNghia

Xe điện
3 tỷ sao tiền làm sổ 800 củ nhỉ, em hỏi ngu tý :D
tiền sử dụng đất tùy tỉnh thành phố ban hành, như nhà em giờ thành phố báo 18 củ mấy, giá thị trường cỡ 100 củ, mà còn đang chưa có tiền làm sổ đây, treo lâu lắm rồi, em đang phải tìm lại xem nhà em có nằm trong diện như nhà cụ chủ không, vì em nhớ có đợt cụ nhà em cũng lên quận xong được trả 1 tờ giấy về là phải đóng bao nhiêu xèng rồi :))

pippo678

Xe đạp
tiền sử dụng đất tùy tỉnh thành phố ban hành, như nhà em giờ thành phố báo 18 củ mấy, giá thị trường cỡ 100 củ, mà còn đang chưa có tiền làm sổ đây, treo lâu lắm rồi, em đang phải tìm lại xem nhà em có nằm trong diện như nhà cụ chủ không, vì em nhớ có đợt cụ nhà em cũng lên quận xong được trả 1 tờ giấy về là phải đóng bao nhiêu xèng rồi :))
Chuẩn đấy cụ