[Funland] Các cụ thường mặc áo sơmi của hãng nào?

tom_tep1

Xe buýt
Cụ chuẩn, đỉnh nhất là cứ may đo mà mặc! May sẵn chỉ vừa với ít người hoặc vừa chỗ nay lại rộng chỗ kia! 1 cái Burberry may được 5-7 cái may đo, mặc tẹt ga! Ở mình may rẻ nên cứ may mà triển các cụ à!
Cụ chuẩn, đỉnh nhất là cứ may đo mà mặc! May sẵn chỉ vừa với ít người hoặc vừa chỗ nay lại rộng chỗ kia! 1 cái Burberry may được 5-7 cái may đo, mặc tẹt ga! Ở mình may rẻ nên cứ may mà triển các cụ à!
Địa chỉ hàng may nào đẹp vậy cụ ??? Cụ chia sẻ a e tham khảo với nhé

xuandai

Xe buýt
Cụ cho xin địa chỉ hiệu may luôn

Mr Morning

Xe tăng
Cháu thì toàn mattana !
Tiện đây hỏi các cụ, giày Format chất lượng thế nào, mà cháu vào google ko tìm đc. Vào trang chủ thì toàn treo 4-5 tr/1 đôi. Bà chị dùng hàng ở đấy đang có thẻ giảm 70% bảo mua cho

hoangbaolong

Xe buýt
Trước em cũng chú ý mua áo docker,lascote, bubery... nhưng thấy áo sơ mi của bookbrother mặc thich nhất. Giờ cảm thấy chả thích cái gì nữa mới lạ, mọi thứ vô thường giờ chỉ lo sức khoẻ thôi chứ quần áo giờ chán chả mua sắm gì nữa

Blacksea99

Xe buýt
Cháu thì toàn mattana !
Tiện đây hỏi các cụ, giày Format chất lượng thế nào, mà cháu vào google ko tìm đc. Vào trang chủ thì toàn treo 4-5 tr/1 đôi. Bà chị dùng hàng ở đấy đang có thẻ giảm 70% bảo mua cho
Cụ giống em, cơ mà giờ Mattana cũng đắt phết rồi, hôm vừa rồi mua đôi áo cộc tay hết củ rưỡi.

Booong

Xe tăng
Em thích áo của Brooks Brothers, mặc mát, ít phải là, màu sắc cũng phong phú.

cuongdiv

Xe container
Cháu thì toàn mattana !
Giầy cao cấp thì e không nói nhưng bình dân e thấy Clark đi ổn và bền

Mr Morning

Xe tăng
Giầy cao cấp thì e không nói nhưng bình dân e thấy Clark đi ổn và bền
Cháu thì ko thấy nó cao cấp thì phải. Mập mờ. Vào web thấy đúng cái ảnh giày 1 chiều ngang. Ko có review đánh giá nào cả nên muốn hỏi các cụ xem có ai dùng ko

cuongdiv

Xe container
Cháu thì ko thấy nó cao cấp thì phải. Mập mờ. Vào web thấy đúng cái ảnh giày 1 chiều ngang. Ko có review đánh giá nào cả nên muốn hỏi các cụ xem có ai dùng ko
E đang đi, thấy êm chân và mãi chẳng hỏng, clark thì cũng là loại bình dân thôi ạ

inovavgj

Xe container
Canifa , Owen mặc cũng ổn , chọn loại có nhiều cotton , giá dao động 300-700k

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Ngày xưa hay phải đi tiếp khách nên hay chọn quần áo hàng hiệu, giờ thì chả để ý và không quan trọng. Vợ mua cho quần áo gì thì mặc cái đó, cứ quần thô áo phông đi dép cao su thoáng đãng thoải mái rồi

GLife

Xe hơi
em thuộc dạng nhỏ người, cao 1m60, nặng 48Kg nên đi mua sơ mi rất chi là khó. Cccm có hãng nào phù hợp vs những ng như em ko ạ? mách e với.

Gomtamlinh

Xe tải
Em toàn chả mặc gì cho tiện

Kuu

Xe lăn
Có thể nói áo sơ mi là trang phục quan trọng nhất của đàn ông nhưng không phải ai cũng biết chọn loại phù hợp mặc để đạt tiêu chí: đẹp, lịch sự, nhìn khoẻ mạnh.
Khi chọn áo, quan trọng nhất là chất liệu và kiểu dáng. Chất liệu nên chọn áo 100% cotton: mùa hè mát, mùa đông ấm. Kiểu dáng thì nên chọn áo phù hợp với vóc dáng, tuổi tác để khi mặc tôn thêm điểm mạnh; khắc phục khiếm khuyết của hình thể mình (nhiều Cụ bụng to như đến tháng đẻ hay gầy teo mà vẫn cứ thích mặc áo sơ mi bó chẽn trông rất xấu).
Áo sơ mi em thường chọn chất liệu premium cotton, mua ở nn nên đảm bảo hàng xịn, mặc cực thích (loại này khi mặc vẫn phải là mặc mới đẹp). Mỗi lần có dịp đi nn em thường mua vài cái. Em có vài chục áo sơ mi cả form slim fit lẫn tailor fit, riêng màu trắng khoảng hơn 10 chiếc.

Áo của hãng nào không quá quan trọng đâu.

Boycamry

Xe hơi
Em chỉ thích 2 ý này của cụ
"Không phải ai cũng biết chọn loại phù hợp mặc để đạt tiêu chí: đẹp, lịch sự, nhìn khoẻ mạnh.
Mua ở nn nên đảm bảo hàng xịn, mặc cực thích"

leducanhanh

Xe đạp
Thực ra chưa cái Boss nào cháu mua đắt tiền hơn Lacoste. Lacoste toàn tầm 4 củ mà Boss cháu chỉ mua 2,5 củ là cùng thôi. Cảm giác mặc thì Boss không sướng bằng. Boss được cái dáng đẹp, mặc cho Business là hợp. Có loại cổ áo kiểu cá mập, nên đeo cà vạt rất hợp và đẹp. Tưởng tượng mặc cái áo trắng như vậy đeo cái cà vạt tông mận chín hay xanh dương đều thấy đặc sắc. Cháu không thích Polo vì hay chơi kiểu cổ gọi là Button với hai cúc ở hai bên. Tommy thì nếu cụ mặc vừa vai áo có vẻ rộng nên sẽ bị nếp ở giữa vai, Tommy mà cụ nào tập Gym thì đẹp dáng. Boss có thương hiệu cao cấp là baldessarini mặc rất sướng nhưng cũng tầm trên 4 củ và phù hợp cho người trên 40. Mặc khi đi chơi rất hợp, về chất liệu thì như Lacoste hai loại này có cái hay là nếu buổi sáng cụ đi xe máy trời có hơi lạnh mặc cái sơ my dài tay này vẫn đủ ấm, áo thì nhẹ. Mà trưa nóng lên thì thấy mát, chiều về cũng không lạnh. Phải nói là chất vải tuyệt vời. Bộ cúc của cả hai loại này cũng rất đẹp. Nên có lần cháu bị rách cái áo baldessarini bỏ đi làm giẻ lau xe không sợ sơn bị xước nhưng cắt lại bộ cúc cụ ạ. Trong tất cả các thương hiệu kể trên thì cái đắt nhất cháu mua là của Armanie tầm 4,5 củ. Sơ my đắt nhất là hàng may đo của Kilton và Brionie (nhà tài trợ của 007), cháu chưa có điều kiện sử dụng dịch vụ của hai hãng này, nhưng có cậu bạn to cao mặc cái sacco của Kilton rất đẹp, may toàn bộ thủ công hết. Cháu cũng có khoảng 5 cái Việt Tiến mặc thay đổi cũng đẹp phải cái nhanh phai màu và không đanh chất kiểu như nhanh bai, nên dù chưa rách thường cũng phải thay rồi, vì khi mua mặc vừa nhưng sau này hơi rộng và không đứng áo, màu lại không sắc nữa
Bác nói thế nào đó chứ. Lacoste sao so sánh nổi boss được bác. Lacoste mua 4 củ là lacoste bác mua tại việt nam. Mà 100% lacoste chính hãng tại việt nam là lacoste của hồng kong nhé bác. Tag khác hẳn lacoste châu âu và mỹ. Hồng kong mua lại bản quyền xong sản xuất cho thị trường châu á. Lacoste mua bên nước ngoài 2,5 củ là căng rồi bác ạ. Còn boss thì áo sơ mi của nó là số 1 rồi cùng với vanlaack. Sơ mi boss đa phần iron easy nên k nhăn mặc cưc thích. Vanlaack và boss là hai hãng khởi nguồn từ sơ mi nam. Nên về sơ mi ko hãng nào qua nổi. Boss sơ mi bác mua 2,5 củ chắc mua dòng hugo. Chứ boss bác mua tại nước ngoài rẻ nhất cũng hơn 3 củ. Còn tại cửa hàng chỗ metropol k cái nào dưới 5,5 tr nhé bác.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Người clever thì họ mặc giản dị,siêu quần quá rồi. Chứ em thường thường, rút ra là đi đâu ăn mặc cũng phải formal, dễ làm việc. Trước cửa có owen, viettien, blue exchange,...gần gần là mua đại chứ em cũng ít khi chọn đồ kĩ mà măc tiền như nhiều cụ.

CR-Vic

Xe container
Lacoste hàng EU thì áo phông mặc sướng nhất luôn. Em có những cái áo Lacoste L1212 mua cách đây hơn 10 năm mặc vẫn đẹp và màu vải tươi mới cực kỳ luôn. Đó là hàng Devanlay mới đẹp còn hàng Lacoste Châu Á và China kiểu của ICC và Montaigne mặc rão như giẻ vậy!

Sơ mi VaanLack mặc là tuyệt vời rồi! Em có hai chục cái các kiểu từ slimfit đến tailor fit thỉnh thoảng cần ăn mặc formal một tẹo mới lôi ra mặc :D cỏn thì cứ jeans và polo với sneaker!

Bác nói thế nào đó chứ. Lacoste sao so sánh nổi boss được bác. Lacoste mua 4 củ là lacoste bác mua tại việt nam. Mà 100% lacoste chính hãng tại việt nam là lacoste của hồng kong nhé bác. Tag khác hẳn lacoste châu âu và mỹ. Hồng kong mua lại bản quyền xong sản xuất cho thị trường châu á. Lacoste mua bên nước ngoài 2,5 củ là căng rồi bác ạ. Còn boss thì áo sơ mi của nó là số 1 rồi cùng với vanlaack. Sơ mi boss đa phần iron easy nên k nhăn mặc cưc thích. Vanlaack và boss là hai hãng khởi nguồn từ sơ mi nam. Nên về sơ mi ko hãng nào qua nổi. Boss sơ mi bác mua 2,5 củ chắc mua dòng hugo. Chứ boss bác mua tại nước ngoài rẻ nhất cũng hơn 3 củ. Còn tại cửa hàng chỗ metropol k cái nào dưới 5,5 tr nhé bác.