[VHGT] các cụ trả lời thật lòng nhé

NamBH

Xe hơi
Thực ra thì cũng tùy vào hoàn cảnh, mà hành động nó không đúng với suy nghĩ. Vì em gặp phải vụ đánh nhau, bị chém đứt gân ( em rất ghét bọn này) .Cô em gái ra chặn xe em lại nhờ đưa đi viện, hỏi thì mới biết là bị chém... Nhưng đành đưa đi viện Đống đa, đến viện Đống Đa họ bảo chuyển lên xanhpon vì đống đa k giải quyết đc vụ đứt gân, lại đưa lên Xanhpon.

Đấy tùy vào hoàn cảnh nó thế đấy các cụ ạ.

namthieunam

Xe tăng
vâng vấn đề này nan giải lắm! gặp tai nạn cũng tùy từng tình huống thôi ạ! lúc có đông người ở đó cũng có thể đi nhưng gặp tai nạn ở nơi hoang vu như đường HCM thì cũng thật khó các cụ ạ! dễ bị lừa lắm!

Prado2009sotay

Xe hơi
Có một lần em làm việc đó, người bị tai nạn gãy chân và ngất xỉu. Xong ông bạn em (đi cùng xe) đã quay lại hết bằng iphone ... sau đó phải để lại điện thoại cho mấy vị Bs và XXX xem và coppy ... hôm sau mới lấy lại được Cụ ợ ;;)

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Liên quan đến cấp cứu người thì dù có bận việc đi nữa thì em cũng phải gác lại để giúp người ta với tinh thần nhiệt tinh nhất.
Bản thân em rảnh rỗi nên đi đường mà gặp tai nạn thì luôn ở lại giúp đỡ,ko thể bỏ đi như ko nhìn thấy gì đc.

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Thật lòng thì e rất sợ Máu. Nên lúc đó e cũng mất bình tĩnh để đưa người đi cấp cứu rồi. Muốn giúp, muốn đưa đi. Nhưng e sợ. Rất sợ ạ.

kia forte 2012

Xe buýt
Đường Lam Sơn, Phường Đồng Tâm, Thành Phố Vĩnh Yên
hôm nay em đi xa về. gặp 1 vụ tai nạn khá thương tâm. xe máy đâm vào ô tô kamaz. 2 người đi xe máy. 1 người em đi qua ko biết có tử vong hay ko nhưng nhìn rất kinh hãi. trong trường hợp đó em đã đỗ lại, rất nhiều xe đi qua(xe con, xe taxi) em vẫy bao nhiêu xe để đưa đi viện(trong xe em đi đủ 5 người,và ở xa em ko biết bệnh viện ở đâu. ko thông thuộc đường xá) nhưng ko 1 xe nào đỗ lại. mãi sau người nhà đi từ đâu đến xong đưa xe máy đi. thiết nghĩ vấn đề này luôn là điểm nóng trong quan hệ xã hội. trong trường hợp đó nếu là các cụ, CÁC CỤ CÓ DÁM CHO NGƯỜI TA LÊN XE ĐI VIỆN KO ?.
em biết câu hỏi này rất nhạy cảm. quan điểm đc xét nhiều góc độ. các cụ có thể ko trả lời nhưng nếu trả lời em mong các cụ cho câu trả lời thật lòng
Cụ cũng là người có tâm đấy, nhưng mình có xe mà chờ vẫy xe khác đưa người ta đi viện, trường hợp không vẫn được cụ tính sao. Luật quy định ko đưa người bị nạn đi cấp cứu cũng bị truy cứu hình sự đấy

tungby

Xe buýt
Thật lòng mà nói nếu đi qua nhìn cảnh ấy các cụ đi thẳng có áy náy không? Các cụ ở lại giúp họ chở người nhà tới viện chắc chắn các cụ bị giữ lại làm việc cho tới khi xxx đến. Còn chưa kể chuyện có thể bị người nhà nạn nhân đánh nữa. Văn hóa ứng xử của người dân kém lắm.
Em cũng từng gặp trường hợp này rồi. xe máy đâm xe đạp. 1 người ngã chảy máu rất nhiều. bệnh viện cách khoảng 100m. xxx ra làm việc nhưng không ai đưa người bị nạn đi cấp cứu. xxx chặn mấy xe không đc cuối cùng chặn đc xe em lại đề nghị em đưa bn đi viện. em nhìn máu me ghê quá. em hé kính bảo thôi anh ạ em sợ máu lắm.^^ . xxx ghi số xe em lại còn dọa em là giữ phương tiện, phạt em lại còn giả vờ gọi điện cho sếp. em bảo nãy giờ anh chặn xe em thì anh đưa người bị nạn tới viện rồi. cuối cùng em lùi xe phi vào ngõ.lướt luôn, chẳng sao hết. kể ra cũng áy náy nhưng thôi tặc lưỡi. xxx như ****. Nếu người bị nạn là em girl xinh xắn chắc xxx cõng vào viện rồi. Có cụ nào xấu tính như em thì vodka cho em đỡ xấu hổ

tuansay

Xe hơi
thật lòng là nhìn thấy máu nhà cháu chóng hết cả mặt rồi ạ, chưa gặp tình huống này bao giờ nhưng nếu gặp thì cháu cũng chả biết phải làm thế nào nữa, câu hỏi của cụ chủ thớt quá nhạy cảm, làm cho mỗi người phải tự suy nghĩ nhìn lại mình

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com

fbigaubu

Xe hơi
XH này khó tìm lắm...

duongthienly

Xe buýt
Cách đây 6 năm e cũng dính 1 nhát lộn san tô trên đường HCM. Có mặt tại hiện trường gồm cả hai trường phái:
1. Chỉ trỏ, hôi của. Đá mất của em cái đthoại với ít đồ;
2. Anh chị em (nhất là cùng biển HN) đêm hôm nhưng dừng lại nhiều, nhiệt tình đưa người nhà em về HN để cấp cứu. Có vợ chồng bác đi Ỉn đen (em ko kịp nhớ tên, nhớ biển) còn chờ đến khi mọi người chụp chiếu xong xuôi mới chia tay. Còn mấy bác nữa thì người đưa về tận nhà, người xuống an ủi, hỏi thăm rồi kỷ niệm cho cái đthoại cùi bắp để tiện bề llạc (em cầm lái mà lại ko sao nên ở lại giải quyết hậu quả). Nói chung là ấm lòng hơn trong hoạn nạn!
Theo em là nên. Nếu em gặp (loại trừ tình huống nhạy cảm như cháy nổ, đánh đấm) thì em sẽ cố gắng giúp hết mức trong khả năng, đkiện cho phép.
Chỉ lưu ý là cần tạo bằng chứng ngoại phạm chắc chắn để tránh phiền hà.

thích tốc độ

Xe đạp
Em rất vui vì mình đã làm được 1 việc tốt, có ích cho XH

Vì công việc, Em hay chạy tuyến Hà nội - Hưng Yên. Năm ngoái có 1 vụ tai nạn ngay ở Cầu Thanh Trì rẽ vào đường đê đi Ecopark. Từ xa em thấy 1 bóng áo vàng và đông đông người, em đi từ từ xem có giúp được gì không thì được anh CS vẫy vào đưa người bị nạn đi cấp cứu. Người bị nạn là 1 cô gái trẻ, đi cùng 1 thanh niên tự giới thiệu với em là người yêu. 2 bạn đang về quê của chàng trai thì cô gái quệt ( hay bị ) với 1 xe tải đã chạy mất.
Trước khi em tấp vào, có vài 4B chạy trước nhưng chả ai dừng lại. Nếu không phải là CS vẫy, thật lòng em vẫn dừng đỗ để giúp.
Chàng thanh niên bế cô gái lên xe em, con anh ta đi xe máy theo, xe máy cô gái thì được XXX giải quyết. Em được mọi người chỉ đường gần nhất để tới BV Đa khoa Gia lâm. Trên đường mặc dù em cố bắt chuyện với cô gái nhưng cô ấy không nói gì trong suốt khoảng 30p trên xe chỉ mình em với cô ấy ( mặc dù em không thấy máu chảy). Sau đó, cô ấy bắt đầu đạp chân ầm ầm vào xe em làm cho em cũng lo sợ, chắc có lẽ cú ngã đập đầu xuống đất quá mạnh.
Vì không biết đường, cả em và chàng TN vừa đi vừa hỏi, có 1 đoạn em nhớ em còn phi vào đường 1 chiều, nhưng anh CS đứng đó giơ gậy chỉ cho em đi tiếp ( Chắc là xxx có thông tin nội bộ cho nhau )
Tới được BV thì chàng TN làm tiếp các thủ tục khác, Sau khi BS trực cấp cứu hỏi em tình hình, em trình bày là em là người đi đường chở giúp, chàng TN cảm ơn em. Em tiếp tục với CV của em, chậm mất khoảng 2h so với lịch làm việc nhưng lòng rất vui vì đã làm được 1 việc tốt.

duongrangerover

Xe hơi
Theo em nghĩ thì làm ơn tích đức vậy. Em sẽ cứu và chở người ta vào viện

beu79

Xe tải
Em không phải là người vô tâm, nhưng thật sự nếu gặp những trường này em cũng ko dám chở, vì thấy máu là em rất ghê và cuống hết cả lên, và em cũng hơi duy tâm vì lỡ người ta chết trên xe mình thì làm sao đây, mà xe em thì ngày nào cũng phải chở F1 đi học rồi chưa kể nhiều vấn đề ABC khác phát sinh theo, Trong cuộc đời này nếu mình có tâm thì còn nhiều việc cần mình giúp lắm, chứ không cần thiết cứ phải chở người bị nạn là giúp đâu.

Nha Trang 82

Xe hơi
Em nói thật luôn, nếu vẫn phì phò và cựa quậy em dừng lại đưa đi viện ngay (cũng đôi ba lần rồi ạ) còn im lìm thì hơi ngại, em ko hề sợ người chết mà cứ thấy ngại ngại thôi ạ.

Gentra HY

Xe hơi
Em rất sợ khi nhìn thấy máu ( chóng mặt, buồn nôn ) nên em thường không dám nhìn những vụ tai nạn khi đi trên đường.

xe oto be

Đi bộ
em cũng nhìn nhiều vụ kin hồn hic hic, giao thông h sợ quá các cụ ạ