Các cụ tư vấn giúp em chọn máy ảnh với!

caotangnha

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã tư vấn, sau khi nghiên cứu link cụ namxit gửi và từ mục đích sử dụng em sẽ chọn hàng canon, bây giờ đang băn khoăn giữa EOS 400D, 450D hoặc 1000D, các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo em với.
Lại 1 câu hỏi: cụ có sẵn lòng bỏ thêm 200$ cho cái thú đốt tiền này không?
400 < 450 < 40D đó là bất đẳng thức về độ rẻ.
Độ chuyên nghiệp, cũng thế mà tăng theo. Theo em, thân máy đâu có nhiều tiền bằng ống. Nên cụ cũng tùy nghi nhé.
Với 1 người mới chụp thì cũng không thành vấn đề lắm đâu, 3 con này không khác nhau mấy 1 khi đã chọn EOS 4x/xxD.
Có vấn đề quan trọng hơn là dùng ống kính nào thì sao cụ không hỏi nhẩy? Hay là cụ đã có phương án?

Forza Roma

Xe hơi
Độ chuyên nghiệp, cũng thế mà tăng theo. Theo em, thân máy đâu có nhiều tiền bằng ống. Nên cụ cũng tùy nghi nhé.
Với 1 người mới chụp thì cũng không thành vấn đề lắm đâu, 3 con này không khác nhau mấy 1 khi đã chọn EOS 4x/xxD.
Có vấn đề quan trọng hơn là dùng ống kính nào thì sao cụ không hỏi nhẩy? Hay là cụ đã có phương án?
Cụ ơi ở đầu thớt em nhờ tư vấn cả lens mà, 2 tuần nữa là ông anh em đi Nhật nên muốn tham khảo các cụ, nếu giá bên đó rẻ hơn thì nhờ lấy luôn còn không lấy ở đây vậy. Mà hình như con 1000D bên Nhật nó ký hiệu là Kiss gì đó phải không cụ?
PS: em bây giờ mới chơi, định đầu tư khoảng 6-700$ cả lens thôi cụ ah.

hoangpv

Xe hơi
thế thì cụ làm con 1000D đê, em nghe phong phanh nó gọi là KissF (hoặc cứ bảo con 1000D Rebel là chỉ có nó) vừa ra đời đầu năm nay!

Con này có live_view để chụp như PnS. Giá vừa tầm cụ!

namxit

Xe hơi
Em thấy bác nói thế này chỉ làm bác chủ topic rối thêm,ai chả biết máy xịn là đầu tư nhiều xiền.
bác mới chơi và trong khoảng xiền của bác,em thấy bác lấy 450D hợp lý,theo em nghĩ bác cũng kô chơi chuyên nghiệp,thiết mong có máy để lưu giữ kỉ niệm gia đinh và thỉnh thoảnh đi off cùng anh em....
Máy này cunhx không kén lens.sau muốn nâng cấp cũng OK
Em nhận xét thế còn quyết định là ở bác.hĩ

caotangnha

Xe tải
Cụ ơi ở đầu thớt em nhờ tư vấn cả lens mà, 2 tuần nữa là ông anh em đi Nhật nên muốn tham khảo các cụ, nếu giá bên đó rẻ hơn thì nhờ lấy luôn còn không lấy ở đây vậy. Mà hình như con 1000D bên Nhật nó ký hiệu là Kiss gì đó phải không cụ?
PS: em bây giờ mới chơi, định đầu tư khoảng 6-700$ cả lens thôi cụ ah.
Bác vào đây tham khảo nhé, có đầy đủ thông tin bác cần, cả các nhận xét về kỹ thuật nữa: http://xomnhiepanh.com/

ifa

Xe hơi
hoangpv
Theo em làm bộ 450D hoặc 1000D của Canon cho nó đúng là Entry level,, giống em, giá cả Kit khoảng 5-600 đô.
Ở đâu mà ngon bổ rẻ thế cụ?
Cụ cho xin cái địa chỉ với, cám ơn cụ nhiều :)