Các cụ vào tư vấn giúp em con xe hạng B với!

ADS OF

Xe tăng
Dắt túi hơn 500tr vợ chồng em lê la khắp các sâu rum để chọn ra con xe phù hợp với mình. Vòng loại tuy danh sách có dài nhưng kết thúc khá nhanh, chung cuộc có 3 cái tên nổi đình nổi đám này thôi mà khiến em đau đầu nhức óc từ bữa đấy đến giờ: Toyota Vios – Honda City – Hyundai Accent. Nhà em được cái hay là cả hai vợ chồng cùng làm một chỗ nhưng em phải chạy đi chạy lại công tác nhiều nên nhu cầu chính xác là cần 1 chiếc xe thực dụng nhưng vợ em lại muốn ham hố thêm cái đẹp với rẻ nữa nên đành ra bị kẹp giữa cái ngã 3 này, sale nói nhiều lại nói dai nhưng em chọn lọc ra được các ý này, các cụ các mợ xem có được không!

- Hond City bề ngoài em thấy ổn nhất nhưng tính ra lại bị thiếu hơi nhiều cái em cần. Ví dụ như xe không có cảm biến, 2 phanh sau vẫn còn tang trống, chưa có cảm biến đèn tự động, cách âm hơi kém, ghế vẫn còn 70% nỉ, khoản xăng cộ thấy các cụ trong hội bảo còn thua cả Accent

- Ông cha ta ngày xưa nói cấm có sai: được cái này thì mất cái kia. Em vận câu này vào chiếc Hyundai Accent thấy chả lệch đi phát nào. Giá rẻ nhất trong 3 tụi kia nhưng lại là đứa yếu nhất cả về máy móc lẫn trang bị, tính ra hơn được cái khởi động từ xa, khe gió điều hòa ở hàng ghế 2 và cửa sổ trời. Chỉ vì mợ cả thích cửa sổ trời với giá rẻ chứ không em cũng chả đưa Accent vào, mà cửa sổ trời em thấy ở VN có ai dùng đâu!

- Toyota Vios nhiều tiền hơn mấy bác kia nhưng từ 24/4 đến 31/5 hãng có chương trình khuyến mại tặng 1 năm bảo hiểm vật chất là em thấy ngon lành rồi đấy, tiết kiệm đc khoảng 11 củ cũng 1 khoản khá, ngoài ra Toyota cũng có chương trình trả góp nghe đâu có 5,2 củ/tháng, lại không phải mua kèm gói bảo hiểm nào thì tính ra đâu có đắt đâu phải không CCCM? 2021 là năm em thấy Toyota làm con Vios này ổn nhất, ngoại hình đẹp hẳn lên, trang bị được bổ sung nhiều cái mà toàn cái em muốn ví dụ như: Vios có 7 túi khí, đèn full led, khoang hành lý linh hoạt rộng rãi, phanh trước sau đều full đĩa, cảm biến đầy đủ, điều hòa mát nhanh và sâu, ăn uống lại tiết kiệm nhất, nồi đồng cối đá có tiếng từ trước tới nay.

Bữa em có đọc đc cái đánh giá về bảo dưỡng và tiết kiệm nhiên liệu đại loại:
+ Bảo dưỡng sau 5.000 km Vios mất khoảng 600k, trong khi số này ở Accent và City tầm gần 1 củ, và tương ứng số này đối với mốc 40.000km thì Vios nhà mình tầm 2tr3, còn City tầm 5tr còn Accent thì tầm 7 củ khoai
+ Cái cuối em muốn nói đến đó chính là tính khấu hao thanh khoản, cái này thì nhiều anh em vẫn bàn và cũng chứng minh qua thực tế rồi đúng không các cụ, Vios khá là bá so với bạn bè rồi

Túm cái váy lại thì Vios hơi đắt nhưng thực dụng, City đẹp nhưng hơi thiếu đồ, Accent rẻ nhưng yếu. Nếu là em thì các cụ các mợ chọn chiếc nào! Nhà em chả có gì ngoài vodka đã rót sẵn để cảm ơn!

kh-oa

Xe buýt
Vios năm nay đắt hơn tý nhưng được nhiều cái, lại được tặng cả bảo hiểm 1 năm thì tội gì. nếu chọn 1 trong 3 em vẫn sẽ chọn Vios, người ra gọi là đầu tư ban đầu vì cái giá trị cốt lõi lâu dài bác ạ nhất là khoản bảo dưỡng định kỳ với ăn uống hàng ngày

MiTa

Xe lăn
Nếu ko là City thì tại sao lại ko phải là Mitsubishi Attrage nhỉ? Cụ chủ xem e nó chưa? E thấy e này khá ngon. Ô a ở tỉnh mới lấy bản full lăn bánh 517tr.

--Lamborghini--

Xe lăn
Cụ định đua xe với cái xe hạng B mà quan trọng yếu hay khỏe?

Duy_Long.1

Xe buýt
Nếu ko là City thì tại sao lại ko phải là Mitsubishi Attrage nhỉ? Cụ chủ xem e nó chưa? E thấy e này khá ngon. Ô a ở tỉnh mới lấy bản full lăn bánh 517tr.
Dù cho đợt tháng vừa rồi em nó bứt tốc lên top 10 xe bán chạy nhưng em vẫn thấy ko nên mua em nó vì máy yếu xong vỏ lại mỏng đi khó chịu lắm chỉ được cái ăn 4l/100km thôi

--Lamborghini--

Xe lăn
Chủ thớt chỉ rõ bao nhiêu ưu điểm mà còn lập thớt vào hỏi thì em cũng không hiểu là hỏi đùa hay thật.

Langthang_Mercedes

Xe container
Dắt túi hơn 500tr vợ chồng em lê la khắp các sâu rum để chọn ra con xe phù hợp với mình. Vòng loại tuy danh sách có dài nhưng kết thúc khá nhanh, chung cuộc có 3 cái tên nổi đình nổi đám này thôi mà khiến em đau đầu nhức óc từ bữa đấy đến giờ: Toyota Vios – Honda City – Hyundai Accent. Nhà em được cái hay là cả hai vợ chồng cùng làm một chỗ nhưng em phải chạy đi chạy lại công tác nhiều nên nhu cầu chính xác là cần 1 chiếc xe thực dụng nhưng vợ em lại muốn ham hố thêm cái đẹp với rẻ nữa nên đành ra bị kẹp giữa cái ngã 3 này, sale nói nhiều lại nói dai nhưng em chọn lọc ra được các ý này, các cụ các mợ xem có được không!

- Hond City bề ngoài em thấy ổn nhất nhưng tính ra lại bị thiếu hơi nhiều cái em cần. Ví dụ như xe không có cảm biến, 2 phanh sau vẫn còn tang trống, chưa có cảm biến đèn tự động, cách âm hơi kém, ghế vẫn còn 70% nỉ, khoản xăng cộ thấy các cụ trong hội bảo còn thua cả Accent

- Ông cha ta ngày xưa nói cấm có sai: được cái này thì mất cái kia. Em vận câu này vào chiếc Hyundai Accent thấy chả lệch đi phát nào. Giá rẻ nhất trong 3 tụi kia nhưng lại là đứa yếu nhất cả về máy móc lẫn trang bị, tính ra hơn được cái khởi động từ xa, khe gió điều hòa ở hàng ghế 2 và cửa sổ trời. Chỉ vì mợ cả thích cửa sổ trời với giá rẻ chứ không em cũng chả đưa Accent vào, mà cửa sổ trời em thấy ở VN có ai dùng đâu!

- Toyota Vios nhiều tiền hơn mấy bác kia nhưng từ 24/4 đến 31/5 hãng có chương trình khuyến mại tặng 1 năm bảo hiểm vật chất là em thấy ngon lành rồi đấy, tiết kiệm đc khoảng 11 củ cũng 1 khoản khá, ngoài ra Toyota cũng có chương trình trả góp nghe đâu có 5,2 củ/tháng, lại không phải mua kèm gói bảo hiểm nào thì tính ra đâu có đắt đâu phải không CCCM? 2021 là năm em thấy Toyota làm con Vios này ổn nhất, ngoại hình đẹp hẳn lên, trang bị được bổ sung nhiều cái mà toàn cái em muốn ví dụ như: Vios có 7 túi khí, đèn full led, khoang hành lý linh hoạt rộng rãi, phanh trước sau đều full đĩa, cảm biến đầy đủ, điều hòa mát nhanh và sâu, ăn uống lại tiết kiệm nhất, nồi đồng cối đá có tiếng từ trước tới nay.

+ Bảo dưỡng sau 5.000 km Vios mất khoảng 600k, trong khi số này ở Accent và City tầm gần 1 củ, và tương ứng số này đối với mốc 40.000km thì Vios nhà mình tầm 2tr3, còn City tầm 5tr còn Accent thì tầm 7 củ khoai
+ Cái cuối em muốn nói đến đó chính là tính khấu hao thanh khoản, cái này thì nhiều anh em vẫn bàn và cũng chứng minh qua thực tế rồi đúng không các cụ, Vios khá là bá so với bạn bè rồi

Túm cái váy lại thì Vios hơi đắt nhưng thực dụng, City đẹp nhưng hơi thiếu đồ, Accent rẻ nhưng yếu. Nếu là em thì các cụ các mợ chọn chiếc nào! Nhà em chả có gì ngoài vodka đã rót sẵn để cảm ơn!
Bảo dưỡng Camry có 600k thôi, Vios chắc 500k :D:D:D:D:D

hai10

Xe buýt
Cụ định đua xe với cái xe hạng B mà quan trọng yếu hay khỏe?
Đua xe thì cụ nói hơi quá! chứ em nghĩ cũng phải cần 1 chiếc xe phù hợp chứ cụ! chứ mà yếu quá lúc tăng tốc lại ì ạch đạp mãi ko lên thì dở! như con attrage cụ có đạp thốc ga thì xe cũng cứ ì đợi 1 lúc mới lên được thôi!

pisces_hn

Xe container
Vì ốt cụ ạ. Vì cụ xác định từ đầu mua hạng B. Còn tổng lăn bánh 500 thì chỉ có Soluto hoặc Attage thôi. Được cái rẻ thì mất cái sang. Được cái sang thì mất thêm tiền.

finish.1

Xe tải
Em đi thánh Vios từ 2015 đến giờ, nó lành đến mức em phát sợ luôn! tính đổi lên Cross mà mãi nó không chịu hỏng cho để còn bán, thành ra cứ tiếc tiếc :D form mới năm nay thì nom ngon nghẻ, trang bị đáng tiền, và quan trọng là đc tặng cái bảo hiểm là chiều lòng người hâm mộ quá rồi :D

Dưa_Hấu

Xe hơi
vios thần thánh thôi , xe lành giữ giá

tuanzs

Xe container
Hỏi làm gì cho mất công
Vios đi cụ, em thật.

ruby thiet

Xe buýt
Trước Tết em nóng vội mua xe để về quê quá chứ không đợi đến thời điểm này mua Vios là chuẩn bài. Xe có thêm bao cái mới, ngoại hình đẹp hơn, tuy có đắt hơn 1 tý nhưng đáng, toàn thứ trang bị đáng tièn, còn thêm quả quà tặng bảo hiểm vật chất nữa thì ối dồi ôi tiếc :((

sweetlightvn

Xe buýt

Người chọn xe Hạng B em nghĩ chỉ cần 1 chiếc xe bền bỉ, tiết kiệm thôi! chứ tầm tiền này mong có chiếc đẹp, xong đủ tiện nghi lại an toàn thì em nghĩ hơi khó! Cứ vios mà chọn cụ à! sau này thanh khoản cũng ko bị mất giá

huyshisha

Xe buýt

songsong

Xe buýt
Để mà nói về tính thực dụng thì cụ cứ đi hỏi mấy bác chạy grab ấy. Ngày các cụ ấy làm 2-300km trên con Vios, tần suất 24/7 mà nó vẫn chạy phè phè, tiết kiệm thì khỏi nói, nếu nó ăn mạnh thì lời lãi gì nữa

Mr Trump

Xe hơi
Accent em thấy đẹp nhất, đẹp hơn cả City với Vios nhưng đẹp ở hạng B thì để làm gì đâu cụ! cụ cứ Vios mà mua cho em! đảm bảo không hối hận

Ho4ngNguyen

Xe hơi
Em vote VIOS nhé cụ, nhà em chạy con ấy bền mà phụ tùng linh kiện lúc nào cũng sẵn sàng và giá hợp lý.