[Funland] Các cụ xử lý thế nào khi bị đồng nghiệp chơi xấu?

hieukon

Xe container

xem xét cụ thể cụ ak.
Nếu cụ có lòng tin với sếp trưởng, thì cụ lên báo cáo với sếp về em nó. Mình đúng mình không sợ cụ ak.

Marance

Xe tăng
tính em không ôn hòa và cao thượng được, cứ vả cho vài phát, tự khắc sợ!
mà không riêng đứa bị vả sợ, mấy đứa có lăm le muốn chơi đểu mình thì nó cũng sợ hoặc cảnh giác mình.

L.C.D

Xe container
Cụ cũng nên xem lại bản thân, làm việc và ứng xử như nào để sếp cụ tin lời 1 đứa mới vào hơn là tin vào năng lực của cụ. Mặt khác, sếp mà tin ngay mấy lời nói xấu cũng là sếp dở.
Sếp vụ trưởng của em, nghe 1 bà nói xấu đồng nghiệp với sếp, sếp bảo: đồng nghiệp với nhau bao năm mà em còn nói xấu sau lưng nó thế, thì sau lưng anh, anh ko biết em sẽ nói gì về anh. Kaka bà kia tịt luôn :)) Em sang đúng lúc sếp vừa xử bà kia xong, sếp bảo, đấy tao vừa nói thẳng cho cái V nó thôi cái trò nói xấu gây mất đoàn kết đi :))

darkks

[Tịch thu bằng lái]
em được sếp mời đi uống cf, ko xong, em quit luôn. thằng đẩy cây em, đi sau em 1 tháng.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện là phòng e có 1 cháu mới đc hơn 1 năm, lúc mới về thì thấy mọi thứ bt, tính cháu nó ít tuổi nhưng tương đối lanh chanh. dạo gần đây e phát hiện ra cháu nó rất hay nói xấu e trc mặt cụ trưởng. Nếu e ko có mặt ở đó mà nhờ tìm hoặc lấy hộ hso báo cáo cụ trưởng thì 1 là kêu ko thấy, 2 là thấy nhưng ko đủ và bc vs cụ trưởng là e la,f tnay thế kia. Chiều nay lại tiếp tục xảy ra câu chuyenj đó, hs lưu bc s e làm thiếu. E hay cần thận scan 1 bản để lúc cần timf chỉ cần in. e thử chaus nó a để file trong máy tìm và in hộ r bc, cháu nó kêu ko có và tiếp tục bài ca nói e làm tnah thế kia. E nhờ 1 cháu khác tìm thì ra ngay và in đưa cụ trưởng, và e ko nói j vs chaus nó cả. Theo các cụ nên xử lý mấy vụ ntn?
Nó không nói xấu đâu, khả năng nó nói đúng đấy chẳng qua cụ chưa nhận ra bản thân thôi.
Theo e thì cụ nên nghỉ chuyển công tác.

HoaMaudon

Xe tăng

xem xét cụ thể cụ ak.
Nếu cụ có lòng tin với sếp trưởng, thì cụ lên báo cáo với sếp về em nó. Mình đúng mình không sợ cụ ak.
Dàn nhân viên trong mơ của các Cụ OFer :P

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Viết lên đây để cả ngàn người đọc mà còn thế này thì....em hiểu cái báo cáo của nhà bác ra sao rồi. Cần gì ai nói xấu?

Nó đâm mình từ sau lưng thì mình ..... vật ngửa nó ra đâm từ đằng trước, đâm từ trên đâm xuống. Cho nó ú ớ khỏi lên tiếng được luôn cụ ạ.

HUNGSMUN

Xe container
Tốt nhất là cụ gọi nó ra nói chuyện thẳng thắn xem có vướng mắc gì không. Nhắc lại là chỉ có lần này thôi đấy, lần sau mà tái phát thì ra khỏi cơ quan và tương thẳng alo luôn.

Yeuaibaygio

Xe container
Theo kinh nghiệm làm việc của em:
1. Tìm hiểu thêm xem cháu nó là ai, bố mẹ cháu là ai, quan hệ với sếp cụ tư thế nào, à quên, quan hệ như nào.
2. Xem lại bản thân có cần thay đổi gì không, bao gồm cả cách làm việc. Chuyện bị chơi xấu nơi công sở hoặc trứng khôn hơn vịt, thích thể hiện... ở đâu chả có. Em cũng bị chơi xấu nhưng vì thế mà em làm còn tốt hơn.
3. Xem lại sếp. Nếu cụ tốt, cháu kia xấu mà sếp cụ tin nó thì cụ xem lại điều 1, điều 2 ở trên. Sau đó một là chấp nhận hiện trạng, hai là quit như một số cụ gợi ý.
4. Dằn mặt "nó": chửi mát mẻ, chửi thẳng, đấm hay đâm thì tùy.

Trong công việc cụ nhờ nó cái này cái kia, thì nó là cấp dưới cụ, hay trách nhiệm nó phải phối hợp với cụ (phân công rõ ràng, sếp biết), hay cụ thích thì nhờ thôi? Cái này cũng liên quan đến ứng xử hai bên phết đấy cụ ạ.

Bimmer

Xe điện
Công việc văn phòng giấy tờ báo cáo báo kiểng mà viết lách xuê xoa như này thì khéo là nó phản ánh đúng

Toilatoi242

Xe tăng
Nom văn phong với chính tả thế này nó phản ánh là đúng đới cc nhể?

4some

Xe tải

xem xét cụ thể cụ ak.
đồng nghiệp như này thì e rút đoản côn ra phang chết cụ nó rồi. dám láo nháo với ma cũ à ;)) nói nhẹ ko nghe thì phải dùng tới "nắm đấm"

Haidagon

Xe tải
Chuyện là phòng e có 1 cháu mới đc hơn 1 năm, lúc mới về thì thấy mọi thứ bt, tính cháu nó ít tuổi nhưng tương đối lanh chanh. dạo gần đây e phát hiện ra cháu nó rất hay nói xấu e trc mặt cụ trưởng. Nếu e ko có mặt ở đó mà nhờ tìm hoặc lấy hộ hso báo cáo cụ trưởng thì 1 là kêu ko thấy, 2 là thấy nhưng ko đủ và bc vs cụ trưởng là e la,f tnay thế kia. Chiều nay lại tiếp tục xảy ra câu chuyenj đó, hs lưu bc s e làm thiếu. E hay cần thận scan 1 bản để lúc cần timf chỉ cần in. e thử chaus nó a để file trong máy tìm và in hộ r bc, cháu nó kêu ko có và tiếp tục bài ca nói e làm tnah thế kia. E nhờ 1 cháu khác tìm thì ra ngay và in đưa cụ trưởng, và e ko nói j vs chaus nó cả. Theo các cụ nên xử lý mấy vụ ntn?
Xem văn vẻ thế này thì để các cháu nó leo lên đầu là đúng, nhìn đã thấy phong cách cẩu thả, và không chuyên nghiệp. Cụ xem lại mình trước đi nhé.

Qualcomaptx

Xe tăng
"Bạn ko thể vừa lòng cả thế giới" Nên cụ quên đi cho nhẹ đầu,tại sao cụ lại phải giữ mấy thứ rác rưởi này vào trong đầu?