[Funland] Các thầy cô bắt đầu lên đường đi trông thi tại địa phương

lovecarhpqn

Xe điện
Không phải đâu cụ, cần phân biệt trường đại học thuộc địa
phương quản lý và đại học đóng trên địa bàn. Ví dụ trường đh Y dược Hải phòng vẫn coi thi tại Hải Phòng vì đây là trường thuộc bộ Y tế, đóng trên địa bàn Hải Phòng; còn ĐH Hải Phòng thì xin mời qua Hải Dương làm nhiệm vụ.
Gấu em ĐH Hải Phòng sáng sớm mai phi xe qua Hải Dương làm nhiệm vụ ở Phúc Thành Kinh Môn đây

minhvmu

Xe buýt
Chỉ dặn dò là làm việc cho nó cẩn thận kẻo đi tù thôi có cần phải đến tận nơi không ?
Cụ chém cho sướng miệng thôi. Cụ thích dặn dò thì phải có đối tượng nhận được sự dặn dò đó. Cụ chém trên ô phở này thì giáo viên nào nghe được. Mà nếu cụ có lòng lo cho họ thì câu dặn dò đã có tâm hơn, chứ không phải kiểu xách mé, cạnh khóe như vậy.

ducvt8x

Xe tăng
vậy cụ mợ có cao kiến gì đề xuất với bộ ko ạ :))

STElectrics

Xe lăn
Gấu em dậy CN Hà Nội thấy cũng đang làm visa vào nước bạn coi thi
Vợ em vừa lên đường đi Lạng Sơn! Hẹn 1 tuần gặp lại! Giờ nhà có 3 bố con trông nhau! Hic!
Gấu em sáng nay cũng đi Lạng sơn coi thi, nhà em cũng 3 bố con ở nhà trông nhau. Gấu cụ dạy Sư phạm?
Chúc bố con cụ hoàn thành tốt nhiệm vụ.
Vâng cụ! 3 bố con lang thang từ sáng!
Gấu em ĐH Hải Phòng sáng sớm mai phi xe qua Hải Dương làm nhiệm vụ ở Phúc Thành Kinh Môn đây
Ờ, đủ người để lập hội vất vưởng vì kỳ thi cấp 3 được rồi đấy các cụ nhỉ!

meotamthe

Xe cút kít
Cứ trả về các Trường ĐH tuyển sinh thì hạn chế được ối ạ. Em tin là thế.
Chuẩn, tự ra đề tự chấm, giờ doanh nghiệp cũng kết nối với trường rồi, đào tạo có chủ đích mới sống sót chứ. Hơn nữa cứ lên Kinh dự thi cho nó hoành tráng, Bộ bỏ chi phí cử giáo viên về địa phương mà hỗ trợ cho thí sinh về thành phố dự thi và hỗ trợ những thí sinh đỗ thi, vừa có tiếng vừa có miếng thực chất cho xã hội :))

MrSpy

Xe điện
Coi chặt, chấm chặt nhưng không biết sau đó tiêu cực ở đâu thì chưa ai biết

TrungUce

Xe tải
Này là tuyền các thầy cô đi trông thi hay phải gọi cả sv tình nguyện nữa các cụ. Hồi trẻ em cũng được đi coi thi đại học :))

gis123

Xe điện
Thứ 2 em mới đi.
Thứ 5 về.

Nghỉ 3 ngày
.....
Thứ 2 tuần sau em lại đi tiếp
Thứ 2 tuần sau em về.

Nghỉ 3 ngày
....
Thứ 6 em lại đi tiếp
Thứ 2 em về ...
Xã hội thiếu lòng tin, lòng tự trọng nên sinh ra lãng phí không cần thiết.

hd-vt

Xe container
Cơm đường, cháo chợ, vợ ngã ba thôi
Khổ nhề.
Các mợ OF đọc mũi sẽ nở hoa vì thấy mình có giá, quên nhầm là....quan trọng ạ.
Các bố cứ to mồm thế thôi, chứ cứ vắng tí nà noạn lên ngay hehe.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Bác xem lại đi nhé:Hải phòng, Nghệ An, Đà Nẵng, Bình Định, Khánh Hòa là trường trên địa bàn tỉnh đó đấy.

Em vẫn lo cái khoản giáo viên đi địa phương. Liệu có mỗi người một cái phong bì để các thầy cô linh động ? Trước thi tại các trường ĐH đố dám quay bài
Em hóng phong bì dày

Longlee666

Xe máy
Vui đáo để. Thầy cô kiểu như đc đi tập quân sự thời sinh viên ấy nhờ. Hôm nay thấy mấy quả xe to uỳnh đỗ chật cả cổng trường chuyên.

meomun346

Xe container
Tất cả các bài thi TN năm nay sau khi quét đều được mã hóa. Cán bộ chấm thi sẽ không thể biết được bài của thí sinh nào.
Vậy hả cụ, cứ như mọi năm thì gv chấm thi sẽ đưa từng bài thi vào máy chấm (nó sẽ quét bài thi và so sánh với đáp án để cho ra điểm). Bài thi ko cắt phách và họ vẫn biết đang chấm bài của hs nào, học ở đâu. :)). Cái máy này trường em mua 50 tr từ lâu rồi.

Coi chặt, chấm chặt nhưng không biết sau đó tiêu cực ở đâu thì chưa ai biết
Ho ho, em sợ chặt quá như này thì tỉ lệ đỗ TN THPT sẽ thấp ạ. Anh Nhạ lại bị cả MXH lên án. :)):)):))

Kim J. Ủn

Xe tăng
Em sáng nay lên đường rồi đây. Trường em coi thi ở điểm nóng Sơn La. Khối kiến thức về điều tra tội phạm và kỹ thuật hình sự hi vọng ko được dùng để bắt thí sinh quay cóp :))
Chúc các sĩ tử thi tốt,

meomun346

Xe container
Lẽ ra chả cần thi đại học vất vả nếu như thực hiện ít nhất 1 trong 2 điều sau:
1. Nghiêm túc trong việc dạy dỗ và chấm điểm cấp 2,3 làm cơ sở tuyển sinh đại học.
2. Nghiêm túc trong việc dạy dỗ và chấm điểm tại trường đại học để ai kém khả năng bị đào thải.

Anh nào kém tự khắc đi học nghề.
Đằng này cứ cố chạy chọt để gian lận vào đại học, rồi lại chạy chọt để tốt nghiệp với cái đầu rỗng tuếch.

Khốn nỗi làm nghiêm thì giáo viên đói và đội ngũ quản lý sở - bộ không làm giàu được.

Thôi thì trước kỳ thi cứ lên gân lên cốt cho nhân dân đỡ lo lắng.
Vâng cụ, năm nay cải tiến cả việc sắp xếp SBD nữa ạ. Mấy năm trước hs đi thi về có nói chuyện gần như cả 1 lớp chuyên lý được xếp ngồi cùng 1 phòng thi. Loạn!