[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

Kia6582

Xe buýt
Thất vọng quá!!!:((
Nếu Kụ Đông tiếp tục chiến đấu em sẽ theo Kụ đến cùng sẵn sàng ủng hộ cả tài chính luôn (mong ae tiếp tục ủng hộ, sát cánh cùng Kụ Đông).

bebi

Xe tải
Kết luận cuối cùng của tòa:
1. Cụ Đông sai, xxx đúng
2. Án phí cụ Đông chịu (hình như là 2 lít)
3. Cụ Đông có quyền kháng cáo trong 10 ngày
Theo ý của em, thì việc đến đây cũng là vui rồi. Cụ Đông đã hết lòng vì lẽ phải. Có lên phúc thẩm, giám đốc thẩm, gì gì đó nữa, thì em nghĩ kịch bản cũng không thể thay đổi.
Em vẫn tin là tòa phúc thẩm sẽ xử khác!

0007

Xe máy
Kết luận cuối cùng của tòa:
1. Cụ Đông sai, xxx đúng
2. Án phí cụ Đông chịu (hình như là 2 lít)
3. Cụ Đông có quyền kháng cáo trong 10 ngày
Theo ý của em, thì việc đến đây cũng là vui rồi. Cụ Đông đã hết lòng vì lẽ phải. Có lên phúc thẩm, giám đốc thẩm, gì gì đó nữa, thì em nghĩ kịch bản cũng không thể thay đổi.
Có thể cụ nói đúng, lên phúc thẩm hay Giám đốc thẩm thì kết quả chắc cũng thế thôi. Nhưng mà vưỡn phải chiến để cho bàn dân thiên hạ người ta thấy được rõ hơn những hành động bao che, thiếu nghiêm minh!

Chỉnh sửa cuối:

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Vẫn chúc mừng cụ Đông, hiện có 200 Cụ đang theo dõi thớt này và em tin là gần 200 Cụ cùng chúc mừng Cụ. Vấn đề là Cụ đã làm được một việc mà sau đó xxx cũng phải xem lại công việc của mình...
Khép lại cho nhẹ đầu!
Mời rượu Cụ lần nữa!

catdaiduong

Xe hơi
Sao lại thua thế này à :(( chiến chiến tiếp, chiến tới cùng đi Cụ Đ ơi .

KiaCD5numberone

Xe tăng
Cụ Đông đã chiến thắng trong danh dự khi 1 mình chống lại 3 cơ quan hành pháp: XXX, VKS và Tòa án Quận CG. Dân đen như chúng ta thì làm sao mà chống lại được 3 cơ quan quyền lực như vậy.

Kich bản này đã được dựng sẵn đúng như nhận định ban đầu của tất cả mọi người nên không ai bất ngờ cả.

Prius

Xe buýt
Em vừa về xong, nhìn chung là chán cái chế độ này, đất nước mà cơ quan hành pháp và pháp luật bênh nhau chằm chặp, luận chứng thì lủng củng, đưa đủ thứ văn bản nọ căn cứ kia nhưng lại lờ tịt biển báo giao thông trong luật GTĐB.
Chán nhất là VKS lôi cả gấu nhà cụ Đông vào, còn lôi cả việc không nhất quán trong việc thay đổi hồ sơ......, rõ ràng là có ý hạ uy tín của cụ, mục đích của việc này là làm nhụt ý chí đấu tranh của bên đơn làm tinh thần mệt mỏi để từ bỏ không muốn đi kiện nữa.
Trước giờ luận án thì đại diện VKS lên đọc quan điểm thì em cũng đã biết là họ có kịch bản cả rồi, tuy nhiên theo đúng trình tự luật pháp thì mình cũng có quyền đưa lên tòa án cấp cao hơn.Cần phải có tính cộng đồng một chút ủng hộ người đi tiên phong trong việc kiện cơ quan hành pháp cửa quyền.Tuy nhiên sau lần này sẽ càng khó hơn trong công việc theo kiện lên cấp cao.

4eyes10

Xe buýt
Em đọc đuổi theo các cụ mãi không kịp mãi không kịp.
Kết quả này em đã dự từ sáng, nhưng thế lại hóa hay. Sẽ có phúc thẩm cấp TP, đương nhiên gây được nhiều sự chú ý hơn.
Các cụ các mợ hãy kìm chế cái sự bức xúc lại 1 tí kẻo vi phạm nội quy mất. Chưa có gì là chắc chắn cả. Vụ bên em cũng thế, sơ thẩm Tòa nhà xử thắng, giờ bên nguyên đơn kiện lên Tòa Tối cao, giờ đang sốt sình sịch đây...nói thế để các cụ các mợ vững tin vào PL XHCN.

toan1477

Xe điện
Em thì em chỉ lo cho mợ linh thôi các cụ ợ

Duonganh2004

Xe tăng
Lại giống vụ trong Sài gòn, lên phúc thẩm mới thắng được. Cố lên Mr Dong :))

nnperav

Xe tăng
Vừa về HN, nghe kết quả các kụ nói mà buồn quá. Văn hóa Quận cũng như mứt cả mà, mấy ông Thẩm phán, VKS với mấy ông XXX ngồi với nhau suốt mà. Theo em cụ Đông làm tới cùng đi ạ, kể cả k biết kết quả đi đến đâu. Để cho chúng nó biết là có người theo đuổi công lý đến cùng.

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
E đây ạ. Chiều nay bận cv và thêm nữa cũng căng thẳng vì luận điệu của Tòa án và CA QCG nên chiều e vắng mặt. E vừa vào thì nhận tin này. Buồn hai phút nhưng ko sao các cụ nhỉ.

Duonganh2004

Xe tăng
CHán nhỉ

ĐANG CHÁN, SỜ LÊN TRÁN LẠI THẤY CHÁN :))

4eyes10

Xe buýt
E đây ạ. Chiều nay bận cv và thêm nữa cũng căng thẳng vì luận điệu của Tòa án và CA QCG nên chiều e vắng mặt. E vừa vào thì nhận tin này. Buồn hai phút nhưng ko sao các cụ nhỉ.
Hú cả hồn ! Thế mà có cụ nào độc thế, bảo mợ được mời lên xe thùng từ sáng chứx-(

cuong_ngoc

Xe tải
Theo ngu ý của nhà cháu thì vẫn nên chiến đấu đến hơi thở cuối cùng, cháu ủng hộ cả tinh thần lẫn tài chính. Sơ thẩm thì coi như là người nhà bênh nhau, lên phúc thẩm, giám đốc thẩm... nó sẽ khác. Hy vọng vụ cụ Đông sẽ là kinh nghiệm cho xxx làm ăn tử tế, đúng đắn hơn, có ăn bậy cũng phải dè chừng.

Boeing7777

Xe hơi
Tòa Quận và XXX Quận cùng cấp thì bao che cho nhau là dễ hiểu. Lên cấp trên ắt sẽ khác. Chắc chắn là không có chuyện thông đồng từ trên xuống dưới đâu ạ. Vậy OF mình cùng ủng hộ cụ Đông theo tiếp đê..ê...ê. Xác định theo vụ này không phải cho bản thân, mà là cho sự tiến bộ chung của xã hội, cho đời con cái mình được hưởng sự văn minh. Chắc chắn kụ Đông sẽ chiến thắng, lẽ phải sẽ chiến thắng.

hungbm

Xe điện
Kết quả như dự từ trước. Ở ta 3 CQ Lập pháp, Hành pháp và Tư pháp đều là người 1 nhà cả nên việc người dân kiện cơ quan hành pháp là rất khó nếu nói quá là không thể. Bên Mẽo, CSGT lập BB vi phạm luật GT xong, sau 1 tuần người vi phạm đến làm việc và nhận quyết định xử phạt, nếu QD đó k đúng người dân có quyền chuyển TA để xử, bên nào thua bên đó chịu chi phí. Sống đâu biết đó các cụ ạ, nghĩ nhiều mà chán.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Đầu giờ chiều vẫn thấy Mợ Linh online .
Cụ Đông chơi đến cùng nhé.
ít nhất thì mọi ban ngành có kiện cáo, không làm hết khả năng đều bị cắt thưởng, mất điểm trong toàn ngành, vì thế chơi vượt cấp
- cũng là một ngày anh em được họp mặt
- cũng tỏ rõ thái độ của người dân với công quyền
- Bài học lòng tin với chính phủ , với pháp luật
cho em chử câu nữa xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx