[Funland] Các vấn đề hay mâu thuẫn trong quan hệ vợ chồng

xomo

Xe buýt
Ngắn gọn chính xác. Chỉ cần đang 2p/tuần mà xuống 3p/2tuần là khác ngay.
Hôm nào mà leo qua được hơn 2 ngọn núi thì đừng hỏi. Chiều chồng như vong, ngoan như cún, xoắn như quẩy. Nhưng muốn có Sex đều đặn ngọt ngào thì kinh tế là yếu tố không thể thiếu. Tiền đủ tiêu, đủ chơi, cv không quá vất vả. Con cái khỏe mạnh, không quá giỏi cũng ko quá dốt. Khó phết đới cụ hỉ.

Khắc khẩu, sống chung với nhà chồng...
em thấy thường thì đàn ông thì có sex sẽ vượt qua đc, đàn bà thì vượt qua đc mới có sex :-??

xe mất phanh

Xe container
Ngắn gọn chính xác. Chỉ cần đang 2p/tuần mà xuống 3p/2tuần là khác ngay.
Hôm nào mà leo qua được hơn 2 ngọn núi thì đừng hỏi. Chiều chồng như vong, ngoan như cún, xoắn như quẩy. Nhưng muốn có Sex đều đặn ngọt ngào thì kinh tế là yếu tố không thể thiếu. Tiền đủ tiêu, đủ chơi, cv không quá vất vả. Con cái khỏe mạnh, không quá giỏi cũng ko quá dốt. Khó phết đới cụ hỉ.
đi vào tiểu tiết thì cả đời k hết ạ :)

hai.tranhr

Xe container
Em từng post lên đây vì điên cmn máu Gấu, nhưng nghĩ lại thương F1 nên nhường nhịn. Châm ngôn giờ là nhường nhịn, hết sức nhường nhịn.

Ly Béo

Xe tăng
Em từng post lên đây vì điên cmn máu Gấu, nhưng nghĩ lại thương F1 nên nhường nhịn. Châm ngôn giờ là nhường nhịn, hết sức nhường nhịn.
Nhường vợ mình chứ có nhường người ngoài đâu mà thiệt cụ nhỉ

hai.tranhr

Xe container
Nhường vợ mình chứ có nhường người ngoài đâu mà thiệt cụ nhỉ
Chưa có F1 thì sao cũng được, có rồi thì làm mọi cách gìn giữ gia đình an ổn. Không bao giờ có ai thay thế được Bố/Mẹ ruột.
Nên em thường xuyên nghe pháp hơn, để giảm bớt cái tôi.

Zlonton

Xe tải
Mẹ chồng nàng dâu... đại khái thế nhiều mà

Xetho_2sot

Xe tải
Nhà nào chả vậy, nhìn nhau mà sống thôi.. Trong mọi trường hợp sex mà ko hòa hợp hay có được thỏa thuận thì nhanh giải tán hơn :))

Grand 2016

Xe tăng
1. tài chính phải đủ dùng. không là gánh nặng của gia đình.
2. sex phải hòa hợp ở mức kha khá.
3. tương đồng tri thức, phông văn hóa càng tốt. lệch ít không sao. lệch nhiều mới sợ
4.

Dream Tàu 2000

[Tịch thu bằng lái]
E thấy dạo này nhiều cụ, mợ hay chia sẻ những việc cơm không lành canh chẳng ngọt trong gia đình. Theo e tình yêu trong hôn nhân không phải phiếu bé ngoan mà ai ngoan cũng có phiếu.
Mâu thuẫn là chuyện không tránh khỏi, vấn đề đặt ra là cách nhìn nhận, đương đầu khi có mâu thuẫn và biết giải quyết nó một cách hiệu quả để hạn chế xung đột. Chung quy cũng là cách hành xử và giải quyết khúc mắc.
- Tiền bạc và các vấn đề kinh tế: nếu vợ chồng quá khác nhau về cách chi tiêu, không thể dung hòa mà lại không thể ngồi lại nói chuyện thẳng thắn với nhau thì nhiều khả năng sẽ dẫn đến những trận cãi vã.
Theo e đừng che giấu sự bực bội nhen nhóm suy nghĩ, tinh thần nó không những không giúp được gì còn làm nảy sinh ngày càng nhiều nghi kỵ. Kinh tế ảnh hưởng không nhỏ đến hạnh phúc gia đình. Sự chênh lệch về thu nhập và cách chi tiêu nên được phân định rạch ròi và hợp lý. Kiếm nhiều tiền không phải dễ đối với đại đa số mọi người. Khi 1 người thu nhập cao hơn hẳn thì người kia nên tìm cách chia sẻ việc trong nhà và không nên tâm niệm đàn ông luôn là trụ cột trong mọi tình huống. Đàn ông có thể không giỏi kiếm tiền nhưng cũng có thể phụ giúp các công việc gia đình và dạy dỗ lo cho con cái.
- Chuyện F1 và những việc vặt khác trong gia đình: 1 trong hai người có thể cảm thấy bị ép buộc chấp nhận những quyết định chứ không được tự do quyết định như khi còn yêu nhau. Một người phải đảm nhận quá nhiều việc còn người kia lại không có tiếng nói gì trong gia đình. Con cái là của chung vì vậy cách dạy dỗ, chỗ học hay định hướng cho con phải bỏ qua cái tôi cá nhân khi bàn luận, bày tỏ quan điểm và biết lắng nghe nhằm hạn chế bất đồng tìm ra được tiếng nói chung giữa vợ chồng.
- Chuyện vợ chồng: ai cũng có sự thay đổi về nhu cầu ham muốn . Đó là điều tự nhiên! Nhưng có lẽ không nhiều cụ mợ muốn tìm lại quãng thời gian lý tưởng trước hôn nhân mà cả hai đã trải qua hoặc mong muốn để hâm nóng tình yêu mà thường buông xuôi vì cho rằng đó là không hợp.
Các cụ mợ tiếp tục bàn luận nhé
nói thì dễ nhưng làm mới khó :))

Julbe

Xe hơi
1,2,3 chả đúng được cái gì em đi ra

DaDieuchienxu

Xe container
Mỗi cụ đã, đang và sẽ lập gia đình nên thửa ngay 1 cuốn thì 99% gia đạo sẽ êm ấm:

P/s; Nhà cháu ko chịu trách nhiệm nếu cụ nào thực hiện quá tay nhé. Tốt nhất nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi thực hành những lời khuyên trong sách.:))

hbu082

Xe container
em tặng các cụ cái ảnh:

Mệ, cụ cứ lừa gà, vợ nó bảo một đằng mà làm một nẻo thì chỉ có oẳng sớm chứ ngồi đấy mà thành với công :D
tóm lại các cụ xưa dạy rồi, thuận vợ thuận chồng thì tát biển đông cũng cạn, chịu khó bỏ cái tôi đi, xác định gia đình là số 1 thì mới ổn đc.

Ly Béo

Xe tăng
Mỗi cụ đã, đang và sẽ lập gia đình nên thửa ngay 1 cuốn thì 99% gia đạo sẽ êm ấm:

P/s; Nhà cháu ko chịu trách nhiệm nếu cụ nào thực hiện quá tay nhé. Tốt nhất nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi thực hành những lời khuyên trong sách.:))
Ko phải ấn phẩm của Tuổi trẻ cười hả cụ :D

Vulcan V70

Xe trâu
Không hòa hợp tì nh dụ c mới căng chứ những chuyện khác đều có thể điều chỉnh để hòa hợp được.