Thảo luận Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 3)

sony17

Xe máy
E cũng đang tìm Fiesta, cụ nào chán ới e nhé 0937143333

fiestafun

Xe tải
Sao làm lâu thế cụ. Cụ làm xong cho cái review cụ nhé.
Kính các cụ mấy bức ảnh em xử lý cái của nợ chống ồn gây mùi khét:

Còn review: Em mới lái từ garage về nhà mà cảm giác thật mát mẻ dễ chịu, khác hẳn trước đây. Thật sự bây giừ mới đúng là vợ hai, chứ trước đây nó là cái éo gì chứ k phải vợ :>. Cả khối taplo vẫn chắc chắn như ko có j thay đổi. Điều hòa vẫn mát rượi. hi hi, em thấy thật tuyệt!
Em khuyên trân tình, cụ nào bị bệnh này thì đi làm ngay đi, đừng lăn tăn nữa. Làm cũng đơn giản thôi cụ ạ, mất vài củ và giam xe vài ngày là oke.

Chỉnh sửa cuối:

Alexandre Ciskob

Xe điện
Còn review: Em mới lái từ garage về nhà mà cảm giác thật mát mẻ dễ chịu, khác hẳn trước đây. Thật sự bây giừ mới đúng là vợ hai, chứ trước đây nó là cái éo gì chứ k phải vợ :>. Cả khối taplo vẫn chắc chắn như ko có j thay đổi. Điều hòa vẫn mát rượi. hi hi, em thấy thật tuyệt!
Em khuyên trân tình, cụ nào bị bệnh này thì đi làm ngay đi, đừng lăn tăn nữa. Làm cũng đơn giản thôi cụ ạ, mất vài củ và giam xe vài ngày là oke.
Details hơn đi bác ơi, xử lý như nào, ở đâu và giá rổ cho em lun. Đi ctac mấy ngày thì mang xe qua đc nhưng mình cũng ko ở đấy mà xem họ xử lý thì cũng ban căng nhở.

Hoangtu_lee

Xe tải

E thì khác Cụ. Ko chịu dc mùi khét, số chuyển chậm và E đã cho lên đường để cưới Em Vios G 2k15. E hài lòng với qđ của mình

fiestafun

Xe tải
Details hơn đi bác ơi, xử lý như nào, ở đâu và giá rổ cho em lun. Đi ctac mấy ngày thì mang xe qua đc nhưng mình cũng ko ở đấy mà xem họ xử lý thì cũng ban căng nhở.
Nó bao gồm các công tác sau:
1. Tháo toàn bộ taplo (phải tháo mọi rắc điện, xả ga điều hòa)
2. gỡ bỏ toàn bộ tấm cách âm cách nhiệt cũ
3. Dán lại tấm chống ồn mới (giống như các tấm chống ồn gầm và cánh thông thường). Chỉ có điều hơi khác chút là tấm tôn ngăn giữa khoang máy và cabin có form rất lồi lõm và nhiều lỗ khoét lên phải cắt tấm chống ồn ra khá vụn mới có thế dán kín-như hình của em cụ thấy. Cụ chỉ cần lưu ý là dán kín toàn bộ tấm tôn và khò lóng cho bám chắc, mặt ngoài tấm chống ồn có lớp thiếc để chống phân tán mùi. :D
4. Lắp lại taplo (cắm rắc điện, lắp điều hòa, bù ga, lập trình lại máy-những việc này các gara làm bình thường)
Gara nào làm nhanh chắc mất 3 ngày: 1 ngày tháo, 1 ngày dán, 1 ngày lắp.
Em làm ở dưới HP, giá hơi chát: 4.950k thấy các cụ HN làm mấy có 3000k. Công tháo lắp thì có báo giá rồi chắc ko chênh nhau lắm chỉ khác nhau tấm chống ồn, thương hiệu và giá cả mù mờ lắm.

hmountain

Xe tải

Mừng cụ đã có mùi mới nhé. Trông tháo ra lanh tanh bành quá nhỉ. Làm cẩn thận vậy có khi còn k nghe thấy tiếng máy vọng vào cabin nữa cụ nhỉ. Theo cụ nếu để nguyên tấm cũ và dán thêm tấm mới đè lên thì có hết mùi k ah.

Chỉnh sửa cuối:

Congdu

Xe hơi
Cụ nào cần bọc ghế da thì ới e nhé,e chuyên mảng này nên chât lượng và giá cả các cụ khỏi lo ạ
Cụ cho em xin địa chỉ và giá cho vợ 2 em nhé. Em định bọc da và lót sàn, vợ em ford fiesta sedan nhé.

quanglick

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

fiestafun

Xe tải
Mừng cụ đã có mùi mới nhé. Trông tháo ra lanh tanh bành quá nhỉ. Làm cẩn thận vậy có khi còn k nghe thấy tiếng máy vọng vào cabin nữa cụ nhỉ. Theo cụ nếu để nguyên tấm cũ và dán thêm tấm mới đè lên thì có hết mùi k ah.
Theo em là ko nên dán đè, thứ:
1. Ko tống cái lớp cũ ra ngoài thì vấn đề mùi sẽ ko triệt để
2. Tấm mới của em mặt trong là keo dán, cần khò nóng khi dán, chỉ thích hợp dán vào bề mặt kim loại cứng, nhẵn.
3. Dán đè 2 lớp sẽ quá dày có thể ảnh hưởng đến việc lắp lại taplo (các con ốc bắt sẽ bị ngắn lại)
4. Chỉ 1 lớp mới của em thấy khẳ năng chống ồn còn dc cải thiện hơn (thực tế em mới chở F1 nó bảo bố đi vào đường nhẵn hay sao mà xe êm như dừng lại thế ;)) )

kút văn kít

Xe máy
Cụ nào biết chỗ bán cái gạt nước của FF chỉ em với ah. Cái gạt nước của e kêu quá. Mà hỏi hãng thì nó bảo hơn 2tr/bộ. E thấy đắt quá.
Em cảm ơn các cụ trước nhé.

kút văn kít

Xe máy
Cụ cho e hỏi như bộ này của cụ Congdu là bao xiền ah? Làm trong bao lâu cụ? mà garage của cụ ở đâu thế?

quanglick

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Làm như của cụ congdu là chất liệu da công nghiệp loại 1( hay còn gọi da Sing)
Giá 4tr cụ ợ,thời gian làm một ngày nếu ko đặt trước,nếu đặt trước mất 3 tiếng ạ
Xưởng e ở đối diện số 757 tam trinh
Cụ cho e hỏi như bộ này của cụ Congdu là bao xiền ah? Làm trong bao lâu cụ? mà garage của cụ ở đâu thế?

Kiachi

Xe tải
Các Cụ cho e hỏi với cái USB của e mấy hôm trước cắm vẫn nghe nhạc ngon lành hôm qua cắm vào không nhận chỉ thấy màn hình báo Line Active ? e chả hiểu sao vậy nữa USB vẫn tốt e thử mấy cái đều ko đc , Cụ nào biết chỉ e với - Thanks !

wagoner

Xe buýt
Các Cụ cho e hỏi với cái USB của e mấy hôm trước cắm vẫn nghe nhạc ngon lành hôm qua cắm vào không nhận chỉ thấy màn hình báo Line Active ? e chả hiểu sao vậy nữa USB vẫn tốt e thử mấy cái đều ko đc , Cụ nào biết chỉ e với - Thanks !
Cụ ấn tiếp nút aux trên bảng tablo cho đến khi nó về usb, lại nhận bình thường thôi. Có 3 lựa chọn cho aux, đó là line in, usb và bluetooth

ozzfan

Xe tải
Theo em là ko nên dán đè, thứ:
1. Ko tống cái lớp cũ ra ngoài thì vấn đề mùi sẽ ko triệt để
2. Tấm mới của em mặt trong là keo dán, cần khò nóng khi dán, chỉ thích hợp dán vào bề mặt kim loại cứng, nhẵn.
3. Dán đè 2 lớp sẽ quá dày có thể ảnh hưởng đến việc lắp lại taplo (các con ốc bắt sẽ bị ngắn lại)
4. Chỉ 1 lớp mới của em thấy khẳ năng chống ồn còn dc cải thiện hơn (thực tế em mới chở F1 nó bảo bố đi vào đường nhẵn hay sao mà xe êm như dừng lại thế ;)) )
Ford VN chán nhỉ! Lỗi ảnh hưởng rất lớn đến khách hàng như vậy nhưng hãng không hề có bất cứ phản hồi nào cho khách hàng. Em trao đổi với bộ phận dịch vụ của Ford Hà Nội nhưng luôn nhận được câu trả lời là: "Chúng em không biết gì cả, không thấy có phản hồi gì". Trong khi đó, lần nào đi bảo dưỡng xong là có nhân viên gọi điện hỏi "Anh đánh giá dịch vụ thế nào, ..."

animalth

Xe máy
thay gạt nước mưa thì vào hãng hay mua ngoài các cụ nhỉ

New drive

Xe máy
Gạt nước ra Đỗ NGọc Du có đúng hàng China dùng cho FFi luôn. Cả 3 cái mất mấy trăm K thôi. Có thể thay lưỡi gạt BOSCH đắt hơn nhưng cũng dưới 1tr cho 3 cái.

minhquang0903

Xe tải
Bác chọn mục reset lại USB là xong, thỉnh thoảng bị lổi như vậy.