Cách chống chuột vào xe tè và ị .

B747

Xe tải
Báo cáo các cụ nhà cháu có cái xe cỏ (kia morning) gửi ở bãi xe ngoài trời. Hôm nay vừa phải đi dọn nội thất vì bị chuột ị và tè rất nhiểu (chủ yếu ở hốc đèn hậu phía sau và ở chỗ đựng lốp dự phòng). Không hiểu các anh CHÍ này vào bằng đường nào mặc dù xe luôn đóng kín và không có đồ ăn trong xe. Cái mùi xxx của chuột thì các cụ biết rồi đới ^:)^.
Sau khi dọn dẹp xong thì xe đã thơm tho nhưng không biết có cách nào để bảo vệ vợ 2 khỏi các anh CHÍ này không các cụ nhỉ ? Vodka đã sẵn sàng mời các cụ.

totruongto3

Xe buýt
Đừng gửi xe ở đấy nữa cụ ạ :D

oceans

Xe hơi
Bác qua bác Vietvoiz làm con mèo về là OK

anhtho

Xe ngựa
Hôm gì em đi rửa xe, ông chủ dùng cái bình xịt (giống cái xịt phòng) xịt vào khoang máy và bẩu để chống gián chuột. Cụ thử hỏi xem, nếu ko có làm tạm vài chục viên băng phiến thả vào mấy cái hốc có thể.

Lý Quỳ

Xe buýt
Bá cáo các cụ là hôm nay có 1 bác đi xe camry mới coóng chạy được mấy tháng vào chỗ cháu để.. xử lý mùi chuột chết. Cháu cho tháo lọc gió ra thì hỡi ôi, toàn giòi nguyên con, giũ ra đất phải hàng mấy chục con ngo ngoay. Xe thì sặc mùi chuột chết. Cụ ý bảo mới ra gara gần đó lấy ra được mấy con chuột con. Chắc là nó làm tổ trong khoang máy. Em lập tức làm giải pháp tình thế là chạy máy ozon công nghiệp khử mùi trong 15p và bảo cụ ý vào ngay hãng hoặc gara tháo toàn bộ hệ thống lạnh ra để vệ sinh (cắt nguồn gây mùi). Sau đó mới dọn nội thất.
Các cụ lưu ý để xe ở đâu lâu lâu thì nhớ đặt cái máy đuổi chuột trong xe nhé. Kẻo bị như bác hôm nay thì gay lắm.

DuongNV

Xe buýt
Cụ mua lọ nước hoa của Sài Gòn ấy, chịu khó lúc nào không đi thì xịt vào cái chỗ các cụ chí hay vào là OK, nhà cháu đã thử rồi rất hiệu quả. Kinh nghiệm này được mấy Mợ gửi xe cùng ở bãi chia sẻ đấy.

mcv30

Xe điện
tốt nhất nên để quạt gió chạy lấy gió trong thôi , một số xe mới có ac tự động thì khi tắt máy dù ở chế độ nào chăng nữa thì quạt gió để ở chế độ lấy gió trong , thông thường chuột hay vào qua đừong này

Liuba

Xe buýt
Em chơi kiểu cổ điển các bác ạ:

bussyman

Xe tải
Hôm trước em còn bị một con chui (bằng ngón tay cái) vào quạt điều hòa. Lúc em bật lên, nghe tiếng "phành phạch" cứ tưởng là lá cây rơi vào. Lúc về tháo ra thì thấy một chú bị quạt đập cho chết đứ đừ. .
Theo em các cụ tìm được một con, đập cho nó tóe máu ra rồi lấy bôi vào trong xe, hoặc lấy lông của nó rồi đốt trong khoang máy. Cái giống này nó thính lắm, có khi nó ngửi thấy mùi "thần chết" sẽ không dám vào. Đấy là em suy ra từ việc bọn chuột nó không chui vào cái bẫy đã bắt được đồng bọn của nó.

lenamhung83

Xe tăng
Hôm trước em còn bị một con chui (bằng ngón tay cái) vào quạt điều hòa. Lúc em bật lên, nghe tiếng "phành phạch" cứ tưởng là lá cây rơi vào. Lúc về tháo ra thì thấy một chú bị quạt đập cho chết đứ đừ. .
Theo em các cụ tìm được một con, đập cho nó tóe máu ra rồi lấy bôi vào trong xe, hoặc lấy lông của nó rồi đốt trong khoang máy. Cái giống này nó thính lắm, có khi nó ngửi thấy mùi "thần chết" sẽ không dám vào. Đấy là em suy ra từ việc bọn chuột nó không chui vào cái bẫy đã bắt được đồng bọn của nó.
Em thấy không ổn. Chuột là giống thông minh lại hay thù giai:)) Trược nhà em dùng cái máy giặt đời cổ không có lưới chống chuột, hôm trước dùng bấy dính được 1 chú, hôm sau dồng bọn nó chui vào máy giặt cắn đứt hết dây điện

Chỉnh sửa cuối:

KarinMoon

Xe tăng
cái lũ này rất khó trị các cụ ạ :|

cháu thấy cách dễ làm nhất là mua mấy gói băng phiến nhét vào những chỗ hay có chuột để đuổi chúng nó :|

nhanhoa

Đi bộ
Nếu có thể, cụ không nên để xe cố định một chỗ, nó vào theo đường quen mà cụ.

ntdung

Xe tải
cụ làm lọ dầu gió "Trường Sơn" giá 7.5k VNĐ mà vẩy vào buồng máy, ĐẢM BẢO KO CÓ CON CHUỘT NÀO DÁM LAI VÃNG.

NGON - BỔ - RẺ!

xanoxa

Xe tải
cụ làm lọ dầu gió "Trường Sơn" giá 7.5k VNĐ mà vẩy vào buồng máy, ĐẢM BẢO KO CÓ CON CHUỘT NÀO DÁM LAI VÃNG.

NGON - BỔ - RẺ!
Thế dầu gió nóng như vậy thì có làm ảnh hưởng đến sơn và các chi tiết nhựa, cao su khác trong máy không bác???
Bác cứ hình dung, dầu trợ lực phanh mà rơi rớt vào sơn, nếu không lau ngay thì sơn sẽ bị rộp. Dầu gió bôi vào tay còn thấy nóng hơn cả dầu phanh nữa đấy. Mà nếu rẻ như vậy thì để nguyên vài lọ trong khoang động cơ cho bốc mùi từ từ, cần gì phải vẩy nhỉ???

xanoxa

Xe tải
Em chơi kiểu cổ điển các bác ạ:
Thế những lúc bác MÈO đi chơi chỗ khác thì sao nhỉ, bác để đồ ăn cho mèo ở ngay đó, nếu mèo không ăn hết thì Tý cũng không ngại ra dọn hết cho xem, kiểu này giống TOM & JERRY quá. Hay là kiếm tý nước thải của chó/mèo rải xung quanh chỗ để xe nhỉ?? có được không các bác ??

neverfg

Xe điện
e cũng đã từng bị chuột cắn nát dây dẫn nước rửa kính, nghe tư vấn cho băng phiến vào có thể xua chuột nên hiện e cứ mỗi lần đỗ xe thì bỏ túi băng phiến vào, đi thì bỏ ra, hơi lích kích nhưng chưa thấy chuột quay lại. hôm trước có bác mách bôi ít mỡ trăn vì chuột sợ trăn, e kiếm mãi mới đc 1 lọ mỡ trăn vì không biết có hiệu quả không nên e thử trước xem chuột sợ không: nhà e có cây si con chẳng hiểu sao cứ ra lá mầm là chuột lại chén hết nên tối hôm đó e bôi mỡ trăn vào tất cả đám lá vừa mới nhú và nghĩ rằng tối nay mà lũ chuột đến ăn thì sẽ "khóc thét" vì tưởng có bác trăn đang nằm đợi... ai ngờ ...e không tin vào mắt mình nữa vì mọi hôm tỉnh dậy dù chuột có ăn lá non nhưng kiểu gì cũng còn vài cái mầm mới nhú hay ít cuống lá , lần này thì chụi hết, không còn một tí mầu xanh nào... may quá, e mà không thử nghiệm thì có lẽ xe e bi chuột cắn nát mất...hú vía.

interceptor

Xe điện
Chuột nó cũng giống người ở chỗ này cụ ạ: "Thích ăn thịt kẻ thù". :D

e cũng đã từng bị chuột cắn nát dây dẫn nước rửa kính, nghe tư vấn cho băng phiến vào có thể xua chuột nên hiện e cứ mỗi lần đỗ xe thì bỏ túi băng phiến vào, đi thì bỏ ra, hơi lích kích nhưng chưa thấy chuột quay lại. hôm trước có bác mách bôi ít mỡ trăn vì chuột sợ trăn, e kiếm mãi mới đc 1 lọ mỡ trăn vì không biết có hiệu quả không nên e thử trước xem chuột sợ không: nhà e có cây si con chẳng hiểu sao cứ ra lá mầm là chuột lại chén hết nên tối hôm đó e bôi mỡ trăn vào tất cả đám lá vừa mới nhú và nghĩ rằng tối nay mà lũ chuột đến ăn thì sẽ "khóc thét" vì tưởng có bác trăn đang nằm đợi... ai ngờ ...e không tin vào mắt mình nữa vì mọi hôm tỉnh dậy dù chuột có ăn lá non nhưng kiểu gì cũng còn vài cái mầm mới nhú hay ít cuống lá , lần này thì chụi hết, không còn một tí mầu xanh nào... may quá, e mà không thử nghiệm thì có lẽ xe e bi chuột cắn nát mất...hú vía.

ntdung

Xe tải
Thế dầu gió nóng như vậy thì có làm ảnh hưởng đến sơn và các chi tiết nhựa, cao su khác trong máy không bác???
Bác cứ hình dung, dầu trợ lực phanh mà rơi rớt vào sơn, nếu không lau ngay thì sơn sẽ bị rộp. Dầu gió bôi vào tay còn thấy nóng hơn cả dầu phanh nữa đấy. Mà nếu rẻ như vậy thì để nguyên vài lọ trong khoang động cơ cho bốc mùi từ từ, cần gì phải vẩy nhỉ???
Suy luận như bác thì có mà luận cả ngày. Chỉ biết rằng xe em để ở kho chuột mà chẳng có "con chó" nào cả!b-)