Cách khắc phục Santafe Diesel đổ nhầm nhiên liệu

Civic2306

Xe điện

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
FUN FUN bắt lỗi bác Hardtop tý nhá... máy dầu đổ nhầm xăng thì phải hút xăng ra chứ sao lại hút dầu???
Bác nhiệt tình với AE OF quá vote bác tiếp này:21:

FUN FUN bắt lỗi bác Hardtop tý nhá... máy dầu đổ nhầm xăng thì phải hút xăng ra chứ sao lại hút dầu???
Có cả xăng và dầu, nói chính xác thì phải là "hỗn hợp xăng dầu" ạ, nhưng em gét xăng (em ít xiền toàn chơi máy dầu) nên em không thèm nhắc đến tên ó đáy ạ!
Cụ chuyển sang nghề nhà giáo rồi à
Dạ dạ!!!! Cũng chọc choạch tí ti kiếm thêm các cụ ạ!

cabong

Xe đạp
may quá các bác giải thích hộ vụ lăn tăn. Đọc bài em cứ nghĩ dầu có mấy loại nên đổ nhầm vì cứ thấy bác ý bảo hút dầu ra chứ kg phải đổ xăng vào máy dầu:))

hoangsonph12

Xe đạp
Khuyen cac pac dan chu Diesel len nap binh nhien lieu cho de nho:101::101::101:

XichLoBMW

Xe tải
Đây cũng là bài lưu ý cho các bác đi máy xăng bị đổ nhầm dầu diezen nhé, cũng thao tác tương tự phải ko bác Hardtop. Mà bác SF máy xăng nào bị đổ nhầm dầu chắc phải buồn cười lắm ấy nhỉ:))

Fiat_ELX

Xe điện
Đây cũng là bài lưu ý cho các bác đi máy xăng bị đổ nhầm dầu diezen nhé, cũng thao tác tương tự phải ko bác Hardtop. Mà bác SF máy xăng nào bị đổ nhầm dầu chắc phải buồn cười lắm ấy nhỉ:))
Máy xăng thì không thể đổ dầu vào được bác ạ, vì vòi bơm dầu to hơn vòi bơm xăng, nghĩa là lỗ đổ dầu to hơn lỗ đổ xăng, nên chỉ có thể nhét vòi xăng (nhỏ) vào lỗ dầu (to) được thôi, ngược lại thì không được.

Máy xăng thì không thể đổ dầu vào được bác ạ, vì vòi bơm dầu to hơn vòi bơm xăng, nghĩa là lỗ đổ dầu to hơn lỗ đổ xăng, nên chỉ có thể nhét vòi xăng (nhỏ) vào lỗ dầu (to) được thôi, ngược lại thì không được.
Đó là ở bển bác ạ, ở ta thì có ai cấm bọn bán xăng nó lắp vòi bơm dầu vào cột bơm xăng đâu. Chắc bác mới quan tâm đến box Hyundai nên chưa biết đấy thôi, nhiều bác máy xăng bị đổ dầu rồi, hậu quả thì nặng nề hơn ngược lại nhiều nhiều lần!

xenoi

Xe hơi
Xe E thấy ở nắp bình có ghi chữ diesel to tổ bố. Nhưng dù sao cũng vodka bác (dù chưa có rượu).

longvu

Xe tăng
Em còn chứng kiến 1 con H2, đổ nhầm nhiên liệu (xăng >< dầu) ngay lúc đặt chân đến VN cơ ạ (tại cảng Hải Phòng) và xe vẫn cố chạy (vì ko biết), sau phải cứu hộ về HN. Mỗi tội ECU thì tèo luôn, vui xế ko biết :)):)):))

TheOne

Xe điện
đúng là Vn nên nghiên cứu khi sản xuất xe và sản xuất vòi bơm nhiên liệu nên khớp giữa xăng với xăng, dầu với dầu. em qua nứoc ngoài thấy xe chạy dầu thì lỗ đổ dầu lớn và cái vòi bơm cũng lớn, còn xe chạy xăng thì nhỏ hơn hẳn.

Vietroad111

Xe buýt
đúng là Vn nên nghiên cứu khi sản xuất xe và sản xuất vòi bơm nhiên liệu nên khớp giữa xăng với xăng, dầu với dầu. em qua nứoc ngoài thấy xe chạy dầu thì lỗ đổ dầu lớn và cái vòi bơm cũng lớn, còn xe chạy xăng thì nhỏ hơn hẳn.
Lớn ko thể vào nhỏ, nhưng như cụ nói thì nhỏ vẫn vào được lớn. Vòi xăng nhỏ vẫn có thể bơm vào lỗ đổ dầu lớn :'(:'(:'(

Văn phòng em gần đấy (Cầu Diễn) Bác có rảnh time ko em hú Bác làm tý or
Hôm nào tiện thì cụ ới em tiếng nha, trong giờ HC ấy, ngoài giờ gấu nhà em quản kỹ lắm!!!!!

manhld

[Tịch thu bằng lái]
em nói các bác đừng ném đá em nhe. em cũng đã có lần đổ nhầm xăng vào KIA CAREN nhưng mặc kệ. Không phải xe em. nhưng em vẫn thấy nó chạy bình thường. May :)
Bác làm thế là hơi vô trách nhiệm đấy:mad:

Văn phòng em gần đấy (Cầu Diễn) Bác có rảnh time ko em hú Bác làm tý or
Thanks bác đã mời riệu!!!!
Bác cũng không cần biết cái cầu chì nó nằm ở đâu trong việc này, nếu bác muốn biết để làm việc khác thì đã có hưỡng dẫn trên cái mặt trong của nắp hộp cầu chì. Cái chỗ cắm dây điện ấy chỉ là cái lỗ để cắm dây điện ạ, nó luôn luôn để mở, không có gì đậy lên trên.
Cái cầu chì ấy tên là "FUEL PUMP".

Fiat_ELX

Xe điện
Ở mình đúng là thế đó bác, xe dầu lỗ đổ dầu to, vòi bơm dầu cũng to, xe xăng lỗ đổ dầu bé, vòi bơm xăng cũng bé.
Em chạy xe xăng, có bác cứ nhét vòi dầu vào nhưng không được. Còn vời xăng nhỏ nên có thể nhét vào lỗ dầu to :'(

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
cáci lỗi này rất hay gặp với các xe 7 chỗ
sao các bác tiếc gì mà không làm cái decal chữ DIESEL hay GASOLINE hay xăng 95 ngay trên nắp xăng nhỉ ???
Đúng như thế, mình quên thì nhân viên cây xăng cũng biết đọc:21: