Cách tẩy vết nước trên kính lái (vết ố?)

kysonh8

Xe hơi
xe em đi tút tát nho nhỏ bị mất ông thợ làm ẩu bay lên kính một lớp mờ của sơn thì làm thế nào ợ. các cụ tư vấn dùm.

Lý Quỳ

Xe buýt
Vết xước trên kính lái hay toàn bộ kính xe không thể khắc phục được bác ạ.
Xước nhẹ thì khoảng >1tr là oánh lại trong veo như kính mới cụ nhé. Xước nặng mới chịu thôi. Thực ra là làm được nhưng vật tư làm còn đắt hơn thay kính.
Địa chỉ làm ở chân cầu Thăng Long.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Lý Quỳ nói:
Xước nhẹ thì khoảng >1tr là oánh lại trong veo như kính mới cụ nhé. Xước nặng mới chịu thôi. Thực ra là làm được nhưng vật tư làm còn đắt hơn thay kính.
Kính mới cũng hơn một triệu, chắc chắn tốt gấp mười lần kính xịn bị đánh bóng lại

Gửi từ Nokia 8210 sử dụng phần mềm Bút Bi

PhiLongPT

Xe hơi
Chỗ nào chân cầu TL đánh bóng kính vậy bác. Trước đánh ở dốc Minh Khai. Thấy bảo bác ấy giờ chuyển qua bên kia cầu Vĩnh Tuy. Mà giá có 400k thôi ạ. Giờ có thể lên chút nhưng chắc chỉ 500k

Lý Quỳ

Xe buýt
Chỗ nào chân cầu TL đánh bóng kính vậy bác. Trước đánh ở dốc Minh Khai. Thấy bảo bác ấy giờ chuyển qua bên kia cầu Vĩnh Tuy. Mà giá có 400k thôi ạ. Giờ có thể lên chút nhưng chắc chỉ 500k
Vẫn là bác đó cụ ạ, bác Đường. Giờ trượt giá bác ý tăng giá rồi.

Lý Quỳ

Xe buýt
Kính mới cũng hơn một triệu, chắc chắn tốt gấp mười lần kính xịn bị đánh bóng lại

Kính mới hơn 1 tr chỉ có hàng Tàu lắp cho xe Tàu thôi cụ. Kính Camry, mẹc đổ lên làm gì có giá đó. Em đã kiểm tra rất kỹ, kính đánh bóng xong ngon lành như kính mới. Em oánh 4 xe chỗ cụ ý rồi. Phò nhất là RAV4. Hịn là Mec.

trienchieu12

Xe tăng
nghe nói đánh bóng kính xe làm mất lớp chống chói của kính lái thì phải

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Lý Quỳ nói:
Kính mới hơn 1 tr chỉ có hàng Tàu lắp cho xe Tàu thôi cụ. Kính Camry, mẹc đổ lên làm gì có giá đó. Em đã kiểm tra rất kỹ, kính đánh bóng xong ngon lành như kính mới. Em oánh 4 xe chỗ cụ ý rồi. Phò nhất là RAV4. Hịn là Mec.
Đánh bóng bằng máy xoay tròn giữ bằng tay, không thể đem lại hai mặt kính song song (ảnh hưởng tới khúc xạ ánh sáng), lúc này còn thua kính tàu. Món này này nhà cháu thẩm định rồi, mới đánh tạm ok sau một thời gian kính bẩn, mốc...thấy ngay

PhiLongPT

Xe hơi
Đánh bóng bằng máy xoay tròn giữ bằng tay, không thể đem lại hai mặt kính song song (ảnh hưởng tới khúc xạ ánh sáng), lúc này còn thua kính tàu. Món này này nhà cháu thẩm định rồi, mới đánh tạm ok sau một thời gian kính bẩn, mốc...thấy ngay

Cách đây 2 năm nhà cháu cũng đã đánh bóng kính chỗ bác Đường. Thừa nhận bác ấy làm tốt thật. 400k/1 lần đánh bóng toàn bộ kính lái/2 giờ.(ko đánh riêng chỗ xước đâu nhé, thấy có cụ muốn nhanh chỉ đnahs hết chỗ xước hỏi nhưng bác ấy bảo ko đánh, có đánh bóng thì phải đánh cả tấm kính mặc dù vẫn trả giá cao ==> đạo đức nghề nghiệp chuẩn luôn)
Kết quả là nằm ngoài sức tưởng tượng, kính sáng và trong veo. Đi đêm đèn xe ngược chiều rọi vào ko thấy có lóa nhé. Gạt mưa thì cũng thấy kính mịn màng. Thiết nghĩ là hơn kính tàu ợ. Có đk thì thay hẳn tấm kính hịn cho nó chuẩn.

.

PhiLongPT

Xe hơi
Tặng các cụ cái ảnh này. Tẩy cái này phải cẩn thận với một số loại kính đặc biệt.
Ko nhầm thì cụ này đã có bài nói về tẩy vết ố trên kính rồi. Và cụ ấy cũng có hóa chất chuyên tẩy kính. Cụ giới thiệu cho chủ top với nào

Lý Quỳ

Xe buýt

Cách đây 2 năm nhà cháu cũng đã đánh bóng kính chỗ bác Đường. Thừa nhận bác ấy làm tốt thật. 400k/1 lần đánh bóng toàn bộ kính lái/2 giờ.(ko đánh riêng chỗ xước đâu nhé, thấy có cụ muốn nhanh chỉ đnahs hết chỗ xước hỏi nhưng bác ấy bảo ko đánh, có đánh bóng thì phải đánh cả tấm kính mặc dù vẫn trả giá cao ==> đạo đức nghề nghiệp chuẩn luôn)
Kết quả là nằm ngoài sức tưởng tượng, kính sáng và trong veo. Đi đêm đèn xe ngược chiều rọi vào ko thấy có lóa nhé. Gạt mưa thì cũng thấy kính mịn màng. Thiết nghĩ là hơn kính tàu ợ. Có đk thì thay hẳn tấm kính hịn cho nó chuẩn.
.
Mr. Đường này oánh bóng kính đảm bảo luôn. Để mà đánh được cho 2 mặt không song song thì hiện ở VN chưa có ai (trước đây là có rồi). Bác Đường đánh chỉ xóa vết xước lăm răm do gạt mưa gây ra và oánh đều trên mặt kính, mòn cực kỳ mỏng nên có thể nói là ngon lành. Không ảnh hưởng đến chất lượng kính hịn (Em đã thử trên 4 xe)
Trường hợp kính phủ lớp chống lóa trên những dòng xe Ford thì chắc chắn oánh bóng sẽ bay hết lớp này, tuy nhiên các cụ không phải ngại vì để các vết xước dăm còn nguy hiểm hơn là bị lóa. Nên vẫn phải đánh.
Hơn nữa 100% xe Nhật Hàn không có lớp này mà vẫn đi ngon lành.

vietran

Xe ba gác
Hôm trước thằng bạn em tư véo. Em đem con Vịt ra xịt vào dàn nóng (nhôm) của điều hòa. Xong phun nước rửa kỹ. Nhưng nó vẫn tạo muối các cụ ạ. (ăn mòn). Em hoảng quá. Ra thợ rửa xe phun áp lực cao (để tầm xa) rửa kỹ. Giờ có thấy nhưng rất ít. Đúng là không có cái dại nào = cái dại nà Cách khử hết axít mà em "lỡ dại" phun vào dàn nóng ạ.[/B]
Em xin cảm ơn các cụ ạ. !!!
Nước con vịt là Hcl pha loãng, cụ xịt bó vào dàn lạnh bằng nhôn thì nó ăn ngon quá rồi còn gì. HCL dễ hòa tan trong nước mà cụ xịt nc là trôi hết roài, giờ bề mặt chỉ còn muối ALcl thoai. Em thấy thích thằng bạn cụ rồi đấy, lấy axit xịt vào kim loại

trienchieu12

Xe tăng
Mr. Đường này oánh bóng kính đảm bảo luôn. Để mà đánh được cho 2 mặt không song song thì hiện ở VN chưa có ai (trước đây là có rồi). Bác Đường đánh chỉ xóa vết xước lăm răm do gạt mưa gây ra và oánh đều trên mặt kính, mòn cực kỳ mỏng nên có thể nói là ngon lành. Không ảnh hưởng đến chất lượng kính hịn (Em đã thử trên 4 xe)
Trường hợp kính phủ lớp chống lóa trên những dòng xe Ford thì chắc chắn oánh bóng sẽ bay hết lớp này, tuy nhiên các cụ không phải ngại vì để các vết xước dăm còn nguy hiểm hơn là bị lóa. Nên vẫn phải đánh.
Hơn nữa 100% xe Nhật Hàn không có lớp này mà vẫn đi ngon lành.
Thế thì em cũng đánh được :))

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Chỗ này thì gần nhà em, nhưng em chưa dám thử, kính nhà em bị xướt theo vết của gạt nước mưa, ra hỏi thỉ bảo giảm đựoc 80%, giá 400. Em chưa hỏi tên nhưng chắc không phải là bác Đường, chỗ đó là xóm 1 - Đông Ngạc, Từ liêm, Hà nội (gầm cầu Thăng Long thì đúng hơn) có thể đi từ Âu Cơ, hay từ Ngã Tư Tân Xuân vào ạ).
Cụ nào vào thì hú em ra chiêm ngưỡng với nhé.

Lý Quỳ

Xe buýt
Thế thì em cũng đánh được :))
Cụ chạ hiểu ý em, đôi lúc kính hông có vết xước sâu mà không đánh thì khó chịu lắm. Đánh lõm đi tý không ảnh hưởng gì. Nhưng giờ chẳng còn ai đánh được nữa. Trước đây là có đấy ạ.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Lý Quỳ nói:
Cụ chạ hiểu ý em, đôi lúc kính hông có vết xước sâu mà không đánh thì khó chịu lắm. Đánh lõm đi tý không ảnh hưởng gì. Nhưng giờ chẳng còn ai đánh được nữa. Trước đây là có đấy ạ.
Vì giá bán kính ngày càng rẻ nên nghề này tuyệt chủng. Em quen một ông làm vỡ kính lái Altis 2009 của ông khác, làm lại bằng kính tàu loại tốt rồi trả xe. Gần năm nay ông kia không hề phát hiện ra là kính khác, vậy thì khác gì kính xịn ??

trienchieu12

Xe tăng
Cụ chạ đọc kỹ chỗ em bôi đỏ .

PhiLongPT

Xe hơi
Chỗ cụ Lý Quỳ này sao mình đi qua mấy lần tìm đều ko ra nhỉ? Định hôm nào làm mới vợ 2 cái mà chưa có thời gian.